เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:17:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 18 พิมพ์
ผู้เขียน เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*  (อ่าน 39297 ครั้ง)
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 20:01:24 »

ในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่คนหนึ่งของเว็บไซต์เชียงรายโฟกัส
และได้รับเกียรติให้ทำหน้าที่ดูแลบอร์ดชมรมคนรักรถ

ขอเรียนว่า  เท่าที่ผมใช้เวลาในการรับฟังข้อมูลทั้งหมด
มาประมาณเกือบ 2 วัน  คิดว่า คุณ apichat9  ได้เข้ามาโพสต์ข้อความ
และรูปภาพ ในกระทู้ของคุณ * Rung *   (คุณ * Rung *  เป็นคนตั้งกระทู้)
ซึ่งอาจจะมีข้อความที่ซ้ำกัน หรือจะในทำนองใดก้อแล้วแต่  ซึ่งทางเจ้าของกระทู้
อาจจะเห็นว่ารบกวน หรือจะอะไรก้อแล้วแต่  เจ้าของกระทู้ก้อมีสิทธิที่จะร้องขอ
ให้มีการลบข้อความนั้น ๆ ได้  และทั้งหมดทั้งมวล จะอยู่ในดุลยพินิจของผู้ดูแลบอร์ด
หรือเว็บมาสเตอร์  ซึ่งทำงานให้เว็บไซต์นี้โดยไม่มีค่าจ้างหรือเงินเดือนแต่อย่างใด
แต่ทำหน้าที่ในส่วนนี้ให้กับเว็บแบบฟรี ๆ ไม่คิดค่าแรง ก็เพราะ หัวใจและความรู้สึกที่ดี ๆ
ที่มีให้ต่อกันระหว่างพวกเราทุกคน

จริง ๆ แล้ว แต่ละเว็บไซต์ไม่จำเป็นต้องมีผู้ดูแลบอร์ดมาทำหน้าที่นี้ก็ได้
ถ้าไม่บังเอิญว่า ในสังคมทุกแห่งจะมีคนประเภทหนึ่งที่สมัครเป็นสมาชิก
แล้วเข้ามาก่อกวน หลอกลวง ใส่ร้ายป้ายสี หรือใช้คำพูดที่ส่อเสียด หยาบคาย
ลามกอนาจาร หรืออื่น ๆ ที่ไม่เหมาะสม .....
ผู้ดูแลบอร์ด ก็เลยต้องทำหน้าที่ไม่ต่างไปจาก รปภ.ของบอร์ด
ป้องกันเหตุร้ายให้แก่บอร์ดและเว็บไซต์  แค่นี้เอง

กรณีนี้เช่นกัน ผมอยากให้คุณ apichat9  ได้สงบสติอารมณ์ สักนิดหนึ่ง
เข้าใจว่า กระทู้ใครใครก้อรัก แต่เมื่อมันเป็นไปอย่างนี้แล้ว ประกอบกับที่ผมชี้แจงไปข้างต้น
หากคุณ apichat9  มีความรักในข้อความที่โพสต์และถูกลบไปแล้วจริง  ก้อขอความกรุณา
ได้ตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นมาเลย คราวนี้ คุณ apichat9 ก้อจะเป็นเจ้าของกระทู้นั้น ๆ
ไม่มีใครสามารถที่จะมาลบข้อความ หรือสร้างความโกรธแค้นให้ได้ เว้นแต่ผู้ดูแลบอร์ด
แบบผม จะเห็นว่ามีความไม่เหมาะสมประการใดประการหนึ่ง ในกระทู้นั้น ๆ
ง่าย ๆ เท่านี้เองครับ คุณ apichat9 

แพ้เป็นพระ ชนะก้อเป็นพระครับ ในชีวิตเรามีเรื่องให้เครียดมากมายอยู่แล้ว
อย่าเรื่องแค่นี้มาเป็นอารมณ์เลยครับ

ขอบคุณที่รับฟังและให้ความร่วมมือครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 20:05:57 »

กระทู้นี้ฮอทขึ้นมาทันที 

เดี๋ยวค่ะเดี๋ยว มีเข้าใจผิดกันใหญ้แล้วค่ะ งั้นคนที่รุ่งแจ้งลบ ไม่ใช่คุณหรือเปล่า
เพราะที่รุ่งแจ้งลบไป ลงโฆษณา ซ่อมรถจริงๆ มีสามกระทู้ติดกัน กระทู้แรกปะมาณสิบสองแถวได้ แล้วก็มีตัวอักษรวิ่งแถวนึงค่ะ 

