เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:41:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  เตือนภัยเวลาท่านจะซื้อหมา
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัยเวลาท่านจะซื้อหมา  (อ่าน 15267 ครั้ง)
DogStory
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 22:09:15 »

โอ้วววววว       

เหมือนปีที่แล้วผมก็เคยโดน  แต่คนละที่กันกับกระทู้นี้     

ไม่รู้ว่ามันเป็นที่ผม รึว่า ที่เค้ามาน่ะคับ   เอามาเลี้ยงได้ 3 วัน  ป่วยเป็นลำไส้  เศร้าเลย  เสียค่ายา แพงกว่าซื้อมาอีก  ฮ่าๆ 

นี่ก็โดนกะเค้าด้วยหรอค่ะ
joysweet
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 01:23:03 »

เอาเรื่องมาเล่าให้ฟังคะ

ตอนนี้หลักฐานก็ยังอยู่  (เรื่องเมื่อประมาณมีนาคม-เมษายนคะ)
แต่ยังไม่อยากเอาเรื่อง เพราะยังไม่ได้ซื้อ หรือ โอนเงินไปจอง

จะเล่าให้ฟัง เพราะมันใกล้ตัวมาก ไม่นานมานี้เอง
เพราะช่วงนั้นเราอยากได้ลาบราดอร์-ดัลเมเชี่ยลมาก....

มีอยู่เจ้าหนึ่งตั้งกระตู้ขายลาบราดอร์ตัวละ ไม่เกิน 2 พันบาท
คนขายยังเป็นวัยรุ่นอยู่เลยคะ
บอกเราว่าเป็นลาบราดอร์ เราก็เอออยากจะซื้อ ราคาไม่แพงเลย ถูกมากๆ

ก็คุยกันใน msn - กับโทรศัพท์

เค้าบอก 100 % ถ้าโตมาแล้วไม่ใช่พันธุ์แท้   จะคืนเงินให้  

(นึกในใจ  ใครกันที่จะทำได้อ่ะ เลี้ยงมาแล้วก็ต้องรัก  )

ทางคนขายเค้าก็ส่งรูปมาให้เราดูใน MSN
เราก็บอก  พี่ขอรูปหมาอีกนะ     เดี๋ยวถ้าเอาจะให้คนไปรับที่สนามบิน

วันต่อมา คนขายเค้าส่งรูปให้เราดู บอกตัวนี้ของพี่  ที่พี่จะจองอ่ะ รูปนี้นะ

เราก็ถามว่าเอะเหมือนลาบราดอร์นี้ผสมโกลเด้นท์เลยนะ

เค้าก็บอกไม่ใช่ แล้วมีคำหนึ่งที่เค้าถามเราว่า

"พี่หมาอ่ะ  มีแต่คนบอกว่าเหมือนโกลเด้นท์ ถ้าตัวเค้า จะลองขายเป็นโกลเด้นท์ พี่ว่าจะมีคนซื้อมะ"    >>> เริ่มออกลายแล้วสิ

เราก็บอกจะขายอะไร  ก็ความบอกความจริงลูกค้าสิ

พอ รุ่งขึ้น   เราพบว่า เค้าเอารูปหมาที่ส่งให้เราดู  ที่บอกว่าเป็นคือตัวที่เราเกือบจะโอนเงินไปจอง โพสขายเป็นโกลเด้นท์แล้วปรับราคาขึ้นอีก

เราก็โทรไปหาเค้าอีกว่า น้องเอารูปหมาที่น้องบอกว่าเป็นลาบราดอร์มาลงขายเป็นโกลเด้นท์ทำไม

เค้าบอกเค้าลงเล่นๆ =='

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 01:38:11 โดย joysweet » IP : บันทึกการเข้า
joysweet
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 01:27:22 »

ต่อ  อีก

เราก็ไม่แน่ใจ............เลยลองวิธีโดยเอาเบอร์เพื่อนโทรไปหาเค้า

แกล้งถามว่าลาบราดอร์แท้หรือเปล่า แต่ คำตอบที่ได้คือ  ผสมโกลเด้น

แปลกนะพูดกับเราตอนแรกว่าแท้ 100 % แต่พอเอาเบอร์เพื่อนโทรไป บอก ผสม โกลเด้นท์

ยัง ยังไม่จบเราโทรไปถามเค้า หลังจากวางหูของเบอร์เพื่อนไป  ไม่กี่นาที

เราโทรไปถามอีกครั้ง เค้าบอก  ลาบราดอร์แท้ 100 % บอกว่ามันเป็นคนละคอกกัน

เราก็คิดว่า ทำไมเค้าบอกไม่ตรงกันเลยล่ะแต่ละครั้ง

วิธีวิเคราะห์ของเราคือ

1.เราก็คิดไปคิดมาก็ปรึกษาคนที่เคยเลี้ยงลาบราดอร์ เอารูปปริ้นไปให้เค้าดูเค้าบอก ผสมโก้เด้นท์แน่ๆ

