เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:16:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ทำไงดีเมื่อฝ่ายชายไม่ยอมเลิก (จากกระทู้ ชายมุสลิมสามารถมีภรรยา4คนได้ )
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 พิมพ์
ผู้เขียน ทำไงดีเมื่อฝ่ายชายไม่ยอมเลิก (จากกระทู้ ชายมุสลิมสามารถมีภรรยา4คนได้ )  (อ่าน 10555 ครั้ง)
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #240 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2014, 17:02:22 »

...หากล้องสายลับ ห้าหกร้อย หรือพันกว่า เมมอรี่เยอะๆ วางไว้ตามมุมห้อง ส่องไปที่หน้าบ้าน บันทึกภาพ กลับมาบ้านมาเปิดดูภาพเร็ว ตรวจสอบสถานการณ์ครับ. หรือติดกล้องวงจรปิด หรือกล้องต่อเข้าคอมพิวเตอร์ดูภาพ ได้ทั้งนั้นครับ สมัยนี้ไฮเทค นำมาใช้ประโยชน์ โลว์เทคก็ระเบิดปิงปองครับ.
...ช่วงเทศกาลที่มีเสียงประทัด อย่านอนที่เดิม ปลอดภัยไว้ก่อน.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กรกฎาคม 2014, 17:04:30 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
สุดท้า€ก็ 'เหงา'
มัธยม
**

« ตอบ #241 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2014, 17:32:57 »

แจงบล๊อกทุกอย่างเลยตอนนี้ท้้งเฟซ โทร ไลน์

เหลือแต่ย้ายหอ คงไม่สามารถจริงๆ ติดขัดปัญหาหลายสิ่งหลายอย่าง

แจงจะระมัดวังตัว ขอบคุณคุณ บ.ใบไม้ มากนะคะที่แนะนำ

แห่ะๆ .. แอบเข้ามาแจมด้วยคนค่ะ

อยากจะบอกว่า "ย้ายหอ" ได้ผลดีเชียวค่ะ

ทุกชีวิตมีหนทาง ... จะมีคนรักหรือไม่มี ... ก็ต้องเดินต่อไป !!!
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #242 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 00:12:14 »

สวัสดี

คนอื่น แค่  แนะนำ      ตัวเก่าเราเอง  ตัดสินใจ   ลงมือทำ   

พยายามทำ  >>>   ทำ                  >>>>>ทำได้  / ทำไม่ได้                                หรือ              ไม่ได้ทำ   ขยิบตา

ขออำนาจพุทธธัมม์สงฆ์ เบิกบุญนำคุณงามความดี ของ หนานธง ตั้งแต่อดีตชาติ ถึง ปัจจุบันชาติ มาเป็น บุญกุศลอานิสงส์ หนุนดวงจิต ชีวิต ของ จุ๊บแจง ให้พ้นความยากลำบาก ต่อ กาย ใจ   

ขอให้สิ่งร้าย กลายเป็น ดี    ได้สติ ได้ปัญญา จงให้อภัยเขา    จงขอบพระคุณเขา ที่มาเป็น ครูอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ให้เรา   

แจง     สู้  ๆ  ๆ    ครับ 

ยิงฟันยิ้ม   จนต.         

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
toiCR
โทร 0835735592
ชั้นประถม
*

« ตอบ #243 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 09:28:20 »

เป็นกำลังใจให้ครับ
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #244 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 09:31:54 »

ยิงฟันยิ้ม หนานแล้วญาติที่ได้ สามีอิสลามแต่ยังกินหมู อยู่กะสามีเป็นมุสลิมกลับบ้านเป็นพุทธ ทางพุทธผิดศีล5มุสาไหม ทางมุสลิมผิดไหมกินหมู สงสัยครับ

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #245 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 10:25:46 »

สวัสดี

คนอื่น แค่  แนะนำ      ตัวเก่าเราเอง  ตัดสินใจ   ลงมือทำ    

พยายามทำ  >>>   ทำ                  >>>>>ทำได้  / ทำไม่ได้                                หรือ              ไม่ได้ทำ   ขยิบตา

