เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 02:56:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น
หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 [82] 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 ... 124 พิมพ์
ผู้เขียน บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น  (อ่าน 465177 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1620 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2013, 23:22:06 »

http://www.mngthailand.com/PD335258-%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2-amco_speedmax_racing_1_euro_spec.html
น้ำมันเครื่อง AMCO ใช้งานที่ 20,000 กม.เต็มนะครับ
ไม่ใช่ใช้งานแค่ 12,000-15,000 กิโลเมตร  ก็ถ่ายทิ้งแล้ว
ถ้าใช้งานและต้องการจะเปลี่ยนถ่ายในระทางระดับนี้  แนะนำว่าใช้ กึ่งสังเคราะห์ดีกว่าครับ
อย่าใช้สังเคราะห์ 100 เลย...เปลืองตังค์ครับ
รางละเอียด ปลีกย่อยในเรื่องความรู้ มีอีกเยอะครับ
ที่คนไม่ได้ศึกษาจริงๆ จะไม่ทราบเลย
เพราะลำพังแค่ แหล่งที่มาของน้ำมันแร่ แหล่งอินโด  แหล่งตะวันออกกลาง  หรือแหล่งอเมริกา  เท่านี้ก็ทำให้คุณภาพน้ำมันแตกต่างกันแล้วครับ..
แล้วถ้าบริษัทให้กล้าบอก   Base Oil  ว่ามาจาก  Group ใหน..ก็สามารถบอกในเรื่องของคุณภาพน้ำมันได้แล้วครับ
 AMCO นั้นเป็น (Base Oil Group 3+) ครับ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
narakwa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1621 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2013, 19:53:08 »

ขอบคุณครับ

รับจ้างขนของ4-6ล้อ ย้ายหอ เหมาลำ ราคาโดนเริ่ม300เอง 0627299958 เราจะมีกุญแจล๊อคตู้ให้ท่านครับเพื่อความปลอดภัยต่อทรัพย์สินครับ ปลอดภัย100% http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=675137.0
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1622 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 13:07:55 »

ขอสอบถามคับ ในไร่เจ้านายผม มีเครื่อวยนต์ดีเซลอยู่ 3-4 เครื่อง ไว้สำหรับสูบน้ำในระบบคับ
ถ้าจะติดตั้งเป็นระบบแกสจะได้ไหมคับ ราคาต่อเครืองประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณคับ
THANAPUT

« ตอบ #1623 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 01:04:16 »

ขอสอบถามคับ ในไร่เจ้านายผม มีเครื่อวยนต์ดีเซลอยู่ 3-4 เครื่อง ไว้สำหรับสูบน้ำในระบบคับ
ถ้าจะติดตั้งเป็นระบบแกสจะได้ไหมคับ ราคาต่อเครืองประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณคับ
ติดตั้งได้ครับ..แต่ต้องเป็นการติดตั้งแบบจ่ายแก๊สร่วมกับดีเซล  ไม่สามารถทำแบบ 100 เปอร์เซ็นต์ได้
โดยจะได้เฉลี่ยที่ประมาณ 20-30 เปอร์เซ็นต์  แล้วแต่สภาวะการใช้งาน
โดยที่เครื่องยนต์ดีเซลไม่กระทบในระยะยาว ของการใช้งาน
สามารถติดตั้งได้ทั้งระบบ ธรรมดาแบบชาวบ้าน
จนถึงใช้เทคโนโลยีเข้าช่วยในการจ่ายเชื้อเพลิง
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น..ต้องขอรู้ยี่ห้อและรุ่นเครื่องยนต์  แล้วก็สภาพความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ที่จะติดตั้งก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1624 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 13:19:53 »

ติดตั้งได้ครับ..แต่ต้องเป็นการติดตั้งแบบจ่ายแก๊สร่วมกับดีเซล  ไม่สามารถทำแบบ 100 เปอร์เซ็นต์ได้
โดยจะได้เฉลี่ยที่ประมาณ 20-30 เปอร์เซ็นต์  แล้วแต่สภาวะการใช้งาน
โดยที่เครื่องยนต์ดีเซลไม่กระทบในระยะยาว ของการใช้งาน
สามารถติดตั้งได้ทั้งระบบ ธรรมดาแบบชาวบ้าน
จนถึงใช้เทคโนโลยีเข้าช่วยในการจ่ายเชื้อเพลิง
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น..ต้องขอรู้ยี่ห้อและรุ่นเครื่องยนต์  แล้วก็สภาพความสมบูรณ์ของเครื่องยนต์ที่จะติดตั้งก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แสดงว่าประหยัดน้ำมันลงแค่ประมาณ 20-30%
ผมเข้าใจถูกไหมคับ
อย่างนี้ใช้ระบบเบนซินน่าจะดีกว่า
THANAPUT