แล้วลาบราดอร์กับโกลเด้นท์เราว่ามันคล้ายๆกันเพราะเราดูไม่เป็นในตอนแรกๆ

นึกใจใจเอารูปลาบราดอร์กับโกเด้นท์ตอนเล็กๆ หาจากgoogle มาเปรียบเทียบกัน
มันต่างกันนะ เพราะลูกลาบราดอร์มันจะขนเกรียนๆ ส่วนโกลเด้นท์มันจะฟูนิดๆ

2.เรา ก็เอาเบอร์เค้าไปหาใน google ประวัติที่ผ่านมาของเค้า คือ ขายสุนัขโกลเด้นท์ ที่ผสม หมาพันธุือื่นด้วย ดังนั้นจึงแสดงว่าบ้านเค้าเลี้ยงโกเด้นท์ชัวร์

จึงมีความน่าเชื่อ เป็นเปอร์เซนต์ที่สูง ว่า  หมาที่เค้าขายต้องผสมโกล้เด้นท์

3.ถ้าเค้าบริสุทธิ์ใจจริงๆ ทำไมพูดกับลูกค้าคนอื่น ไม่เหมือนกับพูดกับเราล่ะ

วันรุ่งขึ้นอีกวัน  เค้าโทรมาเหมือนสารภาพว่า
เหมือนเค้าจะรู้ ว่าเรา    ทราบแล้วว่าหมาไม่ใช่แท้ 100 %

"หมอเค้าบอกว่าลาบราดอร์ ผสม  โกลเด้นท์ "

เราก็เอ่อ.....    ในเมื่อเป็นสุนัขคุณ  คุณไม่รู้เลยหรือว่าผสมอะไรมา ?

นี้แหละเรื่องทั้งหมดที่เล่าให้ฟัง

ขอโทษที่เรื่องนี้ยาวไป   แต่เราถือว่าโชคดีที่คิดรอบคอบก่อนซื้อ

เราเชื่อเสมอว่า คนเราทำีดีย่อมได้ดี ทำชั่วย่อมได้ชั่ว
ถึงแม้หมาราคาตัวละไม่กี่บาท
แต่เวลาคนเลี้ยงซื้อไปเลี้ยงแล้ว โตมามันไม่ใช่ หรือซื้อไว้แล้วเจอโรคอะไรประมาณนั้น
มันสุดจะเสียความรู้สึก  อ่ะ
พวกนี้รู้หน้าไม่รู้ใจ ถึงแม้จะส่งหลักฐานมา หรือ ไม่ส่งมา แต่คนมันไม่ซื่อสัตย์อ่ะ
ยังไงมันก็ไม่ซื่อสัตย์
dogforfun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 08:32:27 »

