เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 17:05:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  เตือนภัยเวลาท่านจะซื้อหมา
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัยเวลาท่านจะซื้อหมา  (อ่าน 15266 ครั้ง)
art_conan
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 14:47:16 »

นั้นแหละ ใช่เลยคะ  เบอร์ 085 อยู่เทิง
ถ้าจำไม่ผิด ตอนเค้าบอกหมายเลขบัญชีอ่ะ
ชื่อบัญชีกับ ชื่อบัตรประชาชนก็ไม่ตรงกันด้วย มันก็มีพิรุจหลายอย่างคะ

ถ้าเดาไม่ผิด เค้าคงเอารูปที่ตอนแรกบอกเราว่าเป็นลาบราดอร์แล้ว
เอามาลงเป็นโกเด้นท์ แล้วอัพราคาขึ้นเป็น 2000 หรือ  2500 บาทนี้แหละคะ
เราว่าเค้ากล้านะ เพราะขนาดขายของไม่ซื่อสัตย์ยังกล้าเมล์รูปบัตรประชาชนมา
ให้เราด้วยคะ ตอนที่คุยกันว่าจะจองและโอนเงินอ่ะ
เรามาจับผิดได้ 100 % ก็ตอนเอาเบอรืเพื่อนโทรไปแหละคะ
บอกเราเป็นลาบราดอร์ แต่บอกกับเบอร์เพื่อนว่า โกเด้นท์  
นอกจากเว็บนี้แล้วเค้าก็ลงเว็บอื่นด้วย
 ซึ่งเราเชื่อว่ามีคนซื้อหมาหลายรายที่ต้องเจ็บตัวเจ็บใจ
กับพฤติกรรมของเด็กคนนี้อีกหลายคน ลองติดตามดูพฤติกรรมดูเถอะคะ
เค้าก็ยังลงอีกหลายเว็บ.......พูดไปก็สงสารทั้งคนซื้อ-หมาด้วย

ใช่เลยละคับ  แล้วมันก็คือลิตเติ้ลบอยฟร์ามนั่นเอง   ผมโทรไปว่ามันมาแล้วละแต่มันก็ยังยืนยันว่าแท้แน่นอน  เหอะๆๆ  ช่างเหอะคับ   ซื้อบทเรียน  ตอนนี้มันก็คงไม่มีหน้าที่จะเอาหมามาลงขายแล้วแหละ 
ที่1ในใจตลอดไป ธนธรณ์ ลีคงบับ
ระดับ ป.ตรี

เพื่อลูก

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2011, 21:19:10 »

ผมว่าปักหมุดดีกว่านะครับ เป็นประโยชน์มากๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=304208.0 สวนยาง9ปี 29ไร่.  ขายครับขายจะได้ใช้เงินซักที
Mangainaja
ชั้นประถม
*

No pain No gain

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 01:56:44 »

ดัน ดัน ดัน กระทู้นี้ดี เพราะว่าอยากได้ปอมเหมือนกัน
Vidar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 22:54:38 »

เป็นคนขายสัตว์เลี้ยง แทนที่จะมีจิตใจเมตตา (ถึงจะบอกว่าคนเราไม่เหมือนกันก็เถอะ) แต่สัตว์ที่คุณขายนั้นน่ะ คุณให้ข้าวให้น้ำมันทุกวัน มันไม่ช่วยให้คุณ"มีใจเอื้ออาทร"บ้างเลยเหรอไง

จำหน่ายรังไหมธรรมชาติ รังไหมเคลือบสบู่ มาทำใบหน้าขาวใสโดยไม่พึ่งสารเคมีกันเถอะhttp://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=2
MySweetParadise
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 23:39:16 »

พี่กอล์ฟ(คนเขียนกระทู้)แค้นหรอ...อิอิ...อันนี้จริงค่ะ....ยังทักอยู่ว่าเฮ้ย...พี่....นี่มันปอมตรงไหนหนิ.......หน้ายาวอกก ยาวออก รถเรียบแป้เรย....อิอิ....5555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2011, 01:23:51 »

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ จะได้ไม่หลงเข้าไป ขยิบตา

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
samoy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2011, 02:23:09 »

ใช่ครับ คนทำมาค้าขายกับหมา หมาผสมอะไรมาก็น่าจะบอกกันตรงๆเนาะ สงสารหมามัน คนจะซื้อขอแค่คุณบอกมาตรงๆถ้าเค้าจะซื้อยังไงเค้าก็ซื้อไม่เห็นจำเป็นต้องหลอกกันเลยหมาผสมคนซื้อกันก็เยอะแยะ คนแบบนี้ทำมาค้าขายได้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็เจ๊ง แบบนี้เค้าเรียกว่า ' เลวไม่มีที่ติ ' ผมก็เคยโดน เก็บตังค์กว่าจะได้ เห้อ เหนื่อยใจกับพวกไม่มีจรรยาบรรณนี้จริงๆ

