เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:03:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  สนใจ เพาะกาย เล่นกล้าม เข้ามาทักกันได้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 18 พิมพ์
ผู้เขียน สนใจ เพาะกาย เล่นกล้าม เข้ามาทักกันได้  (อ่าน 58706 ครั้ง)
lenovo
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 16:45:15 »

อกไก่ไม่เอาหนังเดี๋ยวนี้กิโลเท่าไหร่ไม่รู้เน้อ อยากกินวัวนะแต่มันเหนียวเกิน เดี๋ยวฟันจะเยินซะก่อน ไข่ราคาก็ขึ้น ไม่รู้ว่าตอนนี้ไอ้ต้อมกะไอ้พลมันยังสั่งเวย์WPCจากเวปสยามเวย์รึป่าวไม่รู้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
PostMaster_cr
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2012, 19:34:34 »

อกไก่ไม่เอาหนังเดี๋ยวนี้กิโลเท่าไหร่ไม่รู้เน้อ อยากกินวัวนะแต่มันเหนียวเกิน เดี๋ยวฟันจะเยินซะก่อน ไข่ราคาก็ขึ้น ไม่รู้ว่าตอนนี้ไอ้ต้อมกะไอ้พลมันยังสั่งเวย์WPCจากเวปสยามเวย์รึป่าวไม่รู้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ้าย อำพลบอก อ้ายติดต่อไป ที่เฟสมัน กำ https://www.facebook.com/ampon.aromsawa
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 23:52:27 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dฝันดีครับ ตกใจ
good_shadow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2012, 09:54:29 »

ทักทายยามเช้าครับ

รับจัดทำโปรแกรมทัวร์ทุกชนิด ปรึกษาด้านการวางแผนท่องเที่ยว
รถเช่า  Carrental  Taxi driver and Tour guide
Tel  080-5016962
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2012, 10:04:46 »

เช่นกันครับ ตกใจ

* 308061_361977527221900_1968049499_n.jpg (28.14 KB, 480x720 - ดู 3682 ครั้ง.)
good_shadow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 13:06:42 »

นี่อาหารเช้าเหรอคับพี่   หุหุ

รับจัดทำโปรแกรมทัวร์ทุกชนิด ปรึกษาด้านการวางแผนท่องเที่ยว
รถเช่า  Carrental  Taxi driver and Tour guide
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 18:11:01 »

นี่อาหารเช้าเหรอคับพี่   หุหุ

แลงๆๆไปออกกำลังกายกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
donbigz
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 22:19:09 »

พี่ๆชาวเชียงราย ชื่อไรกันบ้างครับ

ผมดอนนะครับผมคนกรุง(หลงเข้ามาทำเสียวแต่บอร์ดดังอิอิ) ช่วงนี้ติดสอบ ต้องเล่นเกม เอ้ย อ่านหนังสือวันนี้ว่างเลยมาเขียนดราม่าเอ้ยความรู้ให้พี่ๆน้องที่เริ่มเล่นเวทใหม่ๆได้อ่านกันครับ ส่วนตัวผมก็เล่นมาจริงๆจังๆก็สองปีเอง งูๆปลาๆก็1ปี เสียเวลามากครับ -*-
      เท่าที่ผมจำได้ตอนแรกๆเลยที่ผมเข้าฟิตเนส ผมก็คิดแค่ไปวิ่งอย่างเดียวกล้ามเล่นยังไงเดี๋ยวมันก็ขึ้น วิดพื้น ซิตอัพ วิ่ง บ่อยๆเดี๋ยวมันก็ขึ้น(อาจเหมือนหลายๆคนในนี้ก็ได้)และเหมือนๆกลัวการเข้าไปตรงโซนยกน้ำหนักเพราะอาย(ตอนนั้นยังเด็ก 16-17)แต่ไม่รู้เพราะอะไรดลใจผมก็เข้าไปเล่นกล้ามจนได้ จำได้ว่าตอนนั้นเล่นแต่แมทชีนกล้ามแขนผมชอบมากเพราะเล่นเป็นอยู่อันเดียวและมันจะอยู่ในมุมอับไม่ค่อยมีคนมาเล่นอิอิ และตอนนั้นมีคนดูมีกล้ามปลานกลางเข้ามาเล่นแขนเขาเล่นหนักมากผมเห็นจริงเกิดกิเลสอย่างเล่นได้เท่าเขาบ้างแต่ก็ทำไม่เคยได้อิอิ ตอนแรกๆโปรแกรมก็จัดไม่เป็นชื่อท่าก็จำไม่ได้อาหารก็จัดไม่เป็น จึงตัดสินใจเลือกเทรนเนอมา

