เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 03:08:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ  (อ่าน 32498 ครั้ง)
นอร์ทเทิร์นซิตี้
มัธยม
**

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 17:39:03 »

ฝากกระทู้นี้ด้วยเน้อเจ้า  ร่วมประมูลตวยเน้อเจ้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=86274.0

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=86277.0

รายได้ทั้งหมดมอบร่วมสมทบทุนให้กิจกรรมดีๆสร้างสนามเด็กเล่น โรงเรียนบ้านปอเรียง

สนใจติดต่อ  093-3092521
ช่างเอ๋
ช่างเอ๋ 081-7169120
ระดับ ป.ตรี

☆ช่างเอ๋☆ 081-7169120

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 23:48:44 »

ที่โรงเรียนมีโทรทัศน์ไหมครับ มีสื่อจากทางชมรมคนจานดาวเทียมไปสมทบครับ

ตามลิงค์ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=86190.new;topicseen#new

พอดีท่าน bm5996 แนะนำและช่วยบริจาคชุดหน้าจานรับทีวีดาวเทียมเพื่อการศึกษาให้ด้วย "โครงการสื่อเพื่อน้อง"

รบกวนขอนัดวันเวลา และขอแผนที่ด้วยนะครับ

รูปผลงานช่างเอ๋(อ่าน 904,630 ครั้ง) ==>>http://www.boransat.net/board/index.php?topic=19034.new#new

ช่างเอ๋ 081-7169120 Line:  topcctvlamphun 
เลขที่บัญชี 020239600982 ธ.ออมสิน นุชจรินทร์ บุญธรรม
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 23:53:25 »

ยินดีและตื้นตันกับทุกๆ น้ำใจที่หลั่งไหลกันเข้ามาค่ะ 

ขอบคุณ นอร์ทเทิร์นซิตี้ ที่นำอุปกรณ์คอมพิวเตอร์มาร่วมเปิดประมูล 

ขอบคุณแอดมิน bm5996 ที่ช่วยประสานงานเรื่ืองจานดาวเทียม

ขอบคุณอ้ายเอ๋บ้านช่าง ที่นำโรงเรียนบ้านปอเรียงเข้าสู่ "โครงการสื่อเพื่อน้อง"

ขอบคุณทุกๆ เงินบริจาคที่มอบให้

กิจกรรมนี้ยังดำเนินการต่อไป  อีกไม่กี่วันคงกำหนดวันได้ละค่ะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ช่างเอ๋
ช่างเอ๋ 081-7169120
ระดับ ป.ตรี

☆ช่างเอ๋☆ 081-7169120

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 00:06:28 »

ยินดีและตื้นตันกับทุกๆ น้ำใจที่หลั่งไหลกันเข้ามาค่ะ 

ขอบคุณ นอร์ทเทิร์นซิตี้ ที่นำอุปกรณ์คอมพิวเตอร์มาร่วมเปิดประมูล 

ขอบคุณแอดมิน bm5996 ที่ช่วยประสานงานเรื่ืองจานดาวเทียม

ขอบคุณอ้ายเอ๋บ้านช่าง ที่นำโรงเรียนบ้านปอเรียงเข้าสู่ "โครงการสื่อเพื่อน้อง"

ขอบคุณทุกๆ เงินบริจาคที่มอบให้

กิจกรรมนี้ยังดำเนินการต่อไป  อีกไม่กี่วันคงกำหนดวันได้ละค่ะ

บ่อฮู้ว่า เปิ้นจะมีโทรทัศน์ผ่อก่อหา ถ้าบ่อมีจะย่ะจะไดนิ ไปติดจานดาวเทียมก่อบ่อได้ครับ

รูปผลงานช่างเอ๋(อ่าน 904,630 ครั้ง) ==>>http://www.boransat.net/board/index.php?topic=19034.new#new

ช่างเอ๋ 081-7169120 Line:  topcctvlamphun 
เลขที่บัญชี 020239600982 ธ.ออมสิน นุชจรินทร์ บุญธรรม
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 00:08:10 »