ขออำนาจพุทธธัมม์สงฆ์ เบิกบุญนำคุณงามความดี ของ หนานธง ตั้งแต่อดีตชาติ ถึง ปัจจุบันชาติ มาเป็น บุญกุศลอานิสงส์ หนุนดวงจิต ชีวิต ของ จุ๊บแจง ให้พ้นความยากลำบาก ต่อ กาย ใจ  

ขอให้สิ่งร้าย กลายเป็น ดี    ได้สติ ได้ปัญญา จงให้อภัยเขา    จงขอบพระคุณเขา ที่มาเป็น ครูอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ให้เรา  

แจง     สู้  ๆ  ๆ    ครับ  

ยิงฟันยิ้ม   จนต.        

ขอบคุณมากๆเลยจ้าวอ้ายหนาน  ไม่ได้ทักซะนานเลย คิดว่าอ้ายหนานลืมกระทู้นี้ไปซะแล้ว  แจงก็รอว่าเมื่อไหร่อ้ายหนานจะมาให้คำแนะนำสักที  ยิ้มยิ้ม

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #246 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:06:22 »

;Dผู้หญิงปากีสถานเสียชีวิตมากกว่าปีละพันคนเพราะ โดนฝ่ายช่ายสังหารจากเรื่องการมีคู่ครอง หาข้อมูลดูครับ  ผู้หญิงมีค่าเท่ากับแพะ ในค่านิยมของบางประเทศครับ

แนะนำแหล่งพันธ์แพะดีๆ ให้หน่อยๆๆๆๆ อยากเลี้ยงอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sing ha

« ตอบ #247 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:08:15 »

จากเมียคนที่ 4........ไปสู่.............นก 2 ตัว.........แล้วจะไปสู่  ฮืมฮืมฮืม

ตอนนี้หัวข้อชายมุสลิมจบแล้วค่ะ คุณ js23.nunui เข้าสู่โหมดคลายเครียดเรื่องแม่นกต่อ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากแม่นก กลับเป็น เมียคนที่ 4 เหมือนเดิม ไม่รัก ไม่ชอบ ก็พึ่งกฎหมายซิจ๊ะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเป็นสิ่งที่ดีที่สุด  โกรธ โกรธ โกรธ
Sing ha

« ตอบ #248 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:11:21 »

...ไปไหนมาไหน ควรมีเพื่อนไปด้วย แขกก็เหมือนกับงู มีความอาฆาตพยาบาท ระมัดระวังตัวในการถูกอุ้ม
...ช่วงนี้ต้องมองหาจุดที่มีกล้องวงจรปิดติดตั้ง เช่น ร้านค้า , สถานที่ทำงาน , 7-11 หากมีเหตุฉุกเฉิน วิ่งเข้าหากล้องเพื่อเป็นพยานหลักฐานเอาตัวมาลงโทษตามกฎหมายบ้านเมือง

แขกก็เหมือนกับงู มีความอาฆาตพยาบาท / ....ว่าอยู่เหมือนกันเพราะเคยห้ำหั่นกันมากับบางราย  โกรธ โกรธ โกรธ
Sing ha

« ตอบ #249 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:13:44 »

...ไปไหนมาไหน ควรมีเพื่อนไปด้วย แขกก็เหมือนกับงู มีความอาฆาตพยาบาท ระมัดระวังตัวในการถูกอุ้ม
...ช่วงนี้ต้องมองหาจุดที่มีกล้องวงจรปิดติดตั้ง เช่น ร้านค้า , สถานที่ทำงาน , 7-11 หากมีเหตุฉุกเฉิน วิ่งเข้าหากล้องเพื่อเป็นพยานหลักฐานเอาตัวมาลงโทษตามกฎหมายบ้านเมือง

เห็นด้วยกับคุณ bkav ค่ะ ท่าทางเขาแค้นและเหมือนเสียหน้ามากเลยที่ถูกปฏิเสธและยังถูกครอบครัวต่อว่า ใจคอไม่ดีเลยตอนเห็นแววตาเขา

