เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 23:51:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น
หน้า: 1 ... 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 [91] 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 ... 124 พิมพ์
ผู้เขียน บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น  (อ่าน 464562 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1800 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2014, 23:54:00 »

ราคาชุดของ รุ่น มินินั้น  ต่างกับตัวเต็มประมาณ น้องๆหมื่นบาทครับ
ด้วยเหตุผลของความต่างของเรื่อง รางหัวฉีดที่ทานทนทานระดับเกินแสนกิโลเมตร หม้อต้มแบบลูกสูบ  แล้วก็กรองแก๊ส OMB แท้แบบมีแม่เหล็กในตัว..สบายใจได้ในอายุการใช้งาน..
ยังไม่เคยมีเคลมรางหัวฉีดครับ..ในการติดตั้งมามากกว่า 200 คัน เฉพาะรุ่นนี้..
ท้าพิสูจน์ไ้ด้เลย..ในอายุการใช้งานระยะยาว..
ลองหาข้อมูลต่างๆได้ในกระทู้ครับ..
ถ้าอยากจะได้สินค้าที่ย่อมเยากว่านี้ก็มีนะครับ..หลายๆยี่ห้อเลยมีเดียว..
แต่จะเน้นเรื่องคุณภาพระยะยาวในการใช้งาน..
พร้อมบริการหลังการขายที่คุ้มค่า.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สอบถามได้ครับ..081-764-6719  .. เข้ามาดูงานติดตั้งก่อนก็ได้..พรุ่งนี้มี 2 คัน ติด OBD II คับ..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
num16
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1801 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2014, 17:17:53 »

ฟอร์ด เฟียสตา 1.6 อยากติดแก็ส
เอาชุดแก็สดีๆหน่อย
ราคาประมาณเท่าไร? ใช้เวลาประมาณติดประมาณเท่าไรค่ะ
▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #1802 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 16:35:02 »

ที่ร้านรับฟอกล้างระบบเกียร์ออโต้ไหม..ขอราคาด้วย รถ kia carnival
THANAPUT

« ตอบ #1803 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 22:14:46 »

ฟอร์ด เฟียสตา 1.6 อยากติดแก็ส
เอาชุดแก็สดีๆหน่อย
ราคาประมาณเท่าไร? ใช้เวลาประมาณติดประมาณเท่าไรค่ะ

แนะนะชุดหัวฉีด EUROPEGAS OBD ครับ
ความเร็วประมวลผลระดับ 120 MHz  เร็วที่สุดในปัจจุบัน  หม้อต้มระบบลูกสูบ
รางหัวฉีดมีการทำงาน คล้ายหัวฉีดรถยนต์ อายุการใช้งานระดับมากกว่า 1แสนกิโลเมตร
โดยที่ยังคงความเสถียรภาพในการจ่ายเชื้อเพลิง LPG ..กาารันตี  เรื่อง  รั่ว..อุดตัน..
รับประกันสินค้า 2 ปีเต็ม  กล่องควบคุมรับประกัน 5 ปีเต็ม  รองรับเทคโนโลยีอีก 4-5 ปีข้างสบายๆ..
ราคาติดตั้งถังโดนัทประมาณ 34,000 บาท  ติดตั้ง 1 วันครับ
ที่สำคัญทางร้านใช้วาร์วถัง ยี่ห้อ BRC ที่ดีที่สุดในวงการแก๊สในบ้านเรามี..
คนละความหมายกับคำว่า..ขายดีที่สุดนะครับ..

ขายดีทีสุด..ไม่ได้หมายความว่า..ดีที่สุด.. ตกใจ ตกใจ
แต่ถ้าทางลุกค้า  อยากจะได้ชุดราคาที่ย่อมเยากว่านี้
ทางเราก็มีบริการครับ..ไม่เกิน 28,000 บาท  รับประกันคุณภาพการขับขี่ เทียบเท่าน้ำมัน
ด้วยการจูนแบบ MAPPING TUNE  เก็บค่าน้ำมัน  เก็บค่าแก๊ส  ตามภาระโหลด  แล้วโปรแกรมปรับตั้งค่าให้ใหม่ให้เทียบเคียงกับระบบนำมัน...รับประกันคุณภาพครับ..
แต่ถ้าอยากได้ต่ำกว่านี้..มีราคาไม่เกิน 25,000 บาท มีครับ  แต่ต้องมาเลือกของดู
มีหลายยี่ห้อครับ..เพียบบบ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #1804 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 22:16:32 »