เด็กที่เรารู้จักเคยซื้อหมาตัวนึง ด้วยความอยากได้หมาโตเลยทีเดียวเอาเลี้ยงก็จะได้ลุกในเวลาอันสั้น  แล้วเห็นเขาโพสขายในเวป  นี่แล่ะครับเป็นเหตุผลที่เราต้องขับรถไปส่งเด็กๆ รีบไปถึงฟาร์มแถบชายแดน ซื้อขายกันเขาเอาตัวสาวสวย มาปนกับตัวขี้เหร่ๆ เราก็ช่วยเด็กเลือก ก็เลือกตัวสวยๆกันน่ะสิ ด้วยเป็นหมาตัวแรกสองหมื่นสี่ จ่ายเงินกันไป เอาเลี่ยงอาทิตย์นึงผสมเลย ได้ลูกหมาละโว้ย...... ลุ้นกันมา บำรุงดูแลอย่างดี แม่ง!!!!! หมาท้องเทียม รอมา 2 เดือนเหงือกแห้งอีก 1 ปีผ่านไปเป็นครั้งที่ 2 แล้วที่ไม่ท้อง ปรึกษาทั้งคนเลี้ยงหมา+หมอ สรุปว่าเอาหมาเป็นหมันมาหลอกขายให้เรา จะทำไปทำไมเงินไม่น้อยเลยที่ซื้อหมามา น้องมันอดกินขนม ออมกว่าจะได้ เฮ้อออออออ ........!!!! ผู้ใหญ่หลอกกินเงินเด็ก น่าอายมาก...คิดกันว่าจะหาหมามาเลี้ยงใหม่ แต่ตอนนี้ขอดูให้ดีกว่าเดิม ทุกวันนี้ก็อยากจะบอกคนที่อยากได้หมาขอให้ตกลงกันดีๆ หมาเป็นหมันราคานี้ ซื้อหมาตัวสองหมื่นกว่าน่าจะได้ใบเพ็ดอีก  แต่นี่เพราะเราโง่โดนผู้ใหญ่มีหน้ามีตาในสังคมหลอกขาย เวรกรรมมีจริงตามทันหมามันทั้งฟาร์มให้เป็นหมันกันหมด เวรกรรมตามให้ทันลูก - เมีย เขา เถอะ สาธุ (ที่จริงจะเอาไปคืนก็ได้นะ แต่ไม่อยากเจอหน้าคนแบบนี้อีก  หมามันนิสัยก็ดี น่ารักแบบนี้เอาไปคืนก็ทำใจไม่ได้ แต่ขอทวงถามคุณธรรมจากคุณคนขายหน่อยเถอะ ไม่อายเด็กบ้านนอกที่อดกินขนมมาตั้งแต่เล็กเอามาซื้อหมาสภาพแบบนี้ ทำไมไม่บอกเขาตั้งแต่แรกล่ะ ทุกวันนี้เขาก็ยังขายนะ ระวังล่ะ.พวกเรา)
::เศษสังคม::
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 09:36:13 »

อย่าให้กระทู้ตก...........เอ้าด่า..เอ้ยดันไป
My life my way
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:24:50 »

ผมก็เคยไปซื้อปอมๆมาคับ  เค้าบอกว่าหน้าหมีไซด์เล็ก  ซื้อมาตัวละ 6500  2ตัว  แต่ตอนนี้ตัวผู้กลายเป็นปอมยักษ์  555  ตลกดี  น้ำหนักเกือย 10โล 

โอ้ววววว.....แม่เจ้า   ปอม 10 โล!!!!!!!!

puppy pom farm
G J Petshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 13:05:39 »

ยิ้มกว้างๆ ประจานกันต่อไปครับ

จำหน่ายเสื้อผ้าแฟชั่น อุปกรณ์สัตว์เลี้ยง
IG ATPETSHOP Line ID atpetshop
โทร.086-358-0058
nighttaro
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 13:49:23 »

ช่วยๆกันดัน
DogStory
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 01:52:07 »