บ่อฮู้ว่า เปิ้นจะมีโทรทัศน์ผ่อก่อหา ถ้าบ่อมีจะย่ะจะไดนิ ไปติดจานดาวเทียมก่อบ่อได้ครับ

ตกใจ...แต้ก่ะครับ...ลืมไปเลยครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 00:12:06 »

เรื่องทีวี  เดียวรอคุณครูมาตอบน้อเจ้า  น่าจะมีอยู่ซักเครื่องน๊าาาา...   ขยิบตา ขยิบตา

กอย่าปิดการประมูลกระเป๋าโน้ตบุค http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=85531.0  
ปิดประมูลไปในราคา 570 บาท  โดยสมาชิก yem  

...ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้  และขอขอบพระคุณไปยังผู้ร่วมประมูลทุกท่านด้วยค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 06:52:46 »

กอย่ามีของเล่น 3 รายการนี้มาเสนอ ซึ่งเป็นของเล่นที่ไม่มีอยู่ในสนาม

ราคาที่ได้  คือราคาที่สมาชิกในเว็บให้มา  แจ้งว่าเป็นราคาส่ง

เราจะจัดซื้อหรือทำเองดีค่ะ  เห็นด้วยประการใด  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ปล.  รูปแรก  1,600 บาท คือราคาต่อตัวนะคะ

* IMG_00044_resize.jpg (72.53 KB, 300x202 - ดู 403 ครั้ง.)

* กระดานหก.jpg (80.51 KB, 300x205 - ดู 593 ครั้ง.)

* ชิงช้ากระเช้า_resize.jpg (98.78 KB, 300x261 - ดู 427 ครั้ง.)

ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 22:08:24 »

ที่โรงเรียนมีโทรทัศน์ไหมครับ มีสื่อจากทางชมรมคนจานดาวเทียมไปสมทบครับ

ตามลิงค์ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=86190.new;topicseen#new

พอดีท่าน bm5996 แนะนำและช่วยบริจาคชุดหน้าจานรับทีวีดาวเทียมเพื่อการศึกษาให้ด้วย "โครงการสื่อเพื่อน้อง"

รบกวนขอนัดวันเวลา และขอแผนที่ด้วยนะครับ
ตอบคำถามทีละข้อนะคะ
1.ทีวีทางโรงเรียนเรามีครบทุกห้องค่ะ (ตามสภาพนะค่ะ)
2. จานดาวเทียมเราใช้ ของ ku อยู่เช่นกันค่ะ
3.วันเวลา ทางเราก็ลุ้นอยู่นะคะว่าจะมาเมื่อไหร่ คงต้องรอทางคุณกอย่าติดต่อกลับมาค่ะ
4. แผนที่ ทำไม่ค่อยเป็นค่ะ แต่ search ได้ในกูเกิ้ลนะคะ่ แค่พิมพ์คำว่า บ้านปอเรียง โรงเรียนจะตั้งอยู่หลังจุดที่ระบุค่ะ ติดถนน หาง่ายค่ะ
สุดท้าย ก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านแทนเด็กด้วยนะค่ะ นักเรียนที่นี่น่ารักค่ะ
  ด้วยความขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง
            ครูนิด
veva123
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 16:47:37 »

อีฟก็ได้ปิดประมูลนาฬิกาทั้งสองเรือนไปในราคารือนละ 500 บาท ได้เงินร่วมสมทบทุนจากการประมูลเป็น 1000 บาท
โดยสมาชิก Candyman   ขอบพระคุณมากค่ะ

นอกจากเงินที่ได้จากการประมูลแล้วยังมีเงินอีกส่วนหนึ่งที่ได้จากพี่ๆน้องๆที่ออฟฟิตของอีฟเค้าช่วยทำบุญมา เดี๋ยวยังไงจะติดต่อกลับไปนะค่ะพี่กอย่า     

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 20:10:49 »

ขอบคุณทุกแรงใจและทุกความเอื้ออาทรที่มีกับเด็กๆโรงเรียนบ้านปอเรียงครับ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 16:02:54 »

