เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 04:08:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ทำไงดีเมื่อฝ่ายชายไม่ยอมเลิก (จากกระทู้ ชายมุสลิมสามารถมีภรรยา4คนได้ )
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 พิมพ์
ผู้เขียน ทำไงดีเมื่อฝ่ายชายไม่ยอมเลิก (จากกระทู้ ชายมุสลิมสามารถมีภรรยา4คนได้ )  (อ่าน 10641 ครั้ง)
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2014, 08:00:55 »

เงียบไปเลย....แต่เข้าใจนะเรื่อง ภาระและหน้าที่

* DSCN4000_C.JPG (330.03 KB, 1000x746 - ดู 321 ครั้ง.)
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2014, 09:25:21 »

เงียบไปเลย....แต่เข้าใจนะเรื่อง ภาระและหน้าที่

กลับมาแว๊ว ช่วงนี้ยุ่งมากถึงมากที่สุดค่ะ หายไปหลายวันเลย พอดีย้ายที่อยู่ใหม่ค่ะ ตอนนี้ลงตัวแล้ว มีความสุขกะลูกๆต่อไปตามอัตภาพ คุณ Sing ha สบายดีนะคะ

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
thee123
สถานะ=บ่าวเคิ้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2014, 10:36:15 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dแวะมาดูคับ ยิ้มกว้างๆ

เมื่อคุณช่วยใครคนหนึ่งมา 10 ครั้ง
 อย่าคิดว่ามีความหมาย
เพราะ ครั้งเดียวที่เขาจะจำฝังใจ
 คือ ครั้งที่คุณไม่ได้ช่วย
Sing ha

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2014, 21:16:35 »

กลับมาแว๊ว ช่วงนี้ยุ่งมากถึงมากที่สุดค่ะ หายไปหลายวันเลย พอดีย้ายที่อยู่ใหม่ค่ะ ตอนนี้ลงตัวแล้ว มีความสุขกะลูกๆต่อไปตามอัตภาพ คุณ Sing ha สบายดีนะคะ

สบายดีครับ แต่เชียงรายคงขึ้นไปหลังจากนี้ ช่วงนี้ลูกสาวเขาบอกว่าเขายุ่งอยู่กับเรื่องเรียนและเรื่องสอนพิเศษมาก กลัวขึ้นไปแล้วเขาไม่มีเวลาดูแล....ที่จริงดูแลตัวเองได้สบาย แต่ก็ลูกสาวนะการเป็นห่วงพ่อมากเป็นธรรมดา   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2014, 15:00:15 »

สบายดีครับ แต่เชียงรายคงขึ้นไปหลังจากนี้ ช่วงนี้ลูกสาวเขาบอกว่าเขายุ่งอยู่กับเรื่องเรียนและเรื่องสอนพิเศษมาก กลัวขึ้นไปแล้วเขาไม่มีเวลาดูแล....ที่จริงดูแลตัวเองได้สบาย แต่ก็ลูกสาวนะการเป็นห่วงพ่อมากเป็นธรรมดา   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
[/quote

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มิถุนายน 2014, 15:02:39 โดย Joobjaeng » IP : บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2014, 15:01:02 »

สบายดีครับ แต่เชียงรายคงขึ้นไปหลังจากนี้ ช่วงนี้ลูกสาวเขาบอกว่าเขายุ่งอยู่กับเรื่องเรียนและเรื่องสอนพิเศษมาก กลัวขึ้นไปแล้วเขาไม่มีเวลาดูแล....ที่จริงดูแลตัวเองได้สบาย แต่ก็ลูกสาวนะการเป็นห่วงพ่อมากเป็นธรรมดา   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ลูกสาวก็ย่อมเป็นห่วงพ่อเป็นธรรมดาค่ะ ดูท่าทางครอบครัวคุณอบอุ่นดีจังเลยค่ะ  ถ้ามาเชียงรายอีกทีก็ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะคะ เอาไว้ให้คนเชียงรายที่ไม่มีโอกาสเที่ยว(อย่างแจง)อิจฉาเล่น 555  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มิถุนายน 2014, 15:04:04 โดย Joobjaeng » IP : บันทึกการเข้า

