เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 21:47:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ  (อ่าน 32502 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 06:53:51 »

อนุโมทนาด้วย(ไม่รู้เขียนถูกความหมายหรือเปล่า)

ข้าเจ้าคงไปไม่ได้ แต่ขอส่งแรงใจไปช่วยนะคะ แต่อาจจะแอบเอาเสบียงกรังเช่น
หูฉลาม เอ้ย หูหมู ไส้อั่ว ทุเรียน(อิ อิ)ไปให้นะคะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 07:33:29 »

ขอบพระคุณท่าน ๋๋Win Win และท่าน 1041012 มากๆ เลยค่ะ

ใกล้วันเข้ามาทุกทีแล้ว  ขอบคุณทุกๆ กำลังใจด้วยนะคะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
laaykongsoi5
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 10:18:50 »

ไม่รู้วันนี้จะโอนเงินมาบริจาคทันอยู่หรือเป่ลา  เราต้องเสียเวเลาเดินทางไปสถานที่โอนเงินไกลพอสมควร แล้วจะเข้ามาอีกรอบหลังจากโอนเงินมาแล้ว เราอยู่ฮ่องกงจ้า
iamkandana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 10:24:58 »

อยากไปช่วยด้วยจัง น่าสงสารมากเลย สนามเด็กเล่นอ่ะ
veva123
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 14:09:23 »

สมาชิก sp-spoiler ร่วมบริจาค 519 บาทครับ

ท่านWM เปลี่ยนชื่อร้านให้ใหม่ซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านเดิมชื่อ pn-spoiler นะค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 14:20:31 »

สมาชิก sp-spoiler ร่วมบริจาค 519 บาทครับ

ท่านWM เปลี่ยนชื่อร้านให้ใหม่ซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านเดิมชื่อ pn-spoiler นะค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

งานเข้าท่านป้างอีกแล้ว

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
laaykongsoi5
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 15:46:43 »

ได้โอนเงินมาที่บัณชี  154-2-04605-6 แล้วคาดว่าเงินบริจาคที่โอนมาคงจะถึงเย็นวันนี้
เป็นจำนวนเงิน  2000 บาท
yem
ปรึกษา การเงินทุก อย่าง
มัธยม
**

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 18:57:46 »

งานเสร็จเรียบร้อยแล้ว  (เปลี่ยนสีม้าหมุนเพื่อความคงทนครับ)

* DSCF4176_resize.JPG (67.07 KB, 400x300 - ดู 218 ครั้ง.)

* DSCF4175_resize.JPG (57.97 KB, 400x300 - ดู 203 ครั้ง.)

* DSCF4177_resize.JPG (40.68 KB, 400x300 - ดู 228 ครั้ง.)

* DSCF4180_resize.JPG (50.8 KB, 400x300 - ดู 212 ครั้ง.)
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 23:04:53 »

กอย่าขอขอบพระคุณทุกเสียงทุกสายตี้ติดต่อเข้ามาในวันนี้มา ณ ที่นี้โตยเน้อเจ้า
ขอบคุณอ้าย yem  ตี้เป๋นธุระทุกสิ่งทุกอย่างแทนกอย่าโตยเจ้า  ยิ้ม ยิ้ม

up date  ยอดสมทบทุน ณ  13 พ.ค. 2554

1. สมาชิก THANAPAT                        1,500
2. สมาชิก ละอ่อนโบราณ                        500
3. สมาชิก yem                                    600   (ร่วมประมูลของจาก กอย่า)
4. สมาชิก มนูญ                                   218    (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก นอร์ทเทิร์นซิตี้)
5. สมาชิก DEN SWK                            500
6. ป้าวาย WH_Y                                  500
7. สมาชิก คุณลุง                               1,500
8. สมาชิก veva123 และเพื่อนๆ           3,145
9. สมาชิก Candyman                        1,000   (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก veva123)
10. สมาชิก ปุถุชน(คุณพ่อลูกสาม)           500
11. DD Car And Wax + แอดมิน กบฏ     750
12. สมาชิก flashi                                300
13. สมาชิก 1041012                           500
14. ยอดยกมาจากกิจกรรมวันเด็ก          2,270
15. DD Car And Wax+คอปเตอร์ไม้ไผ่    750
16. แอดมิน ap.41                               500
17. DD Car And Wax+เท้าสะเอวคลับ    750
18. แอดมิน P'ติ๋ว_สปื๋วฟิชชิ่ง                 699  (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก เอ๋บ้านช่าง)
19. แอดมิน BabyGun                         400
20. สมาชิก laaykongsoi5                  2,000
21. คุณพรรณทิวา  แมคคอย                 800
22. สมาชิก เด็กปอกมะพร้าว                 310

