เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:15:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ทำไงดีเมื่อฝ่ายชายไม่ยอมเลิก (จากกระทู้ ชายมุสลิมสามารถมีภรรยา4คนได้ )
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 พิมพ์
ผู้เขียน ทำไงดีเมื่อฝ่ายชายไม่ยอมเลิก (จากกระทู้ ชายมุสลิมสามารถมีภรรยา4คนได้ )  (อ่าน 10645 ครั้ง)
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 15:39:54 »

...สรุป..

..เป็นเมียน้อยชาวปากีฯ มีแต่เสียกับเสีย...
...เป็นเมียน้อยอาเสี่ย มีแต่ได้กับได้ อิ อิ...

อันใดก็ได้เป็นเมียน้อยหมดก๊ะนิ อั้นก่ยอมเป็นแม่ฮ้างท่าจะดีกว่า คริคริ

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 15:41:40 »

ตัดสินใจเลย ว่า ok เพราะ
1. ใหญ่ คือ รูปร่างใหญ่
2. ยาว คือ อายุยืนยาว
3. แข็ง คือ แข็งแรง
 หากรวยด้วยยิ่งดี

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 15:49:28 »

ขอแสดงความคิดเห็นนะค่ะอดเป็นห่วง
เมื่อก่อนดิฉันอยู่แถวละแวกสนามกีฬา ถ้าพูดถึงแขกปากีสถานนะค่ะอืมจะเริ่มอย่างไงดี
ผู้หญิงมุสลิมบ้านเราจะไม่มองปากี นะค่ะ เพราะอะไรไปหาคำตอบเอง
ส่วนมากแขกปากีที่ได้เห็นมาผู้ชายรูปร่างดี หล่อ ขาว ปากหวาน มากๆ ปากอย่างใจอย่าง พวกที่มาใหม่พูดง่ายๆ หาหญิงไทยแต่งงานเอาสัญชาติ
และส่วนมากจะบอกว่ามีธุรกิจส่วนตัว
ค้าทองคำบ้าง
ค้าพลอยบ้าง
ขายของผ่อนบ้าง
คนพวกนี้จะฉลาดมากๆ เรื่องเอาเปรียบเป็นหนึ่ง
เค้าจะให้เงินที่หามาได้จากประเทศไทยขนไปให้เมียหลวงและลูกอยู่ต่างประะเทศดีไม่ดีเงินที่เราหาได้โดนเอาไปด้วยเค้าจะยึดเผ่าพันธุ์เดิม พันธุ์ทามนะอย่าหวังถึงคุณจะมีลูกกับเค้าเถอะคนละวรรณะ
บางคนนะทำแสบขนลูกเมียหลวงมาอยู่ด้วยที่เมืองไทย
และอีกอย่างหนึ่งถ้าคุณได้แต่งงาน เรื่องบนเตียงอีกรับได้ก่อ ได้เมียด้วยคนใช้ด้วย
อยู่กันไปนานๆนะหลังจากไม่เกินหกเดือนพฤติกรรมจะเปลี่ยนเป็นหน้ามือเป็นหลังมือ คุณจะทนอยู่ได้ไหมตุ๊บตั๊บเน้อ
 ถ้าอยู่คุณเผอไปพูดกับชายคนอื่นนะมีหวังโดนตบหน้าหรือ.... ตัวอย่าง มีแขกบ้านเราไปแต่งงานกับปากีไปพูดกับคนที่เคยรู้จักผู้ชาย ผู้ชายปากีเห็นเอารองเท้าที่เขาใส่ตบหน้าเมียตัวเอง โดนเม้าส์กันทั้งซอย
เห็นหญิงบ้านเราหลายรายโดนหลอก บางคนโดนหลอกไปปากีเยี่ยมครอบครัวทางโน้นเผลอๆโดนบังคับให้หลับนอนกับ พ่อ น้องชาย ญาติบ้าง ระวังนะเป็นห่วง กรณีนี้มีมาแล้ว
เรื่องเคร่งศาสนานะสู่แขกมุสลิมบ้านเราไม่ได้เหรอก นิสัยต่างจากฟ้ากับเหว
ถ้าคุณไม่เชื่อลองไปถามผู้หญิงมุสลิมดูเอาเอง
ปล.ไม่ได้ใส่ร้ายเห็นมากับตาเตือนเน้อจ้าว