Sing ha

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2014, 21:47:01 »

ส่วนใหญ่จะเป็นภาพ ทุ่งนา ป่า เขา บึง ฯลฯ.....ที่สำคัญไม่ทราบว่าสถานที่ที่ถ่ายมานั้น เขาเรียกว่าอะไรอย่างเช่นในภาพนี้ครับ ชอบมาก ปั่นจักรยานสนุก

* DSCN5424_C.JPG (130.83 KB, 1000x486 - ดู 243 ครั้ง.)
Sing ha

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 10:05:49 »

ทีแรกตั้งใจว่าจะปิดกระทู้ แต่คิดอีกทีเปิดไว้อย่างนี้จะดีกว่าคะ เพราะถ้าเพื่อนๆ ชรฟก.ที่เคยมีประสบการณ์แบบนี้จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน เหมือนพี่เตือนน้อง เพื่อนแนะนำเพื่อน อะไรประมาณนี้จะดีกว่า อีกอย่างโลกของแจงก็จะได้กว้างขึ้นกว่าเดิมด้วย ขอบคุณ ชรฟก.อีกครั้งนะคะ ที่ให้พื้นที่ตรงนี้สำหรับมิตรภาพดีๆจากเพื่อนๆทุกคน # ฮักหนา

เรื่องต่างศาสนา...ยังมีอะไรที่มากกว่านี้...
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 11:26:13 »

ทีแรกตั้งใจว่าจะปิดกระทู้ แต่คิดอีกทีเปิดไว้อย่างนี้จะดีกว่าคะ เพราะถ้าเพื่อนๆ ชรฟก.ที่เคยมีประสบการณ์แบบนี้จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน เหมือนพี่เตือนน้อง เพื่อนแนะนำเพื่อน อะไรประมาณนี้จะดีกว่า อีกอย่างโลกของแจงก็จะได้กว้างขึ้นกว่าเดิมด้วย ขอบคุณ ชรฟก.อีกครั้งนะคะ ที่ให้พื้นที่ตรงนี้สำหรับมิตรภาพดีๆจากเพื่อนๆทุกคน # ฮักหนา

เรื่องต่างศาสนา...ยังมีอะไรที่มากกว่านี้...

ใช่ค่ะคุณ Sing ha  ช่วงที่แจงยังคบกับแฟนปากีฯ แจงจะพยายามไม่พูดถึงเรื่องศาสนากับเขา  เพราะมุมมองทางศาสนาของเราต่างกัน แต่เขาก็พยายามแนะนำให้แจงศึกษาศาสนาของเขา แจงก็รับฟังในส่วนดีๆค่ะ ไม่ได้โต้แย้งหรือถกเถียงอะไร เพราะเชื่อว่าศาสนาทุกศาสนาล้วนแต่สอนคนให้เป็นคนดีทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่าค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2014, 20:27:40 »

.

.

upic.me/show/51784054]

Sing ha

ชื่อภาพ..หลับเพลิน..
                                                 ภาพถ่าย โดย .. ::     Sing ha  ..สมาชิกชร.ฟก. *ออนไลน์  กระทู้ 458
[/color]

ผู้อ่อนแอ

เจ้าเฝ้ารออาหารการอยู่รอด
เจ้าเฝ้ารอการกอดอิงไออุ่น
เจ้าเฝ้ารอบริบาลมานเจือจุน
เจ้าเฝ้ารอปีกละมุนโอบป้องเอย

อันตรายมากหลายให้รอบด้าน
สัตว์เลื้อยคลานเหยี่ยวอินทรีมิรอเฉย
โลกภายนอกโหดร้ายเกินใดเปรย
เจ้าทรามเชยอย่าเสียงดังระวังภัย

