เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 21:35:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 พิมพ์
ผู้เขียน เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*  (อ่าน 39296 ครั้ง)
+Mivec Turbo+
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2011, 20:49:28 »

ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้สายๆ โทรหาละกันครับ เรื่อง ระดับน้ำมันและเรื่องขอบยางกระจก มีร้านที่ทำให้อยู่ ตอบแทนพี่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่เขากลับมาเชียงรายละ โทรหาืที่เบอร์ 085-6228808ละกันแต่ขอสายๆหน่อยนะครับ พี่เขาตื่นสาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณมากครับ
ปล.ครอบครัวhyundaiนี่ใจดีจริงๆ อยู่แล้วอบอุ่น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตอบช้าหน่อย มีปัญหาเรื่องรถสอบถามรายละเอียดได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษาแก้ไขให้ได้พี่น้องกันช่วยเหลือกันได้ครับ ตามเบอร์เลย ช่วงนี้ยังอยู่ที่เชียงรายครับ 085-6228808 แต่ขอสายๆหน่อยนะครับ
ไปแอ่วที่ใหนมาครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อยู่ในเมืองนี้แหละท่าน มีคิวไปตางใด โทรมาละกัน อิอิ ช่วงนี้เดินสายบ่อยอยู่
Killer2910
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 22:32:24 »

ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้สายๆ โทรหาละกันครับ เรื่อง ระดับน้ำมันและเรื่องขอบยางกระจก มีร้านที่ทำให้อยู่ ตอบแทนพี่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่เขากลับมาเชียงรายละ โทรหาืที่เบอร์ 085-6228808ละกันแต่ขอสายๆหน่อยนะครับ พี่เขาตื่นสาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณมากครับ
ปล.ครอบครัวhyundaiนี่ใจดีจริงๆ อยู่แล้วอบอุ่น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตอบช้าหน่อย มีปัญหาเรื่องรถสอบถามรายละเอียดได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษาแก้ไขให้ได้พี่น้องกันช่วยเหลือกันได้ครับ ตามเบอร์เลย ช่วงนี้ยังอยู่ที่เชียงรายครับ 085-6228808 แต่ขอสายๆหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ แล้วจะรีบหาเวลาเข้าไปขอคำปรึกษาน่ะครับ  คุยกับคนใช้ยี่ห้อนี้จริงท่าจะรู้สึกดีกว่า เมื่อวานมีคนถามว่าทำไมซื้อยี่ห้อนี้ มันไม่ดียังงั้นไม่ดียังงี้(เล่นเอาซีดเลย) ผมไม่รู้จะตอบยังไงเลย...ตอบได้แค่ว่าผมซื้อเพราะผมชอบ ไม่ได้ซื้อเพราะมันถูก(ในใจกะจะตอบว่า..อ๋อ ผมชอบดูซีรีย์เกาหลีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 เมษายน 2011, 23:28:03 โดย Killer2910 » IP : บันทึกการเข้า
khonmieng
เพื่อชีวืต โบราณคลาสสิค
มัธยม
**

ซื้อขายเขาควาย

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 09:17:39 »

ถ้าไม่มี hyundai ในวันนั้น วันนี้คงต้องขี่มอไซต์ตากฝนอยู่ ยอมรับว่าถ้าคนไม่ได้สัมผัสจะถามทุกคนว่าซื้อมาทำไม อะหลั่ยหายาก เมื่อก่อนจริงเดี๋ยวนี้ไม่จริงแล้ว อะหลั่ยก็ไปเทียบเบอร์เอามีเยอะแยะ....ราคาก็ถูก....ขับได้เหมือนไปได้ทุกที่เหมือนกัน..และที่สำคัญเวลารถเสีย...โทรขอพี่น้อง hyundai club chaingrai มาช่วยเหลือได้ด้วย..555 มันเยี่ยมมาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ผมอยู่ อ.แม่สรวย รถเสียในรัศมี อ.แม่สรวย โทรหาผมได้เลยไม่ต้องเกรงใจครับ 089 -5581163  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
มัธยม
*

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 21:07:36 »

ถ้าไม่มี hyundai ในวันนั้น วันนี้คงต้องขี่มอไซต์ตากฝนอยู่ ยอมรับว่าถ้าคนไม่ได้สัมผัสจะถามทุกคนว่าซื้อมาทำไม อะหลั่ยหายาก เมื่อก่อนจริงเดี๋ยวนี้ไม่จริงแล้ว อะหลั่ยก็ไปเทียบเบอร์เอามีเยอะแยะ....ราคาก็ถูก....ขับได้เหมือนไปได้ทุกที่เหมือนกัน..และที่สำคัญเวลารถเสีย...โทรขอพี่น้อง hyundai club chaingrai มาช่วยเหลือได้ด้วย..555 มันเยี่ยมมาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ผมอยู่ อ.แม่สรวย รถเสียในรัศมี อ.แม่สรวย โทรหาผมได้เลยไม่ต้องเกรงใจครับ 089 -5581163  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ได้ครับ ในเมืองเชียงรายโทรหาได้ครับ  ยินดีสำหรับพี่น้องชาว hyundai club chaingrai  มีปัญหาอะไรปรึกษากันได้ครับ
มัธยม
*

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 09:21:01 »

ฝากลิ้งค์ตัวนี้ด้วยครับ สนใจสอบถามรายละเอียดได้ รถอยู่ในตัวเมืองเชียงรายครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=77711.0
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 10:43:19 »

