เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 13:13:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น
หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 [79] 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 ... 124 พิมพ์
ผู้เขียน บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น  (อ่าน 465196 ครั้ง)
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #1560 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 19:43:41 »

อ้ายตี๋ครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
พอดีได้รถ BMW E46 318i เครื่อง N42 มาครับ
ว่าจะเอาเข้าไปติดแก๊สขอคิวหน่อยนะครับ
ขอข้อมูลว่าติดตัวไหนดีครับพี่ ที่ทำให้มันใกล้เคียงกับน้ำมันที่สุดอ่าครับ
ขอบคุณครับ

ติดที่อ้ายตี๋แล้วติดใจ คันเดิมติดไปแล้วไม่มีปัญหาเลย
ยังไงเดี๋ยวผมจะเข้าไปหานะครับไม่รู้พี่มีคิวว่างวันไหนบ้างคร้าบบ

ปล. ว่างๆแวะมาแอ่วกินข้าวที่ร้านมุมไม้ได้นะครับอ้ายบ่ได้มาเมินละก้าาาา 
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1561 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 20:14:20 »

อ้ายตี๋ครับ
พอดีได้รถ BMW E46 318i เครื่อง N42 มาครับ
ว่าจะเอาเข้าไปติดแก๊สขอคิวหน่อยนะครับ
ขอข้อมูลว่าติดตัวไหนดีครับพี่ ที่ทำให้มันใกล้เคียงกับน้ำมันที่สุดอ่าครับ
ขอบคุณครับ

ติดที่อ้ายตี๋แล้วติดใจ คันเดิมติดไปแล้วไม่มีปัญหาเลย
ยังไงเดี๋ยวผมจะเข้าไปหานะครับไม่รู้พี่มีคิวว่างวันไหนบ้างคร้าบบ

ปล. ว่างๆแวะมาแอ่วกินข้าวที่ร้านมุมไม้ได้นะครับอ้ายบ่ได้มาเมินละก้าาาา 
เดี๋ยวขอพี่จองคิวกินข้าวแลกกับติดแก๊ส สัก 3 พันดีมั้ย..อิ.อิ. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #1562 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 20:20:57 »

อ้ายตี๋ครับ
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวขอพี่จองคิวกินข้าวแลกกับติดแก๊ส สัก 3 พันดีมั้ย..อิ.อิ. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฮ่าๆ ได้ก่ะครับ ลูกพี่ เด่วพี่ว่างวันไหนบอกคิวผมด้วยนะครับ
ขอคำปรึกษาด้วยครับว่าติดตัวไหนดีครับ
THANAPUT

« ตอบ #1563 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 10:21:22 »

จะติดแก๊สแบบคาร์บู  ค่าแรงกันเองเท่าไรครับท่าน
รถอะไรครับ..เก๋ง กระบะ รุ่นใหน..จัดให้ได้ตามกำลังทรัพย์

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
3lacKL43eL
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1564 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 12:05:35 »

อ้ายตี๋คับ ถ้าจะเปลี่ยนหัวเติมแก๊ส ต้องเอาแก๊สในถังออกก่อนรึเปล่าคับ

Originalize
tanasrivichai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1565 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 13:23:26 »

จะติดแก๊สแบบคาร์บู  ค่าแรงกันเองเท่าไรครับท่าน
รถอะไรครับ..เก๋ง กระบะ รุ่นใหน..จัดให้ได้ตามกำลังทรัพย์

ผมมีมาสด้าหัวแตงโมติดตั้งแบบไหนยังงัย งบเท่าไหร่ครับ
THANAPUT

« ตอบ #1566 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 15:22:34 »

อ้ายตี๋คับ ถ้าจะเปลี่ยนหัวเติมแก๊ส ต้องเอาแก๊สในถังออกก่อนรึเปล่าคับ

ไม่ต้องครับ  ในถังมีเช็ควาร์วกันกลับอีก 1 ตัว    แกะเปลี่ยนได้เลยครับ ยิงฟันยิ้ม

THANAPUT

« ตอบ #1567 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 15:23:30 »