ที่ร้านรับฟอกล้างระบบเกียร์ออโต้ไหม..ขอราคาด้วย รถ kia carnival
รับครับ..ประมาณ 1,500 บาท +-  อยู่ที่การใช้น้ำมันมากน้อย  ตามความจริงครับ..
ว่าต้องการสะอาดมาก  เท่าไหร่..บางทีทางร้าน..ฟลัชชิ่งแล้ว..ให้ลูกค้าวิ่งไปใช้งานก่อนสัก 5,000 โล
แล้วก็มา ล้างออกใหม่..ไม่งั้น.เปลืองตังค์ครับ

▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #1805 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2014, 11:41:22 »

รับครับ..ประมาณ 1,500 บาท +-  อยู่ที่การใช้น้ำมันมากน้อย  ตามความจริงครับ..
ว่าต้องการสะอาดมาก  เท่าไหร่..บางทีทางร้าน..ฟลัชชิ่งแล้ว..ให้ลูกค้าวิ่งไปใช้งานก่อนสัก 5,000 โล
แล้วก็มา ล้างออกใหม่..ไม่งั้น.เปลืองตังค์ครับ

ทางร้านมีน้ำมันเกียร์ขายด้วยไหม SK ATF SP 3/Diamond ATF SP3 ในคู่มือบอกใช้ 8.5 ลิตร
noppadun
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #1806 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 09:04:55 »

ทางร้านติดตั้งแก๊สของ FOBOS ไหมครับ อยากติดตั้ง FOBOS2  ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ

พ้อมเพย์ 0952944056 นายนพดุลย์ ปัดวี
THANAPUT

« ตอบ #1807 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 18:31:49 »

.

ทางร้านมีน้ำมันเกียร์ขายด้วยไหม SK ATF SP 3/Diamond ATF SP3 ในคู่มือบอกใช้ 8.5 ลิตร
ทางร้านไม่มีน้ำมันในรุ่นนี้ครับ  มันต่างกับ dexlon III  ทั่วไป  แทนกันไม่ได้..ระวังร้านใส่ผิดให้ด้วย
ซื้อมาก็ได้ครับ..ทางร้านมีบริการ เครื่องมือให้..อุปกรณ์ต่างๆให้...
ทาง กทม.  ลิตรละ 100 กว่าบาทเองครับ...ไม่แพงครับ

THANAPUT

« ตอบ #1808 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 21:15:36 »

[size=1ถpt]น้ำมันเครื่อง AMCO ชนิดสังเคราะห์ 100 เปอร์เซ็นต์  ในราคา 1,400 บาท หมดแล้วนะครับ
ที่เหลือประมาณ 8 แกลลอน ลูกค้าขาประจำ ( แท็กซี เหลือง แดง ) มัดจำเอาไว้หมดแล้ว
จะสั่งเข้ามาใหม่ในราคา พร้อมเปลี่ยน 1,700 บาท
ในเดือน กุมภาพันธ์ กลางเดือนครับ
ล๊อตนี้..หมดแล้วครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/size]
มีน้ำมันเครื่อง เอนเนอจีรีฟอร์ม กึ่งสังเคราะห์ ไว้บริการในราคาพร้อมกรองน้ำมันเครื่อง  BOSCH
ในราคา 990-
ระยะในการเปลี่ยนถ่ายที่ 10,000 กม.

noppadun
*

« ตอบ #1809 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2014, 09:27:28 »

ทางร้านติดตั้งแก๊สของ FOBOS ไหมครับ อยากติดตั้ง FOBOS2  ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ

พ้อมเพย์ 0952944056 นายนพดุลย์ ปัดวี
aonn
มัธยม
**

« ตอบ #1810 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2014, 12:39:46 »

Vios 1.5 J   M/T   ติดแก๊ส ขนาดไหนได้มาตรฐานที่สุดค่ีะ ราคาประมาณเท่าไหร่
ขอโทษด้วยนะครับที่ตอบช้า..
วีออส..ผมแนะนำรุ่นที่มีระบบ OBD ที่มีการปรับจูนแก๊สอัตโนมัติ ตลอดเวลาของการขับขี่ ยี่ห้ออะไรก็ได้..
ระบบนี้ ช่วยดูแลเรื่องบ่าวาร์ว  การจ่ายเชื้อเพลิงที่เสถียร..ในทุกช่วงของการขับขี่  ช่วยในการประหยัดเชื้อเพลิงด้วย
ระบบนี้ ราคาจะมีประมาณ 3 หมื่นต้นๆครับ..พร้อมการรับประกัน  การบริการหลังการขาย 
ถ้าเป็นระบบ ADAPTION ปรับจูนอัตโนมัติเหมือนกัน  แต่จะช้าว่าระบบแรก
ราคาจะต่างกันพอสมควรเลย..ใช้งานได้ดีเกินราคา..
รับรองว่าดีกว่าระบบธรรมดาที่จูนค่าทิ้งไว้..โดยไม่การปรับแต่งอะไรได้เลย..
ราคาประมาณ 2 หมื่นกลางๆครับ..
รับประกัน 2 ปีเช่นกัน..
ทั้งนี้  ทั้งนั้น..อยู่ที่งบประมาณของเจ้าของรถครับ..ทางเรายินดีจัดให้ทุกระดับราคา.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ติดตั้งแก๊สกับทางร้ัาน..ซื้อสินค้า BOSCH แท้..ราคาถูกที่สุดในเชียงรายครับ 
ทั้งแบตเตอรี่  แตร  ใบปัดน้ำฝน  ผ้าเบรคบอสแท้   ตกใจ ตกใจ
งบประมาณ ไม่เกิน 30000 ได้ไหมค่ะ
THANAPUT

