เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:17:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านอาหาร unseen เชียงราย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านอาหาร unseen เชียงราย  (อ่าน 192432 ครั้ง)
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 22:32:06 »

คงเป็นร้านเดียวกันที่ว่าครับ แต่คงผิดตามที่ท่านจขกท.บอก (โลตัส)
เพราะวันก่อนขับผ่านไม่ทันสังเกต 555 ขอบคุณครับ

---เพิ่มเติม---
แนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อลำพูนสี่แยกชาสุวิรุฬห์ ธนาลัย
ร้านอยู่ข้างๆกับร้านขายคอมพิวเตอร์ เส้นถนนหลังสำนักงานเขตเทศบาลครับ
ติดว่าจะจอดรถยากหน่อยครับ

เนื้อเปื่อยชิ้นใหญ่นุ่มดี รสชาติใช้ได้ครับ ลองไปทานกันดูครับ (ขายช่วงกลางวัน)
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 18:30:45 »

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อลำพูน   ลิ้นเปื่อย อร่อยครับ
ที่จอดรถหายากจริงๆครับ  ว่าจะเหมาแท็กซี่จากหน้าโรงแรมแสนภูไปกิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 22:03:18 »

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อลำพูน   ลิ้นเปื่อย อร่อยครับ
ที่จอดรถหายากจริงๆครับ  ว่าจะเหมาแท็กซี่จากหน้าโรงแรมแสนภูไปกิน

555 เอางั้นเลยเหรอครับท่าน
วันไหนไปบอกผมแล้วกัน เดี๋ยวพาซ้อนรถเครื่องไปฟรีๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 00:54:37 »

ร้านผิง ผิง บนดอยแม่สลอง  ร้านตั้งอยู่ใกล้หลักกิโลเมตรยักษ์ ฝั่งตรงข้ามตลาดขายชา

ร้านตั้งอยู่ตรงทางขึ้นเป็นเจ้าแรก ขวามือของรูปจะเป็นตลาดชาเรียงรายกันหลายร้าน

ร้านตั้งอยู่หน้าสนามฟุตบอลเลย

มีหลายเมนูที่แปลกจากร้านอื่น

ใกล้ๆกันจะเป็นร้านน้องอิ่ม อาหารโอ เค

ถัดไปเป็นร้านแม่สลองอิ่มอร่อย ร้านนี้ยังไม่เคยกิน แต่มีตั้งอุปกรณ์ไว้หน้าร้าน ชวนให้น่ากินดูเป็นมืออาชีพ ใครเคยกินช่วยบอกด้วย

ยำกระเพาะหมู

เป็ดย่างยูนนาน

ผัดยอดฟักแม้ว

ไก่ดำตุ๋นยาจีน

เมนู unseen ครั้งแรกที่กินซาลาเปาบนดอยแม่สลอง ซื้อจากฝั่งตรงข้ามร้าน ผิง ผิง

เมนูบังคับ ขาหมู หมั่นโถว

เห็ดหอมอบซีอิ้ว สั่งเบิ้ลสองจาน
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 23:45:24 »

ร้านส้มตำสมคิด2  อยู่ข้างร้านไก่ทอดตรงข้ามร้านสบันงา สันโค้งน้อย
   สาขาแรกอยู่ที่ข้างหลังวัดเหมืองแดง ซอยเหมืองแดง3 อ.แม่สาย เขาว่ากันว่าอร่อยลำดับต้นๆของแม่สาย เคยไปหาแต่ไม่เจอ
   เมื่อวาน (10 สค.55)ผ่านไปเห็นป้ายส้มตำสมคิด2 เลยลองแวะชิม

ไก่ทอดร้านตรงข้ามสบันงา ข้างๆจะขายปลานิลเผา ขายหมดเร็วทุกวัน ราคาถูก ตัวใหญ่ เผาได้ที่ทุกครั้ง

ส้มตำไทย

ส้มตำปูม้า

หมูจุ่มโค้ก เมนูครีเอทมาก เป็นน้ำส้มตำ+วุ้นเส้น+คอหมูย่างหรือลวก

น้ำตกคอหมูย่าง มันเยอะไปหน่อย

ร้านนี้เขาบอกว่าเปิดมา 3 เดือนแล้ว(วันที่ชิม สค55) ขับรถผ่านอาทิตย์ละ4-5 ครั้ง ไม่เคยสังเกตุเห็นเลย เป็นอีกทางเลือกหนึ่งของร้านส้มตำ (ส้มตำ แต่ละคนชอบ  รสชาติแตกต่างกันไป)
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 12:42:47 »