เด็กที่เรารู้จักเคยซื้อหมาตัวนึง ด้วยความอยากได้หมาโตเลยทีเดียวเอาเลี้ยงก็จะได้ลุกในเวลาอันสั้น  แล้วเห็นเขาโพสขายในเวป  นี่แล่ะครับเป็นเหตุผลที่เราต้องขับรถไปส่งเด็กๆ รีบไปถึงฟาร์มแถบชายแดน ซื้อขายกันเขาเอาตัวสาวสวย มาปนกับตัวขี้เหร่ๆ เราก็ช่วยเด็กเลือก ก็เลือกตัวสวยๆกันน่ะสิ ด้วยเป็นหมาตัวแรกสองหมื่นสี่ จ่ายเงินกันไป เอาเลี่ยงอาทิตย์นึงผสมเลย ได้ลูกหมาละโว้ย...... ลุ้นกันมา บำรุงดูแลอย่างดี แม่ง!!!!! หมาท้องเทียม รอมา 2 เดือนเหงือกแห้งอีก 1 ปีผ่านไปเป็นครั้งที่ 2 แล้วที่ไม่ท้อง ปรึกษาทั้งคนเลี้ยงหมา+หมอ สรุปว่าเอาหมาเป็นหมันมาหลอกขายให้เรา จะทำไปทำไมเงินไม่น้อยเลยที่ซื้อหมามา น้องมันอดกินขนม ออมกว่าจะได้ เฮ้อออออออ ........!!!! ผู้ใหญ่หลอกกินเงินเด็ก น่าอายมาก...คิดกันว่าจะหาหมามาเลี้ยงใหม่ แต่ตอนนี้ขอดูให้ดีกว่าเดิม ทุกวันนี้ก็อยากจะบอกคนที่อยากได้หมาขอให้ตกลงกันดีๆ หมาเป็นหมันราคานี้ ซื้อหมาตัวสองหมื่นกว่าน่าจะได้ใบเพ็ดอีก  แต่นี่เพราะเราโง่โดนผู้ใหญ่มีหน้ามีตาในสังคมหลอกขาย เวรกรรมมีจริงตามทันหมามันทั้งฟาร์มให้เป็นหมันกันหมด เวรกรรมตามให้ทันลูก - เมีย เขา เถอะ สาธุ (ที่จริงจะเอาไปคืนก็ได้นะ แต่ไม่อยากเจอหน้าคนแบบนี้อีก  หมามันนิสัยก็ดี น่ารักแบบนี้เอาไปคืนก็ทำใจไม่ได้ แต่ขอทวงถามคุณธรรมจากคุณคนขายหน่อยเถอะ ไม่อายเด็กบ้านนอกที่อดกินขนมมาตั้งแต่เล็กเอามาซื้อหมาสภาพแบบนี้ ทำไมไม่บอกเขาตั้งแต่แรกล่ะ ทุกวันนี้เขาก็ยังขายนะ ระวังล่ะ.พวกเรา)

ยังดีที่แค่เป็นหมันนะคะ ถ้าเป็นโรคแท้งติดต่อล่ะแย่เลย เพราะโรคนี้ติดคนด้วย *^*
manoy
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 08:27:55 »

กระทู้ยาวๆนะจำใด้แล้ว เพื่อนๆจำได้กันหรือปล่าว. ก็ฟาม์มที่โดนอัดไป2วันก่อนไงที่ผู้ดูแลเวปเพิ่งเก็บกระทู้อะ. ยังมีวีรกรรมเพิ่มอีกเนาะ เยอะจริงๆ...555
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 09:59:31 »

กระทู้เก็บได้ แต่ผลการกระทำที่ทำไว้มันเก็บไม่ได้จริงๆ

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม.......

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
framezasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 10:14:17 »

หายหมดละเหลืออันเดียว
yohar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 11:45:07 »

เคยโดนครับ เป็นโสนวปอมครับ เอาเบอร์ร้านไปละกันครับ อยู่หน้าซอยทางเข้าบ้านและก็ฟาร์มเค้าเลยครับ  089-955XXXX  บอกไว้ก่อนนะครับที่เตือนไม่ใช่เพราะไม่อยากได้น้องหมาหรือไม่รักมันหรอกนะครับ เพราะราคามันค่อนข้างแพงครับ โดนมาแล้วน้ำตาอาจจะเล็ดได้ครับ ขออนุญาตไม่บอกซื่อร้านนะครับ จะได้ไม่มีปัญหาเกิดขึ้นภายหลังกันนะครับ
สำหรับรายละเอียดที่โดนมาละกันนะครับ เหตุเกิดเมื่อ 5-6 เดือนก่อนครับ ทีแรกผมได้ไปติดต่อขอซื้อลูกหมาพันธ์ โสนวปอมครับ เข้าบอกว่าของเขาเนี่ยขาวทั้งตัว เป็นพันะธุ์เล็ก ทอยด์อีกต่างหาก เขาตั้งราคาไว้ที่ 18,000 แต่ผมขอต่อราคาเค้า เพราะตอนนั้นน้องหมาน่ารักมากครับ ยังตัวเล็กๆ อยู่เลย (เอาละว้า) เขายอมลดให้ครับ เหลือ 15,000 ตอนนั้นตัดสินใจเอาเลยครับเพราะเคยตรวจสอบราคาแล้ว ทั้งที่ กทม.ก็แพงกว่านี้ชัวร์ เชียงใหม่ก็้แพงกว่า (หลงดีใจ แม๊!!! ได้ของถูกหล่ะตู) พอตัดสินใจเลือกตัวนี้ปุ๊บก็จ่ายค่ามัดจำเลยครับ หมื่นบาท  รออีกสองสัปดาห์ ก็ไปรับน้องหมามาเลี้ยงที่บ้าน แรกๆ ก็ขาวอยู่ครับ เหมือนจะเหตการณ์ดำเนินไปได้ด้วยดีครับ หลังจากนั้นอีกสองเดือนให้หลัง สีขนน้องหมาเริ่มเปลี่ยนครับ เลยโทรกลับไปถาม ทางฟาร์มเค้าก็บอกว่ามันจะผลัดขนแล้วขนแท้มันจะขึ้นมา รู้ในใจเลยว่าตูโดนแน่แล้ว แต่ด้วยความที่เราเป็นคนรักสัตว์ครับ เลยไม่ได้ไปโวยวายอะไรเพราะน้องหมาของเราก็ยังน่ารักอยู่ครับ ที่แย่ไปกว่านั้นครับ ยังไม่หมดนะครับน้องปอมผมดูไปดูมาคล้ายสปิทอีกต่างหาก ขนขาวๆ ก็เริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้กลายเป็นสีครีมน้ำตาลแดง ครับ ผมก็ไม่ได้จะอะไรทำไมให้มันมากหรอกนะครับ แต่ไม่ชอบครับไอ้พวกที่หลอกลวงคนอื่นเนี่ยเลวมาก ยังไงถ้า User ท่านอื่นจะซื้ออะไรที่ไหนก็ลองศึกษาข้อมูลดีๆละกันครับพวกที่ชอบมาหลอกอย่างนี้ เยอะครับยังไงก็มาเตือนกันเพื่อที่จะไม่โดนคนพวกนี้หลอกกันอีกครับ!!!!