หาอาหารมากมายได้ฟูมฟัก
หนอนแมลงมากนักมาป้อนให้
เจ้าเนื้อนวลนอนแล้วกินมิสิ้นไป
กว่าบินได้พ่อแม่ล้าพาอิดโรย

upic.me/show

ขอบคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง
๗ กรกฎาคม ๒๕๕๗

ohaeey.com/image

ขอบคุณภาพจาก internet ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 19:52:33 โดย ศิลาสีรุ้ง » IP : บันทึกการเข้า
m_mobile2011
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 00:41:46 »

ใช่ค่ะคุณ Sing ha  ช่วงที่แจงยังคบกับแฟนปากีฯ แจงจะพยายามไม่พูดถึงเรื่องศาสนากับเขา  เพราะมุมมองทางศาสนาของเราต่างกัน แต่เขาก็พยายามแนะนำให้แจงศึกษาศาสนาของเขา แจงก็รับฟังในส่วนดีๆค่ะ ไม่ได้โต้แย้งหรือถกเถียงอะไร เพราะเชื่อว่าศาสนาทุกศาสนาล้วนแต่สอนคนให้เป็นคนดีทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่าค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
มันจำเป็นต้องพูดครับ แจง ถ้าเป็นผมก็เช่นกันครับ

m_mobile2011
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 06:28:00 »

มาลิก Abdul มันจะ เรียก 28 ชีวิตในสหราชอาณาจักร กบฏชีวิตอาศัยอยู่ และทาบทามให้เป็นที่รู้จักเป็นของมาร ร่างกายของเขาถูกทิ้งไว้ในตำแหน่งติดหลุม balausham และได้อยู่ในชีวิตกบฏที่ว่า พระเจ้าเขาอิสลามเองเปลี่ยนชีวิตคำดี และแท้จริงของอัลลอฮ: {คุณให้ฉันชอบแต่แนะนำพระที่เขาวิลล์สเมาท์อิ และเขารู้ว่ามุสลิม}, เรื่องราว: 56

พี่ Abdul มาลิคกล่าวว่า: "กอดอิสลามเมื่ออายุ 24 ปี ผมเวลานี้พังค์หนุ่มและหลงใหลเพลง คุณชีวิตกบฏแม้จะสอนดี คุณเป็นรุ่นมนุษย์ลูซิเฟอร์และปฏิเสธการโบว์อะไร คุณสงสัยทุกสิ่งที่คุณได้เรียนรู้ ฉันสงสัยประวัติความเป็นมา มีข้อเท็จจริง และมีอยู่ และคุณกบฏสไตล์อังกฤษบนทุกอย่าง ผมเมาขึ้น และไม่ทำสิ่งเหล่านี้ แต่ฉันคิดว่า ฉันสามารถประกาศต้านสั่งและรัฐบาล กล่าว และถาโถมรัฐบาลและชุมชนผ่านเพลง ผมคิดว่า พวกเขาทั้งหมดเป็นธรรม ผมคิดว่า ที่จะทำให้ฉันสุข แต่ความสุขไม่ได้มาจากภายนอก แต่ จากภายใน ผมรู้ที่มาความสุขในชีวิตจากพระเจ้าผู้ทรงอำนาจ"

เพิ่มพี่ Abdul มาลิค: "ผมขณะนั้นผมคิดว่า ผมจะนำความสุขให้ตัวเองผ่านเพลง คุณ strum وامليءเพลงดังรู balausham ของฉัน เมื่อ มันเป็นพิเศษ หรือผิดปกติ แต่ตอนนี้ มันเป็นเรื่องธรรมดา หลุมทั้งหมดในหูของฉันจะไม่มีการต่อสู้ในอัฟกานิสถาน แต่น่าเสียดายความโง่ของฉัน ไม่สิ่งเหล่านี้ และอยู่กับผลการ ไม่เข้าใจสังคม เพราะมันหมายถึง ความเป็นเจ้าของชีวิต มั่งคั่ง และเงินก็"

