เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 15:36:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 พิมพ์
ผู้เขียน เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*  (อ่าน 39288 ครั้ง)
khonmieng
เพื่อชีวืต โบราณคลาสสิค
มัธยม
**

ซื้อขายเขาควาย

« ตอบ #180 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 09:19:11 »

เบอร์ผมนะ 089- 5581163 อยู่ อ.แม่สรวย ขื่อเอ๋ครับ

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
Killer2910
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #181 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 17:51:13 »

ดับปิ้งนิงวอย...สงสัยจะไปตวยปี๋ใหม่เมืองหมดละก๊านิ......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นัดพูดคุยกันสักวันไหมครับ พี่น้อง hyundai  พี่ๆนี้เทพๆกันทั้งนั้นเลย อย่ารู้จักไว้คับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปด้วยคนน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sin subkok
มัธยม
**

« ตอบ #182 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 20:23:19 »

ไปโตยคนคับ

ถึงไม่ใช่เทวดา แต่ก็พาขึ้นสวรรค์ได้นะครับ
+Mivec Turbo+
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #183 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 15:59:59 »

กลับมาละ ว่าแต่สะดวกแถวไหนกันบ้างครับ
ขอเบอร์ติดต่อของแต่ละท่านไว้ด้วยครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #184 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 09:14:32 »

วัวหัน เส้นหลังสนามกีฬา ดีก่อหา หรือเอาที่จอดรถกว้างๆ ร้านรวมพลคนกันเอง แต่รถผมขึ้นฟุตบาทไม่ได้ สูงเกิน แต่รถปรกติขึ้นสบายที่จอดรถกว้าง อิอิอิ

ใครเสนอที่ไหนอีกบอกได้นะครับ นี้เบอร์ผม 085-7208372  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ที่จอดรถอย่างกว้าง เนื้อที่เกือบไร่ โชวร์รถได้เต็มที่ อิอิ....ร้านรวมพล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 เมษายน 2011, 09:25:13 โดย [ตา-รา-บาว] » IP : บันทึกการเข้า

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #185 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 11:19:24 »

วัวหัน เส้นหลังสนามกีฬา ดีก่อหา หรือเอาที่จอดรถกว้างๆ ร้านรวมพลคนกันเอง แต่รถผมขึ้นฟุตบาทไม่ได้ สูงเกิน แต่รถปรกติขึ้นสบายที่จอดรถกว้าง อิอิอิ

ใครเสนอที่ไหนอีกบอกได้นะครับ นี้เบอร์ผม 085-7208372  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ที่จอดรถอย่างกว้าง เนื้อที่เกือบไร่ โชวร์รถได้เต็มที่ อิอิ....ร้านรวมพล

ดีครับๆเหมาะขนาดๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #186 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 10:12:07 »

ติดเลี้ยงลูกจ้า ไปด้วยนะ ลูกร้องก็กลับ ฮ่าๆๆๆ  อยากแต่งสติกเกอร์สวยๆจังเลย รวมพลก็ดีนะ วัวหัน ไม่กินเนื้ออ่ะค่ะ แต่กินอย่างอื่นได้ อิอิ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #187 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:04:03 »

ท่าจะได้นัดวันละก่านิ สะดวกอย่างใดดีคับ เอาเมื่อแลง บ่าวัน  เอาวันหยุด (เสาร์-ติ๊ด) วันธรรรมดา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
+Mivec Turbo+
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #188 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:06:57 »

ท่าจะได้นัดวันละก่านิ สะดวกอย่างใดดีคับ เอาเมื่อแลง บ่าวัน  เอาวันหยุด (เสาร์-ติ๊ด) วันธรรรมดา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ว่าไงน้องจัดมาเลย รออ้ายกลับมาก่อนน่อ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แลงนี้เผาหัวสักหน่อยบอ ยิ้มกว้างๆ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #189 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:09:27 »