ส่วนตัวผมแล้วผมไม่คิดมากนะครับ จะแท้หรือเทียมจะจริงรึปลอมเราเลี้ยงเค้าแล้วเราก็มีความรักให้กับเค้า น้องหมาเค้าก็รักเรายังไงก็ทำใจเถอะครับ ผมหน่ะโดนมาเยอะละจนไม่แคร์ว่าร้านไหนจริงร้านไหนปลอม ส่วนใหญ่ร้านที่ขายแล้วไม่มีใบรับประกันก็...เกือบทั้งนั้นแหล่ะครับ ทำใจเถอะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

คุณลองหันหลังกลับไปมองหน้าน้องหมาที่คุณซื้อมาเลี้ยงสิครับ ถ้าคุณรู้ว่าปลอมแล้วคุณจะไม่เลี้ยงเค้าเหรอหรือว่าคุณจะไม่รักเขาแล้วเหรอ หันกลับมาถามใจตัวเองดูสิครับ หมามันไม่ผิดอะไร มันไม่รู้อะไรเลย ให้ความรัก ให้ความอบอุ่นกับมัน รักมันให้มากๆ เหมือนที่มันรักคุณ แค่นี้ก็พอแล้วคับ ส่วนเจ้าของร้านเหล่านั้นก็ปล่อยเขาไปเถอะ ผมเชื่อว่าเค้าก็คงไม่มีความสุขมากหรอกครับที่ทำอย่างนี้ ยังไงก็ถือซะว่าเป็นบทเรียนละกันครับ ผมให้กำลังใจ ยังไงก็คนรักหมาเหมือนกันครับ ยังไงก็ใจเย็นๆ ละกันนะครับ ถ้าเครียดจนทำอะไรไม่ถูกคุณก็ลองมงหน้าหมาตัวนั้นของคุณดู จ้องตามัน คุณอาจจะเห็นคำตอบที่เกิดขึ้นจากสายตาคู่นั้นก็ได้ครับ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 16:53:30 โดย -@'.มะนาวหวาน กับน้ำผึ้งขม.'@- » IP : บันทึกการเข้า
yohar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 12:07:42 »

ยังไงก็อย่าคิดมากนะครับ ยิงฟันยิ้ม ทุกคนเป็นกำลังใจให้คุณอยู่นะครับ แล้วอย่าลืมรักน้องหมาของคุณให้มากๆครับ ถ้ามันรู้มันจะได้ไม่น้อยใจ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 12:15:47 โดย -@'.มะนาวหวาน กับน้ำผึ้งขม.'@- » IP : บันทึกการเข้า
art_conan
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 15:25:18 »

เอาเรื่องมาเล่าให้ฟังคะ

ตอนนี้หลักฐานก็ยังอยู่  (เรื่องเมื่อประมาณมีนาคม-เมษายนคะ)
แต่ยังไม่อยากเอาเรื่อง เพราะยังไม่ได้ซื้อ หรือ โอนเงินไปจอง

จะเล่าให้ฟัง เพราะมันใกล้ตัวมาก ไม่นานมานี้เอง
เพราะช่วงนั้นเราอยากได้ลาบราดอร์-ดัลเมเชี่ยลมาก....