รวม        19,992  บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 23:39:32 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
singhato
มัธยม
**

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 02:09:27 »

โตเจริญการช่างขอสนับสนุนฝาปีดบ่อน้ำ1ชุดโดนไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ
เพราะที่ร้านทำงานเหล็กอยู่แล้วโทร 086-1878989 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 08:01:16 »

โตเจริญการช่างขอสนับสนุนฝาปีดบ่อน้ำ1ชุดโดนไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ
เพราะที่ร้านทำงานเหล็กอยู่แล้วโทร 086-1878989 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

กราบขอบพระคุณมากค่ะ  สายๆ อีกนิดจะโทรหานะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณไปยังสมาชิกเด็กปอกมะพร้าว  ที่แอบโอนเงินมาหลังไมค์เงียบๆ  แต่กอย่าขออนุญาตกล่าวคำขอบคุณหน้าไมค์ตรงนี้นะคะ   ...ขอบพระคุณมากค่ะ...   ยิ้ม

yem
ปรึกษา การเงินทุก อย่าง
มัธยม
**

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 08:37:37 »

+สุดยอดครับ
ขนาดของบ่อ เส้นผ่าศูนย์กลาง  ขอบนอก  2.50  เมตร
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 09:43:50 »

น่าปลื้มใจ นะคะ คุณ กอ ย่าที่มีสมาชิก และพรรคพวกมาร่วมมือ ร่วมใจ ให้กับเด็กๆ
ทำให้คิดถึงสมัยที่ไปออกค่าย สร้าง รร. และบ่อน้ำ ตอนเรียน มหาวิทยาลัยค่ะ

ขอเอาใจช่วยให้งานครั้งนี้ลุล่วงด้วยดี นะ (และเพี้ยง ฝน อย่าตก ฝน อย่าตก )

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 12:31:50 »

ไม่รู้วันนี้จะโอนเงินมาบริจาคทันอยู่หรือเป่ลา  เราต้องเสียเวเลาเดินทางไปสถานที่โอนเงินไกลพอสมควร แล้วจะเข้ามาอีกรอบหลังจากโอนเงินมาแล้ว เราอยู่ฮ่องกงจ้า

ได้รับเงินจากคนไกลเรียบร้อยแล้วนะคะ  ขอบคุณสำหรับน้ำใจจากพี่น้องแดนไกลมากๆ เลยค่ะ  มีโอกาสคงได้ช่วยเหลือกิจกรรมดีดีเพื่อคนเชียงรายบ้านเราด้วยกันอีกนะคะ

ขอบคุณไปยังแอดมิน BabyGun  ที่แอบมากระซิบเงียบๆ ว่า  ...ผมฮอม 4 แสนเน้อครับ...   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

และยังมีพี่ต๋อย (คุณพรรณทิวา  แมคคอย) คุณครูใจดีจากออสเตรเลีย (กอย่าจำชื่อ log in ไม่ได้ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ)
ร่วมสมทบทุนเพื่อซื้อสีทารั้วอีก 800  บาท  ...ขอบพระคุณพี่ต๋อยมากค่ะ...   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

น่าปลื้มใจ นะคะ คุณ กอ ย่าที่มีสมาชิก และพรรคพวกมาร่วมมือ ร่วมใจ ให้กับเด็กๆ
ทำให้คิดถึงสมัยที่ไปออกค่าย สร้าง รร. และบ่อน้ำ ตอนเรียน มหาวิทยาลัยค่ะ

ขอเอาใจช่วยให้งานครั้งนี้ลุล่วงด้วยดี นะ (และเพี้ยง ฝน อย่าตก ฝน อย่าตก )

ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจที่ให้มาโดยตลอดค่ะ  ขออย่าให้ฝนตกเช่นกัน  แต่หากห้ามฟ้าห้ามเทวดาไม่ได้
ก็คงไม่เป็นไรค่ะ  คิดซะว่า  ดีกว่าแดดร้อนเปรี้ยงๆ ละกันเนาะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

วันนี้ได้รับเสียงกระซิบจากสมาชิก warryion  ร่วมสมทบทรายอีกจำนวนหนึ่งพร้อมขนให้อีกด้วย  ยิ้มกว้างๆ
และได้รับไม้แบตมิตตันจากสมาชิก ปังย่า  มาอีก 3 คู่  