ดันไป...ปะ รวมพลพูดคุยกันหน่อยดีไหม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
sin subkok
มัธยม
**

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 23:49:43 »

รถผมโทรมมากเลยคับพี่แอร์เสียโช๊คเสียและต้องทำสีใหม่อยากจะพบพวกพี่ๆจริงแต่อายรถตัวเอง

ถึงไม่ใช่เทวดา แต่ก็พาขึ้นสวรรค์ได้นะครับ
sin subkok
มัธยม
**

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 23:51:27 »

อีกอย่างตังค์จะทำรถยังไม่ค่อยมี 5555+เสียอารมณ์

ถึงไม่ใช่เทวดา แต่ก็พาขึ้นสวรรค์ได้นะครับ
มัธยม
*

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 09:57:31 »

รถผมโทรมมากเลยคับพี่แอร์เสียโช๊คเสียและต้องทำสีใหม่อยากจะพบพวกพี่ๆจริงแต่อายรถตัวเอง
ไม่เป็นไรครับ ของผมก็โทรมเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 11:51:55 »

ไม่เป็นไรครับ ของผมก็โทรมเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แนว คริ-ริ-จัง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 18:12:19 »

โชครุ่นใหนเหรอ ถ้าซื้อมันแพงก็ซ่อมเอา สีถ้าไม่คิดมากทำเองเลย ทุน ซัก 2500 ก็สาดสีได้ทั้งคัน รถโทรมเรื่องเล็ก ไม่มีรถขับนี่ซิเรื่องใหญ่   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
sin subkok
มัธยม
**

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 20:14:38 »

Accent 3 Door โช๊คหลังข้างขวาครับมันยุบไม่เด้งเวลานั่งซัก3-4คนตกหลุมมันขูดกับล้อจนล้อเป็นรอยบ้างทีขับเร็วเหม็นไหม้เลยครับอีกอย่างพี่เวลาหักเลียวเยอะๆมันดังแก๊กๆพี่ ถ้าซ่อมจะหมดประมาณเท่าไรคับ

sin subkok
มัธยม
**

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 20:15:55 »

อีกอย่างสีขาวมันเริ่มแตกลายงาแล้วก็มีรอยถลอก

khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 10:53:35 »

ซ่อมโชค มาตรฐาน คายาบ่า อยู่ที่ อันละ 800ร้อยบาท ใช้จนลืม ที่ดังแก็กๆเป็นเพลาขับล้อหน้าดังเฉพาะตอนเลี้ยว ถอดไปเทียบเบอร์ที่ร้านขายอะหลั่ยหรื่อไม่ก็เชียงกง ไม่นาจะเกิน 3000 บาทรวมทั้งค่าแรง ส่วนสีถ้าเริ่มแตกลายงา ถ้าไม่มากก็ขัดกระดาษทรายเบอร์ 600 ดู แล้วลงเบอร์ 1000 พ่นรองพื้นใหม่ แล้วพ่นสีจริง เอาแบบเงาในตัวไม่ต้องลงแล็ค สอบถามเรื่องสีได้ที่หน้าอภิแสคว ห้าแยกครับ เป็นร้านผสมสีรถยนต์ราคามิตรภาพคุณภาพดี ลองถามว่าให้เขาอัดลงกระป๋องแบบสำเร้จรูปแบบกระป๋องสเปรย์ได้มั้ยเห้น ที่กรุงเทพบางร้านมีทำให้ ถ้ามีเอามาพ่นได้เลยไม่ต้องซื้อถังลม ผสมทินเนอร์ ขัดเสร็จพ่นได้เลยทิ้งไว้ 1 วันให้สีแห้งขับได้เลย.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

sin subkok
มัธยม
**

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 16:23:43 »

โอ้พระเจ้าขอบคุณคำแนะนำดีๆนะครับเดียวรอหลังสงกานต์จะลองเข้าไปถามร้านทำช่วงล่างดู

khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 20:50:14 »

ดับปิ้งนิงวอย...สงสัยจะไปตวยปี๋ใหม่เมืองหมดละก๊านิ......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 22:42:03 »

ดับปิ้งนิงวอย...สงสัยจะไปตวยปี๋ใหม่เมืองหมดละก๊านิ......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นัดพูดคุยกันสักวันไหมครับ พี่น้อง hyundai  พี่ๆนี้เทพๆกันทั้งนั้นเลย อย่ารู้จักไว้คับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
มัธยม
*

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2011, 10:12:20 »

นัดพูดคุยกันสักวันไหมครับ พี่น้อง hyundai  พี่ๆนี้เทพๆกันทั้งนั้นเลย อย่ารู้จักไว้คับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เคเค ที่ไหนดีละ ว่าไงพี่น้อง hyundai club chaingrai 
หลังสงกรานต์สักวันไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
khonmieng
มัธยม
**

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2011, 11:00:34 »

ลองว่ามาผ่อว่าจะเอาวันใดดีครับ ขอหลังพญาวันน่อ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
*

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2011, 19:08:04 »

ลองว่ามาผ่อว่าจะเอาวันใดดีครับ ขอหลังพญาวันน่อ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ได้ครับ
เอาวันที่สะดวกละกันนะ
ขอเบอร์แต่ละท่านละกันครับ
จะได้นัดสถานที่สักหน่อย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 พิมพ์