« ตอบ #1625 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 19:26:10 »

แม่นแล้วครับท่าน...
แต่ถ้าอยากประหยัดมากกว่านี้...แกะลูกสูบออกมาปาดเว้าให้ได้อัตราส่วนกำลังอัดหลือประมาณ1/ 12-13.5
ถึงจะประหยัดแบบกระจาย..
แต่ถ้าทำแล้ว  ลูกสูบเครื่องยนต์นั้นๆ ไม่สามารถคืนสภาพได้นะครับ  ถ้าจะกลับเป็นดีเซลเหมือนเดิม  ต้องเปลี่ยนลูกสูบใหม่สถานเดียวครับ..
OK.>>  เครื่องยนต์เบนซินดีกว่าครับ
ประหยัดแบบชัดเจน..ใช้เครื่องแบบ คาบูเรเตอร์ก็ได้ครับ  ถูกตังค์ดี
ประหยัดแบบเห็นๆ...ครึ่งนึงของค่าใช้จ่ายเดิม..
แต่ต้องดูด้วยว่าภาระโหลดที่ใช้งานนั้นขนาดใหน
ถ้ามากๆ...ยังไใก็ต้องตายที่ดีเซลครับ...เพราะให้แรงบิดได้ดีเยี่ยม  ที่รอบต่ำ
ถ้าเห็นรูปการทำงานของโหลดเดิม  ...ผมจะช่วยตัดสินได้เลยว่า..เครื่องยนต์แบบใหนดี.. ตกใจ ตกใจ

chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1626 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2013, 19:49:54 »

แม่นแล้วครับท่าน...
แต่ถ้าอยากประหยัดมากกว่านี้...แกะลูกสูบออกมาปาดเว้าให้ได้อัตราส่วนกำลังอัดหลือประมาณ1/ 12-13.5
ถึงจะประหยัดแบบกระจาย..
แต่ถ้าทำแล้ว  ลูกสูบเครื่องยนต์นั้นๆ ไม่สามารถคืนสภาพได้นะครับ  ถ้าจะกลับเป็นดีเซลเหมือนเดิม  ต้องเปลี่ยนลูกสูบใหม่สถานเดียวครับ..
OK.>>  เครื่องยนต์เบนซินดีกว่าครับ
ประหยัดแบบชัดเจน..ใช้เครื่องแบบ คาบูเรเตอร์ก็ได้ครับ  ถูกตังค์ดี
ประหยัดแบบเห็นๆ...ครึ่งนึงของค่าใช้จ่ายเดิม..
แต่ต้องดูด้วยว่าภาระโหลดที่ใช้งานนั้นขนาดใหน
ถ้ามากๆ...ยังไใก็ต้องตายที่ดีเซลครับ...เพราะให้แรงบิดได้ดีเยี่ยม  ที่รอบต่ำ
ถ้าเห็นรูปการทำงานของโหลดเดิม  ...ผมจะช่วยตัดสินได้เลยว่า..เครื่องยนต์แบบใหนดี.. ตกใจ ตกใจ

ยิงฟันยิ้ม
ร้านอนันต์วัสดุ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1627 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2013, 07:57:03 »

มีbmw e36 325ai เครื่อง6สูบ จะติดแก๊สหัวฉีด น่าเอายี่ห้ออะใรดีครับ
ถ้าเป็นอุปกรณ์ของ VERSUS ถังโดนัท52kg น่าจะมีค่าใช่จ่ายประมาณเท่าใหร่ครับ
หรือถ้ายี่ห้อที่แนะนำน่าจะใช้ประมาณเท่าใหร่ครับ **ถ้าติดโดนัท ท้ายจะห้อยมั้ยครับ****รบกวนเฮียตี๋ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2013, 08:08:59 โดย ร้านอนันต์วัสดุ » IP : บันทึกการเข้า
THANAPUT

« ตอบ #1628 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2013, 20:17:21 »

