เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:47:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  เตือนภัยเวลาท่านจะซื้อหมา
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัยเวลาท่านจะซื้อหมา  (อ่าน 15268 ครั้ง)
wisuwisu
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 09:19:30 »

สวัสดีครับ ชาวเชียงรายทุกท่าน หากคิดจะซื้อหมาสักตัวไว้เลี้ยง ผมแนะนำไปซื้อที่ไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่ ร้านขายหมาที่ตึกแถวฝั่ง AIA บ้านดู่ หากสังเกตดีๆ จะมีอยู่ร้านเดียว คือร้านนี้มันไม่ได้เลี้ยงเอง มันไปรับซื้อหมาจากที่อื่นมา เจ้าของร้าน จะตัวอ้วนๆ เป็นผู้ชาย แล้วเมียเจ้าของร้าน จะหน้าตาดีๆหน่อย เค้ามีลูกแล้ว    ก่อนอื่นผมขอเล่าเรื่องของผมก่อน เมื่อประมาณมิถุนายนปีที่แล้ว ผมได้ซื้อปอมเพศเมีย ไซส์กลาง ที่ร้านนี้ ตอนเล็กๆมันก้อน่ารักอ่ะครับ ซื้อมาหกพัน แต่พอโตขึ้นนี่สิครับ มันเหมือนหมาบ้านยังไงก้อไม่ทราบ    ไม่มีลักษณะของปอมอยู่เลย    ผมกับแฟนจึงอุ้มหมาไปถามถึงร้านเลย เจ้าของร้านคนผู้ชายบอกว่า "ผมดูยังไงก้อปอม" (ในใจผมคิดปอมบ้าน..คุณสิ ขนเรียบแปร้เลยไม่ฟูเลย) แล้วผมบอกอีกว่า หมอที่ฉีดวัคซีนให้หมาผม ยังบอกเลยว่าไม่ใช่ปอมแท้  แล้วคุณๆ รู้กันมั๊ยครับ มันให้คำตอบผมว่าไง มันบอกว่ามันจะไม่คืนเงิน แต่มันจะหาตัวใหม่มาให้แล้วมันยังรับรองอีกว่าตัวใหม่นี่ผมบรี๊ปเอง ยังไงก้อใช่ปอม แล้วมันจะเอาหมาปอม(ปลอม)ที่ผมเลี้ยงคืน  โอ้ววว ให้ตายสิ ใครจะให้ ผมเลี้ยงมาหลายเดือน ถึงมันไม่ใช่ปอมแท้ แต่ผมก้อผูกพันนะ ใครจะให้จริงมั๊ยครับ    ปล. แล้วล่าสุด ผมไปซื้อปอมสีขาวที่ฟาร์ม แถวแม่ข้าวต้มครับ เจ้าของฟาร์มใจดีมาก แล้วหมาเค้าสวยด้วย  เจ้าของแกบอกว่า ไอ้อ้วน (ร้านขายหมาที่บ้านดู่) ชอบเอาหมามาย้อมขายครับ เพื่อนจงระวังด้วยอย่าให้เกิดเหตุการณ์นี้อย่างเช่นผม     ใครเคยมีประสบการณ์โดนร้านนี้หลอกบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับ ขอบคุณครับ

"ถ้าเอาแต่มองปัญหา ความกล้าในใจเราจะฝ่อ เอาแต่กลัวไม้กล้าลงมือทำ"
kaiservin
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 10:03:41 »

ขอบคุณมากคับบ ที่มาเตือน
Active Oper
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 10:13:05 »

ขอบคุณที่มาเตือนครับ +1
Zuzee
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 11:36:17 »

จะแม่นร้านเดียวกับที่เคยเปิดหน้าตลาดฟ้าไทย มอแม่ฟ้าหลวงก่อหา  แต่ตอนนี้ปิดไปละ เพราะคนรู้เรื่องเขาดี แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
framezasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 11:40:46 »

ช่างเขาเหอะค่ะ  เรารู้เราก็ไม่ไปยุ่งกับเขาระวังตัวเราไว้ดีเเล้ว  ดูร้านที่ขึ้นชื่อหน่อย  เราเอามาเลี้ยงจะเเท้หรือปลอม เราก็รักเขาไปเเล้วจะเอามาเปลี่ยนเเบบนั้นเป็นเรา เราก็ไม่ยอมหรอกค่ะ
Small Dog
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 11:50:22 »

ช่างเขาเหอะค่ะ  เรารู้เราก็ไม่ไปยุ่งกับเขาระวังตัวเราไว้ดีเเล้ว  ดูร้านที่ขึ้นชื่อหน่อย  เราเอามาเลี้ยงจะเเท้หรือปลอม เราก็รักเขาไปเเล้วจะเอามาเปลี่ยนเเบบนั้นเป็นเรา เราก็ไม่ยอมหรอกค่ะ
เห็นด้วยอย่างแรงคับ....