ผมมีมาสด้าหัวแตงโมติดตั้งแบบไหนยังงัย งบเท่าไหร่ครับ
ระบบดูด ประมาณ 15,000 บาท ราคากลางๆ ทั่วๆไป
เชิญที่ร้านครับ..มีส่วนลดให้ทุกคัน

3lacKL43eL
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1568 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2013, 15:25:36 »

ไม่ต้องครับ  ในถังมีเช็ควาร์วกันกลับอีก 1 ตัว    แกะเปลี่ยนได้เลยครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุนค้าบ

Originalize
danuponrong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1569 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 20:19:03 »

โทดน่ะคับ. OBD. | |.   กับ.  OBD.  CAN.  มันตัวเดวกันหรือป่าวคับ. งง
THANAPUT

« ตอบ #1570 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 08:59:55 »

โทดน่ะคับ. OBD. | |.   กับ.  OBD.  CAN.  มันตัวเดวกันหรือป่าวคับ. งง
ตัวเดียวกันนั่นแหละครับ
แต่ละยี่ห้อของระบบแก๊ส เช่น ยี่ห้อ A หรือยี่ห้อ B 
จะออกแบบการให้มีการทำงานที่แตกต่างกัน ยกเว้น ยี่ห้อที่เอากล่อง ECU ที่มาจากบริษัทเดียวกัน

การประมวลผลทั้งทางเข้า  (รับข้อมูลมาจาก ECU เครื่องยนต์ )  หรือการประมวลผลทางออก( หลังจากรับข้อมูลเข้ามาแล้ว จึงนำข้อมูลนั้นเอามาประมวลผล แล้วส่งออกไปที่หัวฉีดของระบบแก๊สให้มีการปิด เปิดตามต้องการ)
การรับ และการส่งข้อมูล  ถากล่อง ECU ใหนที่มีความเร็วมากกว่า ก็จะได้เปรียบในเรื่องของการปรับเปลี่ยนเชื้อเพลิงให้ได้ตามสภาะวะที่เครื่องยนต์ต้องการ  ช่วยลดปัญหาในเรื่องการกินแก๊ส หรือวิ่งอึดไม่มีกำลัง
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น..เครืองยนต์ต้องอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์เสมอนะครับ
ในส่วนของยี่ห้อที่ทางร้านเลือกใช้อยู่  จะเป็นกล่อง ECU ที่มีความเร็วระดับ 120 MHz เร็วที่สุดในปัจจุบัน
  ทั้งชุดที่เป็นหัวฉีดรุ่น MINI และ OBD กล่องประมวลผลที่ความเร็ว 120 MHz ดังนั้นท่านใดที่ชอบ เทคโนโลยีและการรับประกันที่ยาวนานระดับ 5 ปีเต็ม 

Ting4949

« ตอบ #1571 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 16:45:11 »

พี่ครับ...ถ้าจะเอา ซีอาร์วี ตัวแรก เครื่อง 2.0 ไปติดแก็สหัวฉีด ถังโดนัท ผมดูในเน็ต เห็นบอกว่า มี 2 ขนาด คือ 43 ( ต้องเฉือนขอบตัวถังรถ ) และ 33 ลิตร  แต่ถ้าเราไม่อยากตัดตัวถังรถ จะใช้แค่ 33 ลิตร มันจะเล็กไปหรือเปล่า และ 1 ถังจะวิ่งได้ประมาณกี่ กม. ครับ ขอทราบราคาด้วยครับ...ไม่เอาแบบไฮเทคมาก เอาแค่เหมาะสมกับเครื่องรุ่นนี้  เน้นประหยัดเงิน (งบจำกัด ) ....ขอบคุณครับ... ยิงฟันยิ้ม

THANAPUT

« ตอบ #1572 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 09:45:49 »