ว่าไงน้องจัดมาเลย รออ้ายกลับมาก่อนน่อ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แลงนี้เผาหัวสักหน่อยบอ ยิ้มกว้างๆ

วันนี้แลงๆข้ามไปที่ทำงาน ผบ. แหมละ คอมลุแหมตัว แลงๆต้องหิ้วคอมไปซ่อมที่ห้องแหมแล้ว  ลังเล ลังเล ลังเล

ปล. เรื่องวัน สถานที่เสนอมาได้เน้อคับ เอาส่วนใหญ่ว่าคับ

ใครมีฝีมือออกแบบสติกเกอร์ก็เสนอมาได้คับ เดวฮื้อพี่สาวช่วยตัดฮื้อในราคาพิเศษ

ใครจะไปยกมือขึ้น..................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:12:03 โดย [ตา-รา-บาว] » IP : บันทึกการเข้า

--พุทธทาส--
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #190 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:11:49 »

วันเสาร์ อาทิตย์ดีกว่าค่ะ  แจงงบเลยค่ะท่านพี่  ยิงฟันยิ้ม 
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #191 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:13:17 »

ปล. เรื่องวัน สถานที่เสนอมาได้เน้อคับ เอาส่วนใหญ่ว่าคับ

ใครมีฝีมือออกแบบสติกเกอร์ก็เสนอมาได้คับ เดวฮื้อพี่สาวช่วยตัดฮื้อในราคาพิเศษ

ใครจะไปหรือจะจองสติกเกอร์ ยกมือขึ้น..................

--พุทธทาส--
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #192 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2011, 12:39:53 »

เอาจ้า พี่สาวตัดสติ๊กเกอร์ ฝากถามหน่อยค่ะว่า อยากได่ลายนี้ สี ขาวส้ม คาดข้างสองข้างเท่าไหร่คะ  ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2011, 13:55:35 โดย daorung.com » IP : บันทึกการเข้า
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #193 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2011, 12:41:39 »

เอาจ้า พี่สาวตัดสติ๊กเกอร์ ฝากถามหน่อยค่ะว่า อยากได่ลายนี้ สี ขาวส้ม คาดข้างสองข้างเท่าไหร่คะ  ขอบคุณค่ะ

พี่สาวที่ว่าก็คือพี่ ป๊อก ฮานาก่า นะปี้รุ่ง

ลอง pm ไปถามดูกะคับ ป้าแกมีเครื่องตัดสติ๊กเกอร์อยู่คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 เมษายน 2011, 12:47:42 โดย [ตา-รา-บาว] » IP : บันทึกการเข้า

--พุทธทาส--
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #194 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2011, 15:32:39 »

เอาจ้า พี่สาวตัดสติ๊กเกอร์ ฝากถามหน่อยค่ะว่า อยากได่ลายนี้ สี ขาวส้ม คาดข้างสองข้างเท่าไหร่คะ  ขอบคุณค่ะ

พี่สาวที่ว่าก็คือพี่ ป๊อก ฮานาก่า นะปี้รุ่ง

ลอง pm ไปถามดูกะคับ ป้าแกมีเครื่องตัดสติ๊กเกอร์อยู่คับ

ก้าก งั้นถ้าจะไม่ได้เน้อ เพราะพี่ป๊อกแนะนำร้านคุณไก่ คุณเบญที่สันคอกช้าง รุ่งก็สอบถามราคาแกไป ยังไม่ตอบมาเลยจ้า ท่าจะต้องหาเองแล้ว อิอิ  ขอบคุณค๊า

[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #195 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2011, 23:10:13 »

แวะมาทัก....ติดตามข่าว สนใจ ติดตามข่าวสารได้เรื่อยๆนะคับ ไว้เดียวเจอกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
Killer2910
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #196 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 09:28:37 »

