เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:27:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 18 พิมพ์
ผู้เขียน เปิดบ้านต้อนรับครอบครัว hyundai *-*  (อ่าน 39298 ครั้ง)
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 22:55:42 »

ถึงผู้ดูเเลเวปบรอดครับ...กระทู้ผมมันผิดระเบียบตรงใหนครับ
ถึงใด้ตัดสินใจลบออกใป...ผมดูเเล้วมันก็ใม่ผิดห้องละ
ที่ผมลงรูปรถใป...ที่่ทำใมของคนอื่นใม่โดนลบ ที่ผมลงผิดห้องก็ลบใปผมใม่ใด้ว่านี่
นี่ละนะเขาเรียกกันว่า2มาตฐาน...นี่ขนาดใด้ดูเเลเวปใซนะนี่
เเล้วถ้าใด้ดูเเลบ้านเมืองละ...บ้านเมืองใม่...หายวายวอดหรือ
คนเราชอบมีอำนาจ  เเต่มีเเล้วใช้ในทางใม่ถูกก๊ใม่รู้จะมีใปทำใม
อย่าหาว่าผมสอนนะ..เเค่เเชความคิดกัน
กลับใปคิดด้วยเนอะ.........

ปกติถ้าไม่ได้โพสผิดห้อง ผิดบอร์ด หรือมีรูปที่มันผิดศิลธรรมจรรยา จะไม่โดนลบ
ดังนั้นก่อนที่จะตั้งคำถามขึ้นมา ขอให้ท่านตั้งสติก่อนได้ไหม เข้าใจว่าโดนลบแล้วอาจไม่พอใจ แต่ขอให้อธิบายมาก่อนได้ไหม ท่านโพสกระทู้เขียนว่าอะไร วันไหน หรือเอารูปอะไรโพสไว้ หรือถ้ามันไม่ลำบากเกินไปก็โพสลงมาอีกรอบก็ได้ครับ ให้โพสฟรีอยู่แล้ว ไม่ได้เสียตังค์  ผู้ดูแลบอร์ดก็เป็นเหมือนสมาชิกทุกท่านไม่ใช่เปาบุ้นจิ้น บางกระทู้ก็ไม่รู้ผิดถูกเหมือนกัน คำว่า 2 มาตฐานเป็นไปได้ ขออย่าใช้คำนี้เลยนะครับ เพราะมันดูไม่ดีเลย ท่านจะคิดยังไงบางอย่างก็เก็บไว้ในใจบ้างก็ดี  ยิ้มเท่ห์

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:25:00 »

ถึงผู้ดูเเลเวปบรอดครับ...กระทู้ผมมันผิดระเบียบตรงใหนครับ
ถึงใด้ตัดสินใจลบออกใป...ผมดูเเล้วมันก็ใม่ผิดห้องละ
ที่ผมลงรูปรถใป...ที่่ทำใมของคนอื่นใม่โดนลบ ที่ผมลงผิดห้องก็ลบใปผมใม่ใด้ว่านี่
นี่ละนะเขาเรียกกันว่า2มาตฐาน...นี่ขนาดใด้ดูเเลเวปใซนะนี่
เเล้วถ้าใด้ดูเเลบ้านเมืองละ...บ้านเมืองใม่...หายวายวอดหรือ
คนเราชอบมีอำนาจ  เเต่มีเเล้วใช้ในทางใม่ถูกก๊ใม่รู้จะมีใปทำใม
อย่าหาว่าผมสอนนะ..เเค่เเชความคิดกัน

เพิ่งเห็นกระทู้ ก่อนอื่นต้องบอกว่าดิฉันเป็นคนส่งคำขอให้ลบออกค่ะ เพราะเห็นว่ามีซ้ำกันสามกระทู้   กระทู้เดียวโอเคค่ะ ไม่ได้หวงพื้นที่อะไร แต่เห็นว่าซ้ำๆกันค่ะ  ไม่ได้เกี่ยวกับท่านเวปมาสเตอร์แต่อย่างใด เพราะดิฉันส่งไปที่ผู้ดูแลบอร์ดนะคะ ตอนที่ดิฉันส่งไป ก็กรอกข้อความเห็นควรว่าลบเพราะอะไรไปด้วยค่ะ เขียนว่า แจ้งลบเพราะซ้ำกัน 
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:33:00 »