อย่าทำตัวเหมือนกระดาษทราย

ทีดีแต่ขัดเกลาคนอื่นให้เงา

ทั้งที่ตัวเองก็ "หยาบ"

โทร.080-5003070 / Line : pbdrp
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 11:56:48 »

ผมคอดว่าซื้อของเเพงเเต่ได้ของดีซื้อของถูกอยากได้ของเเท้คงไม่ได้หรอกครับ เป็นกำใจให้เจ้าของกะทู้ครับ
n.md
มัธยม
**

อดทนเพื่อสองสิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก ~~~~~~~~~

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 12:04:30 »

ผมคอดว่าซื้อของเเพงเเต่ได้ของดีซื้อของถูกอยากได้ของเเท้คงไม่ได้หรอกครับ เป็นกำใจให้เจ้าของกะทู้ครับ

อีกหนึ่งเสียง

>>หนึ่งก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ<<
>>สองก้าวหนึ่งที่พลาดไป   คือก้าวใหม่ที่มั่นคง<<
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 12:06:49 »

แต่บางครั้งคนขายก็บอกงว่าของแท้แต่ขายถูกๆ อย่างนี้ก็เหนื่อยเน้อ

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 12:08:52 »

แต่บางครั้งคนขายก็บอกงว่าของแท้แต่ขายถูกๆ อย่างนี้ก็เหนื่อยเน้อ
จัดไปตามกระเเส(คิดจะโกงเเล้วครับ)ของเเท้จะขายถูกถ้าไม่ใช่พี่น้องกันเขาไม่ขายหรอกครับเชื่อเถอะ
G J Petshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 12:32:33 »

จะได้หลีกเลี่ยงได้ครับ

จำหน่ายเสื้อผ้าแฟชั่น อุปกรณ์สัตว์เลี้ยง
IG ATPETSHOP Line ID atpetshop
โทร.086-358-0058
crohmydog
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 12:46:22 »

ทั้งถูก ทั้งพันธุ์ทาง ทั้งโรค คิดดูนะครับจะเลี้ยงสุนัขทั้งที สุนัขเค้ามีอายุประมาณ 10 ปี
ผมแนะนำให้หาราคากลางๆ ไม่งั้นคุณอาจจะเสียมากกว่า(ค่ารักษา)เก็บเงินซื้อหมาราคาดีๆก็ได้ครับ
POMCR
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 13:45:05 »

น่าเห็นใจ เจ้าของกระทู้นะครับ

แต่ปอม ราคาหกพัน น่าจะเป็นปอมสายเก่าไต้หวัน หรือไม่ก็ปอม ผสม สปิตท์ อยากเห็นรูปร่างน่าตา ผมช่วยดูได้ครับ

ถ้าถามผมว่าเจ้าของเขาหลอกเราไหม เขาก็ไม่ได้หลอกนะครับ เพียงแต่ว่าเราอาจจะยังศึกษาข้อมูลมายังไม่ดีนะครับ ก็เลยตัดสินใจซื้อ เอาเป็นว่าเราเลี้ยงเรารักก็น่าจะโอเคแล้วนะครับ

พออ่านเจอว่าคุณไปซื้อ ปอมขาว มาอีกตัว ไม่ได้บอกราคาแต่ก็นึกเสียวๆแทนที่คุณเล่นปอมสีนี้ นะครับ อิอิ

เลี้ยงปอมให้มีความสุขครับ
น้ำฝนโมบาย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 15:14:57 »

จะได้หลีกเลี่ยงได้ครับ
ตามนี้ครับ

แพนด้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 15:37:27 »

เกือบไปแล้ว วันนั้นอยากได้ลูกหมา พอดีแวะดูที่บ้านดู่ บังเอิญร้านปิด ไม่งั้นคงได้ของหมาแน่เลย อิอิ
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 16:02:16 »

โอ้วววววว       

เหมือนปีที่แล้วผมก็เคยโดน  แต่คนละที่กันกับกระทู้นี้     

ไม่รู้ว่ามันเป็นที่ผม รึว่า ที่เค้ามาน่ะคับ   เอามาเลี้ยงได้ 3 วัน  ป่วยเป็นลำไส้  เศร้าเลย  เสียค่ายา แพงกว่าซื้อมาอีก  ฮ่าๆ 

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

palmtingshop
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 17:43:36 »

ผมก็ไปเอาปั๊มมาตัว1 ตอนนี้ปั๊กไรไม่รู้ขนย้าววววววยาว กลายพันธุ์ซะงั้น แต่ก็ประหลาดดีครับ
เพราะเราผูกพันกะหมามันน่ะจึงไม่ได้คิดไร...(แต่ก็แอบนิดๆนะ)

"จงรักเพื่อนบ้าน เหมือนรักตนเอง"."
art_conan
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 19:57:10 »

ผมก็เคยไปซื้อปอมๆมาคับ  เค้าบอกว่าหน้าหมีไซด์เล็ก  ซื้อมาตัวละ 6500  2ตัว  แต่ตอนนี้ตัวผู้กลายเป็นปอมยักษ์  555  ตลกดี  น้ำหนักเกือย 10โล 
nina
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 21:13:59 »

ทั้งถูก ทั้งพันธุ์ทาง ทั้งโรค คิดดูนะครับจะเลี้ยงสุนัขทั้งที สุนัขเค้ามีอายุประมาณ 10 ปี
ผมแนะนำให้หาราคากลางๆ ไม่งั้นคุณอาจจะเสียมากกว่า(ค่ารักษา)เก็บเงินซื้อหมาราคาดีๆก็ได้ครับ
ถูกใจค่ะ  เห็นด้วยมากๆๆ ถ้าท่านใดอยากเลี้ยงให้เลือกซื้อฟาร์มน่าเชื่อถือ หรือไม่เราเลือกซื้อที่สามารถเห็นพ่อแม่พันธ์ค่ะ จะได้มั่นใจ
Narongdech
ชั้นประถม
*

Kaveewatch

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 09:20:48 »

ผมไม่ไปหยีบที่นั้นอีกเลย..
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์