กอย่ามีของเล่น 3 รายการนี้มาเสนอ ซึ่งเป็นของเล่นที่ไม่มีอยู่ในสนาม

ราคาที่ได้  คือราคาที่สมาชิกในเว็บให้มา  แจ้งว่าเป็นราคาส่ง

เราจะจัดซื้อหรือทำเองดีค่ะ  เห็นด้วยประการใด  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ปล.  รูปแรก  1,600 บาท คือราคาต่อตัวนะคะ

ถ้ากรณีทำเอง คือทำไปให้เลย...หรือว่าไปช่วยกันทำีที่นั่นครับ
และทำเองกับซื้อราคาจะต่างกันเยอะไหม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
คุณลุง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 18:38:33 »

ร่วมด้วยช่วยสร้างสรรค์ครับ 1,500.- บาท

* Untitled1.jpg (89.01 KB, 594x534 - ดู 330 ครั้ง.)

กรองแอร์, กรองปีศาจ, ค้ำเบรค, พร้อมสวิทช์ลับตัดน้ำมันสำหรับ D-max ทุกรุ่น
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 18:52:30 »

ถ้ากรณีทำเอง คือทำไปให้เลย...หรือว่าไปช่วยกันทำีที่นั่นครับ
และทำเองกับซื้อราคาจะต่างกันเยอะไหม
ผมขอขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านที่เห็นความสำคัญในกิจกรรมครั้งนี้
และหวังว่าผมคงมีโอกาศได้ตอบแทนพระคุณทุกท่านในโอกาศต่อไป ครับ
เรียนท่านเวปมาสเตอร์
จุดประสงค์ของโครงการนี้อับดับแรกเราต้องการทำกิจกรรมดีๆให้กับสังคม
และผลพรอยได้คือได้รู้จักเพื่อนสมาชิกเพื่อรวมตัวทำประโยชน์ต่อไป
ดังนั้นอุปกรณ์ทุกอย่างถ้าพอมีคนทำเป็นเราจะเน้นทำเอง
แต่ถ้าไม่สามารถทำเองได้คงต้องจัดหางบประมาณซื้อครับ
สำหรับรายการจัดซื้อวัสดุอุปกรณ์และกำหนดวันเวลาคุณกอหญ้าจะแจ้งให้ทราบต่อไป
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 18:58:11 »

ร่วมด้วยช่วยสร้างสรรค์ครับ 1,500.- บาท
เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่เราสามารถทำความดีร่วมกันได้
ผมต้องขอขอบคุณ คุณลุงที่กรุณาสร้างความฝันให้กับเด็กๆ
ผมคงได้กราบขอบคุณอีกครั้งในวันงาน ประมาณวันที่ 15 พ.ค. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 20:09:28 โดย มนูญ » IP : บันทึกการเข้า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 19:30:22 »

เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่เราสามารถทำความดีร่วมกันได้
ผมต้องขอขอบคุณ คุณลุงที่กรุณาสร้างความฝันให้กับเด็กๆ
ผมคงได้กราบขอบคุณอีกครั้งในวันงาน ประมาณวันที่ 15 พค. ครับ
ขอบคุณทุกท่านด้วยใจจริง สังคมเชียงรายโฟกัส อบอุ่นเสมอ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 20:56:58 »

สวัสดีค่ะ คุณลุง    กอย่าจะแจ้งข่าวกิจกรรมนี้ถึงคุณลุง  แต่หาชื่อ log in ของคุณลุงไม่เจอ  พึ่งถามแอดมิน D-max ว่าจะหาชื่อของคุณลุงได้ที่ไหน 
แอดมิน D-max แนะนำให้หาใน บอร์ดชมรมคนรักรถ   แต่คุณลุงก็ไวกว่ากอย่าอีกนะคะเนี้ย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
...กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ...    หวังว่าวันกิจกรรม คุณลุงจะสละเวลามาช่วยกอย่าอีกแรงด้วยนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

และวันนี้ กอย่าได้ส่งมอบกระเป๋าจนถึงมือสมาชิก yem เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ
พี่เค้าได้สนับสนุนงบประมาณมาเป็นเงิน 600 บาท 
พร้อมทั้งคำแนะนำดีดีในเรื่องงานเหล็ก และรับอาสาทำการปรับปรุงของเล่นเด็กที่มีอยู่ให้
กอย่าคงต้องรบกวนในหลายๆ เรื่องในโอกาสต่อไป  ...ขอบพระคุณมากค่ะ...