E 36 325 i ตอกตั้งระบบแก๊สได้ทุกยี่ห้อครับ 
ทางร้านไม่ได้ติดตั้งยี่ห้อ VERSUS ..แต่สามารถหามาติดตั้งให้ได้ ถังโดนัทขนาด 51 ลิตร -52 ลิตร โดยประมาณ
ส่วนยี่ห้อที่ทางร้านขอแนะนำก็คือ ยี่ห้อ EUROPEGAS ความเร็วประมวลผลของ ECU คือระดับ 120 MHz
รางหัวฉีดแก๊สเป็นของยี่ห้อ HANA เป็นสเปคทีทาง EUROPEGAS วางสเคไว้ให้   รับประกัน ECU 5 ปีเต็ม ยี่ห้ออื่นๆ 2 ปีเท่านั้น
ราคาติดตั้งทั้งระบบประมาณ 38,000 บาทครับ ถังโดนัทขนาดที่กำหนดมา
มาดูตัวอย่างรถของผมก็ได้ครับ เป็น 525 I   ใช้งานอยู่ครับ
ในสมัยนั้น ผมเป็นตัวแทนติดตั้ง VERSUS เจ้าแรกในเชียงราย เมื่อครั้งอยู่กับ ร้านณภัทรเริญยนต์
ใน 525i คันที่ผมใช้งาน  ก็เลยติดตั้ง VERSUS ครับ ตกใจ ตกใจ

jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #1629 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 14:05:20 »

โปรใหม่มีอีกไหมครับ

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
thanabun wong
ชั้นประถม
*

Possible is Noting

« ตอบ #1630 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 18:58:57 »

รถผมเป็นยี่ห้อ honda city zx ปี 49 ควรติดแก๊สแบบไหนครับ ใช้งบประมานสักเท่าไหร่ครับ  (ไม่รู้จิงๆครับไม่เคยใช้รถแก๊สเลย)ขอบคุณครับพี่
THANAPUT

« ตอบ #1631 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 20:49:03 »

โปรใหม่มีอีกไหมครับ
ช่วงนี้ยังครับ..ผมก็รอดูอยู่ครับ...จ้องๆ..ว่ามะมาอีกเมื่อไหร่... ตกใจ ตกใจ

THANAPUT

« ตอบ #1632 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 21:01:58 »

รถผมเป็นยี่ห้อ honda city zx ปี 49 ควรติดแก๊สแบบไหนครับ ใช้งบประมานสักเท่าไหร่ครับ  (ไม่รู้จิงๆครับไม่เคยใช้รถแก๊สเลย)ขอบคุณครับพี่
รถยนต์ตระกูลฮอนด้า..สามารถติดตั้งระบบแก๊สได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ
แต่..มันมีเทคนิคและความสามารถของโปรแกรมแต่ละยี่ห้อว่าจะละเอียดมากน้อยขนาดใหน
ซึ่งจะส่งผลต่อการ..กินเชื้อเพลิงหรือ ทำให้บาวาร์วสึกหรอเร็วขึ้น
แนะนำยี่ห้อ SEC ที่มีโปรแกรมฉีดน้ำมันไปที่บ่าวาร์วหรือ EUROPEGAS ที่มีฟังชั่น ออโต้อแดปชั่น
ที่สามารถปรับจูนแก๊สตลอดเวลาที่มีการขับขี่..ช่วยให้ประหยัดเชื้อเพลิงกว่าระบบออโต้จูนทั่วไปอย่างน้อย 5 เปอร์เซ็นต์
ราคาติดตั้งก็เพียง 2 หมื่นกลางๆครับ  ถูกกว่านี้ก็มี  ลองค้นดูรูปในกระทู้เก่าๆครับ..มีเยอะเลย.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #1633 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 21:04:54 »

bt50 pro serie  ปี 56 ติดได้มะครับ อยากประหยัีดกว่านี้่อีก

ซาลาเปา ติ่มซำ
THANAPUT

« ตอบ #1634 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 22:06:57 »

ดี๋ยวจัดโปร...เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100 เปอร์เซ็นต์ ยี่ห้อ AMCO
ราคาพิเศษครับ...รอสักวัน 2 วัน....
เอาแบบรับประกันความพอใจด้วย...
ถ้าไม่พอใจคุณภาพความลื่นของน้ำมันเครื่อง..  คืนตังค์เต็มราคาเลย....ภายใน 7 วัน