คนหลบสายตาเขาเมื่อไร....นั่นเท่ากับว่าเขายังตามล่าเจ้าของกระทู้ได้
Sing ha

« ตอบ #250 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:15:16 »

แนะนำให้รีบมีแฟนค่ะ  อย่างน้อยๆก็มีกัน 2 คน เขาจะได้ไม่มาใกล้เรามาก *-*

อยากมีแย่แล้ว แต่แย่เลย..มันไม่มีอ่ะ ดีหน่อยลูกชายตัวใหญ่ มีไรน่าจะช่วยกันได้อยู่ค่ะ

อยากบอกมากๆ "อย่าหนีเสือปะจรเข้นะ Joobjaeng"  ยิ้มกว้างๆ
Sing ha

« ตอบ #251 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:16:41 »

ยิงฟันยิ้ม หนานแล้วญาติที่ได้ สามีอิสลามแต่ยังกินหมู อยู่กะสามีเป็นมุสลิมกลับบ้านเป็นพุทธ ทางพุทธผิดศีล5มุสาไหม ทางมุสลิมผิดไหมกินหมู สงสัยครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #252 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:23:01 »

แนะนำให้รีบมีแฟนค่ะ  อย่างน้อยๆก็มีกัน 2 คน เขาจะได้ไม่มาใกล้เรามาก *-*

อยากมีแย่แล้ว แต่แย่เลย..มันไม่มีอ่ะ ดีหน่อยลูกชายตัวใหญ่ มีไรน่าจะช่วยกันได้อยู่ค่ะ

อยากบอกมากๆ "อย่าหนีเสือปะจรเข้นะ Joobjaeng"  ยิ้มกว้างๆ

นั่นแหละค่ะ คือสิ่งที่แจงกลัวเป็นที่สุด  ลังเล ลังเล ลังเล

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Sing ha

« ตอบ #253 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:28:47 »

สุดท้ายของการตอบเรื่องนี้ "เป็นเรื่องของสามีภรรยา Sing ha ไม่ค่อยกล้าแนะนำสักเท่าไหร่" เพราะว่ายามเขากลับมาคืนดีกันคนแนะนำ...ทางใต้เขาพูดกันว่าไม่ต่างจากหมาหัวเน่า / พูดแบบตรงไปตรงมาแบบขวานผ่าซากคงไม่ว่านะแจง แจงจะบอกว่าไม่ใช่สามีก้อคงไม่ใช่เมื่อเคยมีใจต่อกัน....ต่างเคยมอบอะไรให้กันด้วยใจเสน่ห์หา...มาแล้ว แม้เพียงช่วงสั้นๆ แจง...เรียนผูกก้อต้องเรียนแก้นะครับ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้คนถอย

แล้วอีกอย่าง เชื่อเถอะคุณยิ่งหนีเขาก้อยิ่งตาม อยากเล่าอะไรที่มันแรงๆกว่านี้คงต้องไปตั้งกระทู้ใหม่ที่ไร้โหมดซะแล้วมั้ง
         ขออภัยนะครับ ถ้าเข้ามาผิดโหมด  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #254 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:43:50 »

สุดท้ายของการตอบเรื่องนี้ "เป็นเรื่องของสามีภรรยา Sing ha ไม่ค่อยกล้าแนะนำสักเท่าไหร่" เพราะว่ายามเขากลับมาคืนดีกันคนแนะนำ...ทางใต้เขาพูดกันว่าไม่ต่างจากหมาหัวเน่า / พูดแบบตรงไปตรงมาแบบขวานผ่าซากคงไม่ว่านะแจง แจงจะบอกว่าไม่ใช่สามีก้อคงไม่ใช่เมื่อเคยมีใจต่อกัน....ต่างเคยมอบอะไรให้กันด้วยใจเสน่ห์หา...มาแล้ว แม้เพียงช่วงสั้นๆ แจง...เรียนผูกก้อต้องเรียนแก้นะครับ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้คนถอย

