เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 11:08:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  สนใจ เพาะกาย เล่นกล้าม เข้ามาทักกันได้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 18 พิมพ์
ผู้เขียน สนใจ เพาะกาย เล่นกล้าม เข้ามาทักกันได้  (อ่าน 58736 ครั้ง)
PostMaster_cr
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 00:58:43 »

เจ้าของกระทู้หายคับ มีคนสนใจเพาะกายเยอะพอสมควรเลยคับ ผมก็1ในนั้น อิอิ
+1ครับ คงมีธุระ ครับ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา แลบลิ้น
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 14:27:14 »

มาแอ่วผ่อครับ สบายกันดีก่อครับ ยิงฟันยิ้ม
manmoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 22:55:50 »

สนใจครับ เล่นอยู่แต่กล้ามแขนไม่ขึ้น แต่โหนกตรงคอขึ้นแทนครับ
อยากมีผู้รู้แนะนำครับ
พะเยา!!!Caraudio-club
ระดับ :ป.โท
*

โซน พะเยา

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 23:28:20 »

กะลังเล่นเหมือนกันครับ ยิ้มกว้างๆ

โอนเงินที่บัญชี ภานุพงษ์ พรมเสน ธนาคารกรุงไทย สาขาเชียงคำ 5340335313 โทร081-2350758 ครับ
เฟสบุ๊ค
Panupong Promsen Caraudio-phayao
เพจ. ขายปลีก-ส่งเครื่องเสียงติดรถยนต์ NY. พะเยา
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2012, 23:44:57 »

สนใจครับ เล่นอยู่แต่กล้ามแขนไม่ขึ้น แต่โหนกตรงคอขึ้นแทนครับ

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ)ต้องเล่นหือถูกท่าตวยหนาครับ ผมก่อรองผิดลองถูกมาเหมือนกันครับ

เอาตารางนี้ไปดูครับ ผมเคยใช้ครับ

http://www.tuvayanon.net/21rule.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2012, 09:41:34 โดย Bodybuilding_ CR » IP : บันทึกการเข้า
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2012, 23:57:45 »

ช่วยดันๆๆก่อนนอนครับ

เนะนำคนไม่กินอาหารเสริมครับ

ผมไม่กินอาหารเสริมครับ

กินแต่ไข่กับไก่แทนเอาครับ ตกใจ ยิงฟันยิ้ม

* 264139_418870708174956_52987282_n.jpg (46.15 KB, 480x360 - ดู 1221 ครั้ง.)
KDui
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 13:02:46 »

ผมไม่ได้อยากถึงขึ้นเพาะกายครับ แต่อยากให้หุ่นดี

ทุกวันนี้กระโดดเชือกอยู่หน้าบ้าน เมื่อก่อนวิ่งลู่วิ่งอยู่ที่กรุงเทพ ย้ายมาเชียงรายไม่มีลู่วิ่ง
เคยไปวิ่งแถวบ้านเจอหมาไล่ เลยหันมากระโดดเชือกแทน

รู้สึกว่าวิ่งเหนื่อยกว่ามากเลยครับ กระโดดเชือกเมื่อยแขนแต่หัวใจเต้นไม่แรงเท่าวิ่งเลยครับ
มีวิธีคาร์ดิโอแบบไหนบ้างที่ไม่ต้องใช้พื้นที่เยอะบ้าง
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 10:23:06 »

ผมไม่ได้อยากถึงขึ้นเพาะกายครับ แต่อยากให้หุ่นดี

ทุกวันนี้กระโดดเชือกอยู่หน้าบ้าน เมื่อก่อนวิ่งลู่วิ่งอยู่ที่กรุงเทพ ย้ายมาเชียงรายไม่มีลู่วิ่ง
เคยไปวิ่งแถวบ้านเจอหมาไล่ เลยหันมากระโดดเชือกแทน