รับประกันว่า..ราคาเร้าใจ...คุณภาพเหนือกว่ายี่ห้อดังๆหลายยี่ห้อ
น้ำมันเครื่อง...ใช้งานที่ระยะทาง 15,000 กิโลเมตร เป็นอย่างต่ำครับ..ไม่เปลี่ยนถ่ายเร็วกว่านี้
แต่ต้องเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องระหว่างการใช้งานที่ครึ่งทางของการใช้งาน
ระยะเปลี่ยนถ่ายจริงๆนั้นนานกว่านี้...แต่ทุกวันนี้ทุกคนใช้งานไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปกับค่าน้ำมันเครื่อง
เพราะ...กลัวกันว่าเครื่องยนต์มันจะพัง...แต่แ้ท้จริงๆแล้วค่าความสึกหรอของเครื่องยนต์นั้น
น้ำมันเครื่องคือส่วนสำคัญเช่นกันในความสึกหรอของเครื่องยนต์
แต่...ความสึกหรอของเครื่องยนต์หลักๆนั้น..มาจากใหน...ลูกค้าของทางร้านจะทราบดีถึงการดูแลรถยนต์ให้อยู่กับเราแบบนานๆ
พรุ่งนี้ผมแจ้งราคาโปรโมชั่น...
กรองน้ำมันเครื่องนั้น...ทางร้านใช้กรองน้ำมันเครื่องของยี่ห้อ BOSCH แท้ครับทุกคัน สำหรับลูกค้าน้ำมันสังเคราะห์ 100 เปอร์เซ็นต์

THANAPUT

« ตอบ #1635 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 22:37:08 »

หากคุณจะซื้อน้ำมันเครื่อง สังเคราะห์ 100 เปอร์เซ็นต์ แล้วมันจะคุ้มกับราคา หรือไม่ เรามีคำตอบ

หลายๆ คน อาจคิดว่า จะซื้อทำไม น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100 % เอาแบบธรรมดา ก็ได้ทำไม ต้องใช้ของแพง หรือ แบบกึ่งสังเคราะห์ก็ได้ ราคาต่างกันมากมาย แต่ผมจะมาบอกให้ทุกท่านทราบ ว่า ข้อดี ของน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100 % มันดี อย่างไร เรามาดูกันครับ
น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% คือ การมีความหนืดต่ำที่อุณหภูมิต่ำ จึงมีผลทำให้น้ำมันเครื่องไหลไปหล่อลื่นส่วนต่าง ๆ ของเครื่องยนต์ได้อย่างรวดเร็วตั้งแต่เริ่มติดเครื่องยนต์ขณะเย็นจัด เช่น ต่ำกว่า 0° องศาเซลเซียส ซึ่งจะเหมาะกับพวกรถใหม่ป้ายแดงหรือรถที่มีอายุการใช้งานกันได้ไม่นาน
ทนต่อความร้อนสูงที่หัวลูกสูบส่วนบน และผนังกระบอกสูบได้ดี จึงมีอัตราการระเหยเป็นไอน้อยกว่าน้ำมันเครื่อง "ธรรมดา" หรือ “กึ่งสังเคราะห์” อัตราการสิ้นเปลือง น้ำมันเครื่องจึงน้อยกว่า
การมีค่าดัชนีความหนืดสูง โดยไม่ต้องใส่สารปรับดัชนีความหนืดในปริมาณมากเท่าน้ำมันเครื่องธรรมดา ว่ากันแบบง่าย ๆ ก็คือ สารปรับดัชนีความหนืด หรือ สารจำพวกหัวเชื้อ เป็นตัวช่วยไม่ให้น้ำมันเครื่องใส หรือข้นน้อยเกินไปเมื่อถูกความร้อน แต่สารนี้จะเสื่อมสภาพเมื่อถูกความร้อนสูง และแรงเฉือนในเครื่องยนต์ น้ำมันเครื่อง "ธรรมดา" “กึ่งสังเคราะห์” จึงรักษาความข้น หรือความหนืดขณะร้อนจัดได้ไม่ดีเท่าตอนที่น้ำมันเครื่องยังใหม่ ๆ อยู่ ส่วนน้ำมันเครื่องสังเคราะห์นั้น มีโมเลกุลขนาดใกล้เคียงกันคงเส้นคงวาตลอด ไม่ค่อยมีความ เปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น จึงไม่ต้องการสารปรับดัชนีความหนืดมาก เหมือนน้ำมันเครื่องธรรมดา อายุการใช้งานของน้ำมันเครื่องสังเคราะห์จึงสูงกว่า

น้ำมันเครื่อง
     แต่ถ้าเราทำการเปรียบเทียบราคาน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ กับราคาน้ำมันเครื่องธรรมดาหรือกึงสังเคราะห์แล้วระดับราคาน้ำมันเครื่องธรรมา หรือกึ่งสังเคราะห์จะน้อยก่วาราคาน้ำมันเครื่องสังเคราะห์   2-3 เท่า ทำให้หลายๆ คนไม่เลือกใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ เพราะคิดว่าน้ำมันเครื่องชนิดไหนก็เหมือนกัน แต่สำหรับผู้ที่ต้องการดูแลเครื่องยนต์เป็นพิเศษ , ผู้ที่ต้องการถนอมให้เครื่องยนต์สึกหรอน้อยที่สุด และต้องการให้รถของเรามีอายุการใช้งานที่ยาวนานขึ้น 