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 21:37:18 »

ผมคงได้กราบขอบคุณอีกครั้งในวันงาน ประมาณวันที่ 15 พ.ค. ครับ
อยากทราบรายละเอียดค่ะ ไปวันใหน กี่โมง จะให้ทางโรงเรียนเตรียมอะไรบ้างค่ะ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 07:40:26 »

ประกาศ...     ประกาศ...    ประกาศ...

ตามที่ได้ปรึกษากับท่าน  WM  ทางเว็บได้กำหนดการวันจัดกิจกรรมขึ้นในวัน  อาทิตย์ ที่ 15 พ.ค.

พิกัดนัดหมายคือปั้มน้ำมันเชลล์ (สี่แยกแม่กรณ์)  เวลา 07.30 น.   ล้อหมุนเวลา 08.00 น.

ขอให้สมาชิกที่ร่วมเดินทางได้เตรียมเสบียงมื้อกลางวันไปเองด้วยนะคะ  

สรุปวัสดุที่ต้องการใช้ คร่าวๆ  ดังนี้ค่ะ

1. เหล็ก C4    จำนวน  10 เส้น    ราคาเส้นละ  490 บาท      
2. เหล็กเส้น 9 มิล   จำนวน  1  เส้น   ราคาเส้นละ  ??  บาท
3. เหล็กกลม 4 นิ้ว   จำนวน  ??  ท่อน   ราคาท่อนละ  ??  บาท (เสริมเสาโกฟุตบอล)
4. ปูน    จำนวน  10  ลูก   ราคาลูกละ  110  บาท
5. ทราย    จำนวน 12 คิว   ราคาคิวละ  320  บาท
6. ลวดตะแกรง ขนาน 3.50*3.50 เมตร    ราคา  ??  บาท (ปิดบ่อน้ำ)
7. ลวดตะแกรง ขนาด 1.00*1.00 เมตร    ราคา  ??  บาท (ทำประตูเล็ก)
8. บานพับประตู
9. กลอนประตูเหล็ก
10. สีน้ำมัน  6  กระป๋อง  ราคากระป๋องละ  ??  บาท
11. ทินเนอร์  6 ขวด   ราคาขวดละ  35  บาท
12. สีกันสนิม  3 กระป๋อง  ราคากระป๋องละ  ??  บาท
13. เชือกวนิลา  (ทำชิงช้า)
14.ไม้กระดานรองนั่ง (ทำชิงช้า)  (รายการนี้อยากได้ไม้เก่าที่เป็นไม้เนื้อแข็ง  สมาชิกท่านใดพอจะมี  เราขอรับบริจาคด้วยค่ะ)

รายการอาจมีเพิ่มเติม  และราคาวัสดุอาจมีปรับเปลี่ยน  กอย่าขอเช็คราคาอีกครั้งนึงค่ะ
หากสมาชิกท่านใดพอจะมีวัสดุดังรายการข้างต้นเหลือใช้และพอใช้การได้อยากจะบริจาค  หรือหากประสงค์จะเป็นเจ้าภาพวัสดุชิ้นใด  ก็แจ้งผ่าน Wm หรือผู้ดูแลบอร์ด ตามเบอร์โทรศัพท์ข้างบนได้นะคะ

...ขอกราบขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ค่ะ...