ปกติถ้าไม่ได้โพสผิดห้อง ผิดบอร์ด หรือมีรูปที่มันผิดศิลธรรมจรรยา จะไม่โดนลบ
ดังนั้นก่อนที่จะตั้งคำถามขึ้นมา ขอให้ท่านตั้งสติก่อนได้ไหม เข้าใจว่าโดนลบแล้วอาจไม่พอใจ แต่ขอให้อธิบายมาก่อนได้ไหม ท่านโพสกระทู้เขียนว่าอะไร วันไหน หรือเอารูปอะไรโพสไว้ หรือถ้ามันไม่ลำบากเกินไปก็โพสลงมาอีกรอบก็ได้ครับ ให้โพสฟรีอยู่แล้ว ไม่ได้เสียตังค์  ผู้ดูแลบอร์ดก็เป็นเหมือนสมาชิกทุกท่านไม่ใช่เปาบุ้นจิ้น บางกระทู้ก็ไม่รู้ผิดถูกเหมือนกัน คำว่า 2 มาตฐานเป็นไปได้ ขออย่าใช้คำนี้เลยนะครับ เพราะมันดูไม่ดีเลย ท่านจะคิดยังไงบางอย่างก็เก็บไว้ในใจบ้างก็ดี  ยิ้มเท่ห์

เป็นกำลังใจให้ เว็บมาสเตอร์ , ผู้ดูแลบอร์ด รวมถึงพี่รุ่งด้วยครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทนเลยจริงๆ ลังเล

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:34:34 »

กระทู้ไหนครับที่ถูกลบ ... ผม งง ครับ
โดนมาตรฐานล่อเข้า 2 กกหูเต็ม ๆ เลย

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:38:23 »

เป็นกำลังใจให้ เว็บมาสเตอร์ , ผู้ดูแลบอร์ด รวมถึงพี่รุ่งด้วยครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทนเลยจริงๆ ลังเล

ใจจ้า มันก็ต้องมีบ้างเนอะ สู้ๆ แต่อยากให้เข้าใจกันมากกว่า 

กระทู้ไหนครับที่ถูกลบ ... ผม งง ครับ
โดนมาตรฐานล่อเข้า 2 กกหูเต็ม ๆ เลย

เป็นคำฮิตค่ะ พอดีเขาเข้าใจผิดค่ะ ที่ถูกคือรุ่งเป็นคนแจ้งลบเอง เดี๋ยวเข้ามาอีกทีคงเห็นค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:40:11 »

ขอโทษผู้ดูแลบอร์ดและท่านเวปมาสเตอร์ด้วยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:43:27 »

นิดๆหน่อยๆลุง พอเป็นสีสัน  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น 

คงจะจบได้ละครับ แฟนคลับ hyundai ด้วยกันทั้งนั้น  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:47:53 »

ง่าๆๆๆ  จะขึ้นไปนอนแล้ว ใจจริงอยากนั่งดูกระทู้นานๆ แต่ต้องดูลูกเด้อค่ะ ราตรีสวัสดิ์ทุกท่าน  ยิงฟันยิ้ม 
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:48:32 »

ขอโทษผู้ดูแลบอร์ดและท่านเวปมาสเตอร์ด้วยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

กล้าที่จะออกมา "ขอโทษ" ทั้งๆที่ไม่ได้ทำผิดอะไร นับถือน้ำใจจริงๆ ....

ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่รุ่ง .... ยิ้ม ยิ้ม

Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:51:06 »

กล้าที่จะออกมา "ขอโทษ" ทั้งๆที่ไม่ได้ทำผิดอะไร นับถือน้ำใจจริงๆ ....

ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่รุ่ง .... ยิ้ม ยิ้ม

แหมนะ เราก็คนบ้านเดียวกัน คำว่าขอโทษก็ไม่ได้ต้องซื้อหา แต่ออกมาจากใจ ก็ไม่ยากเกินไป
อีกอย่าง เราก็พึ่งพาเวปนี้ ได้เพื่อน ได้ความรู้เพิ่มตั้งมากมาย แม้แต่เงินยังเพิ่มเลยค่ะ   

ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันนะคะ สิ้นเดือนเจอกันค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

AIT

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 23:54:57 »

เมื่อก่อนใช้ฮุนได เอ็กเซล ตอนนี้ใช้ซูซูกิ สกายไดร์ฟครับ อิอิ
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 10:22:48 »