มีอยู่เจ้าหนึ่งตั้งกระตู้ขายลาบราดอร์ตัวละ ไม่เกิน 2 พันบาท

คนขายยังเป็นวัยรุ่นอยู่เลยคะ
บอกเราว่าเป็นลาบราดอร์ เราก็เอออยากจะซื้อ ราคาไม่แพงเลย ถูกมากๆ

ก็คุยกันใน msn - กับโทรศัพท์

เค้าบอก 100 % ถ้าโตมาแล้วไม่ใช่พันธุ์แท้   จะคืนเงินให้  

(นึกในใจ  ใครกันที่จะทำได้อ่ะ เลี้ยงมาแล้วก็ต้องรัก  )

ทางคนขายเค้าก็ส่งรูปมาให้เราดูใน MSN
เราก็บอก  พี่ขอรูปหมาอีกนะ     เดี๋ยวถ้าเอาจะให้คนไปรับที่สนามบิน

วันต่อมา คนขายเค้าส่งรูปให้เราดู บอกตัวนี้ของพี่  ที่พี่จะจองอ่ะ รูปนี้นะ

เราก็ถามว่าเอะเหมือนลาบราดอร์นี้ผสมโกลเด้นท์เลยนะ

เค้าก็บอกไม่ใช่ แล้วมีคำหนึ่งที่เค้าถามเราว่า

"พี่หมาอ่ะ  มีแต่คนบอกว่าเหมือนโกลเด้นท์ ถ้าตัวเค้า จะลองขายเป็นโกลเด้นท์ พี่ว่าจะมีคนซื้อมะ"    >>> เริ่มออกลายแล้วสิ

เราก็บอกจะขายอะไร  ก็ความบอกความจริงลูกค้าสิ

พอ รุ่งขึ้น   เราพบว่า เค้าเอารูปหมาที่ส่งให้เราดู  ที่บอกว่าเป็นคือตัวที่เราเกือบจะโอนเงินไปจอง โพสขายเป็นโกลเด้นท์แล้วปรับราคาขึ้นอีก

เราก็โทรไปหาเค้าอีกว่า น้องเอารูปหมาที่น้องบอกว่าเป็นลาบราดอร์มาลงขายเป็นโกลเด้นท์ทำไม

เค้าบอกเค้าลงเล่นๆ =='

ไม่ทราบว่าน้องหมาตัวที่พูดถึง  คนขายเค้าอยู่แถวไหนอะครับ    เหมือนจะเป็นตัวที่เค้ามาหลอกขายให้ผมเลย
joysweet
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 22:49:37 »

art_conan    

ไม่ทราบว่าน้องหมาตัวที่พูดถึง  คนขายเค้าอยู่แถวไหนอะครับ    เหมือนจะเป็นตัวที่เค้ามาหลอกขายให้ผมเลย
[/quote]

เราไม่ทราบว่าคุณซื้อหมาชนิดไหนไปกับเค้า  หรือจะใช่คนเดียวกับที่เกือบจะหลอกเราสำเร็จ หรือไม่

แต่ถ้าวิเคราะห์ดีๆ เดาได้ง่ายๆคะ  ไม่ยากหรอกคะ  

เวรกรรมนั้นมีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มิถุนายน 2011, 22:55:59 โดย joysweet » IP : บันทึกการเข้า
art_conan
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 00:30:00 »

art_conan    

ไม่ทราบว่าน้องหมาตัวที่พูดถึง  คนขายเค้าอยู่แถวไหนอะครับ    เหมือนจะเป็นตัวที่เค้ามาหลอกขายให้ผมเลย

เราไม่ทราบว่าคุณซื้อหมาชนิดไหนไปกับเค้า  หรือจะใช่คนเดียวกับที่เกือบจะหลอกเราสำเร็จ หรือไม่

แต่ถ้าวิเคราะห์ดีๆ เดาได้ง่ายๆคะ  ไม่ยากหรอกคะ  

เวรกรรมนั้นมีจริงๆ
[/quote]