« ตอบ #1811 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 19:59:04 »

ตอบคุณ aonn
มีครับ  ..สำหรับ OBD ที่ไม่เกิน 3 หมื่น
แต่จะไม่ได้ยี่ห้อ EUROPEGAS นะครับ
จะได้เป็นยี่ห้ออื่นแทน  หรือ ไปเล่นยี่ห้ออื่นที่เป็นระบบ ออโต้จูนแทน
ราคาจะถูกกว่าหลายพันครับ.
ใช้งานได้ดี..แต่เมื่อใช้งานไปครบระยะทางประมาณ 25000-30000 กม.ต้องปรับจูนให้ใหม่ครับ
ไม่ยังงั้น..เปลืองวาร์วครับ..
ท้าได้เลย..ในโลกนี้..ถ้าไม่ใช่ระบบ OBD ยังไงก็ต้องมีการปรับจูนตามระยะที่กำหนด
รางทั่วไป  อายุของรางหัวฉีดประมาณ 5 หมื่นกิโลเมตร  (จ่ายเสถียรภาพ)
ถ้าพ้นระยะนี้ไป..ต้องปรับแต่งโปรแกรมการจ่ายแก๊ส..ให้เหมาะสมกับเครื่องยนต์
แต่ถ้าเป็นระบบ OBD  มันจะปรับการจ่ายให้อัตโนมัติตลอดเวลาในการขับขี่
แต่ถ้าเป็นระบบธรรมดา..ต้องมีการปรับแต่งตามคำแนะนำข้างบน
หรือถ้าเป็นรางที่คุณภาพดีๆ..ก็ช่วยให้การปรับแต่งต่างๆ..ยึดเวลาออกไปได้อีก
ถ้ากำลังทรัพย์ถึง  เล่นระบบ OBD ครับ..
ถ้ากำลังทรัพย์ไม่ถึง..เล่น ระบบธรรมดา..แต่..เลือกรางดีๆใส่ครับ..
ผมมีสินค้าให้เลือกประมาณ 20 รุ่น มาเลือกชมฟังคำแนะนำกับผมได้ครับ
เรื่องการรับประกัน..หายห่วงได้ครับ
ชื่อเสียง..ไม่เคยเสียหายในเรื่องการดูแลลูกค้าครับ..

THANAPUT

« ตอบ #1812 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 20:01:03 »

โฟบอส..ไม่ได้รับทำครับ
ทางร้านจะเน้นยี่ห้อ EUROPEGAS เป็นหลักครับ
กับยี่ห้อ SEC ครับ..ยี่ห้อนี้จะได้ราง OMVL คุณภาพสูง
ราคาพร้อมติดตั้ง 2 หมื่นกลางๆ ถึงปลายๆครับ..

aonn
มัธยม
**

« ตอบ #1813 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 16:10:11 »