การใช้น้ำมันเครื่องที่มีคุณภาพต่ำแต่มีการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องบ่อยๆ ดีหรือไม

ผมขอบอกได้เลยครับว่า "เป็นการคิดที่ไม่ถูกต้อง" ผมขอจำแนกออกเป็น 3 กรณีนะครับ คือ
หากเป็นรถใหม่ ผมแนะนำให้ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ได้จะดีที่สุด เพราะตอนนี้ ระบบการทำงานของเครื่องยนต์ ของเรายังไม่สึกหรอ ด้วยระบบโมเลกุลที่เล็กและประสิทธิภาพของน้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ จะทำให้การทำงานของเครื่องยนต์ดีขึ้น
หากเป็นรถที่ใช้แล้วไปชัก 3-10 ปีอาจเปลี่ยนมาใช้น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์แทนก็ได้ เพราะว่า เครื่องยนต์เริ่มสึกหรอต้องการโมเลกุลที่ใหญ่ขึ้น เพื่อมาหล่อลื่นส่วนที่สึกหรอมากยิ่งขึ้น
หากเป็นรถเก่า 10 ปีขึ้นไป ถึงแม้ว่าจะใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์หรือกึ่งสังเคราะห์ แทบไม่เห็นผลแตกต่างกัน แต่หากจะเลือกใช้ ควรเลือกใช้น้ำมันที่มีคุณภาพสูง เพราะจะช่วยดูแลรักษาเครื่องยนต์เราด้วย

jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #1636 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 09:55:54 »

ยิงฟันยิ้ม เดี๋ยวรอโปร  ยิงฟันยิ้ม

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
narongmoya
JuliustibJD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1637 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 15:05:22 »

รถ vw caravelle รุ่น vr6   6 สูบ  2800cc  ติดแก๊สหัวฉีด versus มาได้ประมาณ 2 ป๊ไม่เคยจูนแก๊สเลย  ตอนนี้มีอาการเดินเบาไม่เรียบ เวลาวิ่งแล้วเร่งจะมีเสียงดัง ปังๆๆๆที่ห้องเครื่อง แล้วมีกลิ่นเหม็นมาก แล้วรถก็ไม่ค่อยมีแรง ยิ่งเวลาขึ้นเนินเสียงดังปังๆๆๆๆดังกล่าวจะดังถี่ขึ้น อาการดังกล่าวคืออะไรครับ  เรียนคุณธนพัฒน์  ช่วยวินิจฉัยล่วงหน้าด้วย  จะเอารถไปให้ท่านเช็คและช่วยแก้ไขอาการให้ในวันเสาร์นี้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

mobile_cr
MOBILE WORKSHOP. บ้านดู่เมืองใหม่
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1638 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 15:55:18 »

ขอราคา เปลี่ยน ถังแคปซูน เป็นโดนัทครับ รถ mitsu cedia

ซ่อม ซื้อ ขาย ปลดล๊อค.  เปลี่ยนกระจกจอ.   ทัสกรีน. โทรศัพท์ มือถือ    iphone. SAMSUNG.  OPPO
โมบาย เวิร์คช็อป
121/41 ม.3 บ้านดู่เมืองใหม่ ต.บ้านดู่
อ. เมือง จ. เชียงราย 57100 โทร  0856157444
THANAPUT

« ตอบ #1639 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 18:39:09 »

รถ vw caravelle รุ่น vr6   6 สูบ  2800cc  ติดแก๊สหัวฉีด versus มาได้ประมาณ 2 ป๊ไม่เคยจูนแก๊สเลย  ตอนนี้มีอาการเดินเบาไม่เรียบ เวลาวิ่งแล้วเร่งจะมีเสียงดัง ปังๆๆๆที่ห้องเครื่อง แล้วมีกลิ่นเหม็นมาก แล้วรถก็ไม่ค่อยมีแรง ยิ่งเวลาขึ้นเนินเสียงดังปังๆๆๆๆดังกล่าวจะดังถี่ขึ้น อาการดังกล่าวคืออะไรครับ  เรียนคุณธนพัฒน์  ช่วยวินิจฉัยล่วงหน้าด้วย  จะเอารถไปให้ท่านเช็คและช่วยแก้ไขอาการให้ในวันเสาร์นี้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ครับ..สาเหตุเบื้องต้น น่าจะมาจากคอล์ยจุดระเบิด..ไว้เอารถเข้ามาดูก่อนนะครับ

หน้า: 1 ... 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 [82] 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 ... 124 พิมพ์