ร้านส้มตำสมคิด2  อยู่ข้างร้านไก่ทอดตรงข้ามร้านสบันงา สันโค้งน้อย
   สาขาแรกอยู่ที่ข้างหลังวัดเหมืองแดง ซอยเหมืองแดง3 อ.แม่สาย เขาว่ากันว่าอร่อยลำดับต้นๆของแม่สาย เคยไปหาแต่ไม่เจอ
   เมื่อวาน (10 สค.55)ผ่านไปเห็นป้ายส้มตำสมคิด2 เลยลองแวะชิม

ร้านนี้เขาบอกว่าเปิดมา 3 เดือนแล้ว(วันที่ชิม สค55) ขับรถผ่านอาทิตย์ละ4-5 ครั้ง ไม่เคยสังเกตุเห็นเลย เป็นอีกทางเลือกหนึ่งของร้านส้มตำ (ส้มตำ แต่ละคนชอบ  รสชาติแตกต่างกันไป)

สาขาแรก เข้าตรงซอยตรงข้าม tot แม่สายครับ
ถ้ามาจากเชียงราย
ผ่านอำเภอชิดขวาเตรียมยูเทิน 
ยูเทินเตรียมชิดซ้าย ก่อนสะพานลอยจะมีซอยเข้า
ขับตรงอย่างเดียว ซ้ายมือ สังเกตุรถจอดเยอะครับ ไปก่อนบ่าย 2 ไม่งั้นของหมดครับ
  ยิงฟันยิ้ม
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 22:21:32 »

ขอบคุณมากครับคุณ BG*
ร้าน Cafe for rest  ถ้ามาจากแม่สายจะเข้าเชียงราย วิ่งออกนอกเมืองสัก2-3 กม. จะเห็นถ้วยกาแฟยักษ์ อยู่ซ้ายมือ  (ประมาณ หลักกม. 987-988)

บนถ้วยกาแฟ จะมีพ่นละอองน้ำ คลายร้อน คล้ายควันกาแฟ

เค้กหลากหลาย

บรรยากาศสวนดีมาก สมชื่อ หน้าหนาวจะกลับไปอีก ด้านหลังร้านมีรีสอร์ตด้วย
ด้านหลังกระจกไม่ใช่เงาสะท้อนนะครับ( ที่เป็นฝ้าๆ สามสาย) แต่เป็นสายน้ำตกเป็นแผ่นๆ

วันนี้หลังจากเดินที่แม่สาย อากาศร้อนมาก ได้มาเจอน้ำผลไม้ปั่นหรือสมูทตี้  รสชาติดีมากไม่หวาน ไม่จืด รู้สึกสดชื่น

ห้องน้ำยังเก๋
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 21:02:48 »