หวัดดีครับพี่ๆ รถผมแอร์ไม่เย็นน่ะครับมีแต่ลมออกไม่ทราบว่าคอมแอร์มันพังหรือป่าว(แต่เคยมีคนบอกว่าคอมแอร์มันพังแล้ว)กดสวิทซ์A/Cแล้วรอบเครื่องก็เท่าเดิมไม่มีการเปลี่ยนแปลง สิ้นเดือนตั้งใจว่าจะซื้อคอมแอร์มาเปลี่ยนหาตรงรุ่นได้แล้วด้วย(Hyundai scoupe)แต่ผมไม่มีความรู้ด้านนี้อ่ะครับกลัวว่ามันไม่ได้เสียที่คอมแอร์หรือคอมแอร์ตัวเก่าอาจซ่อมได้(รึป่าว) ก็เลยอยากถามพี่ๆดูครับเผื่อใครเคยเจอปัญหานี้แล้วมีวิธีแก้ยังไง หรือต้องเปลี่ยนคอมแอร์สถานเดียว ขอบคุณชาวHyundaiเชียงรายล่วงหน้าครับ
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #197 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 10:18:21 »

ส่วนมากแล้วคอมแอร์มันไม่ค่อยเสียนะ ส่วนมากที่เห็นจะเป็นสายรั่ว ฟิวล์ขาด ลองติดเครื่องแล้วดู้ที่ตัวไดเออร์ เป็นแท่งกลมๆยาวคล้ายกระบอกน้ำจะมีช่องมองน้ำยาไหลอยู่ข้างบน ติดเครื่องเปิดแอร์แล้วมองดูว่ามีน้ำยาไหลมั้ย ถ้าไม่ไหลแสดงว่าน้ำยาแห้ง ต้องเช็ครั่วดูโดยเอาน้ำยาล้างจานผสมน้ำลูบตามท่อแอร์ดูว่ามีฟองขึ้นมามั้ย มีฟองรั่วแน่นอน ถ้าไม่มีไปดูหน้าสัมผัสตรงหน้าโมเล่ว่าตอนเปิดแอร์หน้ามันดูดติดกันมั้ย แล้วลองปิดดูว่ามันคลายมั้ย ถ้าไม่ดูดติดกันแสดงว่าไม่มีไฟไปเลี้ยงคอมแอร์ ลองใล่สายไฟดูแล้วก็เช็คฟิวล์ว่าขาดมั้ย ถ้าปกติทุกอย่างไฟเลี้ยงปกติแต่ไม่เย็นก็เปลี่ยนคอม...แว็กระบบ เติมน้ำยาใหม่ ถ้าไม่รู้ว่าร้านใหนไว้ใจได้ผมแนะนำร้านเม็งรายไดนาโมห้องแถวก่อนถึง bigc รับรองว่ามีคุณภาพไม่โกงหรือโกหกแน่นอนครับใช้บริการกันมานานแล้ว...จึงกล้ารับรองครับ... :)ส่วนตัวคอมๆบิวก็ใช้ได้นะครับลองคุยกับแกดูนะแกมีของบิวด้วย... ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 เมษายน 2011, 10:20:43 โดย khonmieng » IP : บันทึกการเข้า

Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #198 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 10:28:18 »

เคยเป็น มีแต่แอร์ร้อนค่ะ ไปซ่อมที่ร้านแอร์ ปั๊มคอสโมค่ะ พัดลมหยุดทำงาน สายขาดเพราะขาดน้ำ ( ไม่ได้เติมน้ำเล้ย )  ซ่อมไปหลายอย่าง เติมแอร์ใหม่ หมดไป พันห้า ค่ะ *-*
sin subkok
มัธยม
**

« ตอบ #199 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 16:48:09 »

ของผมเคยไปเช็คเขาบอกหม้อนำ้แอร์รั่วเป็นรุ่นที่เชื่อมไม่ได้ด้วยจะทำไงดีจะเข้าไปร้านซ้อมก็กลัวตังไม่พอพี่ๆเคยเปลียนกันไหม๋ครับหมดไปคนละเท่าไหร่

ถึงไม่ใช่เทวดา แต่ก็พาขึ้นสวรรค์ได้นะครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 พิมพ์