แล้วอีกอย่าง เชื่อเถอะคุณยิ่งหนีเขาก้อยิ่งตาม อยากเล่าอะไรที่มันแรงๆกว่านี้คงต้องไปตั้งกระทู้ใหม่ที่ไร้โหมดซะแล้วมั้ง
         ขออภัยนะครับ ถ้าเข้ามาผิดโหมด  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณค่ะคุณ Sing ha แจงเข้าใจค่ะในสิ่งที่คุณพูดและไม่เคยโกรธอะไรด้วย แจงถึงบอกไงว่าเรื่องนี้ไม่อยากให้ครอบครัวต้องมารับรู้ เรียนผูกก็ต้องเรียนแก้เอง แต่เรื่องสามี-ภรรยา นั้นไม่แน่ใจละ เพราะก่อนจะเข้าไปคุยกับญาติเขา เขาส่งข้อความมาสั่งห้ามไม่ให้พูดว่าเราเคยมีอะไรกัน  แจงก็คงไม่คิดว่าเขาเป็นสามีอีกแล้วอ่ะค่ะ  แค่เรื่องนี้มันก็น่าจะพิสูจน์อะไรหลายๆอย่างได้ดีแล้ว อีกเรื่องแจงตัดสินใจแล้วว่าคงไม่ย้ายหอไปไหน ไม่งั้นแจงก็ต้องเป็นฝ่ายหนีไปตลอด แจงไม่ได้ตัวคนเดียวซะด้วย ไหนจะลูกๆอีก ทำไมต้องมาเดือดร้อนเพราะคนไม่ดีเพียงคนเดียว  ที่ทำได้ตอนนี้คือมีสติให้มากที่สุด อยู่นิ่งๆ สักวันเขาก็จะแพ้ภัยไปเอง  แจงเชื่อว่าความดีที่แจงทำมาตลอดจะคุ้มครองแจงกับลูกๆ เอง ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #255 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 11:55:51 »

[quote author=Sing ha link=topic=583638.msg7190624#msg7190624

ไปก่อนละนะครับ ขืนอยู่ อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพของผมเอง แหะ..แหะ.. ไป...ฟิ้วว..ว..ว.....

ขอตอบนะครับ
   รู้ละว่าท่านศิลาสีรุ้งแซวสนุกสนุกกัน คือว่าขอตอบนะ..เอาไงดีละ ฮ่า ฮ่า ฮ่า เดินหน้าคำตอบไม่ถูกเลย งั้นต้องขอโทษก่อนที่ตอบช้า เพราะเร่งภาระงานทั้งที่หาดใหญ่และพัทลุงให้คืบหน้าไปก่อนไปพักบ้านเชียงราย เพราะยามไปเชียงรายไปแสวงหาความสุขจากธรรมชาติที่นั่น ที่บอกไปทั้งหมดว่า ดิบ แก่ ห่าม นั้น เพียงไม่อยากให้ JJ มองว่า Sing ha เป็นคนดีมากจนเกินไป
   แต่....ในชีวิตจริงบางครั้งก็เป็นเช่นนั้นด้วยในบางลีลา ฮ่า ฮ่า ฮ่า และที่ทำไปทั้งหมดเพื่อปกป้องทุกชีวิตที่มาอาศัยชายคาบ้าน ...รวมทั้งทุกชีวิตเมื่อเข้ามาเขตรั้วที่ดิน Sing ha จะต้องปลอดภัย ห้ามล่า ห้ามยิง ห้ามจับ...สุดท้ายคือห้ามมายุ่ง นอกเขตที่ดินไม่เป็นไรเห็นคนต่อนกมา Sing ha ก็เริ่มสตาร์ทมอเตอร์ไซค์เบิ้ลน้ำมันเล่นๆ เป็นการส่งสัญญานบอกสิ่งมีชีวิตทั้งหลายแถบนั้นว่า หนีเร็วๆๆๆ  / ยามไปเชียงราย ทักทายกันบ้างนะครับ

[/quote]