ขอบคุณนะคะ คุณ Lai ที่เตือนและเป็นห่วงหัวอกผู้หญิงเหมือนกัน ยิ่งคบแจงก็ยิ่งหวั่นๆค่ะ  แจงเคยปฏิเสธเขาไปครั้งหนึ่งแล้ว แต่เขาก็ยังตามตื๊อมาคืนดี จนแจงใจอ่อนยอมตกลงแต่งงานด้วย แจงก็ไม่อยากปล่อยเวลาให้ล่วงเลยไปมากกว่านี้เลยค่ะ แจงสูญเสียความเป็นตัวของตัวเองไปมากพอสมควรตลอดเวลาที่คบกับเขา  เคยเข้าไปพบครอบครัวเขา พี่ชายเขาบอกแจงเลยว่าการแต่งงานของบ้านเขา ไม่มีคำว่าหย่าร้างหรือเลิกกัน เพราะมันเหมือนกับว่าเราไปดูถูกเหยียดหยามตระกูลเขา แค่นี้แจงก็รู้สึกไม่ดีแล้วค่ะ ไม่ใช่ว่าแจงอยากแต่งงานแล้วต้องหย่านะคะ แต่ถ้าวันหนึ่งเขาเปลี่ยนไป ไม่ดีกับเราเหมือนก่อน คำถามคือ แจงไม่มีสิทธิ์หย่าเลยเหรอคะ ?? เขาพูดยังกะว่าที่นี่เป็นประเทศของเขา ผู้หญิงไม่มีสิทธิ์เท่าเทียมผู้ชาย ไม่มีปากเสียง อย่างงี้แจงก็แย่อ่ะดิ ครอบครัวเพื่อนฝูงแจงก็เป็นห่วง เหมือนเพื่อนๆ ชรฟก.ที่กำลังเป็นห่วงอยู่ตอนนี้นี่แหละค่ะ ขอบคุณอีกครั้งที่แนะนำนะคะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 15:54:32 »

สวัสดี

เขาว่าแบบตลกสนุกสนาน โดย ให้เลือกตี ระหว่างงูกับแขก  

คนไทยจะเลือกตีแขกก่อนตีงู       แสดงว่า คนไทยชังแขก ไม่ชอบแขก ภาษาชาวบ้านเรียก มีอคติ เกลียดแขกมากกว่างู

แขกยังแบ่งเป็น แขกใน แขกนอกได้อีก  คุณไลLai  คุ้นเคยกับพวกแขก กระทู้มาบอกว่า แขกใน นิสัยดีกว่าแขกนอก  

คนรักกันอยู่  ผมไม่ต้องการแนะนำให้เลิกกันนะ  อดทนให้ถึงที่สุด ของที่สุด จนทนไม่ได้ ค่อยตัดสินใจเอาเอง  

ทีนี้ หาก คุณแจงชอบแขก ไม่ได้เกลียดแขกมากกว่าเกลียดงู   แต่ต้องมาผิดหวังในความรักกับแฟนเก่าชาวปากีสถาน ไปแล้ว ด้วยเหตุใดก็ตาม

ยิงฟันยิ้ม ผมยินดีแนะนำให้รู้จัก นักเรียนนอก ระดับปริญาตรี แล้วกำลังทำโท ในไทย มีแนวโน้ม ว่า จะเอาปริญญาเอกอีก แกเป็นแขกในหัวสมัยใหม่ พูดได้หลายภาษา

ที่แจง คิดว่า น่าจะดวงอาภัพคู่  พี่หนานคิดว่า น่าจะแก้ไขได้ด้วยการทำดี  พูดดี  คิดดี   นี่คือ การแก้ไขดวง ด้วยการทำกัมม์ใหม่ ไม่ให้ตกอยู่ในอิทธิพลของดวงดาว  