คนเราชอบมีอำนาจ  เเต่มีเเล้วใช้ในทางใม่ถูกก๊ใม่รู้จะมีใปทำใม

เพิ่งเห็นกระทู้ ก่อนอื่นต้องบอกว่าดิฉันเป็นคนส่งคำขอให้ลบออกค่ะ เพราะเห็นว่ามีซ้ำกันสามกระทู้   กระทู้เดียวโอเคค่ะ ไม่ได้หวงพื้นที่อะไร แต่เห็นว่าซ้ำๆกันค่ะ  ไม่ได้เกี่ยวกับท่านเวปมาสเตอร์แต่อย่างใด เพราะดิฉันส่งไปที่ผู้ดูแลบอร์ดนะคะ ตอนที่ดิฉันส่งไป ก็กรอกข้อความเห็นควรว่าลบเพราะอะไรไปด้วยค่ะ เขียนว่า แจ้งลบเพราะซ้ำกัน 
กระทู้ของผมมันเเค่2กระทู้เองนะ เนื้อหาในกระทู้คนละเรื่องราวกันเลยนะ
อ้าวทีของคนอื่น4-5กระทู้ทำใมใม่เเจ้งลบบ้างละ
คุนrung มีสิทธ์อะใรมาเเจ้งลบละ
ผมเห็นว่าใช้ฮุนไดเหมือนกัน รถรุ่นเดียวกันอีก
หรือว่า บิดา มารดาคุณใหญ่คับฟ้ามากหรือ  ที่จะเเจ้งลบกระทู้ใครก็ใด้นะ
มีอะไรไม่พอใจก็น่าจะใช้่เหตุผลมาคุยกัน ไม่น่าใช้อารมณ์ลามปามไปถึง

บุพการีของผู้อื่น ถ้ามีใครมาว่าคุณแบบนี้จะรู้สึกอย่างไร ถ้าเรื่องมันใหญ่มากมายจนต้องแสดงให้ทุกๆคน

รู้ว่าโกรธมากขนาดนี้ นัดมาคุยมาเคลียร์กันตรงๆน่าจะดีกว่านะ นั่งด่าคนอื่นอยู่หน้าคอมพ์คงไม่สะใจ

หรอก

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 10:29:13 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=42969.0

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 11:24:46 »

กระทู้ของผมมันเเค่2กระทู้เองนะ เนื้อหาในกระทู้คนละเรื่องราวกันเลยนะ
อ้าวทีของคนอื่น4-5กระทู้ทำใมใม่เเจ้งลบบ้างละ
คุนrung มีสิทธ์อะใรมาเเจ้งลบละ
ผมเห็นว่าใช้ฮุนไดเหมือนกัน รถรุ่นเดียวกันอีก
หรือว่า บิดา มารดาคุณใหญ่คับฟ้ามากหรือ  ที่จะเเจ้งลบกระทู้ใครก็ใด้นะ

ดิฉันใช้สิทธิ์ในถานะผู้เปิดกระทู้นี้ขึ้นมาค่ะ กระทู้ที่คุณโพสเกี่ยวกับโฆษณาร้านซ่อมของคุณเองทั้งสิ้นทั้งสามกระทู้เลย กระทู้ที่โพสรูปรถหรือเรื่องเกี่ยวกับรถฮุนได ดิฉันจะแจ้งลบทำใมในเมื่อเปิดกระทู้เพื่อเรื่องเหล่านี้โดยตรง  ถ้าคุณจะโฆษณา คุณไปที่บอร์ดอื่นๆ หรือบอร์ดธุรกิจ หรือแม้ในในบอร์ดชมรมคนรักรถ คุณก็สามารถที่จะตั้งกระทู้ของคุณเองได้เช่นกัน ทำใมคุณไม่ทำละคะ   

คุณไม่ได้ถามความให้รู้แจ้ง แล้วก็คิดเองเออเอง ดิฉันใช้สิทธิ์ในการเป็นผู้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาค่ะ ย้ำอีกที ใช้แค่สิทธิ์นี้สิทธิ์เดียว 

วันนี้ดิฉันเป็นแม่คนแล้วค่ะ ดิฉันสั่งสอนลูกดิฉันเองทุกวันให้เปิดใจรับฟังคนอื่น มีเหตุผล พ่อดิฉันไม่มีค่ะ  มีแต่แม่ ไม่มีใครสั่งสอนตั้งแต่เด็กค่ะ โตมากับตายาย การศึกษาก็ไม่มีค่ะ ทุกอย่างที่มีในตัวเรียนรู้เองจากสังคม มารยาทเรียนรู้จากชีวิตประจำวัน ไม่ได้เรียนจากโรงเรียน 

ดิฉันไม่ได้รู้จักมักจี่ใครในบอร์ดนี้เป็นพิเศษ ผู้ดูแลบอร์ด เวปมาสเตอร์ก็ไม่เคยพบกัน   เอาใจเขามาใส่
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 11:26:13 »

ขอบคุณค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 12:40:50 »

