เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:30:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] พิมพ์
ผู้เขียน ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ  (อ่าน 32496 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #180 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2011, 06:24:40 »

สรุปยอดบริจาคทั้งสิ้น  

1. สมาชิก THANAPAT                        1,500
2. สมาชิก ละอ่อนโบราณ                        500
3. สมาชิก yem                                    600   (ร่วมประมูลของจาก กอย่า)
4. สมาชิก มนูญ                                   218    (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก นอร์ทเทิร์นซิตี้)
5. สมาชิก DEN SWK                            500
6. ป้าวาย WH_Y                                  500
7. สมาชิก คุณลุง                               1,500
8. สมาชิก veva123 และเพื่อนๆ           3,145
9. สมาชิก Candyman                        1,000   (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก veva123)
10. สมาชิก ปุถุชน(คุณพ่อลูกสาม)           500
11. DD Car And Wax + แอดมิน กบฏ     750
12. สมาชิก flashi                                300
13. สมาชิก คนไกลบ้านเกิด                1,500
14. ยอดยกมาจากกิจกรรมวันเด็ก          2,270
15. DD Car And Wax+คอปเตอร์ไม้ไผ่    750
16. แอดมิน ap.41                               500
17. DD Car And Wax+เท้าสะเอวคลับ    750
18. แอดมิน P'ติ๋ว_สปื๋วฟิชชิ่ง                 699  (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก เอ๋บ้านช่าง)
19. แอดมิน BabyGun                         400
20. สมาชิก laaykongsoi5                  2,000
21. คุณพรรณทิวา  แมคคอย                 800
22. สมาชิก เด็กปอกมะพร้าว                 310
23. สมาชิก 1041012                          500
24. pn-spoiler                                  519

รวม        22,011  บาท

วัสดุอุปกรณ์ที่ร่วมสมทบจากพี่น้องสมาชิกเชียงรายโฟกัส ดังนี้ค่ะ

1. ร้านแม่กรณ์แม็กยาง  บริจาคยางรถยนต์เก่า (แต่ยังไม่ได้ไปเอา ฝากไว้ก่อนนะคะ  เผื่องานหน้าต้องได้ใช้  ยิงฟันยิ้ม )
2. ร้านยาง คุณพงศ์พันธ์ บริจาคยางรถยนต์เก่า และของเล่นเสริมสร้างพัฒนาการเด็กอีกจำนวนหนึ่ง
3. สมาชิก win  win  บริจาคไม้กระดาน
4. สมาชิก warrion  บริจาคทราย
5. ร้านโตเจริญการช่าง  ลงมือทำฝาปิดบ่อน้ำมาสมทบ
6. สมาชิก เมรัย มัจจุราช บริจาค แผ่นไม้กลมๆ  (แต่ยังไม่ได้ไปเอา ฝากไว้ก่อนนะคะ  ฝากไว้ก่อนเช่นกันค่ะ  ยิ้มกว้างๆ)  
7. สมาชิก colorado4 บริจาคยางรถยนต์เก่า พร้อมอีก 3 แรงงาน
8. แอดมิน กบฏ  บริจาครองเท้าเด็ก และของเล่นอีก จำนวนหนึ่ง
9. สมาชิก 1041012  เสบียงอีก 1 ถุงโตๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 23:40:31 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #181 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2011, 06:39:47 »

ถ้าว่างๆ อับรูปลงให้ดูมั่งเน้อ รอดูอยู่ครับ

กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #182 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2011, 06:44:44 »

รูปอยู่ที่ห้องภาพเจ้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=90977.0

ตามนี้เลยเจ้า ยิงฟันยิ้ม

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #183 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2011, 06:50:50 »

สรุปยอดค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น

1. ค่าวัสดุในส่วนของหลังคา+ประตู                                      3,120
2. ค่าวัสดุในส่วนของการทำรั้วยางรถยนต์                                  420
3. ชิงช้า                                                                         3,000
4. กระดานลื่นมิกกี้เม้าส์ (มือสอง)                                          2,000
5. ค่าทราย 5 เที่ยว                                                            6,500
6. ค่ารถบรรทุกขนของ 1 เที่ยว                                              1,100
7. ค่าสแลมป์ 40 เมตร + ลวดขาว 1 ขด                                  1,240
8. สีน้ำมัน + ทินเนอร์ + แปรงทาสี                                           653
9. สีน้ำ                                                                              900
10. ค่าผลไม้                                                                       160