พี่ Abdul มาลิคผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร: "ได้ศึกษาวิทยาลัยดี แต่ฉัน opposed ถึง และในที่สุดศาสนาคริสต์ และบอกฉันว่า พระเจ้ามีลูก ฉันไม่ยอมรับนิยายนี้ วิธีคือพระอ่อนแอ และจำเป็นสำหรับเกิดและ heir เพื่อให้ ได้เห็นในความหมายนี้ ศาสนาฮินดู ดูก็พบว่า พวกเขาบูชารูปปั้นที่ ฉันบอกคนฮินดู: ได้รูปปั้นของคุณจะทำร้ายฉันถ้าฉันได้ ฉันไม่รู้อะไรเกี่ยวกับอิสลามในเวลา เขากล่าวว่า มันจะเป็นสิ่งที่น่ากลัว: ฮินดู ผมพูดกับเขา: คุณมีของรูปปั้นไปโยนบนพื้นดิน โดยขณะนี้ ไม่มีใครว่า อะไร มันเป็นสิ่งไร้สาระจริง ๆ แต่มันแสดงถึงการขาดความรู้สึก ในศาสนายูดายและ คิดและบอกตัวเอง ด้วยว่าฉันกลับไปอยู่เบื้องหลังการแข่งขัน (เช่นคืน Moses (ระลอกที่สอง) และไม่ยอมรับคริสต์ศาสนายูดายตามพันธกิจ) ว่าจะเข้าร่วมกับพวกเขา และฉันไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของคลับ (เช่นชาวยิวที่อ้างว่า เป็นเจ้าของเลือกคน) วิธีจะเป็นไปได้ว่า พระเจ้าไม่ได้สร้างโลกเพียงหนึ่งคนเท่านั้น ฉันมองปรัชญาเหล่านี้แตกต่างกัน แต่คุณยังเห็นความคิดทางการเมืองของลัทธิมากซ์ และไม่พอใจกับทั้งหมดของมันคือมนุษย์สร้างขึ้น "

พี่ Abdul มาลิคกล่าวว่า: "ฉันเดินครั้งเดียวใน kinzenton ลอนดอน แล้วมีคนเผยแพร่อิสลามสิ่งที่พูดเกี่ยวกับอิสลาม ฉันเอามัน และเห็นคำว่าอิสลามในอังกฤษ และฉันคิด ว่า สิ่งนี้สิ่งที่คุณเห็น ผมจำได้ว่า เมื่อผมยังน้อยมาก ยายของฉันกับไฮดี้ ผมเห็นครั้งแรกอาหรับเขียนบนผนัง ผมไม่เข้าใจข้อความ ฉันหวังว่า คุณเข้าใจ ผมลงลึกความรู้สึกภายในที่นี้ strange คำที่จะ permeate ชีวิต คุณต้องตรวจสอบเอกสารฉบับนี้ประกอบด้วยคำอาหรับ ยังมีหนังสือน้อยมากอิสลาม ภายหลังพบเล่มใดเล่มหนึ่งชื่อว่า "ความเชื่ออิสลามและคำสอนของ Sarwar กูห์ (แบบอิสลามนักเขียนมีชื่อในลอนดอนจากบังกลาเทศ) ในรุ่นแรกและรุ่นดึกดำบรรพ์ที่ และอีกครั้ง พบคำในหนังสือ อ่านยังคงแสดงเป็นอัลกุรอานกล่าวว่า: {ชื่อของพระ พระเมตตาเป็นพระ Samad หนึ่ง * ไม่ * ล้มเหลว และไม่เกิด และไม่มีหยุดหนึ่ง}, ความจงรักภักดี นี่ผมเริ่มชีวิตที่เปลี่ยนแปลง"