รู้สึกว่าวิ่งเหนื่อยกว่ามากเลยครับ กระโดดเชือกเมื่อยแขนแต่หัวใจเต้นไม่แรงเท่าวิ่งเลยครับ
มีวิธีคาร์ดิโอแบบไหนบ้างที่ไม่ต้องใช้พื้นที่เยอะบ้าง

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ) วิ่งอยู่กับที่ หรือ ลุกนั่งก็ได้ครับ ยืดพื้นครับ  ยิ้ม

ผมก็มีความรู้ไม่มากครับ รอผู้รู้ จริงๆคนต่อไปครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pitukk
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 10:29:32 »

เยี่ยมครับ เมื่อก่อนก้เคยเล่นหยุดมาประมาณห้าปีละ ไม่มีเวลาเลย กำลังจะกลับมาเริ่มใหม่ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ ถ้ามีสถานที่ในเชียงรายด้วยยิ่งดีเลย

บนฟ้ามีเมฆขาว       ประเทศลาวมีข้าวเหนียว
ในกระทะมีไข่เจียว   ใจดวงเดียวมีแต่...........
donbigz
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 11:25:15 »

กำกระทู้ดังซะงั้น ผมแค่อยากเสียว  ยิงฟันยิ้ม

คุยกันได้เน้อ

twiter @lordcafe2

facebook : http://www.facebook.com/pages/Pumpmuscle/361749410561526

donbigz
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 11:31:24 »

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ) วิ่งอยู่กับที่ หรือ ลุกนั่งก็ได้ครับ ยืดพื้นครับ  ยิ้ม

ผมก็มีความรู้ไม่มากครับ รอผู้รู้ จริงๆคนต่อไปครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คุณอยากมีกล้ามใหม ถ้าอยาก ยกลูกเหล็กซะ กว่าจะถึงขั้นเพาะกาย มันไม่ได้ง่ายๆนะครับอ่าน เริ่มต้นเพาะกายในเว็บผมก็ได้ วิ่ง กระโดดเชือก ลุกนั่ง ยืดพื้น ได้สุขภาพก็จริงแต่ได้กล้ามน้อยมากๆครับ ยิงฟันยิ้ม

มีดัมเบลสักคู่ บาร์เบลสักอันกับน้ำหนักที่พอเหมาะ แค่นี้ก็ได้ทุกส่วนแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม

donbigz
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 11:40:01 »

ช่วยดันๆๆก่อนนอนครับ

เนะนำคนไม่กินอาหารเสริมครับ

ผมไม่กินอาหารเสริมครับ

กินแต่ไข่กับไก่แทนเอาครับ ตกใจ ยิงฟันยิ้ม

เยี่ยมเลยครับ ขยิบตา
อาหารหลักสุดยอดอยู่แล้ว

น่าคิด
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 11:44:26 »

จะลดความอ้วนต้องเล่นอะไรครับ ตอนนี้น้ำหนัก 97 สูง 173  เมื่อก่อนวิ่งที่ สนามบินเก่าวันละรอบ(ค่อยๆวิ่งตามกำลัง) เดวนี้ไม่มีเวลา เวลาวิ่งแปปเดียวเหนื่อยมากก็ต้องหิวมากเป็นธรรมดาใช่ไหมครับ มันเห็นผลช้าว่าจะลองไปฟิตเนตดูก่อน (มีเพื่อนบอกว่าลดเร็วกว่าวิ่งจริงไหมครับ)

ถ้าเราได้ทุกอย่างดังที่คิด
สิ้นชีวิตจะเอากองไว้ที่ไหน
manmoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 12:16:50 »

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ)ต้องเล่นหือถูกท่าตวยหนาครับ ผมก่อรองผิดลองถูกมาเหมือนกันครับ

เอาตารางนี้ไปดูครับ ผมเคยใช้ครับ

http://www.tuvayanon.net/21rule.html
ขอบคุณมากครับ
donbigz
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 13:31:37 »