โบราณ ว่า ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม        แต่  ก็มีคำว่า  กว่าถั่วจะสุก  งาคงไหม้    สงสัย คุณแจง จะตัดสินใจแต่งงานไปกับแขกนอกมากกว่า       ฮ่า  ยิงฟันยิ้ม

ผมเดา ว่า                       นักเรียนนอก ยังห่างไกล ไม่ใช้ใกล้ชิดกันอย่างคุณแจงกับแขกนอก                  แฮ่  ยิงฟันยิ้ม  

สวัสดีจ้าวอ้ายหนาน

คิดว่าอ้ายหนานจะลืมกระทู้นี้ซะแล้ว ขอบคุณจ้าวที่แนะนำในทุกๆเรื่อง แจงมันคนวาสนาน้อยก๊า คงจะเกิดมาเพื่อจะอยู่คนเดียว แม่ม่ายลูกสองคงไม่มีใครจริงใจอยากดูแลหรอกจ้าว ผู้หญิงจนๆใครจะมายอมเสียเวลาด้วย อันนี้ไม่ได้พูดเพระาน้อยใจเน้อ ทำใจแระ แต่พูดเพราะ เจอมาแบบนี้จริงๆ น้องก็เริ่มจะหมดแรงแล้วตอนนี้ ขอเอาแรงที่มีทั้งหมดทำงานหาเลี้ยงลูกดีกว่าจ้าว เรื่องแขกน่ะน้องทำใจและพยายามตัดใจแล้ว เสียงเตือนของครอบครัวและเพื่อนๆก็มีส่วน แต่ที่ทำให้น้องตัดสินใจเป็นเพราะน้องเจอมากับตัว ทางออกที่ดีที่สุดตอนนี้แจงยอมถอยดีกว่า ไม่อยากเสียใจมากไปกว่านี้ ส่วนเรื่องแขกที่จะแนะนำให้น้องน่ะ  เอาไงดี ไม่มีความเห็น เปิ้นคงบ่อยากออกเดทกะแม่ฮ้างหรอกก๊า 555 ขอบคุณจ้าดนั๊กจ้าวอ้ายหนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 16:07:59 โดย Joobjaeng » IP : บันทึกการเข้า

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 15:56:54 »

ฟังจากหลายคอมเม้น หน้ากลัวมากนะค่ะคุณแจงยังไงก็ดูคิดตัดสินใจดีๆๆนะค่ะ ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นไง แต่ยังไงสู้ๆๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ขอบคุณนะคะที่เป็นกำลังใจให้เสมอมา   คุณ Vi mut ก็เช่นกันนะคะ ขอให้สมหวังกับความรักนะคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 15:57:58 »

คุณ bkav แนะนำได้ตรงไปตรงมาและโดนใจทุกข้อเลยค่ะ
ยกเว้นข้อหาคู่เป็นตำรวจ เอาอาชีพอื่นเต๊อะ  ยิงฟันยิ้ม

+100000   5555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 16:40:22 »

...อ้าว คุณแจงไม่รู้หรือว่า ผู้ชายมุสลิมเป็นเจ้าชีวิตของผู้หญิง ถ้าทำผิดกฎศาสนา เช่น บอกเลิกหย่าร้าง ถือว่านอกใจ ตัวสามีหรือคนในครอบครัว สามารถฆ่าภรรยาทิ้งได้.เพื่อรักษาชื่อเสียงวงศ์ตระกูลฝ่ายชาย.

...ผิดกับคนไทย ภรรยาตะโกนใส่หน้า สามีทำหน้าเจี้ยมเรี่ยม หัวเราะ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 20:46:54 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 17:03:04 »

สวัสดี

กำหม่าเก่าเขาว่า  หนานกู่กับแม่ฮ้าง                     

บ่ ได้ว่าเอาคนเดียว ว่าใส่ตั๋วเก่าหนา       แบบป่อสื่อ  แม่สื่อ ลักมาเสียดายเขาหม่าลูน    เน้อ  ขยิบตา

ผมโทรไปอู้ เจ้าหมู่ผมแล้ว  เปิ่น ถามหาเบอร์ตั๋วอยู่         ผมยังบ่ หื้อโดยพละก๋าร  เป๋นก๋ารฮักษามารยาทไทย ๆ        ยิงฟันยิ้ม

หม่าเดี่ยวนี้   ผมว่า  เฮาต้องเลือกตี๋หัวแขกหื้อน่วม ๆ  แล้วเอางูมาขบแขกแหมกำ                 ตึงแขกนอก แขกในเนาะ    หมู่เฮาจาวเวบบอร์ด  ว่าใด ?