เพิ่มพี่ Abdul มาลิค: "ข้อความนี้บอกว่า พระเจ้าเป็นหนึ่ง และว่า มันล้มเหลว และไม่ได้สร้างใด ๆ ต้องสร้าง เป็นไม้แน่นอนของโลกต้องการ แน่นอนเราจะสร้างขึ้น โดยพระเจ้า และแน่นอนไม่จำเป็นต้องมีลูก และเขาไม่ต้องเป็น ภรรยาของเขา เมื่อเราดูในกาแล็กซี่ของเรากับของยุโรป XMM ห้วง และดูขนาดของดาวเคราะห์ และได้รับการเชื่อมั่นว่า ไม่มีอะไรเท่ากับพระเจ้า ผมขอบคุณพระเจ้าที่สร้างฉันยืนอยู่บนเท้าของฉันและไม่สร้างฉันยืนอยู่บนใบหน้าของฉัน "

มาลิค Abdul พี่สรุป ด้วยการพูด: "พยายามที่จะค้นหาบุคคลที่ให้ข่าวฉัน แต่ฉันไม่พบมีร่องรอยของวันนี้ ไปมัสยิดในลอนดอน ซึ่งได้ประกาศรับรอง จำตำแหน่งของ Tarif เมื่อฉันใส่มัสยิดผมผมผูกหลังของฉัน ฉันบอกพวกเขา ต้องการประกาศใบรับรอง ประหลาดใจเราทั้งหมดว่า พวกเขาได้ยินฉัน พวกเขาเห็นได้ชัดว่าไม่ชำนาญภาษาอังกฤษ มันนำผมหน้ามัสยิด และมีชื่อว่าอับดุลลอฮ พูดภาษาอังกฤษ fluently พวกเขาถามฉันสิ่งที่คุณรู้เกี่ยวกับอิสลาม ผมตอบอะไรฉันได้อ่านกำลังประหลาดใจ ฉัน: ดี ฉันคิดว่า คุณเข้าใจทุกอย่าง แต่คุณไม่สามารถมองเป็นเหมือนดัง ดังนั้นผมตอบ: ไม่ต้องการเสียงที่เป็นเสียง แต่ที่ผมมีในขณะนี้ และต้องการเปลี่ยนหัวใจ ประกาศใบรับรอง และเป็น มุสลิม สรรเสริญพระเจ้า"
ทีมา................ http://art-2012-art.blogspot.com/2014/07/blog-post_744.html

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 09:40:25 »

.

.

/upic.me/show/51784360]

ผู้อ่อนแอ

สัตว์เลื้อยคลานเหยี่ยวอินทรีมิรอเฉย
เจ้าทรามเชยอย่าเสียงดังระวังภัย

เจ้าเนื้อนวลนอนแล้วกินมิสิ้นไป

ขอบคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง

.

ขอบคุณค่ะคุณศิลาสีรุ้ง สำหรับบทกลอนเพราะๆ อ่านแล้วคิดถึงลูกจัง ถ้าวันไหนสองปีกของ
แม่นกตัวนี้ไร้เรี่ยวแรงที่จะประคองลูกนกทั้งสองไว้ วันข้างลูกนกจะมีชีวิตอยู่รอดได้อย่างไรในโลกกว้างนี้  ตอนนี้ยังมีแรงก็ได้แต่หวังว่า การสอนให้ลูกนกหากินและบินได้เองนั้นจะทำให้ลูกนกทั้งสองแข็งแกร่งพร้อมที่จะเผชิญกับโลกได้อย่างเข้มแข็ง แค่นี้แม่นกก็สบายใจแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 09:53:01 โดย Joobjaeng » IP : บันทึกการเข้า

Sing ha

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2014, 20:24:52 »

@ โชคดีที่ได้ถ่ายภาพนกไว้....ที่จริงมีทั้งชุด ตั้งแต่เริ่มสร้างรัง...ออกไข่ฟองแรก ฟองที่ 2 จนกระทั่งมีลูกนก...ขนเริ่มออก มีจนกระทั่งมีขนเต็มตัวแล้วออกบินไปกับพ่อ-แม่นก....เหลือแต่รังเปล่าๆ
@ โชคดีอีกทีที่ส่งภาพนี้สื่อออกไป เข้าไปถึงหัวใจ "ศิลาสีรุ้ง" และเจ้าของกระทู้ "joobjaeng"
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 09:56:15 »

