เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 10:16:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  สนใจ เพาะกาย เล่นกล้าม เข้ามาทักกันได้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 18 พิมพ์
ผู้เขียน สนใจ เพาะกาย เล่นกล้าม เข้ามาทักกันได้  (อ่าน 58760 ครั้ง)
PostMaster_cr
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 10:12:31 »

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ) เวย์โปรตีน เพิ่มกล้ามเนื้อครับ กินแล้วต้องออกกำลังกายหื้อหนักน่วงครับ ต้องเล่นหื้อถึงครับ  ถ้ากินแล้วไม่ไปเล่นกล้าม ออกกำลังปกติ ก็จะได้กล้ามเนื้อเป็นบางส่วน อาจจะทำให้กล้ามเนื้อส่วนต่างๆของร่างกาย เห็นชัดขึ้นประมาณนี้ครับ  รอท่านผู้รู้คนต่อไปครับ ผมก็รู้ไม่มากครับ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 10:13:35 »

นักกีฬาในดวงใจครับ ยิงฟันยิ้ม ช่วยดันๆๆครับ ตกใจ

* 522546_10151810717885276_797436608_n.jpg (62.15 KB, 640x960 - ดู 29788 ครั้ง.)
2ong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 12:40:48 »

หนูเป็นผู้หญิงค่ะ แต่อยากมีกล้าม ห้าๆๆ ไม่ถึงกับขั้นนักเพาะกายหญิงนะค่ะ อยากได้หน้าท้องเหมือนนางแบบฝรั่งไรงี้อ่ะ มีกล้ามท้องนิดๆ ดูแข็งแรงดีค่ะ ส่วนแขนกับขาก็ขอแค่มันดูกระชับและแข็งแรงเป็นพอ หนูเล่นที่ฟิตเนส เอสทีเค ที่ มฟล.อ่ะค่ะ แต่ที่นี่ไม่มีเทรนเนอร์เลย ก็เลยต้องหาข้อมูลเอาเอง แต่ที่ทำเองก็ไม่แน่ใจว่ามันถูกรึป่าว เล่นมาสามเดือนกว่าๆละ หน้าท้องเริ่มออกลายนิดๆแต่เห็นไม่ชัด ถ้าลองจับๆดูจะแข็งๆนิดๆไม่ย้วยๆเหมือนเมื่อก่อน ส่วนแขนก็เริ่มแข็งๆเหมือนกันแต่ท้องแขนก็ยังย้วยๆอยู่  ยิ้มกว้างๆ แต่เห็นคนอื่นเค้าไปฟิตเนสที่มีเทรนเนอร์เค้าเล่นแค่เดือนกว่าๆก็เห็นลายหน้าท้องชัดแล้วอ่าาา เฮ้ออ อยากหาเทรนเนอร์มาช่วยสอนจังค่าาา อ้อ อยากทิ้งคำถามไว้ค่ะว่า ผู้หญิงควรวิ่งหรือเดินเร็วที่ลู่ยังไงไม่ให้น่องใหญ่คะ?? ทำไมหนูยิ่งวิ่งน่องยิ่งเหมือนใหญ่ๆขึ้นก็ไม่รู้  ฮืม
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 14:09:52 »

หนูเป็นผู้หญิงค่ะ แต่อยากมีกล้าม ห้าๆๆ ไม่ถึงกับขั้นนักเพาะกายหญิงนะค่ะ อยากได้หน้าท้องเหมือนนางแบบฝรั่งไรงี้อ่ะ มีกล้ามท้องนิดๆ ดูแข็งแรงดีค่ะ ส่วนแขนกับขาก็ขอแค่มันดูกระชับและแข็งแรงเป็นพอ หนูเล่นที่ฟิตเนส เอสทีเค ที่ มฟล.อ่ะค่ะ แต่ที่นี่ไม่มีเทรนเนอร์เลย ก็เลยต้องหาข้อมูลเอาเอง แต่ที่ทำเองก็ไม่แน่ใจว่ามันถูกรึป่าว เล่นมาสามเดือนกว่าๆละ หน้าท้องเริ่มออกลายนิดๆแต่เห็นไม่ชัด ถ้าลองจับๆดูจะแข็งๆนิดๆไม่ย้วยๆเหมือนเมื่อก่อน ส่วนแขนก็เริ่มแข็งๆเหมือนกันแต่ท้องแขนก็ยังย้วยๆอยู่  ยิ้มกว้างๆ แต่เห็นคนอื่นเค้าไปฟิตเนสที่มีเทรนเนอร์เค้าเล่นแค่เดือนกว่าๆก็เห็นลายหน้าท้องชัดแล้วอ่าาา เฮ้ออ อยากหาเทรนเนอร์มาช่วยสอนจังค่าาา อ้อ อยากทิ้งคำถามไว้ค่ะว่า ผู้หญิงควรวิ่งหรือเดินเร็วที่ลู่ยังไงไม่ให้น่องใหญ่คะ?? ทำไมหนูยิ่งวิ่งน่องยิ่งเหมือนใหญ่ๆขึ้นก็ไม่รู้  ฮืม