ตอบคุณ aonn
มีครับ  ..สำหรับ OBD ที่ไม่เกิน 3 หมื่น
แต่จะไม่ได้ยี่ห้อ EUROPEGAS นะครับ
จะได้เป็นยี่ห้ออื่นแทน  หรือ ไปเล่นยี่ห้ออื่นที่เป็นระบบ ออโต้จูนแทน
ราคาจะถูกกว่าหลายพันครับ.
ใช้งานได้ดี..แต่เมื่อใช้งานไปครบระยะทางประมาณ 25000-30000 กม.ต้องปรับจูนให้ใหม่ครับ
ไม่ยังงั้น..เปลืองวาร์วครับ..
ท้าได้เลย..ในโลกนี้..ถ้าไม่ใช่ระบบ OBD ยังไงก็ต้องมีการปรับจูนตามระยะที่กำหนด
รางทั่วไป  อายุของรางหัวฉีดประมาณ 5 หมื่นกิโลเมตร  (จ่ายเสถียรภาพ)
ถ้าพ้นระยะนี้ไป..ต้องปรับแต่งโปรแกรมการจ่ายแก๊ส..ให้เหมาะสมกับเครื่องยนต์
แต่ถ้าเป็นระบบ OBD  มันจะปรับการจ่ายให้อัตโนมัติตลอดเวลาในการขับขี่
แต่ถ้าเป็นระบบธรรมดา..ต้องมีการปรับแต่งตามคำแนะนำข้างบน
หรือถ้าเป็นรางที่คุณภาพดีๆ..ก็ช่วยให้การปรับแต่งต่างๆ..ยึดเวลาออกไปได้อีก
ถ้ากำลังทรัพย์ถึง  เล่นระบบ OBD ครับ..
ถ้ากำลังทรัพย์ไม่ถึง..เล่น ระบบธรรมดา..แต่..เลือกรางดีๆใส่ครับ..
ผมมีสินค้าให้เลือกประมาณ 20 รุ่น มาเลือกชมฟังคำแนะนำกับผมได้ครับ
เรื่องการรับประกัน..หายห่วงได้ครับ
ชื่อเสียง..ไม่เคยเสียหายในเรื่องการดูแลลูกค้าครับ..

ถ้าเป็น OBD ราคาอยู่ที่ประมาณ เท่าไหร่ค่ะ ใช้เวลากี่วัน
THANAPUT

« ตอบ #1814 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 21:33:51 »

ใช้เวลา 1 วันครับ
พรุ่งนี้เ้ข้ามาดูผลงานก่อนก็ได้ครับ..
มีรถเข้ามาติดตั้ง 3 คันในพรุ่งนี้
แวะชมกับฮอนด้า ซิตี้ ตัวใหม่อีกคัน  ลูกค้าติดตั้งที่อื่นมา แล้วเอามาแก้ไขทั้งระบบ ติดตั้งมาไม่มีคุณภาพ ช่างมักง่ายในการติดตั้ง
ติดตั้งหม้อต้มแก๊สกลับหัวคว่ำลง เจาะหัวฉีดจ่ายแก๊สย้อนกลับ  ทำให้วาร์วเครื่องยนต์ไหม้เร็ว  โกรธ โกรธ

ราคาติดตั้งของทางร้านพร้อมถังโดนัท 34,000 บาทครับ
พร้อมประกันภัยรถยนต์  ประกันเครื่องยนต์  พร้อมเอกสารติดตั้งแก๊ส  รอรับเอกสารได้เลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

THANAPUT

« ตอบ #1815 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2014, 20:32:31 »

สนใจติดตั้งแก๊สรถยนต์  แบตเตอรี่ แตร ใบปัดน้ำฝน  สอบถามได้นะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ธนภัทร งานไม้
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1816 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2014, 20:43:39 »

avanza2010 1.5Eติดตั้งเท่าไรคับใท้องรถ ใช้เวลากี่วันคับขอบคุณคับ :-Xคน ยิ้มกว้างๆ รูดซิบปาก
noppadun
*

« ตอบ #1817 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 14:06:54 »

พี่มี หนังคลุมถังแก๊ส LPG  ขายไหมครับ  ขนาด 58 ลิตรครับ แค๊ปซูล

ขอราคาด้วยครับ

THANAPUT

« ตอบ #1818 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 21:25:13 »

พี่มี หนังคลุมถังแก๊ส LPG  ขายไหมครับ  ขนาด 58 ลิตรครับ แค๊ปซูล

ขอราคาด้วยครับ

สั่งเย็บได้เลยครับ  ที่ร้านรับทำเบาะรถยนต์ทุกร้าน  ราคาประมาณ 500-700- ไม่เกินนี้ ยิงฟันยิ้ม

THANAPUT

« ตอบ #1819 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 21:28:06 »

avanza2010 1.5Eติดตั้งเท่าไรคับใท้องรถ ใช้เวลากี่วันคับขอบคุณคับ :-Xคน ยิ้มกว้างๆ รูดซิบปาก
รุ่นนี้ ทางผมใช้ถังแคปซูลขนาด 42-48 ลิตรเท่านั้น  ห้อยใต้ท้องพร้อมการ์ดกันกระแทกด้านล่าง
 ราคาประมาณ 25,000- 28,000 บาทครับ  รับประกันความสวยงาม ลงตัว..
มีให้เลือกหลายยี่ห้อ  ประมาณ 10 ยี่ห้อ
ค้นดูได้จากกระทู้เก่าๆได้ครับ มีเยอะ..
ราคานี้พร้อมเอกสารวิศวกร แจ้งจดขนส่งได้เลย
สนใจสอบถามได้ครับ  084-764-6719 ครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 [91] 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 ... 124 พิมพ์