เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:23:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 พิมพ์
ผู้เขียน เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*  (อ่าน 39293 ครั้ง)
khonmieng
เพื่อชีวืต โบราณคลาสสิค
มัธยม
**

ซื้อขายเขาควาย

« ตอบ #200 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 19:20:50 »

เคยไปซื้อที่ร้านบ้วนเฮงหม้อน้ำเชียงใหม่ประมาณพันกว่าบาท..เป็นของบิวแต่ทนทานดีมากของใหม่ไม่ได้ถามดูตอนนั้นงบน้อย.. ยิงฟันยิ้ม เดี๋ยวไปเชียงใหม่จะลองถามราคามาให้พร้อมเบอร์โทรร้านนะครับ... ยิ้มกว้างๆ ส่วนเซียงกงไม่อยากแนะนำมันเป็นของวัดดวง... ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #201 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 15:02:14 »

ทำสติ๊กเกอร์อยู่ค่ะ เดี๋ยวเย็นๆไปเอามาแล้วจะถ่ายรูปให้ดูนะคะ *-*
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #202 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 19:57:34 »

รอดูอยู่ครับ..... ยิ้มกว้างๆ

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #203 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2011, 12:33:09 »

มาแล้วจ้า 

ร้าน เค สติ๊กเกอร์ค่ะ  ราคา สองข้าง 1400 บาท ตกข้างละเจ็ดร้อยจ้า 

ชอบลายนี้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

* 101_5400 (Small).JPG (64.93 KB, 640x480 - ดู 290 ครั้ง.)
+Mivec Turbo+
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #204 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2011, 14:02:58 »

มาแล้วจ้า 

ร้าน เค สติ๊กเกอร์ค่ะ  ราคา สองข้าง 1400 บาท ตกข้างละเจ็ดร้อยจ้า 

ชอบลายนี้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
สวยดีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #205 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2011, 17:38:07 »

งามดีแต้ๆๆๆ.... ยิ้มกว้างๆ

Killer2910
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #206 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 10:38:35 »

วันนี้ว่าจะลองเอารถไปให้ร้านเค้าเช็คแอร์ว่ามันเป็นอะไรอ่ะครับ ไปร้านไหนดี ผมอยู่แถวๆหลังBig c ครับ ถ้าเอาไปให้เช็คเฉยๆว่าเสียที่ตรงไหนจะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะถ้าเสียที่คอมแอร์ผมมีอะไหล่รออยู่แล้วนะครับ เพียงแค่อยากรู้ว่าคอมแอร์มันเสียชัวร์รึป่าว ถ้าเสียที่คอมแอร์จะได้ให้เขาส่งคอมแอร์มาให้เลย ขอบคุณครับ
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #207 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 12:13:45 »

วันนี้ว่าจะลองเอารถไปให้ร้านเค้าเช็คแอร์ว่ามันเป็นอะไรอ่ะครับ ไปร้านไหนดี ผมอยู่แถวๆหลังBig c ครับ ถ้าเอาไปให้เช็คเฉยๆว่าเสียที่ตรงไหนจะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะถ้าเสียที่คอมแอร์ผมมีอะไหล่รออยู่แล้วนะครับ เพียงแค่อยากรู้ว่าคอมแอร์มันเสียชัวร์รึป่าว ถ้าเสียที่คอมแอร์จะได้ให้เขาส่งคอมแอร์มาให้เลย ขอบคุณครับ
ถ้าไม่รู้ว่าร้านใหนไว้ใจได้ผมแนะนำร้านเม็งรายไดนาโมห้องแถวก่อนถึง bigc ติดกับ UBC รับรองว่ามีคุณภาพไม่โกงหรือโกหกแน่นอนครับใช้บริการกันมานานแล้ว...จึงกล้ารับรองครับ...