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ) อันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับ คิดว่าอาจเหมือนผู้ชายนั้นเหละครับ แต่เล่นเบากว่าน้ำหนักเบาๆครับ ส่วนวิ่งบนลู่วิ่ง น่าจะปั่นจักรยานดีกว่ารึป่าวครับไม่แน่ใจ รอท่านผู้รู้จริงๆมาตอบแหมกำคับ
ลองเข้าไปเว็ปนี้ดู ครับ http://www.bodybuilding.com/fun/brittany-tacy-fitness-360-training.html
ใช้ google chrome เข้าไปแล้วแปลดูน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
donbigz
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 20:09:58 »

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ) เวย์โปรตีน เพิ่มกล้ามเนื้อครับ กินแล้วต้องออกกำลังกายหื้อหนักน่วงครับ ต้องเล่นหื้อถึงครับ  ถ้ากินแล้วไม่ไปเล่นกล้าม ออกกำลังปกติ ก็จะได้กล้ามเนื้อเป็นบางส่วน อาจจะทำให้กล้ามเนื้อส่วนต่างๆของร่างกาย เห็นชัดขึ้นประมาณนี้ครับ  รอท่านผู้รู้คนต่อไปครับ ผมก็รู้ไม่มากครับ

เวย์โปรตีน ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นโปรตีน โปรตีนหน้าที่หลักเลยคือซ่อมแซมร่างกาย เวย์โปรตีนเป็นอาหารเสริมสำหรับคนที่ต้องการความสะดวกรวดเร็วในการกิน แต่ไม่ควรกินโปรตีนจากเวย์อย่างเดียวควรกินจาก ไก เนื้อ ปลา อื่นๆมั่ง

สำหรับคนที่ออกกำลังกายอย่างหนักเช่นเพาะกายเล่นกล้าม ต้องการโปรตีนอย่างมากในการไปใช้ซ่อมแซมร่างกาย และเวย์เป็นอาหาร้สริมที่ดีมากหลังออกกำลังกายเสร็จเพราะถูกดูดซึมได้เร็วนำไปใช้ไดเร็ว สะดวกมาก แต่อย่ากินเยอะเกินไปจะทำให้โปรตีนเกินความต้องการและแปลงเป็นไขมันได้

ยังไงก็อย่าให้ความสำคัญมันมาก ควรกินโปรตีนจากอาหารหลักด้วยควบคู่กันไปครับ และต้องดูคุณภาพด้วยนะครับเวย์ คุณสักเกตุใหมมันมีเป็น100ยี้ห้อ เลือกไม่ถูกกันเลยทีเดียว= = ความคิดส่วนตัวนะครับ อาหารหลักง่ายกว่ามาก ไก เนื้อ ไข่ จบ

donbigz
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 20:22:23 »

น่องใหญ่อาจเป็นมาจากกรรมพันก็ได้ครับ แต่ที่ดูใหญ่ขึ้นอาจเกิดจากไขมันในส่วนนั้นลดน้อยลงทำให้เห็นกล้ามเนื้อชัดขึ้นก็เป็นได้ส่วนการลดผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ รู้แต่วิธีเพิ่ม >~<. กล้ามท้องหากไขมัน bodyfatน้อยมันก็จะโผล่มาให้เห็นเองและแขนก็เช่นเดียวกันที่ย้อยเพราะอาจจะยังไม่มีกล้ามเนื้อมากพอหรือคุณคาโอ้เยอะจนเกินไปอันนี้หน้ากลัวครับ