ยิงฟันยิ้ม   ฮืม    ขยิบตา   จุมพิต    ยิงฟันยิ้ม

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
lai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 17:46:16 »

ขอแสดงความคิดเห็นนะค่ะอดเป็นห่วง
เมื่อก่อนดิฉันอยู่แถวละแวกสนามกีฬา ถ้าพูดถึงแขกปากีสถานนะค่ะอืมจะเริ่มอย่างไงดี
ผู้หญิงมุสลิมบ้านเราจะไม่มองปากี นะค่ะ เพราะอะไรไปหาคำตอบเอง
ส่วนมากแขกปากีที่ได้เห็นมาผู้ชายรูปร่างดี หล่อ ขาว ปากหวาน มากๆ ปากอย่างใจอย่าง พวกที่มาใหม่พูดง่ายๆ หาหญิงไทยแต่งงานเอาสัญชาติ
และส่วนมากจะบอกว่ามีธุรกิจส่วนตัว
ค้าพลอยบ้าง
คนพวกนี้จะฉลาดมากๆ เรื่องเอาเปรียบเป็นหนึ่ง
เค้าจะให้เงินที่หามาได้จากประเทศไทยขนไปให้เมียหลวงและลูกอยู่ต่างประะเทศดีไม่ดีเงินที่เราหาได้โดนเอาไปด้วยเค้าจะยึดเผ่าพันธุ์เดิม พันธุ์ทามนะอย่าหวังถึงคุณจะมีลูกกับเค้าเถอะคนละวรรณะ
บางคนนะทำแสบขนลูกเมียหลวงมาอยู่ด้วยที่เมืองไทย
และอีกอย่างหนึ่งถ้าคุณได้แต่งงาน เรื่องบนเตียงอีกรับได้ก่อ ได้เมียด้วยคนใช้ด้วย
อยู่กันไปนานๆนะหลังจากไม่เกินหกเดือนพฤติกรรมจะเปลี่ยนเป็นหน้ามือเป็นหลังมือ คุณจะทนอยู่ได้ไหมตุ๊บตั๊บเน้อ
 ถ้าอยู่คุณเผอไปพูดกับชายคนอื่นนะมีหวังโดนตบหน้าหรือ.... ตัวอย่าง มีแขกบ้านเราไปแต่งงานกับปากีไปพูดกับคนที่เคยรู้จักผู้ชาย ผู้ชายปากีเห็นเอารองเท้าที่เขาใส่ตบหน้าเมียตัวเอง โดนเม้าส์กันทั้งซอย
เห็นหญิงบ้านเราหลายรายโดนหลอก บางคนโดนหลอกไปปากีเยี่ยมครอบครัวทางโน้นเผลอๆโดนบังคับให้หลับนอนกับ พ่อ น้องชาย ญาติบ้าง ระวังนะเป็นห่วง กรณีนี้มีมาแล้ว
เรื่องเคร่งศาสนานะสู่แขกมุสลิมบ้านเราไม่ได้เหรอก นิสัยต่างจากฟ้ากับเหว
ถ้าคุณไม่เชื่อลองไปถามผู้หญิงมุสลิมดูเอาเอง
ปล.ไม่ได้ใส่ร้ายเห็นมากับตาเตือนเน้อจ้าว