@ โชคดีที่ได้ถ่ายภาพนกไว้....ที่จริงมีทั้งชุด ตั้งแต่เริ่มสร้างรัง...ออกไข่ฟองแรก ฟองที่ 2 จนกระทั่งมีลูกนก...ขนเริ่มออก มีจนกระทั่งมีขนเต็มตัวแล้วออกบินไปกับพ่อ-แม่นก....เหลือแต่รังเปล่าๆ
@ โชคดีอีกทีที่ส่งภาพนี้สื่อออกไป เข้าไปถึงหัวใจ "ศิลาสีรุ้ง" และเจ้าของกระทู้ "joobjaeng"

คุณ SIng ha ถ่ายรูปนกน้อยนี้เองเหรอคะ แจงคิดว่าเอามาจากในเน็ต ขอบคุณนะคะสำหรับรูปถ่าย บางครั้งรูปถ่ายรูปเดียวก็แทนล้านคำพูดได้เหมือนกัน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Sing ha

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 10:23:10 »

คุณ SIng ha ถ่ายรูปนกน้อยนี้เองเหรอคะ แจงคิดว่าเอามาจากในเน็ต ขอบคุณนะคะสำหรับรูปถ่าย บางครั้งรูปถ่ายรูปเดียวก็แทนล้านคำพูดได้เหมือนกัน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ถ่ายเองครับ หน้าบ้าน เพราะ Sing ha เป็นคนโหด ดิบ เถื่อน แก่แต่ยังห่ามๆ มิรู้สร่างอีกต่างหาก จึงมี "แม่นก" ...และอื่นๆมาอยู่ในรอบรั้วชายคาบ้านสิงหาบ่อยๆ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 10:57:04 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
สุดท้า€ก็ 'เหงา'
มัธยม
**

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 10:33:53 »

สิ่งเดียวที่ทำให้แจงเจ็บปวดที่สุดในการเปลี่ยนศาสนาคือ ถ้าแม่หรือลูกเกิดเป็นอะไรไป เราไม่สามารถอาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า หรือกอดพวกเขาได้เลย วันที่ญาติของฝ่ายชายมาทาบทามกับแม่ เขาพูดเรื่องนี้ แม่ของแจงน้ำตาคลอเลยอ่ะ แจงกับแม่หันมองหน้ากันสักพัก เป็นครั้งแรกที่แจงรู้ถึงข้อห้ามชาวมุสลิม แค่เจอข้อนี้แจงก็เครียดแล้วล่ะค่ะ

คุณแจง ..

อ่านเจอประโยคนี้ แล้ว กลืนน้ำไม่ลงเลยค่ะ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ทุกชีวิตมีหนทาง ... จะมีคนรักหรือไม่มี ... ก็ต้องเดินต่อไป !!!
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 13:10:12 »

ถ่ายเองครับ หน้าบ้าน เพราะ Sing ha เป็นคนโหด ดิบ เถื่อน แก่แต่ยังห่ามๆ มิรู้สร่างอีกต่างหาก จึงมี "แม่นก" ...และอื่นๆมาอยู่ในรอบรั้วชายคาบ้านสิงหาบ่อยๆ  ยิ้ม

อุ้ย !! บรรยายซะเห็นภาพเลยนะคะ คริคริ

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 19:14:05 »

.

.