ติดค้างเรื่องร้านอาหารแถวหนองบัว มีทั้ง unseen และไม่ unseen เหมาะสำหรับท่านที่ไม่ค่อยได้ผ่านไปแถวนั้น บางร้าน--สถานที่อาจไม่เอื้ออำนวย เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูป
      สายถนนพ่อขุน
      1. (ปิดแล้ว)ก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋น อยู่ตรงข้ามแจ่วฮ้อนพะเยา  เป็นตึกแถวสร้างใหม่  ร้านนี้ยังมี  หอยทอด  ซึ่งอร่อยกว่าหลายที่
      2. ก๋วยเตี๋ยวป้าศรี อยู่เลยหมูตุ๋นไปหน่อยฝั่งเดียวกัน ตรงข้ามกับบ้านปู่ เรสซิเดนส์
          มีก๋วยเตี่ยวหมู และเย็นตาโฟ มีกาแฟเสิร์ฟด้วย
      3. น้ำเงี้ยวหม้อดิน  เจ้าเก่าเพิ่งย้ายมาอยู่ที่ใหม่ อยู่เลยร้านแจ่วฮ้อนไป ประมาณ 100 เมตร
          ข้างก๋วยเตี๋ยวป้าศรี
       สายหนองบัว  
      4.  ส้มตำหนองบัว อยู่ตรงข้ามวัดพระนอน คอหมูย่าง ไส้ย่าง ตำมะม่วง สถานที่ไม่อำนวย
      5.  ส้มตำป้า... อยู่ติดๆกันกับส้มตำหนองบัว มีไก่ย่าง และส้มตำ         สถานที่ไม่อำนวย
      7.  กับข้าวราคาถูก เป็นแผงลอยมีกับข้าว 20หม้อ อยู่ใกล้ๆร้านส้มตำ ตรงข้ามวัดพระนอน
           กับข้าว 10-20 บาท ปริมาณ โอ เค รสชาติเกินราคา ชอบซื้อแกงหัวปลี
      8. น้ำเงี้ยวลุงหมาน อยู่ตรงข้าม DN คอมพิวเตอร์ หรือ Advice นั่นเอง มีทั้งเนื้อหมู และวัว
          ถ้าต้องการความแปลก สามารถสั่งเส้นหมี่ หรือบะหมี่น้ำเงี้ยวได้ ก๋วยเตี๋ยวน้ำใสก็มี
      9. ข้าวซอย อยู่ติดน้ำเงี้ยวลุงหมาน รสชาติ โอ เค ร้านเล็กมาก
     10. ก๋วยเตี๋ยวเนื้อเปื่อย หนองบัว อยู่ใกล้ๆDN ฝั่งเดียวกัน ห่างไป 5-6 ห้องแถว ที่จอดรถ
          สะดวก อยู่ด้านหลัง เมื่อก่อนรสชาติน้องๆ บ้านสวนรสเด็ด เดี๋ยวนี้รสชาติหลานๆ
     11. ไก่ย่างวิเชียรบุรี อยู่ติดกับร้านทำป้ายฝั่งเดียวกับDN (ถัดจากก๋วยเตี๋ยวเนื้อเปื่อย
          100ม.)ฝั่งตรงข้ามจะเป็นร้านล้างรถ ข้างๆร้านจะเป็นเต๊นท์รถ ไก่ย่างหนังกรอบดี
          ส้มตำ ลาบ โอ เค แต่สถานที่ไม่ค่อยเอื้ออำนวย จัดเป็น unseen
     12. หมูทอด อยู่บนเส้นหนองบัว ก่อนถึงสี่แยกวัดศรีทรายมูล 10 ม.เป็นแผงขายกับข้าว
    ตอนเย็น  แผงเปิดประมาณ 17.45 น. ขายกับข้าวพื้นเมือง 4-5 อย่าง หมูทอดอร่อยมาก
       รสชาติไม่เหมือนที่อื่น เดี๋ยวนี้ไม่ได้ขายที่ฟุตบาท ย้ายเข้าไปอยู่ในบ้าน สังเกตุคนมุงเยอะๆ จัดเป็น unseen

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 20:11:52 โดย terraze9568 » IP : บันทึกการเข้า
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 21:08:57 »

แถมร้านลาบหลู้ เจียงฮาย ไม่เป็นunseen เพราะคนกินเยอะแล้ว
อยู่ปากซอยพ่อขุน6  ตรงข้ามซอยหน้าสนามกีฬา

ย่างรวม

แกงแค  กับข้าวร้านนี้รสชาติเผ็ดมาก ลิ้นห้อย

กระดูกหมูทอด

ทีเด็ดของทางร้าน ผักพื้นเมืองทุกประเภท

ไก่ทอด

ส้มตำรสเด็ด
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 20:53:08 »

เห็นกระทู้ใน ชรฟก เลยลองไปชิม
สเต็กไร่ลุงชา อยู่ในซอยน้ำพุร้อนโป่งพระบาท (เลยตลาดบ้านดู่ 200 ม.) เข้าไปในซอยประมาณ 1 กม.อยู่ขวามือ
    อาหารรสชาติดี ปรุงเหมือนตามโรงแรมดีๆ ไม่ใช่สเต๊กรสชาติแบบข้างฟุตบาท   ราคาค่อนข้างถูก สามารถสั่งกินได้หลายอย่าง  เพราะถ้าตั้งราคาสูงกว่านี้ลูกค้าอาจจะไม่กล้าลองสั่ง
ซุปครีมเห็ด 39.- ซีซ่าร์สลัด 49.-  สเต็กหมู  59.- T-bone 179.-
   ร้านตกแต่งดี สะอาด สวนทางกับชื่อร้าน ไร่ลุงชา

แนะนำซีซ่าร์สลัด ใช้ผักกาดคอส cos แท้ๆ

แนะนำคาโบนารา ปริมาณน้อยไปนิด แต่ดีกว่าได้เยอะแต่ไม่อร่อย

บรรยากาศภายในร้าน

ทีโบน  ย่างได้ดี สังเกตุรอยกระทะชัดเจน

รายละเอียดของร้านไปดูกระทู้ สเต็กไร่ลุงชา ได้    ผมลองอ่านกระทู้ดูมีแต่คนจะไปลอง ถ้ามี เวลา เงินพร้อม รีบไปชิมเลยครับ เป็นกำลังใจแก่ผู้ประกอบการ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 22:19:00 »