จะลดความอ้วนต้องเล่นอะไรครับ ตอนนี้น้ำหนัก 97 สูง 173  เมื่อก่อนวิ่งที่ สนามบินเก่าวันละรอบ(ค่อยๆวิ่งตามกำลัง) เดวนี้ไม่มีเวลา เวลาวิ่งแปปเดียวเหนื่อยมากก็ต้องหิวมากเป็นธรรมดาใช่ไหมครับ มันเห็นผลช้าว่าจะลองไปฟิตเนตดูก่อน (มีเพื่อนบอกว่าลดเร็วกว่าวิ่งจริงไหมครับ)

ฟิตเนสครับ เล่นกล้ามมันๆแล้วจะติดใจแต่ต้องเล่นเป็นนะหาเพื่อนที่เล่นเป็นคอยสอนสักคน หากไม่เคยเล่นกล้ามมาก่อนเลยจะลดความอ้วน ผมแนะนำให้เล่นก่อนสัก 4-6เดือน แล้วเล่นแบบจริงจังนะครับ คุณก็จะมีกล้ามขึ้นมาหน่อยละ ทีนี้ก็เข้าโปรแกรม lean ได้เลย มักล้ามจะช่วยในการเผาผลาญได้มากขึ้นครับ

จุดสำคัญของการลดความอ้วนคือ คุมอาหาร

น่าคิด
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 14:13:27 »

ฟิตเนสครับ เล่นกล้ามมันๆแล้วจะติดใจแต่ต้องเล่นเป็นนะหาเพื่อนที่เล่นเป็นคอยสอนสักคน หากไม่เคยเล่นกล้ามมาก่อนเลยจะลดความอ้วน ผมแนะนำให้เล่นก่อนสัก 4-6เดือน แล้วเล่นแบบจริงจังนะครับ คุณก็จะมีกล้ามขึ้นมาหน่อยละ ทีนี้ก็เข้าโปรแกรม lean ได้เลย มักล้ามจะช่วยในการเผาผลาญได้มากขึ้นครับ

จุดสำคัญของการลดความอ้วนคือ คุมอาหาร
ขอบคุณคับสำหรับคำเเนะนำจะลองพยายามทำดู ยิงฟันยิ้ม

ถ้าเราได้ทุกอย่างดังที่คิด
สิ้นชีวิตจะเอากองไว้ที่ไหน
ducksmall--
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 10:35:27 »

เพื่อนๆคนไหนว่างๆช่วงบ่ายๆ ของทุกวันไปเล่นด้วยกันได้นะคับ ผมก็อีกคนที่เพิ่งหัดเล่นและติดใจคับ
good_shadow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 15:10:56 »

ผมกะลังหาห้องกล้ามที่ปิดดึกๆเพราะเลิกงานค่ำ
ไว้ได้ที่เล่นจะมาบอกนะครับ จะได้เจอกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันด้วย

รับจัดทำโปรแกรมทัวร์ทุกชนิด ปรึกษาด้านการวางแผนท่องเที่ยว
รถเช่า  Carrental  Taxi driver and Tour guide
Tel  080-5016962
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 21:22:32 »

ดันๆๆครับพักผ่อนเต็มที่ไปเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตกใจ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 21:39:26 »

มียาบำรุงกล้ามเนื้ออะไรครับที่เพิ่มกล้ามเนื้อ
และหาซื้อที่ไหนครับ
กินเวย์โปรตีนครับ ซื้อที่ชมรมเพาะกายสนามกีฬากลางตอนเย็น ประมาณ 5 โมงครับ โลละ 800 ครับ

แล้วอาหารเสริมตัวนี้ กินแล้วมันจะเป็นยังไงหรอครับ

้ถ้ากินแล้วไม่ไปเล่นกล้าม แต่กินแล้วออกกำลังกายปกติ

เช่น ว่ายน้ำบ้าง ดันพื้นบ้าง วิ่งบ้าง ปั๋นจักรยานบ้าง ประมาณนี้

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 18 พิมพ์