Killer2910
*

« ตอบ #208 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 13:23:13 »

ถ้าไม่รู้ว่าร้านใหนไว้ใจได้ผมแนะนำร้านเม็งรายไดนาโมห้องแถวก่อนถึง bigc ติดกับ UBC รับรองว่ามีคุณภาพไม่โกงหรือโกหกแน่นอนครับใช้บริการกันมานานแล้ว...จึงกล้ารับรองครับ...
ขอบคุณครับ เข้าไปมาแล้วครับเดี๋ยวเงินออกจะเข้าไปให้เฮียเค้าทำให้ (หมดตูดอีกแล้วเดือนนี้)
Darkfinger
มัธยม
*

« ตอบ #209 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 02:51:56 »

รบกวนขอถามผู้มีประสบการณ์หน่อยคับ

ฮุนได Scoupe วางเครื่องอะไรได้มั้งอ่ะคับ

วาง 4E-FTE จะวิ่งไหมคับและประหยัดไหม

ถ้าลง 4g93 ไม่ก้อ 4g93 จะลงได้ไหมคับ

นายวรรณวิชญ์ ลิ้มประเสริฐสกุล
1080 ม.12 ต.เมืองพาน
อ.พาน จ.เชียงราย
57120
โทร 084-6847222
id line: henglimpz

ธ.ไทยพาณิชย์ 4077728073
ธ.กรุงไทย 9856720141
ธ.กสิกร 6692095403
+Mivec Turbo+
มัธยม
*

« ตอบ #210 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 10:09:09 »

รบกวนขอถามผู้มีประสบการณ์หน่อยคับ

ฮุนได Scoupe วางเครื่องอะไรได้มั้งอ่ะคับ

วาง 4E-FTE จะวิ่งไหมคับและประหยัดไหม

ถ้าลง 4g93 ไม่ก้อ 4g93 จะลงได้ไหมคับ
ถ้าหากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่แนะนำพวก ตระกูล 4G ครับ เพราะดัดแปลงง่ายกว่าเพราะเครื่องเดิมก็คล้ายตัวของมิตซูอยู่แล้วครับ ถ้าหากเอาตระกูลอื่นมาลงจะต้องดัดแปลงเยอะและที่สำคัญถ้าหากเพลาขับเข้ากันไม่ไ้ด้ต้องตัดและเชื่อมแบบนี้จะไม่ค่อยทนสักเท่าไหร่ถ้าหากมีการกระซากแรงๆเพลาอาจขาดได้
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #211 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 14:03:52 »

ถ้าหากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่แนะนำพวก ตระกูล 4G ครับ เพราะดัดแปลงง่ายกว่าเพราะเครื่องเดิมก็คล้ายตัวของมิตซูอยู่แล้วครับ ถ้าหากเอาตระกูลอื่นมาลงจะต้องดัดแปลงเยอะและที่สำคัญถ้าหากเพลาขับเข้ากันไม่ไ้ด้ต้องตัดและเชื่อมแบบนี้จะไม่ค่อยทนสักเท่าไหร่ถ้าหากมีการกระซากแรงๆเพลาอาจขาดได้
แม่นแล้วผมก็วางอยู่ครับไม่มีปัญหาอะไรเลย... ยิงฟันยิ้ม

Killer2910
*

« ตอบ #212 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 15:52:27 »

เย้ๆ เจอคนขับรุ่นเดียวกันแล้ว ไว้จะขอความรู้เกี่ยวกับเจ้าสคูปบ้างน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
Killer2910
*

« ตอบ #213 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 17:47:31 »

รบกวนหน่อยครับ ผมอยากเอารถไปเปลี่ยนท่อน่ะครับ ตอนนี้เสียงหยั่งก่ะเรือหางยาว
เอาไปทำที่ร้านไหนดีครับขอในตัวเมืองน่ะครับที่อื่นเดี๋ยวหลงทาง แล้วราคาประมาณเท่าไร อยากได้แบบไม่ดังเกินไปเอาแบบพอดีๆแนะนำด้วยน่ะครับว่าแบบไหนดีจะได้บอกที่ร้านถูก
ขอบคุณครับ
สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #214 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 20:52:22 »

อาการ คือ เครื่องเย็น ใช้น้ำมันจะกระตุก เร่งไม่ขึ้นครับ ต้องรอจนเครื่องร้อน(ร้อนมาก) เครื่องถึงจะทำงานได้ ปกติ เคยซ่อม มาหลายที่ ไม่หายครับ ลองเปลี่ยน คอยล์ เปลียน่ แอร์โฟ หัวเที่ยน สายหัวเที่ยน เซ็นเซอร์ อะใรก็ไม่รู้ผมลืมชื่อไกล้ๆ ปีกผีเสื้อ ลองแล้วก็เป็นแบบเดิมครับ แต่ถ้าใช้แก๊ส ปกติครับไม่เป็นอะใร (แก๊สผมระบบหัวฉีด)  ลองเช็คโค๊ต โค๊ต ขึ้น แอร์โฟ กับ เซ็นเซอร์กรองอากาศ ตลอด แต่แอร์โฟผมเพิ่งเปลี่ยน มือ2มาไม่นานนี้
อาการแบบนี้ ท่านไดพอจะช่วยแนะนำผม ได้ บางครับ ว่าต้องแก้ไขตรงใหน และ พอจะแนะนำอู่ที่เค้ามีอะไหร่ให้ลองว่าเสียตรงใหนจริงๆไม่ได้มั่ว ถ้าตรงจุดผมก็พร้อมจะจ่ายครับ พอจทราบบางป่าว ครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณ มากๆครับ

khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #215 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 09:43:46 »