พี่ครับ...ถ้าจะเอา ซีอาร์วี ตัวแรก เครื่อง 2.0 ไปติดแก็สหัวฉีด ถังโดนัท ผมดูในเน็ต เห็นบอกว่า มี 2 ขนาด คือ 43 ( ต้องเฉือนขอบตัวถังรถ ) และ 33 ลิตร  แต่ถ้าเราไม่อยากตัดตัวถังรถ จะใช้แค่ 33 ลิตร มันจะเล็กไปหรือเปล่า และ 1 ถังจะวิ่งได้ประมาณกี่ กม. ครับ ขอทราบราคาด้วยครับ...ไม่เอาแบบไฮเทคมาก เอาแค่เหมาะสมกับเครื่องรุ่นนี้  เน้นประหยัดเงิน (งบจำกัด ) ....ขอบคุณครับ... ยิงฟันยิ้ม
ไม่ต้องเฉือนขอบตัวถังครับ..ถ้าติดตังที่ร้านผม ใส่ได้ประมาณ 42 ลิตร วิงได้ระยะทางประมาณ 300 กม +,-  แล้วแต่ภูมิประเทศ  ว่าทางเขาหรือทางราบ  การกินเชื้อเพลิงจะแตกต่างกันครับ
ซีอาวี ตัวแรก ชุดหัวฉีดพร้อมถังโดนัท พร้อมฟังชั่น AUTO ADAPTIVE ปรับจูนแก๊สให้ตลอดเวลาที่มีการขับขี่
เทคโนโลยีเหนือกว่าสินค้าระดับเดียวกัน ที่ราคาไม่เกิน 3 หมื่นทุกยี่ห้อ  หมดปัญหาเรื่องการกินแก๊สมาก หรือวิ่งอืด  โปรแกรมจะปรับจูนให้ตลอดเวลาโดยเทียบเคียงกับสัญญาณน้ำมันให้ได้ค่าการจ่ายเชื้อเพลิงแก๊สไกล้เคียงกับน้ำมันที่สุดตลอดเวลา  ช่วยรักษาความร้อนในห้องเผาไหม้  ช่วยถนอมเครื่องยนต์ด้วยครับ
ราคาพร้อมถังโดนัท ประมาณ  2 หมื่นกว่าๆเอง  ไม่ถึงกลางๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
...
มีประกันเครื่องยนต์  ประกันอัคคีภัย   ประกันบุคคลให้พร้อมในชุด  ประกันสินค้าและการดูแลหลังการขาย 2 ปีเต็มไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 10:07:22 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

sphayao
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1573 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2013, 16:53:30 »

กำลังสนใจจะติดในนิสสันมาชใช้ถังโดนัท42ลิตรเอาแบบใช้ดีราคาไม่แรงแนะนำติดชุดไหนราคาเท่าไหร่ครับ
THANAPUT

« ตอบ #1574 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2013, 21:08:19 »

กำลังสนใจจะติดในนิสสันมาชใช้ถังโดนัท42ลิตรเอาแบบใช้ดีราคาไม่แรงแนะนำติดชุดไหนราคาเท่าไหร่ครับ
2 หมื่นต้นๆก็พอเหลือรอแล้วครับ..สำหรับมาร์ช
ไม่ต้องหาของแพงไปใส่..ให้เปลืองตังค์..
พอดีว่า ช่วงนี้ ชุดโปรโมชั่น โดนัท 42 ลิตร 22,500 บาท
โดยสอยไปหมดแล้ว..20 ชุด..
ตอนนี้ก็กำลังดูอยู่ว่า..บริษัทจะมีโปรอะไรพิเศษๆ..ออกมาบ้าง
โดยเน้น ทั้งคุณภาพสินค้าต้องเท่าเดิมและราคาพิเศษ( ถูกแบบสะดุ้ง)
ไม่ใช่ ลดคุณภาพสินค้า เพื่อให้ราคาถูก..

แต่ทางยุโรปแก๊ส ชุดที่จัดโปรโมชั่นนั้น..เป็นชุดเต็มราคาที่ 27,000 บาท โดนัท 42 ลิตร
จัดไปในราคาเพียง 22,500 บาทเท่านั้น..
(ผมเอง โดนลูกค้า..บ่นหูอื้อไปหลายวัน สำหรับท่านที่ติดตั้งไปในราคา 27,000 บาท)
ลองดูสัปดาห์หน้าครับ ว่าถ้าทางบริษัท ยอมปล่อยให้อีกสัก 10 ชุด ผมก็จะเอามาทำต่อครับ..
จะแจ้งในวปนี้ก่อน ......รับรองว่า คุ้มค่าอย่างแน่นอน... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