หาเทรนเนอหาดีๆนะครับไม่งั้นอาจจะเสียตังฟรีและที่คุณเห็นเขาชัด เขาต้องมีวินัยในการกินอย่างมากแน่ๆ

donbigz
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 20:32:20 »

ตอนนี้หัวห้องเดี้ยงไปแล้วครับ หลักจากฮ้าวไปเล่น โปรแกรมสุดโหด5*5ขนาดไม่รวม squatนะแทบเป็นลม เพราะฮ้าวไปยกหนักหลังจากไม่ได้จับเหล็กมา 3-4เดือน  ร้องไห้
แต่ที่เดี้ยงจริงๆคือน่อง. ผมเล่นยืนขอบบันได ไป100ครั้ง(โครตทรมาน)วันแรกชิลๆ สองวันต่อมาเท่านั้นแหละเดินทีเจ็บทีเป็นไอเป๋ไปเลย 555
เตือนเพื่อนๆอย่าหักโหมกันมากนะครับ

ขอบคุณคุณcrด้วยนะครับที่ตอบแทนผม ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2012, 23:06:45 โดย donbigz » IP : บันทึกการเข้า

2ong
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 10:17:53 »

ห้าๆๆ ขอบคุณมากค่ะ เมื่อวานเพิ่งไปหาอ่านๆมา   สรุปได้พอคร่าวๆคือ เมื่อก่อนวิ่งลงส้นเท้าค่ะ แล้วก็วิ่งที่ความชันสูงไป คงไม่เหมาะกับเราน่องเลยใหญ่ขึ้น ห้าๆๆ เพราะก่อนหน้านี้วิ่งแบบทางเรียบเลยไม่ค่อยจะใหญ่เท่าไหร่ หลังๆเริ่มลองปรับความชันดู  โอ้แม่เจ้าจับน่องแล้วแข็งๆเชียว  แลบลิ้น เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนไปวิ่งEllipticalอย่างเดียวละค่ะ แต่เราก็ทำคาร์ดิโอแค่ประมาณ 30 นาทีหลังเล่นเวตนะค่ะ มันนานไปรึป่าวคะ? แล้วก็ไปยิมวันเว้นวันด้วยค่ะ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำนะคะ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 22:19:14 »

เวย์โปรตีน ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นโปรตีน โปรตีนหน้าที่หลักเลยคือซ่อมแซมร่างกาย เวย์โปรตีนเป็นอาหารเสริมสำหรับคนที่ต้องการความสะดวกรวดเร็วในการกิน แต่ไม่ควรกินโปรตีนจากเวย์อย่างเดียวควรกินจาก ไก เนื้อ ปลา อื่นๆมั่ง

สำหรับคนที่ออกกำลังกายอย่างหนักเช่นเพาะกายเล่นกล้าม ต้องการโปรตีนอย่างมากในการไปใช้ซ่อมแซมร่างกาย และเวย์เป็นอาหาร้สริมที่ดีมากหลังออกกำลังกายเสร็จเพราะถูกดูดซึมได้เร็วนำไปใช้ไดเร็ว สะดวกมาก แต่อย่ากินเยอะเกินไปจะทำให้โปรตีนเกินความต้องการและแปลงเป็นไขมันได้

ยังไงก็อย่าให้ความสำคัญมันมาก ควรกินโปรตีนจากอาหารหลักด้วยควบคู่กันไปครับ และต้องดูคุณภาพด้วยนะครับเวย์ คุณสักเกตุใหมมันมีเป็น100ยี้ห้อ เลือกไม่ถูกกันเลยทีเดียว= = ความคิดส่วนตัวนะครับ อาหารหลักง่ายกว่ามาก ไก เนื้อ ไข่ จบ

ตอบได้กระจ่างเลยครับ อิอิ  ตกใจ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 22:20:39 »

ตอนนี้หัวห้องเดี้ยงไปแล้วครับ หลักจากฮ้าวไปเล่น โปรแกรมสุดโหด5*5ขนาดไม่รวม squatนะแทบเป็นลม เพราะฮ้าวไปยกหนักหลังจากไม่ได้จับเหล็กมา 3-4เดือน  ร้องไห้
แต่ที่เดี้ยงจริงๆคือน่อง. ผมเล่นยืนขอบบันได ไป100ครั้ง(โครตทรมาน)วันแรกชิลๆ สองวันต่อมาเท่านั้นแหละเดินทีเจ็บทีเป็นไอเป๋ไปเลย 555
เตือนเพื่อนๆอย่าหักโหมกันมากนะครับ