Sing ha

ชื่อภาพ .. :: หลับเพลิน.. :: ..ภาพถ่าย โดย .. ::     Sing ha  ..สมาชิกชร.ฟก. *ออนไลน์  กระทู้ 458

ผู้อ่อนแอ

ขอบคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง

ท่าน JJ ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 09:40:25 »

ขอบคุณค่ะคุณศิลาสีรุ้ง สำหรับบทกลอนเพราะๆ อ่านแล้วคิดถึงลูกจัง ถ้าวันไหนสองปีกของ
แม่นกตัวนี้ไร้เรี่ยวแรงที่จะประคองลูกนกทั้งสองไว้ วันข้างลูกนกจะมีชีวิตอยู่รอดได้อย่างไรในโลกกว้างนี้  ตอนนี้ยังมีแรงก็ได้แต่หวังว่า การสอนให้ลูกนกหากินและบินได้เองนั้นจะทำให้ลูกนกทั้งสองแข็งแกร่งพร้อมที่จะเผชิญกับโลกได้อย่างเข้มแข็ง แค่นี้แม่นกก็สบายใจแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 09:53:01 โดย Joobjaeng »   IP : 27.145.163.112
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ฉันยอมขายความฝันที่ฉันมี แต่ฉันจะไม่มีวันยอมให้ลูกของฉันต้องอด เป็นอันขาด สู้เพื่อลูก สู้โว้ย !!

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ครับ ครั้งแรกที่ได้อ่านข้อความของท่าน ทำให้ผมนั่งทื่อมะลื่อไปเลย.. รู้สึกได้ถึงความสะเทือนอารมณ์ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
.

ท่าน Sing ha   

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2014, 20:24:52 »   

.
.

ศิลาตอบ

ครับท่าน สิงหา ครับ

@  โชคดีที่ท่านสิงหาถ่ายภาพนกไว้
@  โชคดีที่ท่านนำมาเผยแพร่
@  ผมเป็นเพียงส่วนเล็กๆที่ถ่ายทอดออกมาเท่านั้น อาจจะมีท่านอื่นทำได้มากกว่าผมครับท่านครับ
@  สำคัญสุด =  จขกท. ครับ

ศิลาฯ

.
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------.                                                                                                                                                                                 .

ท่าน JJ

« ตอบ #174 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:56:15 »   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อ้างจาก: Sing ha ที่ วันที่ 09 กรกฎาคม  2014, 20:24:52

คุณ SIng ha ถ่ายรูปนกน้อยนี้เองเหรอคะ แจงคิดว่าเอามาจากในเน็ต ขอบคุณนะคะสำหรับรูปถ่าย บางครั้งรูปถ่ายรูปเดียวก็แทนล้านคำพูดได้เหมือนกัน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

.
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                     .

ท่านสิงหา

« ตอบ #175 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:23:10 »
อ้างจาก: Sing ha ที่ วันที่ 09 กรกฎาคม  2014, 20:24:52

ถ่ายเองครับ หน้าบ้าน เพราะ Sing ha เป็นคนโหด ดิบ เถื่อน แก่แต่ยังห่ามๆ มิรู้สร่างอีกต่างหาก จึงมี "แม่นก" ...และอื่นๆมาอยู่ในรอบรั้วชายคาบ้านสิงหาบ่อยๆ   ยิ้ม

.
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------                                                                                                                                                                                  
.

ท่าน JJ
« ตอบ #177 เมื่อ: วันนี้ เวลา 13:10:12 »   
อ้างจาก: Sing ha ที่ วันนี้ เวลา 10:23:10

อุ้ย !! บรรยายซะเห็นภาพเลยนะคะ คริคริ

.
.

ขอบคุณท่าน จขกท. ครับ
ขอบคุณท่านสิงหาครับ

ศิลาสีรุ้ง

10 ก.ค. 57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2014, 11:22:30 โดย ศิลาสีรุ้ง » IP : บันทึกการเข้า
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2014, 19:54:17 »

.

ฟ้าหลังฝน...  //.. upic.me/show/51830059]

ฟ้าหลังฝน...   // ..upic.me/show/51835418]

.

upic.me/show/40182244]

ขอบคุณครับ

ศิลา
.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2014, 11:16:38 โดย ศิลาสีรุ้ง » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 พิมพ์