แนะนำ ร้านทีค คาเฟ่ ทางไปแม่จัน เลยม.แม่ฟ้าหลวง ผ่านปั้มปตท.ก่อนถึงด่านกิ่วทัพยั้ง
เห็นปั้มคอสโม่แล้วยูเทิรน์กลับมาทางเข้าเมืองครับ

มีอาหารพวกเสต็ก พาสต้า และอาหารยุโรปต่างๆ ราคาสมกับอาหารครับ
อร่อยและสะอาด ขอแนะนำ เป็นร้านโปรดของที่บ้านเลยครับ

terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2012, 02:09:20 »

ขอบคุณครับ
  Teak cafe แนะนำอยู่ในหน้าที่3 ตอบ#54   25 มีค.2012แต่ไม่ได้ลงรูปไว้
พอดีกระทู้มันหลายหน้า เลยอ่านไม่ทั่วถึง ผมเองยังต้องกลับไปอ่านอีกครั้งเลยครับ
ครั้งหลังสุดที่ไป Teak cafe สั่งแฮมเบอเกอร์ เนื้อบดหลุดเป็นชิ้นๆ ไม่เป็นก้อน แต่ก็ยังอร่อยอยู่
ที่สำคัญราคาไม่แพง   Chef น่าจะเคยทำงานอยู่โรงแรมใหญ่ หรือ เมืองนอก
ยังไงช่วยฝากเจ้าของปรับปรุงด้วย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2012, 09:32:51 »

แนะนำ ร้านขายหมูกรอบย่าง(อบ)ถัง ตลาดเย็น ข้างๆร้านลาบปานตะวัน
(อยู่ตรงกลางระหว่างร้านลาบกับแผงขายกับข้าว) สันโค้งน้อยครับ

มีหมู3ชั้นย่างหนังกรอบๆ ซี่โครงหมูย่าง ตับย่าง รสชาติใช้ได้ครับ ลองไปหาทานกันดู
เริ่มย่างสักราวๆ3-4โมงเย็น ทานกับข้าวเหนียวร้อนๆอร่อยมากมาย... ยิ้มเท่ห์
manjamcri
ชั้นประถม
*

manjamcri

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2012, 17:38:40 »

ขอบคุณครับ
  Teak cafe แนะนำอยู่ในหน้าที่3 ตอบ#54   25 มีค.2012แต่ไม่ได้ลงรูปไว้
พอดีกระทู้มันหลายหน้า เลยอ่านไม่ทั่วถึง ผมเองยังต้องกลับไปอ่านอีกครั้งเลยครับ
ครั้งหลังสุดที่ไป Teak cafe สั่งแฮมเบอเกอร์ เนื้อบดหลุดเป็นชิ้นๆ ไม่เป็นก้อน แต่ก็ยังอร่อยอยู่
ที่สำคัญราคาไม่แพง   Chef น่าจะเคยทำงานอยู่โรงแรมใหญ่ หรือ เมืองนอก
ยังไงช่วยฝากเจ้าของปรับปรุงด้วย

ขอบคุณครับที่ได้มาลองชิมอาหารที่ผมได้ปรุง  ผมเคยเป็นChefอยู่ที่ Pan-Pacific Manila และ Chef de Partie ที่ โรงแรมนารายณ์ สีลม และ Roadhouse Barbecue The American Restaurant ที่ สุรวงศ์ครับ

แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ทำอยู่ที่ Teak Cafe' ได้ประมาณสี่เดือนแล้วครับ เพราะผมออกมาทำร้านของตนเองแล้วครับ ถ้าหากรสชาติอาหารที่ ทีคคาเฟ่เปลี่ยนไปยังไงก็ต้องขอโทษแทนด้วยนะครับ

แต่ถ้าอยากมาทานอาหารรสมือของผมโดยตรงเชิญที่นี่ครับ Western and Western 100% ครับ ที่ ร้าน เดอะราษี ใกล้แยกไฟแดงทางขึ้นดอยแม่สลองครับ เปิดทุกวันครับ 10.30-09.30 น ครับ

ดูรายละเอียดที่นี่ครับ facebook.com พิมพ์คำว่า raseechiangrai  ขอบคุณมากครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 10:19:51 »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับที่ได้มาลองชิมอาหารที่ผมได้ปรุง  ผมเคยเป็นChefอยู่ที่ Pan-Pacific Manila และ Chef de Partie ที่ โรงแรมนารายณ์ สีลม และ Roadhouse Barbecue The American Restaurant ที่ สุรวงศ์ครับ

แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ทำอยู่ที่ Teak Cafe' ได้ประมาณสี่เดือนแล้วครับ เพราะผมออกมาทำร้านของตนเองแล้วครับ ถ้าหากรสชาติอาหารที่ ทีคคาเฟ่เปลี่ยนไปยังไงก็ต้องขอโทษแทนด้วยนะครับ

แต่ถ้าอยากมาทานอาหารรสมือของผมโดยตรงเชิญที่นี่ครับ Western and Western 100% ครับ ที่ ร้าน เดอะราษี ใกล้แยกไฟแดงทางขึ้นดอยแม่สลองครับ เปิดทุกวันครับ 10.30-09.30 น ครับ

ดูรายละเอียดที่นี่ครับ facebook.com พิมพ์คำว่า raseechiangrai  ขอบคุณมากครับ

ไว้จะไปอุดหนุนทั้ง2ร้านเลยแล้วกันครับ
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 13:22:12 »

ขอบคุณ คุณตะเกียบเดียวเฉี่ยว 7 ชิ้น ที่แนะนำ ครับ
ผมผ่านไปแถวนั้น(ใกล้ร้านปานตะวัน สันโค้งน้อย) เห็นมีร้านเปิดใหม่ ชื่อ โรตีชาชัก เจ๊นิก
แต่ยังไม่ได้ลอง เห็นโรตีแปลกดี
  ถึงคุณ Manjamcri  ถ้าผ่านไปแถวแม่จัน จะลองแวะไปชิม เดอะราษี ครับ ขอให้ขายดีๆ ในกระทู้ท่านลงแผนที่ละเอียดเลยก็ได้ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 11:05:24 »

ขอบคุณ คุณตะเกียบเดียวเฉี่ยว 7 ชิ้น ที่แนะนำ ครับ
ผมผ่านไปแถวนั้น(ใกล้ร้านปานตะวัน สันโค้งน้อย) เห็นมีร้านเปิดใหม่ ชื่อ โรตีชาชัก เจ๊นิก
แต่ยังไม่ได้ลอง เห็นโรตีแปลกดี
  ถึงคุณ Manjamcri  ถ้าผ่านไปแถวแม่จัน จะลองแวะไปชิม เดอะราษี ครับ ขอให้ขายดีๆ ในกระทู้ท่านลงแผนที่ละเอียดเลยก็ได้ครับ

โรตีร้านนั่น ผมรับแล้วครับ ซื้อแต่แบบใหญ่ๆกรอบๆ อร่อยดีครับ (ถ้าไม่กลัวไขมันในเลือดสูง ยิงฟันยิ้ม) ส่วนแบบธรรมดายังไม่ได้ลองทานครับ ไว้จะมารายงานครับผม

terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 22:37:57 »

ยินดีด้วย ครับ ถ้าโรตีอร่อย ถ้าผ่านไป ช่วยๆกันอุดหนุนหน่อย     ร้านอร่อยๆในเชียงรายจะได้เพิ่มขึ้น
    ปล. คุณตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น ไม่ต้องกลัวว่ากินโรตีแล้วไขมันในเส้นเลือด จะขี้นสูง แนะนำไม่ต้องกินแป้งโรตี ให้กินเฉพาะนมข้นหวาน และน้ำตาลที่โรยหน้า ก็พอแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กันยายน 2012, 00:59:14 โดย terraze9568 » IP : บันทึกการเข้า
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 18:52:56 »

แลบลิ้น แลบลิ้น อยากไปกินทุกร้านเลย  เสียดายอยู่ไกล ขยิบตา เลยอด  ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
terraze9568
ชั้นประถม
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 12:27:51 »

ร้าน Unseen วันนี้อยู่ใจกลางเมือง เพิ่งเปิดได้ไม่นาน
ร้านข้าวต้ม โกเนี้ยว อยู่ใกล้หอนาฬิกา ไปทางกาดหลวง เข้าไปแค่ 4-5 ห้องแถวก็เห็นแล้ว ใกล้ๆแถวร้านขายเครื่องเขียน
เมนูร้านนี้ค่อนข้างแปลกจากร้านข้าวต้มอื่น  รสชาติดี  แถมราคาไม่แพง

ไข่ตุ๋น

หมูพันชั้น คล้ายบนดอยแม่สลอง  แต่ทางร้านจะเรียกอีกชื่อหนึ่ง มาแบบแห้งๆ ไม่มีน้ำราด

เมนูของทางร้าน  แปลกไม๊

หมูสับนึ่งปลาเค็ม

ดอกไม้จีนผัด นอกจากนี้ยังมี กระเพาะหมูผัดผักกาดดอง แม้แต่ผัดผักรสชาติไม่เหมือนร้านอื่น
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์