ขอบคุณคุณcrด้วยนะครับที่ตอบแทนผม ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่

เข้ามาดูบ่อยๆๆก็ดีน่ะครับ ได้ความรู้เยอะดีครับ ฝันดีครับ ขยิบตา
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2012, 20:38:36 »

พักผ่อนเยอะๆๆน่ะครับ พี่น้อง  ยิงฟันยิ้ม

* 417201_390320621034194_75069471_n.jpg (81.76 KB, 402x604 - ดู 1574 ครั้ง.)
good_shadow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 10:51:11 »

แวะมาทักทายพี่น้องทุกท่านครับ

รับจัดทำโปรแกรมทัวร์ทุกชนิด ปรึกษาด้านการวางแผนท่องเที่ยว
รถเช่า  Carrental  Taxi driver and Tour guide
Tel  080-5016962
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 12:10:46 »

กินข้าวครับเที่ยงแล้ว

* images.jpg (5.34 KB, 255x198 - ดู 1479 ครั้ง.)
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 12:20:16 »

ผมหยุดเล่นมา4ปีแล้วแห้งหมดเลย เล่นที่เดียวกับท่านนี่ล่ะ ยิงฟันยิ้ม
ratchapol002
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 12:35:21 »

ผมอยากมีกล้ามบ้างครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 00:37:40 »

ผมหยุดเล่นมา4ปีแล้วแห้งหมดเลย เล่นที่เดียวกับท่านนี่ล่ะ ยิงฟันยิ้ม

ว่างๆๆมาเล่นด้วยกันครับ ย้อนรอยวันวานครับ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 00:43:08 »

ผมอยากมีกล้ามบ้างครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ) อยากมีกล้ามต้องมีใจรัก หมั่นฝึกฝนครับ เริ่มแรกๆๆเลยก็ต้องศึกษาหาความรู้ก่อนน่ะครับ แล้วก็ลองมาเข้าฟิตเนส ให้คนที่มีความรู้สอนไปก่อนน่ะครับ ผมไม่รู้จะตอบจะใดดี

รอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีน่ะครับ ฝันดีครับทุกท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
donbigz
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 13:03:00 »

(ขออนุญาติตอบแทนหัวห้องครับ) อยากมีกล้ามต้องมีใจรัก หมั่นฝึกฝนครับ เริ่มแรกๆๆเลยก็ต้องศึกษาหาความรู้ก่อนน่ะครับ แล้วก็ลองมาเข้าฟิตเนส ให้คนที่มีความรู้สอนไปก่อนน่ะครับ ผมไม่รู้จะตอบจะใดดี

รอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีน่ะครับ ฝันดีครับทุกท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถูกๆๆๆๆต้องนะคร้าบบบบ เริ่มเล่นใหม่ๆเข้ายิมหาคนเล่นเป็นไปช่วยสอนหาไม่ได้ก็หาความรู้เอง ดูจากคนอื่นมั่งว่าท่าใหนเล่นยังไง หรือจะหาเทรนเนอสักคนก็ได้ แต่ต้องหาเทรนเนอดีๆนะครับไม่งั้นท่านจะไม่อยากเล่นไปโดยปริยาย ถ้าเล่นเป็นแล้วจะติดใจครับ

แรกๆก็คงไม่รู้ว่าท่าเล่นมันชื่ออะไร เหมือนผมเป็นภาษาประกิตอีกแต่ถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะซึมซับเข้าสมองไปเองครับ

donbigz
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 13:05:52 »

สวัสดีครับแวะมาทักทาย

มีอะไรจะถามก็ถามได้นะครับ ตอบได้จะตอบอิอิ ;Dวันนี้หวยออกขอให้โดนกันถ้วนหน้าครับ ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 14:39:09 »

สวัสดีครับแวะมาทักทาย

มีอะไรจะถามก็ถามได้นะครับ ตอบได้จะตอบอิอิ ;Dวันนี้หวยออกขอให้โดนกันถ้วนหน้าครับ ยิงฟันยิ้ม

บ่ามีตังถามได้ก่อครับ อิอิ 

ทานให้ครบน่ะครับ อิอิ

* 271045_387742111297503_1901790464_n.jpg (46.31 KB, 480x404 - ดู 1498 ครั้ง.)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 18 พิมพ์