ขอบคุณนะคะ คุณ Lai ที่เตือนและเป็นห่วงหัวอกผู้หญิงเหมือนกัน ยิ่งคบแจงก็ยิ่งหวั่นๆค่ะ  แจงเคยปฏิเสธเขาไปครั้งหนึ่งแล้ว แต่เขาก็ยังตามตื๊อมาคืนดี จนแจงใจอ่อนยอมตกลงแต่งงานด้วย แจงก็ไม่อยากปล่อยเวลาให้ล่วงเลยไปมากกว่านี้เลยค่ะ แจงสูญเสียความเป็นตัวของตัวเองไปมากพอสมควรตลอดเวลาที่คบกับเขา  เคยเข้าไปพบครอบครัวเขา พี่ชายเขาบอกแจงเลยว่าการแต่งงานของบ้านเขา ไม่มีคำว่าหย่าร้างหรือเลิกกัน เพราะมันเหมือนกับว่าเราไปดูถูกเหยียดหยามตระกูลเขา แค่นี้แจงก็รู้สึกไม่ดีแล้วค่ะ ไม่ใช่ว่าแจงอยากแต่งงานแล้วต้องหย่านะคะ แต่ถ้าวันหนึ่งเขาเปลี่ยนไป ไม่ดีกับเราเหมือนก่อน คำถามคือ แจงไม่มีสิทธิ์หย่าเลยเหรอคะ ?? เขาพูดยังกะว่าที่นี่เป็นประเทศของเขา ผู้หญิงไม่มีสิทธิ์เท่าเทียมผู้ชาย ไม่มีปากเสียง อย่างงี้แจงก็แย่อ่ะดิ ครอบครัวเพื่อนฝูงแจงก็เป็นห่วง เหมือนเพื่อนๆ ชรฟก.ที่กำลังเป็นห่วงอยู่ตอนนี้นี่แหละค่ะ ขอบคุณอีกครั้งที่แนะนำนะคะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ถ้าคุณคิดจะลองเล่นกับอสรพิษ อย่าเลย
ยิ่งคุณไปอยู่ที่ประเทศของเขาโปรดอย่าไป
เราได้ความเป็นไทแล้วใน ร5
วันใดวันหนึ่งโดนพวกเมียๆใส่ร้ายว่าเรานอกใจเราจะซวยไปหาคลิปดูเอาเองว่าโหดก่อนตายขนาดไหน
แล้วห้ามมองผู้ชายคนอื่นนอกจากสามีตนเอง
เพราะเขาเชื่อใจเมียหลวงมากๆ กับ มาม
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 19:20:48 »

...อ้าว คุณแจงไม่รู้หรือว่า ผู้ชายมุสลิมเป็นเจ้าชีวิตของผู้หญิง ถ้าทำผิดกฎศาสนา เช่น บอกเลิกหย่าร้าง ถือว่านอกใจ ตัวสามีหรือคนในครอบครัว สามารถภรรยาฆ่าทิ้งได้.เพื่อรักษาชื่อเสียงวงศ์ตระกูลฝ่ายชาย.

...ผิดกับคนไทย ภรรยาตะโกนใส่หน้า สามีทำหน้าเจี้ยมเรี่ยม หัวเราะ แหะๆ

แจงไม่เคยรู้เลยจ้าวว่าเขาถึงขั้นสามารถฆ่าภรรยาตัวเองได้ แค่เข้าใจว่าผู้หญิงประเทศเขาถูกกดขี่แต่ไม่คิดว่าจะมากมายขนาดนี้ เฮ้อ !!!!  ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 19:34:36 »

ค้าพลอยบ้าง

ถ้าคุณคิดจะลองเล่นกับอสรพิษ อย่าเลย
ยิ่งคุณไปอยู่ที่ประเทศของเขาโปรดอย่าไป
เราได้ความเป็นไทแล้วใน ร5
วันใดวันหนึ่งโดนพวกเมียๆใส่ร้ายว่าเรานอกใจเราจะซวยไปหาคลิปดูเอาเองว่าโหดก่อนตายขนาดไหน
แล้วห้ามมองผู้ชายคนอื่นนอกจากสามีตนเอง
เพราะเขาเชื่อใจเมียหลวงมากๆ กับ มาม