และวันที่ 18  เป็นวันเปิดเทอมวันแรกของเด็กๆ  ใครอยากเห็นรอยยิ้มและเสียงหัวเราะของเด็กๆ  ก็ตามกอย่าไปอีกทีก็ได้นะคะ  กอย่าจะกลับไปเก็บรอยยิ้มน้อยๆ มาฝากชาวเชียงรายโฟกัสค่ะ
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 13:03:46 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 07:50:16 »

ตามที่ได้ปรึกษากับท่าน  WM  ทางเว็บได้กำหนดการวันจัดกิจกรรมขึ้นในวัน  อาทิตย์ ที่ 15 พ.ค.

พิกัดนัดหมายคือปั้มน้ำมันคอสโม่ (สี่แยกแม่กรณ์)  เวลา 07.30 น.   ล้อหมุนเวลา 08.00 น.

ขอให้สมาชิกที่ร่วมเดินทางได้เตรียมเสบียงมื้อกลางวันไปเองด้วยนะคะ  

สรุปวัสดุที่ต้องการใช้ คร่าวๆ  ดังนี้ค่ะ

1. เหล็ก C4    จำนวน  10 เส้น    ราคาเส้นละ  490 บาท      
2. เหล็กเส้น 9 มิล   จำนวน  1  เส้น   ราคาเส้นละ  ??  บาท
3. ปูน    จำนวน  10  ลูก   ราคาลูกละ  110  บาท
4. ทราย    จำนวน 12 คิว   ราคาคิวละ  320  บาท
5. ลวดตะแกรง ขนาน 3.50*3.50 เมตร    ราคา  ??  บาท (ปิดบ่อน้ำ)
6. ลวดตะแกรง ขนาด 1.00*1.00 เมตร    ราคา  ??  บาท (ทำประตูเล็ก)
7. บานพับประตู
8. กลอนประตูเหล็ก
9. สัน้ำมัน  6  กระป๋อง  ราคากระป๋องละ  ??  บาท
10. ทินเนอร์  6 ขวด   ราคาขวดละ  35  บาท
11. สีกันสนิม  3 กระป๋อง  ราคากระป๋องละ  ??  บาท
12. เชือกวนิลา  (ทำชิงช้า)
13.ไม้กระดานรองนั่ง (ทำชิงช้า)  (รายการนี้อยากได้ไม้เก่าที่เป็นไม้เนื้อแข็ง  สมาชิกท่านใดพอจะมี  เราขอรับบริจาคด้วยค่ะ)

ขอบคุณ คุณกอหญ้าที่ช่วยดำเนินการ
รายการเบื้องต้นเป็นรายการ ปรับปรุงพื้นที่
ทำโครงหลังคา, ทำชิงช้า ,ซ่อมแซมประตู,ทำฝาปิดบ่อน้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 08:18:43 โดย มนูญ » IP : บันทึกการเข้า
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 08:03:09 »

ปรึกษากับทีมช่าง  เราจะทำชิงช้าเอง เพราะว่าพอจะทำได้ และราคาถูกกว่าซื้อมาก  แต่เราคงต้องซื้อของเล่นชิ้นนี้  ม้ากระดก(ตามภาพที่แนบค่ะ)  เพราะใช้เหล็กกลมค่อนข้างเยอะ

สรุปแล้ว น้องๆ จะมีของเล่นอยู่ในสนาม 5 ชิ้น  คือของเล่นที่จะปรับปรุงซ่อมแซมได้อยู่ 2 ชิ้น (กระดานลืน  และม้าหมุน)
 ชิงช้าเราจะทำเอง 2 ชุด 6 ที่นั่ง    และอีก 1 ชิ้นคือ ม้ากระดก(ตามภาพ)  ที่เราจะต้องจัดหาทุนเพื่อจัดซื้อ

พอจะมีผู้ใหญ่ใจดีท่านใด ร่วมสมทบซื้อม้ากระดกให้น้องๆ บ้าง  ยกมือขึ้นนนนนน....    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
โทรฯ หรือ pm แจ้งที่กอย่าได้นะคะ  ...ขอบพระคุณล่วงหน้าอีกครั้งค่ะ...
  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* กระดานหก.jpg (80.51 KB, 300x205 - ดู 325 ครั้ง.)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 พิมพ์