ต้องให้ร้านที่เขามีโปรแกรมตรวจกล่องคอมในรถของ ฮุนได โดยเฉพาะ จะบอกตำแหน่งเสียตรงจุดที่สุด แล้วเครื่องตรวจก็จะมีเฉพาะที่ศูนย์หรืออู่ใหญ๋ๆหรืออู่ที่วางระบบไฟโดยตรงหายากหน่อยนะครับเมื่อก่อนเคยเห็นที่ทวียนต์ตะเคียนคู่มีเพราะเคยเป็นศูนย์ฮุนได แต่ผมไปทำที่อู่ช่างต้นเชียงใหม่ฝีมือดีมากอุปกรณ์ครบทุกรุ่น ในเชียงรายต้องรอท่านอื่นมาช่วยตอบครับผมไม่ค่อยเห็นที่มีคอมจับเท่าไหร่.... ยิ้มกว้างๆ

Killer2910
*

« ตอบ #216 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 11:37:44 »

รบกวนหน่อยครับ ผมอยากเอารถไปเปลี่ยนท่อน่ะครับ ตอนนี้เสียงหยั่งก่ะเรือหางยาว
เอาไปทำที่ร้านไหนดีครับขอในตัวเมืองน่ะครับที่อื่นเดี๋ยวหลงทาง แล้วราคาประมาณเท่าไร อยากได้แบบไม่ดังเกินไปเอาแบบพอดีๆแนะนำด้วยน่ะครับว่าแบบไหนดีจะได้บอกที่ร้านถูก
ขอบคุณครับ
มีใครแนะนำได้บ้างครับ ยิงฟันยิ้ม
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #217 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 18:20:34 »

ขอบคุณครับ
มีใครแนะนำได้บ้างครับ ยิงฟันยิ้ม
เคยไปทำที่หน้าปั๊ม ปตท.ป่าก่อเงี้ยวหลังพา เป็นห้องแถวเล็กติดร้านทำไดเปิดมานานเป็นสิบปีแล้วราคาถูกดีเจ้าของทำเอง...ทำทั้งลำไม่น่าเกิน 1500 หม้อพักเก็บเสียงมีหลายราคาประมาณ 500-600 บาทเขาทำเอง..แต่ตอนนี้ไม่ได้สังเกตุดูว่ายังอยู่มั้ยลองไปดูครับ..... ยิ้มกว้างๆ

KC
ชั้นประถม
*

« ตอบ #218 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 13:44:46 »

แวะมาทัก....ติดตามข่าว สนใจ ติดตามข่าวสารได้เรื่อยๆนะคับ ไว้เดียวเจอกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลุงตาราบาว มี อีเลนตร้า ตี่อยากได้ อยู่ ปากตางเข้า แมคโครเน้อ ถ้าจำบ่อผิดน่าจะมี สองกัน ขะใจ๋ไปผ่อเหีย เน้อ...

mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #219 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 14:10:52 »

แวะมาทัก....ติดตามข่าว สนใจ ติดตามข่าวสารได้เรื่อยๆนะคับ ไว้เดียวเจอกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลุงตาราบาว มี อีเลนตร้า ตี่อยากได้ อยู่ ปากตางเข้า แมคโครเน้อ ถ้าจำบ่อผิดน่าจะมี สองกัน ขะใจ๋ไปผ่อเหีย เน้อ...

ไปสอยมาเรียบร้อยแล้ว อ้ายเก่ง ช่วงนี้ลูกค้าเยอะก่อครับ อโลนไปได้ดีละ ทำงานบ่ามีเวลาหยุดเลย ว่างๆจะขึ้นไปแอ่วหาครับ ยิงฟันยิ้ม ปล.มีสาวแจ้งมาตวยเน้อครับ อิอิ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 พิมพ์