ทู้ที่สอง อ้างถึงทู้แรก แล้วก็เอารูปก่อนซ่อมมาลง  อันที่สามก็อ้างทั้งหนึ่งและสอง
แล้วก็เอาทู้ที่รถซ่อมเสร็จมาลง ตกลงว่าไม่ใช่คุณหรือคะ แล้วเรากำลังเข้าใจอะไนกันอยู่คะนี่ 

ยิ่งอยู่ยิ่ง งง  อะไรจะบังเอิญได้ขนาดนี้  ฮืม 

มีใครเข้ามาดูกระทู้ที่รุ่งว่าเปล่าคะ เพราะกระทูนั้นหายไปแล้ว

จบแล้วนะครับคุณรุ่ง
อะไรที่ผ่านไปก้อให้มันผ่านไป
อย่าเก็บเกี่ยวชักจูงมันกลับมาอีกครับ
แค่นี้ก็เหน็ดเหนื่อยกับชีวิตไม่พอกันอีกหรือครับ

มันมีผิดพลาดกันได้ มันก้อมีให้อภัยกันได้เสมอครับ
ขอบคุณครับ  จบนะครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 20:08:22 »

เพิ่มเติมนะครับว่า งานนี้ไม่มีใครผิดนะครับ
ไม่ว่าจะเป็นคุณรุ่ง หรือคุณ apichat9

ผมขอน้อมรับความผิดนั้นเองในฐานะผู้ดูแลบอร์ดครับ
ยอมให้ทุกท่านลงโทษ .... พาไปเลี้ยงกาแฟเย็นวาวี
วันละ 3 แก้วเลยครับ .....

Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 21:56:55 »

ปวดหัวจัง....อะไร...ทำไม... ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 22:01:06 »

รับทราบค่ะ กาแฟเปลี่ยนเป็นวันมิตติ้ง จะให้สามีนั่งดื่มแทน อิอิ 

เข้าใจผิดกันไปหมดแค่นี้เอง แต่ก็นะ ได้บทเรียนดีค่ะ 

ขอบคุณค่ะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 22:02:53 »

ไม่มีใครผิดครับ  แก๊ซโซฮอลนั่นเหละผิดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 22:10:48 »

เหนื่อยแทน

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
tik-tik
ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2010, 20:46:48 »

อีกคนที่ใช้ ฮุนได Excel  สีน้ำเงิน สภาพเดิม

ขับนิ่ม ใช้ดี ขึ้นดอยแม่สลองได้ชิว ชิว
azlanesra
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 23:25:06 »

กะลังตัดสินใจ อยากได้รถฮุนได

คนรู้จักหลายคนก้อบอกมันหาที่ซ่อมยาก หาอะไหล่ยาก

ไม่รู้ว่าแถวเชียงรายมีที่ไหนบ้าง พอแนะนำไหมครับ

หรือพี่ๆท่านใดเล่นอยู่ ขออีเมลไว้ปนึกษาได้ไหมครับ แหะๆ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 21:59:37 »

แวะมาอัพ กำลังว่าจะถอยรถคันแรกของชีวิต(ซื้อเอง)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พอดีเห็นรถเพื่อนท่านพี่ +Mivec Turbo+ (สีขาวที่จอดข้าง สนง.เชียงรายโฟกัส) แต่งสวยมาก เลยอยากถอยมาแต่งสักคน ไงยื่นใบสมัครไว้ก่อนนะคับ ไม่เกิน มีนาคม จะไปส่งใบสมัครเข้าแก็งค์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 22:27:06 »

อ้ายหนู รถเพื่อนอ้าย    Hyundai Elantra ปี 96 แม่นก่อคับ ราคาอยู่ประมาณไหนคับ

แล้วถ้าแต่งรอบคัน อย่างที่ถามวันก่อนน่าจะหมดไปเต่าใดคับ(ถอดแบบคันขาวนั้นเลย ฝากถามหน่อยเน้อ) ผมผ่อกู่วันน่าจะใช่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แม่นรุ่นนี้ก่อนิ

ครอบครัว ฮุนใด เห็นในเชียงราย แถวไหนมีรุ่นนี้ ฝากบอกผ่านกระทู้ตวยเน้อคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มกราคม 2011, 22:29:54 โดย [ตา-รา-บาว] » IP : บันทึกการเข้า

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
+Mivec Turbo+
มัธยม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2011, 16:08:03 »

ใช่แล้วน้อง ตัว ตาปีศาจ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2011, 21:11:27 »