ขอบคุณคร๊า เรื่องรักเมียหลวงนี่แจงสัมผัสได้เลยจ้าว ทุกครั้งเขาจะชื่นชมเมียหลวงเขาตลอด บางครั้งเรายังน้อยใจเลย ถึงปากเขาจะบอกว่าศาสนาเขาต้องเมียทุกคนเท่ากัน แต่แจงไม่คิดว่าเขาจะทำแบบนั้นได้ค่ะ และที่บอกว่าเป็นนักตื๊อนี่แจงเห็นด้วย และนิสัยแจงเองเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสารอ่ะ ก็เลยกลับมาคบเขาอีกครั้ง แต่หลังจากมีปัญหาใหญ่เรื่องรุปถ่าย ใจแจงมันถอยมาเยอะเลยค่ะ มันเหมือนคนที่เจออะไรแย่ๆจนมันชา ความรักมันก็เลยเปลี่ยนไป เดี๋ยวนี้แค่โทรศัพท์ก็ไม่อยากจะรับสายแล้ว สงสัยคงถึงเวลาแล้วค่ะ ที่ต้องหันหลับมารักตัวเอง

bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 20:56:30 »

...การฆ่ามิใช่ เค้าฆ่าด้วยมือเค้าเอง แต่เขาจะแจ้งฝ่ายรับผิดชอบของศาสนา ถูกจับประจานไปรอบหมู่บ้านเชิญชวนประชาชนไปช่วยกัน ทุกคนต่างหาก้อนหินไป เจ้าหน้าที่ขุดหลุมฝังโผล่หัวออกมา ประชาชนก้อนหินขว้าง คนที่สงสารไม่อยากให้เธอทรมานมาก ก็ใช้ก้อนใหญ่ๆ ขว้างไปที่ศีรษะ สลบก็ไม่ต้องเจ็บปวด ขว้างต่อไปจนตาย มีเจ้าหน้าที่มาเช็คลมหายใจว่าตายสนิท ไม่มีลมหายใจ คนขว้างได้บุญทุกคนที่ส่งคนชั่วไปให้พระเจ้าลงโทษ เจ้าหน้าที่เอาไปฝังแบบซากสัตว์ตัวหนึ่ง จบ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 22:37:29 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
m_mobile2011
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 23:00:38 »

ผมขอแสดงความคิดเห็นนิดๆหน่อยๆนะครับ
ผมเป็น1ในคนมุสลิม ทีเกิดมาอยู่ในเมืองไทย (ไม่ใช้ปากีนะครับ)  ยิงฟันยิ้ม
(1)ผมขอเอ๋ยเรืองหลักการ ของศาสนาอิสลามทีแท้จริงนะครับ ศาสนาอิสลามเขาไม่ต้องการ คนนับถือศาสนาอืน ทีจะเข้ามานับถือศาสนาอิสลาม โดยมีเหตุผลใดๆทั้งสิน ยกตัวอย่าง ง่ายๆก็คือเหมือนเจ้าของกระทู้นี้นะครับ เขาอยากเข้านับถือศาสนาอิสลาม ก็เพราะ การแต่งงาน กับปากีทีนับถือศาสนาอิสลาม แต่ถ้าทำตามหลักการของศาสนาจริง เขายังไม่ต้องรับนะครับ (เพราะจะเขาถือศาสนาอิสลามด้วยความรัก)ถ้าทำตามหลักการจริง เขาอยากไห้เขาศาสนาอิสลาม โดยการชอบและพร้อมปฎิบัติทำตามทุกอย่าง ในกฎเกมของศาสนาอิสลาม(อันนี้ต้องเรียนศาสนานะครับ เริ่มตอนเล็กๆจงถึงวันสินสุด ของชิวีต)
(2)ผมของบอก หลักการของศาสนาอิสลาม เขาไห้ผู้ชาย แต่งงานได้สู้สุด4คน ในเวลาเดียวกันนะครับ แต่...ผมของบอกนะครับ มันต้องทำตามไห้ถูกวิธีนะครับ ยกตัวอย่างนะครับ ถ้าแฟนคนแรก เช้าวันนี้กินไก่ถอด คน2หรือ3หรือ4 ก็ต้องกินไก่ถอดเหมือนๆกัน  ร้องไห้
บ้านทีอยู่ก็เหมือนกันนะครับ และถ้าอยู่บ้านเดียวกันคนที1 ที2 ที3 ที4 ก็ต้องแยกห้องนอนนะครับ ไม่ใช้นอนด้วยกันทั้ง4คนนะครับ อิอิ
(3)เรืองโพสรูป ในเฟส เขาไม่ห้ามนะครับ แต่ต้องอยู่ในหลักการ ของศาสนานะครับ อย่าเกิน แต่เรืองแต่งตัว มันต้องทำตามนะครับ อันนี้ห้ามเด็ดขาดเลยนะครับ
(4)ถ้าเข้านับถือศาสนาอิสลามแล้ว ความผูกพันกับครองครัวก็ยังเหมือนเดิมนะครับ
(5)เรืองการมีชูอันนี้ เขามีกฎเกมนะครับ
ถ้ามีอะรัยทีจะปรึกษาเกียวกับศาสนาอิสลาม เชิญส่งข้อความสวนตัวมาหาผมได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2014, 08:53:16 โดย m_mobile2011 » IP : บันทึกการเข้า