โดย ได้จ้างเทรนเนอมาสอนอยู่สักพัก เทรนเนอคนนี้แหละเป็นแรงบัลดาลใจแรกๆเลยในการเล่นกล้ามของผมทำให้ผมไม่อายที่จะเข้าไปเล่นกล้ามและทำให้ผมติดใจจนมาถึงทุกวันนี้ได้เขาได้พูดคุยกับผมต่างๆนาๆเช่น หากคุณเคยเข้าไปฟิตเนสดังๆใหญ่ๆและจ้างเทรนเนอเขาจะให้เลือกว่าจะกระชับกล้ามเนื้อหรือเพิ่มกล้ามเนื้อ คนนี้พูดถูกใจผมมากครับคือ ผมต้องสร้างกล้ามก่อนเพื่อให้มันไปลดใขมันในร่างกายประมาณนี้ ผมเลยเลือกเพิ่มกล้ามเนือ แต่ตอนนั้นก็อย่างว่าละครับความรู้ไม่เคยหาใส่ตัวเขาให้ทำอะไรก็ทำๆแต่ตอนหลังมารู้ว่าเขาเป็นแบบฟิตเนสไม่ใช่เพาะกาย(เทรนเนอส่วนใหญ่หรือเกือบทั้งหมดที่ผมได้เห็นจะออกแนวนี้หมดครับ) แบบฟิตเนสเป็นอย่างไร เอาคร่าวๆนะครับ การวอมของเขาจะต้องทำโดยการวิ่งก่อนแล้วค่อยไปยกเวท และตอนนั้นผมอยากผอม เขาเลยจัดให้ผมวิ่งก่อน 10นาที ต่อมายกเวทและยังต่อด้วยวิ่งหลังจบอีก 3ครั้งต่อสัปดา ผมก็ทำนะครับตอนนั้นมันก็ผอมลงนะครับแต่ก็ไม่สำเร็จ  T T เพราะคุมอาหารไม่ได้เทรนเนอคนนี้เขาก็เคยเข้าประกวดเพาะกายนะครับเท่ด้วย แต่ตอนที่มาเทรนผมผมว่าเขาเปลี่ยนทางมาfitnessแล้วครับไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกันครับ(อาจเป็นเพาะการตลาดก็ได้)แต่ผมว่ากล้ามเขาเจ๋งสุดแล้วในบรรดาเทรนเนอ เป็นแรงบัลดาลใจแรกๆในการเล่นกล้ามของผมเลย และจากตอนแรกๆโปรแกรมก็จัดไม่เป็นชื่อท่าก็จำไม่ได้ อาหารก็จัดไม่เป็น จนตอนที่ผมได้เทรนกับเขาผมก็เริ่มจำท่าได้เล่นได้อย่างถูกต้องและได้โปรแกรมมาอันหนึ่ง(ก็ที่เขาสอนละครับ)การกินเขาก็ให้แบ่งออกเป็น 5-6มื้อนะเขาเขียนโปรแกรมให้เลยเขาอธิบายว่าทำไมต้องกิน 5-6มื้อต่อวันได้ดีมาก คือ คนที่เล่นกล้ามจะต้องการโปรตีนในแต่ละวันอย่างมากแต่มันไม่สามารถรับได้หมดภายในมื้อเดียวหรือสามมื้อ มันต้องซอยออกเป็นมื้อเล็กๆเพื่อให้ร่างกายได้ย่อยอย่างเต็มที่และครบถ้วน แต่ก็อย่างว่าละผมไม่ค่อยได้ใส่ใจ+ติดเกรียนเอ้ยเรียนตอนนั้นเลยหลุดตลอด (ผมจึงอยากจะให้พี่ๆน้องที่เริ่มเข้ายิมใหม่ๆให้ไปลองยกเหล็กหาเพื่อนที่เล่นเป็นๆคอยสอนหรือหาเทรนเนอคอยสอนก่อนในช่วงแรกๆครับจะช่วยได้อย่างมากเลย แต่หาเทรนเนอดีๆนะครับ คอยสังเกตุเขาดีๆว่าไปทางใหน ไม่งั้นอาจจะเสียเวลาไปฟรีๆได้ครับ) และพอหมดคอสฝึก ผมก็ยังไม่ประสบผลสำเร็จอยู่ดีเพราะ คุมอาหาร ไม่เคยได้ ตอนนั้นคนฝึกผมก็ไม่มีแล้วใครจะมาสอนเราละผมคิดในใจแล้วทำไมไม่หาความรู้เองละ พอแค่นี้ก่อนนะครับเดี๋ยวจะยาว และขอฝากไว้สักนิด คุณจะชอบมากหากคุณทำในสิ่งที่ตัวเองรัก จากผมไม่เคยอ่านหนังสือเลยหรืออ่านน้อยมาก กลับมาอ่านอย่างจริงจังเพราะเรื่องเล่นกล้ามที่ผมรักเนี่ยละครับแต่เรื่องอื่นผมก็ไม่ค่อยสนนะเช่นบอล อื่นๆ ผมสังเกตุเพื่อนผมมันก็เรียนไม่เก่งเลยอ่านหนังสือก็ไม่เคยเห็นมันอ่านเลยแม้แต่ก่อนเข้าห้องสอบ(สมัยเรียนฮิตมากครับอ่านตอนก่อนเข้าห้องสอบ)แต่ถามชื่อนักบอลแม่งรู้หมดอะหรือทีมใหนชนะอะไรอย่างไง ผมถามหน่อยหากคุณไม่อ่านเรื่องบอลคุณจะรู้ใหมใครอยู่ทีมใหนอะไรอย่างไง พอและเดี๋ยวยาววววอิอิ เจ๋ง

HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 23:23:41 »

น่าสนอย่างยิ่ง ยิงฟันยิ้ม อยากมีกล้ามอก กล้ามแขน ครับ เอาไว้ขับ HARLEY DAVIDSON  เจ๋ง

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
good_shadow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 10:36:34 »

ทักทายครับผม
อยากไปเล่นใจจะขาดเลยแหละครับแต่ต้องแอบเล่นเอาเพราะแฟนผมไม่ปลื้มครับ
เศร้าแท้!!!!!

donbigz
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 17:55:39 »

น่าสนอย่างยิ่ง ยิงฟันยิ้ม อยากมีกล้ามอก กล้ามแขน ครับ เอาไว้ขับ HARLEY DAVIDSON  เจ๋ง

ระวังเดี๋ยวเขาจะหาว่า ข้างล่างเล็กนะครับ ยิงฟันยิ้ม

donbigz
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 17:56:41 »

อยากไปเล่นใจจะขาดเลยแหละครับแต่ต้องแอบเล่นเอาเพราะแฟนผมไม่ปลื้มครับ

แฟนไม่ปรื้ม - * - กลัวแอบไปดูสาวๆสิท่า 555

good_shadow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 10:15:02 »

แฟนไม่ปรื้ม - * - กลัวแอบไปดูสาวๆสิท่า 555
55555 ผมมันเจ้าชู้แต่กำเนิดละครับ

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 17:33:04 »

55555 ผมมันเจ้าชู้แต่กำเนิดละครับ

ฟิตเนส สาวนักเหละครับ ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 22:22:44 »

เงียบเหงาครับ เอานักกล้ามมาฝากครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* 391573_152464531564277_1153515851_n.jpg (27.3 KB, 480x360 - ดู 1147 ครั้ง.)
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 22:41:41 »

ระวังเดี๋ยวเขาจะหาว่า ข้างล่างเล็กนะครับ ยิงฟันยิ้ม
ข้างล่างผมไม่เล็กครับ ใหญ่พอที่จะทำให้สาว ๆ เสียวได้ครับ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
sayazaa5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 23:09:18 »

รบกวนถามพี่ๆ ครับ
ผมอยากลดน้ำหนัก ผมหนัก 100kg สูง 173

บางคนก้แนะนำให้ไปวิ่ง แต่ผมก้เห็นนักวิ่งมาราธอน ที่เก๋าๆบ ยังพุงโลๆ อยุ่เลย
บางคนก็แนะนำให้เล่นกล้าม ผมเลยอย่กขอคำแนะนำหน่อยครับผม
ขอบคุณครับ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 22:39:25 »

รบกวนถามพี่ๆ ครับ
ผมอยากลดน้ำหนัก ผมหนัก 100kg สูง 173

บางคนก้แนะนำให้ไปวิ่ง แต่ผมก้เห็นนักวิ่งมาราธอน ที่เก๋าๆบ ยังพุงโลๆ อยุ่เลย
บางคนก็แนะนำให้เล่นกล้าม ผมเลยอย่กขอคำแนะนำหน่อยครับผม
ขอบคุณครับ

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ)  ควบคุมอาหารครับ ออกกำลังกาย วิ่งผมว่าลงเยอะเลยครับ

รอท่านผู้รู้คนต่อไป

* 557260_509895385706994_158656145_n.jpg (40.46 KB, 360x480 - ดู 866 ครั้ง.)
good_shadow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 10:02:28 »

ทักทายทุกท่านครับ   รูปข้างบนนี่ขอสักคนได้ก่อคับจะเอาไปยกท่าดันอก   ฮ่าๆๆๆ

lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:11:21 »

ทักทายนักกล้ามตอนเย็นๆคับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 18 พิมพ์