ขอขอบพระคุณทุกน้ำใจมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 23:39:53 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 13:20:57 »

เบื้องต้นได้รับวัสดุอุปกรณ์จากพี่น้องสมาชิกเชียงรายโฟกัสดังนี้ค่ะ

1. ร้านแม่กรณ์แม็กยาง  บริจาคยางรถยนต์เก่า  
2. ร้านยาง คุณพงศ์พันธ์ บริจาคยางรถยนต์เก่า
3. สมาชิก win  win  บริจาคไม้กระดาน
4. สมาชิก warryion  บริจาคทราย
5. ร้านโตเจริญการช่าง  ลงมือทำฝาปิดบ่อน้ำมาสมทบ
6. สมาชิก เมรัย มัจจุราช บริจาค แผ่นไม้กลมๆ  แต่ยังไม่ได้ไปเอา (ฝากไว้ก่อนนะคะ  เผื่องานหน้าต้องได้ใช้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
7. สมาชิก colorado4 บริจาคยางรถยนต์เก่า พร้อมอีก 1 แรงงาน

และบ่ายวันนี้ 15.00 น.  เราจะทำการขนวัสดุอุปกรณ์ ของเล่นที่ทำเสร็จแล้วทั้งหมด รวมไปถึงยางรถยนต์เก่าที่ได้รับบริจาค  ไปยัง ร.ร. บ้านปอเรียง  และเตรียมหน้างานให้พร้อมสำหรับลุยกันในวันพรุ่งนี้

สมาชิกท่านใดที่พอมีเวลา  สละเวลาอันน้อยนิดไปช่วยกันสร้างรอยยิ้มให้เด็กๆ กับกอย่านะคะ
หรือท่านใดผ่านไปทาง ร.ร.บ้านปอเรียง  ก็แวะทักทายพวกเราชาวเชียงรายโฟกัสบ้าง  เป็นกำลังใจที่ดีที่สุดค่ะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

pn-spoiler
ระดับ ป.ตรี

https://www.facebook.com/apichart.jaikampeang

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 13:27:01 »

เป็นกำลังใจให้ ชรฟก ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 13:29:12 »

เป็นกำลังใจให้ ชรฟก ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เปลี่ยนจากกำลังใจ  ไปช่วยทาสีหน่อยได้มั๊ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้าว่างก็เชิญเลยนะคะ  เรายังต้องการกำลังพลอีกเยอะค่ะ

สมาชิก เอ๋บ้านช่าง  ตะโกนมาแล้วว่า  มาทั้งครอบครัวคร๊าบบบบบบ....    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  
                  ขอบพระคุณมากค่ะั   ยิ้มเท่ห์

pn-spoiler
ระดับ ป.ตรี

https://www.facebook.com/apichart.jaikampeang

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 13:32:50 »

ลองดูก่อนครับ ถ้าไม่ติดงาน ไปแน่ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 13:40:35 »

ลองดูก่อนครับ ถ้าไม่ติดงาน ไปแน่ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณในความตั้งใจค่ะ  ...แล้วพบกันนะคะ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หนุ่มๆ KSR CHIANGRAI FREEDOM CLUB   หายไปไหนหมดน้ออออ...   ข้าวเหนียวไก่ย่าง  ไม่มาอดเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอย้ำเวลานัดหมายกันอีกครั้งนะคะ  
พิกัดนัดหมายคือปั้มน้ำมันคอสโม่ (สี่แยกแม่กรณ์)  เวลา 07.30 น.   ล้อหมุนเวลา 08.00 น.

ท่านใดไม่สะดวกเวลาเช้า  และจะตามไปก็ใช้เส้นทางนี้นะคะ
จากสี่แยกแม่กรณ์ไปทาง ห้วยสัก   เลยห้วยสักไปอีกประมาณ 10 กิโลเมตร  ถึงสามแยกบ้านจำบอน (มีป้อมตำรวจค่ะ)  
เลี้ยวขวาไปอีกประมาณ 7 กิโลเมตร  สังเกตทุ่งนาทางซ้ายมือจะมีป้ายบอกตามภาพ  ก็ถึงโรงเรียนบ้านปอเรียงแล้วค่ะ

หรือโทรสอบถามเส้นทางที่กอย่าได้ค่ะ  0แปด6-5แปด7แปด006

pn-spoiler
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 13:48:08 »

แต่ แน่ ๆ ท่าน wm เปลี่ยนชื่อร้านผมซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 พิมพ์