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 08:28:58 »

ผมขอแสดงความคิดเห็นนิดๆหน่อยๆนะครับ
ผมเป็น1ในคนมุสลิม ทีเกิดมาอยู่ในเมืองไทย (ไม่ใช้ปากีนะครับ)  ยิงฟันยิ้ม
(1)ผมขอเอ๋ยเรืองหลักการ ของศาสนาอิสลามทีแท้จริงนะครับ ศาสนาอิสลามเขาไม่ต้องการ คนนับถือศาสนาอืน ทีจะเข้ามานับถือศาสนาอิสลาม โดยมีเหตุผลใดๆทั้งสิน ยกตัวอย่าง ง่ายๆก็คือเหมือนเจ้าของกระทู้นี้นะครับ เขาอยากเข้านับถือศาสนาอิสลาม ก็เพราะ การแต่งงาน กับปากีทีนับถือศาสนาอิสลาม แต่ถ้าทำตามหลักการของศาสนาจริง เขายังไม่ต้องรับนะครับ (เพราะจะเขาถือศาสนาอิสลามด้วยความรัก)ถ้าทำตามหลักการจริง เขาอยากไห้เขาศาสนาอิสลาม โดยการชอบและพร้อมปฎิบัติทำตามทุกอย่าง ในกฎเกมของศาสนาอิสลาม(อันนี้ต้องเรียนศาสนานะครับ เริ่มตอนเล็กๆจงถึงวันสินสุด ของชิวีต)
(2)ผมของบอก หลักการของศาสนาอิสลาม เขาไห้ผู้ชาย แต่งงานได้สู้สุด4คน ในเวลาเดียวกันนะครับ แต่...ผมของบอกนะครับ มันต้องทำตามไห้ถูกวิธีนะครับ ยกตัวอย่างนะครับ ถ้าแฟนคนแรก เช้าวันนี้กินไก่ถอด คน2หรือ3หรือ4 ก็ต้องกินไก่ถอดเหมือนๆกัน  ร้องไห้
บ้านทีอยู่ก็เหมือนกันนะครับ และถ้าอยู่บ้านเดียวกันคนที1 ที2 ที3 ที4 ก็ต้องแยกห้องนอนนะครับ ไม่ใช้นอนด้วยกันทั้ง4คนนะครับ อิอิ
(3)เรืองโพสรูป ในเฟส เขาไม่ห้ามนะครับ แต่ต้องอยู่ในหลักการ ของศาสนานะครับ อย่าเกิน แต่เรืองแต่งตัว มันต้องทำตามนะครับ อันนี้ห้ามเด็ดขาดเลยนะครับ
(4)ถ้าเข้านับถือศาสนาอิสลามแล้ว ความผูกพันกับครองครัวก็ยังเหมือนเดิมนะครับ
(5)เรืองการมีชูอันนี้ เขามีกฎเกมนะครับ
ถ้ามีอะรัยทีจะปรึกษาเกียวกับศาสนาอิสลาม เชิญส่งข้อความสวนตัวมาหาผมได้นะครับ
หรือจะติดต่อทาง facebook ก็ยินดีนะครับ เฟสผมตามนี้นะครับ...........https://www.facebook.com/sarul.makea?fref=photo&ref=tn_tnmn