สวัสดีครับท่านสิงหาครับ ท่านสบายดีนะครับ ขอบคุณครับกับไมตรีอันอบอุ่นของท่านครับ

ครับผมเขียนกลอนไว้บทหนึ่ง นกที่ท่านถ่ายรูปไว้ครับ
แต่ตอนนี้ ท่านJJ เพื่อนของพวกเรา กำลังมีภาระร้อนมากระทบ
กลอนบทนี้จึงน่าควรจะพักไว้ก่อน ครับ เป็นกลอนสบายๆครับ
รอท่าน JJ สบายใจสดใสร่าเริง ขึ้นบ้างแล้ว พวกเราค่อยมาอ่านกันนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คำชักชวนของท่าน สิงหา..ครับ

/ ยามไปเชียงราย ทักทายกันบ้างนะครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แหะ..แหะ..ครับ ผมอยู่กลางทางครับท่านครับ

ท่านนั่งเครื่องผ่านหลังคาบ้านผมที่นนท์ฯ ก็โบกมือ และตะโกนทักผมด้วยนะครับ
สังเกตง่าย หลังคาโบสถ์เขียนชื่อวัด  หลังคาบ้านผมก็เขียนชื่อศิลาฯ มองเห็นชัดครับ
บอกโชเฟอร์เครื่องบินให้บินต่ำๆนิด และบินช้าๆหน่อยครับ
จะได้พูดกันรู้เรื่อง แบบรถไฟวิ่งสวนกันนะครับ

ไหน....คร
ไหน....ขลา

นั่นละครับ  แหะ..แหะ..

ขอบคุณท่านสิงหาครับ

ศิลาฯ

m_mobile2011
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #256 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 14:48:46 »

ผิดครับ ถ้าสามีสั่นสอนเรืองร้าวเกียวกับศาสนาทุกๆเรืองมาแล้ว แต่ภรรยาไม่ทำตามเอง แต่ถ้าสามีไม่สั่นสอนเรืองร้าวทึเกียวกับศาสนา สามีคงต้องรับบทลงโทษทุกๆเรืองทีภรรยาเขาทำในเวลาทีเขาอยู่ด้วยกัน อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

b'ngo-nga

« ตอบ #257 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 14:40:50 »

แจงบล๊อกทุกอย่างเลยตอนนี้ท้้งเฟซ โทร ไลน์

เหลือแต่ย้ายหอ คงไม่สามารถจริงๆ ติดขัดปัญหาหลายสิ่งหลายอย่าง

แจงจะระมัดวังตัว ขอบคุณคุณ บ.ใบไม้ มากนะคะที่แนะนำ

แห่ะๆ .. แอบเข้ามาแจมด้วยคนค่ะ

อยากจะบอกว่า "ย้ายหอ" ได้ผลดีเชียวค่ะ

แอบเป็นห่วงค่ะ   ถ้าไม่ย้ายหอ   บอกยามด้วยนะค่ะ

ถ้ามาไม่ให้ขึ้นห้อง

"ย้ายหอ"  ดีไม่ดี   ต้องถามน้องต้อม   

ของอย่างนี้   มันอยู่ที่ใจ   รู้จักผิดชอบชั่วดีนะ  >>  คุณสุดท้ายก็เหงา
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #258 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 17:41:06 »

ควรใช้ประโยค "ย้ายหอพัก" จะดูดีกว่านะ เพราะเห็นเพื่อนสมาชิกบางท่านเน้นคำนี้อยู่ ลองเปิดดูนะ
Sing ha

« ตอบ #259 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 23:29:22 »

....... อีกเรื่องแจงตัดสินใจแล้วว่าคงไม่ย้ายหอไปไหน ไม่งั้นแจงก็ต้องเป็นฝ่ายหนีไปตลอด แจงไม่ได้ตัวคนเดียวซะด้วย ไหนจะลูกๆอีก ...... / ใช่ครับเพราะมีลูกทำให้ห่วงหน้าพะวงหลัง ไม่เหมือนกับคนตัวคนเดียว แต่ชอบมากที่บอกว่า "ไม่หนีอีกแล้ว"
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 พิมพ์