กะลังตัดสินใจ อยากได้รถฮุนได

คนรู้จักหลายคนก้อบอกมันหาที่ซ่อมยาก หาอะไหล่ยาก

ไม่รู้ว่าแถวเชียงรายมีที่ไหนบ้าง พอแนะนำไหมครับ

หรือพี่ๆท่านใดเล่นอยู่ ขออีเมลไว้ปนึกษาได้ไหมครับ แหะๆ

ถามมาได้เลย ครับ ผมเล่นรถฮุนไดมาหลายคัน ครับ เกือบทุกรุ่น การันตี เรื่องราคาคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายได้รถดีแต่ถูก มีเงินไว้แต่งรถ  lala_ying@hotmail.com
mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2011, 21:23:00 »

หนุ่มบาว ถ้าจะเล่นตัวนี้ให้เลือกตัว 1.6 ประหยัดมาก และควรเล่นตัวเกียร์ธรรมดา  ส่วนราคาที่เหมาะสม อยู่ประมาณ 10 k  บวกลบ 1.5 k  แล้วแต่ปี 96-99   ได้มาแล้วเดี๋ยวมา มิทติ้งกันครับ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 09:41:29 »

หนุ่มบาว ถ้าจะเล่นตัวนี้ให้เลือกตัว 1.6 ประหยัดมาก และควรเล่นตัวเกียร์ธรรมดา  ส่วนราคาที่เหมาะสม อยู่ประมาณ 10 k  บวกลบ 1.5 k  แล้วแต่ปี 96-99   ได้มาแล้วเดี๋ยวมา มิทติ้งกันครับ

ถ้าเจอแถวไหนขาย บอกด้วยนะคับ รุ่นนี้สัก 8-9 k มีก่อนิคับ เอาเดิมๆเพราะจะเอามาแต่งเอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 09:57:04 »

ถามมาได้เลย ครับ ผมเล่นรถฮุนไดมาหลายคัน ครับ เกือบทุกรุ่น การันตี เรื่องราคาคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายได้รถดีแต่ถูก มีเงินไว้แต่งรถ  lala_ying@hotmail.com

เอารถมาโชว์ลุคับ รถอ้ายแต่งแนวไหน อิอิ

--พุทธทาส--
+Mivec Turbo+
มัธยม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 10:01:04 »

เอารถมาโชว์ลุคับ รถอ้ายแต่งแนวไหน อิอิ
เจ้าของรถคันสีขาวนะน้อง  ที่จอดแถวที่ป้างอยู่อะ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 10:04:14 »

เจ้าของรถคันสีขาวนะน้อง  ที่จอดแถวที่ป้างอยู่อะ

โอ้............แต้เจ้าของรถคันที่เราแอบชอบนี้เอง

รถอ้ายสวยขนาดคับ แต่งหมดไปเท่าไรคับ ที่ทำรอบคัน เพราะผมจะเอามาทำแบบอ้าบเลย

เดวได้รถแล้วจะไปขอคำปรึกษานะคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 12:52:11 »

เรื่องแต่งรถ ราคาที่ทำไปเดี๋ยวกับรายละเอียดถ้าได้เจอกันจะบอกให้เด้อ ขี้เกียจพิมพ์มันยาว
ส่วนราคารถ ราคาที่ว่ามีครับอยู่ที่สภาพ แต่แถวบ้านเราหายากถ้าจะให้ดีต้องลงไปเอาที่กรุงเทพ
คันนี้ผมต้องลงไปเอาที่ลพบุรี แต่คุ้มได้รถสภาพตามสเปค
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 13:05:13 »

เรื่องแต่งรถ ราคาที่ทำไปเดี๋ยวกับรายละเอียดถ้าได้เจอกันจะบอกให้เด้อ ขี้เกียจพิมพ์มันยาว
ส่วนราคารถ ราคาที่ว่ามีครับอยู่ที่สภาพ แต่แถวบ้านเราหายากถ้าจะให้ดีต้องลงไปเอาที่กรุงเทพ
คันนี้ผมต้องลงไปเอาที่ลพบุรี แต่คุ้มได้รถสภาพตามสเปค

ครับอ้าย คงได้เจอกันแน่นอน เดวถ้าอ้ายหนูไปนั่งกินเหล้าจะไปขอแจมเน้อคับ

ส่วนเรื่องแต่งบ่ารวมรถ เอาราคากลมๆโดยประมาณก่อนได้ก่อคับ ผมจะได้เตรียมตังค์ไว้ก้อนเดวเลย จะได้กะเป็นแนวๆว่าต้องมีเงินสักกี่บาท ถึงได้หมอกอ้าย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 18 พิมพ์