**tOr@HuaFai**
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1575 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 15:27:06 »

อยากถามว่าค่าต่อสายระบบแก๊สเท่าไหร่ครับพอดีเจ้าของเก่าเขาตัดสายออก
THANAPUT

« ตอบ #1576 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 21:50:38 »

อยากถามว่าค่าต่อสายระบบแก๊สเท่าไหร่ครับพอดีเจ้าของเก่าเขาตัดสายออก
ต้องขอดูงานก่อนครับ...หลักร้อยบาท โดยประมาณ 100-200-300 อะไรประมาณนี้

THANAPUT

« ตอบ #1577 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 21:55:05 »

ด่วนเลย ..
EUROPEGAS  MINI  พร้อมถังโดนัท ขนาดบรรจุ 42 ลิตร จำกัดที่ 5 ชุดเท่านั้น..
พร้อมโปรแกรมAUTO ADAPTIVE ปรับจูนแก๊สตลอดเวลาที่มีการใช้งานระบบแก๊ส โดยอ้างอิงจากค่า O2 เซนเซอร์วัดความหนาบางของเชื้อเพลิง ของน้ำมันเอามาประมวลผล พร้อมกับค่าของ MS ของการจ่ายน้ำมัน
คล้ายๆ กับระบบ OBD II ของชุดหัวฉีดที่แพงๆ  
ใช้หม้อต้ม อมตะตลอดกาล  TOMASETTO รางหัวฉีด ป๋องแป๋ง IG-1 ขนาด 2 โอห์ม ช่วยให้การปิดและเปิดเร็วขึ้นกว่าขนาด 3 โอห์มทั่วไป
จำกัดที่ 5  คันเท่านั้น..หมดแล้ว  หมดเลย..ไม่มีแล้วครับราคานี้ จัดเพียง   22,500 เท่านั้น..พร้อมเอกสารทุกอย่าง  ไม่มีจ่ายเพิ่ม
โทร 081-764-6719
[/color]

Pattycom2010
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1578 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 01:38:04 »

ด่วนเลย ..
EUROPEGAS  MINI  พร้อมถังโดนัท ขนาดบรรจุ 42 ลิตร จำกัดที่ 5 ชุดเท่านั้น..
พร้อมโปรแกรมAUTO ADAPTIVE ปรับจูนแก๊สตลอดเวลาที่มีการใช้งานระบบแก๊ส โดยอ้างอิงจากค่า O2 เซนเซอร์วัดความหนาบางของเชื้อเพลิง ของน้ำมันเอามาประมวลผล พร้อมกับค่าของ MS ของการจ่ายน้ำมัน
คล้ายๆ กับระบบ OBD II ของชุดหัวฉีดที่แพงๆ  
ใช้หม้อต้ม อมตะตลอดกาล  TOMASETTO รางหัวฉีด ป๋องแป๋ง IG-1 ขนาด 2 โอห์ม ช่วยให้การปิดและเปิดเร็วขึ้นกว่าขนาด 3 โอห์มทั่วไป
จำกัดที่ 5  คันเท่านั้น..หมดแล้ว  หมดเลย..ไม่มีแล้วครับราคานี้ จัดเพียง   22,500 เท่านั้น..พร้อมเอกสารทุกอย่าง  ไม่มีจ่ายเพิ่ม
โทร 081-764-6719
[/color]

ขอ 1 ชุดเน้อ อ้ายตี๋ เดี๋ยวเอา ไทรทันไปติด..ผมเองนะคับ ที่เพิ่ง เอา New CR-V ไปติดEUROPE GAS OBD II มา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
modernep1
https://www.facebook.com/moderne85
สมาชิกลงทะเบียน
*

T.085-1074350 line id:modernep1

« ตอบ #1579 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 11:46:56 »

อิจฉาจัง... ติดตั้งแก๊สราคานี้.. ยิงฟันยิ้ม

MODERN AUTo ซ่อมเครื่องยนต์ ระบบGAS-น้ำมัน น้ำมันเครื่อง-อะไหล่ราคาส่ง
หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 [79] 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 ... 124 พิมพ์