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ แจงส่งคำขอเป็นเพื่อนในเฟซไปแล้วนะคะ หวังว่าคงคุยกันได้มากกว่านี้ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 09:09:05 »

หรือจะติดต่อทาง facebook ก็ยินดีนะครับ เฟสผมตามนี้นะครับ...........https://www.facebook.com/sarul.makea?fref=photo&ref=tn_tnmn

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ แจงส่งคำขอเป็นเพื่อนในเฟซไปแล้วนะคะ หวังว่าคงคุยกันได้มากกว่านี้ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ครับผมด้วยความยินดีครับ แล้วผมยินดีตอบทุกๆคำถามทีเกียวกับศาสนาอิสลาม  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

piyanan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 09:09:44 »

ถ้าเป็นพี่ พี่จะไม่เสี่ยง
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 09:37:38 »

ฟังจากหลายคอมเม้น หน้ากลัวมากนะค่ะคุณแจงยังไงก็ดูคิดตัดสินใจดีๆๆนะค่ะ ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นไง แต่ยังไงสู้ๆๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ขอบคุณนะคะที่เป็นกำลังใจให้เสมอมา   คุณ Vi mut ก็เช่นกันนะคะ ขอให้สมหวังกับความรักนะคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

สาธุขอให้พรนี้สมหวังและให้กลับไปหาผู้ให้ด้วย ... ขอบคุณค่ะคุณแจงเราหัวอกเดียวกันพร้อมเป็นกำลังให้เสมอ และขอเป็นเพื่อนคุณแจงด้วยนะค่ะมีไรคุยกันได้จ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เราคิดว่าชาตินี้ถ้าหาแฟนดีไม่ได้ก็ไม่ต้องมี หาเงินก่อนค่ะ** คอยดูนะถ้าฉันรวยจะสวยให้ดู**  ยิ้มเท่ห์
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 09:38:29 »

...ถ้าคุณเปลี่ยนศาสนาเป็นศาสนาอิสลามเพราะรักในตัวสามี   ผิด  ผลตามมาคือ นรก
...ถ้าคุณเปลี่ยนศาสนาเพราะรักในคำสอนและหลักปฏิบัติของศาสนาอิสลาม ถูก ผลตามมาคือ สวรรค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 09:41:56 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 10:41:51 »

...ถ้าคุณเปลี่ยนศาสนาเป็นศาสนาอิสลามเพราะรักในตัวสามี   ผิด  ผลตามมาคือ นรก
...ถ้าคุณเปลี่ยนศาสนาเพราะรักในคำสอนและหลักปฏิบัติของศาสนาอิสลาม ถูก ผลตามมาคือ สวรรค์
ถูกต้องทีสุดครับ ปกติคนศาสนาอืนเขาแตงงานกับคนมุสลิม เขาก็นับถือศาสนาอิสลาม แต่พอหย่าหรือสามีเสียชิวีต(และอืนๆ) เขาก็จะกลับไปเป็นศาสนาเดิม อันนี้แหละ ทีศาสนาอิสลามเขายังไม่รองรับการเข้ามานับถือศาสนาอิสลามด้วยความรัก ผมว่าถ้าจะไห้ดีกรุณาศึกษาเรืองเกียวกับศาสนาอิสลาม ไห้ดีๆก่อน แล้วค่อยเข้านับถือศาสนาอิสลามแล้วค่อยแต่งงานกัน อันนี้ทางทีดีทีสุดนะครับ แต่ถ้าเข้านับถือศาสนาอิสลามแล้ว แล้วก็จะกลับเข้าศาสนาเดิม (อันนี้เขาเรียกว่า มุรตัก)

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 12:47:36 »

ยิ่งนานวัน ยิ่งเหมือนคนหลงทาง ยิ่งคบก็ยิ่งไม่แน่ใจ  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 พิมพ์