เค้าบอกว่าโกเด้น 100%คับ  ตอนนั้นผมอยู่ กทม  ไม่ได้ดูตัวน้องหมา  เลยให้เค้าเอาไปส่งให้แม่ที่บ้าน  ช่วงประมาณเดือน พฤษภา คับ   พอผมกลับมาที่บ้านดูแล้วมันไม่ใช่โกเด้นแท้เลยอะ  ปากแหลมยาวเลย   ตอนนี้ตลกมาก  คนที่เอามาขายเป็นวัยรุ่นให้เบอร์  085อะไรซักอย่างอะแหละคับ  อยู่เทิง
joysweet
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 02:31:02 »

นั้นแหละ ใช่เลยคะ  เบอร์ 085 อยู่เทิง
ถ้าจำไม่ผิด ตอนเค้าบอกหมายเลขบัญชีอ่ะ
ชื่อบัญชีกับ ชื่อบัตรประชาชนก็ไม่ตรงกันด้วย มันก็มีพิรุจหลายอย่างคะ

ถ้าเดาไม่ผิด เค้าคงเอารูปที่ตอนแรกบอกเราว่าเป็นลาบราดอร์แล้ว
เอามาลงเป็นโกเด้นท์ แล้วอัพราคาขึ้นเป็น 2000 หรือ  2500 บาทนี้แหละคะ
เราว่าเค้ากล้านะ เพราะขนาดขายของไม่ซื่อสัตย์ยังกล้าเมล์รูปบัตรประชาชนมา
ให้เราด้วยคะ ตอนที่คุยกันว่าจะจองและโอนเงินอ่ะ
เรามาจับผิดได้ 100 % ก็ตอนเอาเบอรืเพื่อนโทรไปแหละคะ
บอกเราเป็นลาบราดอร์ แต่บอกกับเบอร์เพื่อนว่า โกเด้นท์  
นอกจากเว็บนี้แล้วเค้าก็ลงเว็บอื่นด้วย
 ซึ่งเราเชื่อว่ามีคนซื้อหมาหลายรายที่ต้องเจ็บตัวเจ็บใจ
กับพฤติกรรมของเด็กคนนี้อีกหลายคน ลองติดตามดูพฤติกรรมดูเถอะคะ
เค้าก็ยังลงอีกหลายเว็บ.......พูดไปก็สงสารทั้งคนซื้อ-หมาด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 02:36:40 โดย joysweet » IP : บันทึกการเข้า
prince14
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 12:21:12 »

ผมว่าจะซื้อน้องหมา ต้องศึกษาพันธุ์เค้าให้ดีก่อน จุดมาร์คที่ต้องดู ที่สำคัญ ดูนางต้องดูที่พ่อแม่ครับ
อย่าฟังคำคนขายให้มาก ยิ่งมีรูป ตอนเกิดอยู่กับแม่ ดูดนมแม่ยิ่งดี รอบคอบไว้ก่อนจะได้ไม่เสียใจภายหลัง

ยิ่งพันธุ์ ปอม ยิ่งร้าย ปราบเซียนมานักต่อนักแล้ว ผมเพาะปอมขายมาเกือบ 7 ปี บอกตรงๆ ตอนเด็ก ๆ สวยเหมือนกันหมด แต่ซัก 4 เดือน เห็นเลยครับ ปอมสปีท หรือปอมปลอม หรือปอมจริง ออกเลย ก็ง่ายคับ ยึดหลักดูนาง ให้ดูที่พ่อแม่ครับ

K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 13:58:42 »

โอ้วววววว       

เหมือนปีที่แล้วผมก็เคยโดน  แต่คนละที่กันกับกระทู้นี้     

ไม่รู้ว่ามันเป็นที่ผม รึว่า ที่เค้ามาน่ะคับ   เอามาเลี้ยงได้ 3 วัน  ป่วยเป็นลำไส้  เศร้าเลย  เสียค่ายา แพงกว่าซื้อมาอีก  ฮ่าๆ 

นี่ก็โดนกะเค้าด้วยหรอค่ะ

คนละที่คับพี่  แต่เอามาเล่าให้ฟัง  อิอิ   

ตอนนั้นร้านเค้ามาเปิดที่ศรีเกิดได้ ประมาณ 1 เดือนน่ะคับ   ไปซื้อมา  แล้วเค้าก็ย้ายร้านกลับไปที่เดิม  แถวๆ  ศรีทรายมูล   ฮ่าๆ

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์