รวมค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น        19,093    บาท

ยอดรวมบริจาค       22,011
            ค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น      19,093
            คงเหลือ                 2,918   บาท
(ฝากไว้ที่ WM เพื่อกิจกรรมดีดีครั้งต่อไปค่ะ)  ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 23:41:05 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
singhato
มัธยม
**

« ตอบ #184 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 18:51:17 »

ถ้ามีกิจกรรมดีๆโทรหานะครับคงมีเบอร์แล้ว
แต่ของผมมาช้าไปหน่อยเตรียมตัวไม่ทัน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #185 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 23:42:55 »

ถ้ามีกิจกรรมดีๆโทรหานะครับคงมีเบอร์แล้ว
แต่ของผมมาช้าไปหน่อยเตรียมตัวไม่ทัน

คงได้รบกวนอีกแน่ๆ ค่ะ 

...ขอบพระคุณสำหรับกิจกรรมที่ผ่านมา และขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับกิจกรรมครั้งต่อไป  มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ...   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #186 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 06:44:44 »

ผมก็ว่าผมพลาดอะไรไป

กลับมานึกที่บ้าน

อ้าวตายหล่ะ ให้แต่ไม้แบด ลืมซื้อลูกขนไก่ให้ไปด้วยซะงั้น

แล้วน้องๆจะเล่นยังไงหว่า 555+

ขอภัยด้วยจริงๆ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #187 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 07:53:05 »

อ้าวตายหล่ะ ให้แต่ไม้แบด ลืมซื้อลูกขนไก่ให้ไปด้วยซะงั้น

กอย่าก็เข้าใจว่ามันคงอยู่ในกระเป๋าพร้อมกับไม้อะค่ะ
ตอนจะถ่ายรูป  คลำๆ หาก็ไม่เจอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ยังไงก็แล้วแต่  ก็ต้องขอบคุณในน้ำใจที่ให้น้องๆ ด้วยนะคะ  โอกาสหน้าคงได้ร่วมทำกิจกรรมดีดีตอบแทนสังคมกันอีก   ...ขอบคุณมากค่ะ...

ปล.  รบกวนดู link นี้หน่อยค่ะ  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=52235.msg566994#msg566994
ใช้หน้าบ้านท่านหรือเปล่า  กอย่ารู้สึกสะดุดตา และคุ้นมากๆ  ตอนไปรับไม้แบตฯ
หากว่าใช้  กอย่าขอชื่นชมอย่างสุดซึ้งค่ะ  ปลื้มมากๆ กับภาพที่เห็นในคืนนั้น  และรบกวนคอมเม้นท์แสดงตนให้หน่อยนะคะ  ยิ้ม ยิ้ม

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #188 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 08:04:58 »

กอย่าก็เข้าใจว่ามันคงอยู่ในกระเป๋าพร้อมกับไม้อะค่ะ
ตอนจะถ่ายรูป  คลำๆ หาก็ไม่เจอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ยังไงก็แล้วแต่  ก็ต้องขอบคุณในน้ำใจที่ให้น้องๆ ด้วยนะคะ  โอกาสหน้าคงได้ร่วมทำกิจกรรมดีดีตอบแทนสังคมกันอีก   ...ขอบคุณมากค่ะ...

ปล.  รบกวนดู link นี้หน่อยค่ะ  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=52235.msg566994#msg566994
ใช้หน้าบ้านท่านหรือเปล่า  กอย่ารู้สึกสะดุดตา และคุ้นมากๆ  ตอนไปรับไม้แบตฯ
หากว่าใช้  กอย่าขอชื่นชมอย่างสุดซึ้งค่ะ  ปลื้มมากๆ กับภาพที่เห็นในคืนนั้น  และรบกวนคอมเม้นท์แสดงตนให้หน่อยนะคะ  ยิ้ม ยิ้ม

ใช่ครับ บ้านผมเอง

เขียนขึ้นมากับมือ

ขอนุญาติ เซฟรูปเก็บไว้เน้อครับ

ไม่ได้ถ่ายไว้ สวยมากเลย

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #189 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 08:20:08 »

ขอบคุณครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #190 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 16:33:51 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ   ใช่จริงๆ ด้วย     คุณคือคนไทยที่น่ารักที่สุดเลยนะคะ

..... ความสวยงาม คือสิ่งที่คุณเป็นคนสร้างต่างหากละค่ะ  กอย่ามีหน้าที่แค่เก็บความประทับใจที่ได้พบเห็นเพื่อถ่ายทอดให้หลายๆ ท่านได้ชมเท่านั้นค่ะ .....  

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 16:44:02 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] พิมพ์