มาบอกว่าดิฉันแจ้งลบยังไงนะคะ  ยิ้ม
ซ้ายมือด้านล่าง มีคำว่า แจ้งลบหรือติดต่อผู้ดูแลค่ะ คุณลองคลิ๊กดูนะคะ 
ดิฉันเห็นมีสามกระทู้สุดท้าย ดิฉันเลยคลิ๊กอยู่กระทู้หนึ่งค่ะ แล้วก็ใส่ในช่องว่า แจ้งลบเพราะเห็นซ้ำกันค่ะ    แค่นี้เอง   
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 13:52:46 »

apichat9
   ระดับ:ประถมศึกษา
        *   ออฟไลน์ ออฟไลน์  กระทู้: 21

ผมอภัยให้เขาก็ตรงนี้ล่ะครับ....ถ้าเขาอยู่และเข้ามาในบ้านหลังนี้นานๆ (แฟนพันธุ์แท้)
กฎ กติกา  มารยาท มันจะแทรกซึมเข้าไปเองครับ...ไม่ต้องเร่งรีบให้เรียนลัด...
บางเรื่องราวที่เกิดขึ้น...พอนานไป.......เวลา...มันรักษาตัวมันไปได้เอง......
...ไม่รู้อยู่ในคำสอนข้อไหนของพระพุทธองค์หรือเปล่า วานให้ตาต้อมช่วยชี้แนะที.....

+Mivec Turbo+
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 16:26:42 »

ผมดูมาตั้งเมื่อวานแล้วครับ รำคาญมาก ฮืม ฮืม ฮืม
พี่รุ่ง ไม่ต้องไปสนใจกับพวกที่ใช้แต่อารมภ์เลยครับ แค่กระทู้หายแค่นี้
ด่าถึง.............ใช้อะไรส่วนไหนมาคิด คนเราต้องมีความคิดกันบ้างครับ
เราอยู่สังคมส่วนใหญ่ ต้องเคารพกฎกติกามารยาทครับ
ให้เกียรติ และเคารพศักดิ์ศรี ของผู้อื่นด้วย
ตาต้อม

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 19:03:59 »

ในเว็บเชียงรายโฟกัสนี้ เปิดกว้างให้กับทุกคน เจ้าของเว็บใจดีมาก ใครอยากเข้ามา

ค้าขาย ปรับทุกข์ สอบถาม ตามหา ร้องเรียน ฯลฯ ทุกๆคนทำได้โดยเสรี ผมคนนึงที่เข้ามาใช้ประโยชน์

จากที่นี่เหมือนอีกหลายๆคน ผมคิดแค่ว่ามีอะไรที่ช่วยทำประโยชน์ให้กับ บ้านหลังนี้ได้ ผมยินดีและ

เต็มใจที่จะทำเท่าที่จะทำได้ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมจะไม่ทำคือการสร้างความลำบากให้กับเจ้าของบ้าน

เพราะผมถือว่านั่นคือการเนรคุณ เรื่องบางเรื่องเราอาจจะไม่พอใจแต่การแสดงออกต้องให้ความเคารพ

เจ้าของบ้าน เค้าเปิดหน้าบ้านให้เราเข้ามาค้าขาย เงินซักบาทก็ไม่เก็บ เพียงแค่นี้ก็ต้องถือเป็นบุญคุณ

แล้วยังไม่ต้องไปนับถึงผลพลอยได้อื่นๆอีกมากมายที่ทุกๆคนได้จากบ้านหลังนี้ มิตรภาพ

ไมตรีจิต เพื่อนฝูง พี่น้อง อีกมากมาย ลองไปไล่ดูกระทู้เก่าๆ จะรู้ว่าบ้านนี้อบอุ่นเพียงใด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 22:11:57 โดย ตาต้อม5555 » IP : บันทึกการเข้า

Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2010, 19:50:52 »

กระทู้นี้ฮอทขึ้นมาทันที 

เดี๋ยวค่ะเดี๋ยว มีเข้าใจผิดกันใหญ้แล้วค่ะ งั้นคนที่รุ่งแจ้งลบ ไม่ใช่คุณหรือเปล่า
เพราะที่รุ่งแจ้งลบไป ลงโฆษณา ซ่อมรถจริงๆ มีสามกระทู้ติดกัน กระทู้แรกปะมาณสิบสองแถวได้ แล้วก็มีตัวอักษรวิ่งแถวนึงค่ะ 

ทู้ที่สอง อ้างถึงทู้แรก แล้วก็เอารูปก่อนซ่อมมาลง  อันที่สามก็อ้างทั้งหนึ่งและสอง
แล้วก็เอาทู้ที่รถซ่อมเสร็จมาลง ตกลงว่าไม่ใช่คุณหรือคะ แล้วเรากำลังเข้าใจอะไนกันอยู่คะนี่ 

ยิ่งอยู่ยิ่ง งง  อะไรจะบังเอิญได้ขนาดนี้  ฮืม 

มีใครเข้ามาดูกระทู้ที่รุ่งว่าเปล่าคะ เพราะกระทูนั้นหายไปแล้ว

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 18 พิมพ์