ข้อแนะนำนะครับ ทางที่ดีเราควรซื้อจากฟาร์มดีที่สุดครับ แล้วต้องซื้อขากฟาร์มที่เชื่อถือได้ครับ เป็นกำลังใจให้คนรักน้องหมาทุกคนนะครับ
ton1629
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2011, 10:22:11 »

จะแม่นร้านเดียวกับที่เคยเปิดหน้าตลาดฟ้าไทย มอแม่ฟ้าหลวงก่อหา  แต่ตอนนี้ปิดไปละ เพราะคนรู้เรื่องเขาดี แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
ร้านนี้เจ้าของอ้วนๆๆๆ ออกแต๋วๆๆใช่ป่าวครับ คนนี้มาซึ้อหมาผมจ่ายเงินไม่ครบเหลืออีก 500 ยังไม่จายเลยแย่มากๆๆโทรไปก็โกหกอางสารพัด และเมื่อก่อนเจ้าของร้านนี้ก้เคยบวชเป็นพระด้วยครับ(ตอนมาซื้อหมาไปยังบวชอยู่เลยครับ มุสาทั้งที่ยังบาชอยู่ครับแย่มาก
mengmee
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2011, 11:31:18 »

อันนี้ก้อเคยโดนเหมือนกันค่ะ เมื่อปีที่แล้ว เค้าบอกว่าเป็นน้องชิ ขนยาว แรกๆก้อใช่อยู่นะ
แต่พอโตขึ้นกลายเป็นพันไรไม่รุ้ จะพุดเดิ้ลก้อไม่ใช่ อะไรก้อไม่เชิง แต่ก้อไม่เป็นไรค่ะ ไหนๆ ก้อซื้อเค้ามาแล้ว ก้อต้องดูแลกันไปให้ดีที่สุดแหละค่ะ

ปล.แต่อันนี้ไปซื้อที่ไนท์มา วันนั้น มีค่อนข้างหลายเจ้าเลยที่เอามาขาย

แต่มันนิสัยดีมาก...ก้อรักอะคะ ทำไงได้
weloveasus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2011, 22:27:20 »

สองอาทิตย์ก่อนไปดูหมาพันธุ์ลอดไวเลอร์ ผมว่าแปลกๆเพราะว่าหน้ามันจะยาวๆอายุประมาณ๑เดือนผมเลยถามเจ้าของร้านผู้หญิงผมถามว่าพี่ลอดฯตัวนี้พันธ์ผสมเหรอป่าว"หมาตัวเดิมของผมลอดฯพันธ์ผสมเหมือนกัน"มันคล้ายๆก้เลยถาม พี่ผุ้หญิงตอบว่า"อ้อพันธ์แท้ค่ะ แต่ว่าแม่มันตายก้เลยให้ไปกินนมแม่หมาเมือง...."ผมมองหน้าเพื่อน เดินงงๆออกจากร้านไปว่าแหมๆแถได้อีกอะคนเรา
mengmee
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 08:28:38 »

สองอาทิตย์ก่อนไปดูหมาพันธุ์ลอดไวเลอร์ ผมว่าแปลกๆเพราะว่าหน้ามันจะยาวๆอายุประมาณ๑เดือนผมเลยถามเจ้าของร้านผู้หญิงผมถามว่าพี่ลอดฯตัวนี้พันธ์ผสมเหรอป่าว"หมาตัวเดิมของผมลอดฯพันธ์ผสมเหมือนกัน"มันคล้ายๆก้เลยถาม พี่ผุ้หญิงตอบว่า"อ้อพันธ์แท้ค่ะ แต่ว่าแม่มันตายก้เลยให้ไปกินนมแม่หมาเมือง...."ผมมองหน้าเพื่อน เดินงงๆออกจากร้านไปว่าแหมๆแถได้อีกอะคนเรา

ฮืม ฮืม ฮืม
แพนด้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 08:55:51 »

ชอบจริง ๆ อิอิ
โชกุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 09:23:01 »

คนขายน่าจะมีจรรยาบัญ แท้หรือเทียมน่าจะบอกกันตรงๆ

ใจเย็นๆๆครับ ค่อยๆๆ หาไป อย่างผมกว่าจะได้ตัวนี้มา หานานเหมือนกันครับ

* ภาพ0302.jpg (95.83 KB, 480x360 - ดู 286 ครั้ง.)

" หมาก็มีหัวใจ"
ชิวาว่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 09:40:59 »

เห็นกระทู้เตือนไฟนี้ตั้งนานแล้วค่ะ ว่าไปปอมๆ ดูยากนะค่ะ เพราะเป็นหมาขนแยะ ถ้าจะให้ดีซื้อหมาจากฟาร์มที่เลี้ยง เฉพาะสายพันธุ์เดียว ดูสิค่ะ แล้วก่อนไปซื้อเพิ่มเติมความรู้ให้ตัวเองอีกนิดหนึ่งในเรื่องสายพันธุ์หมาที่เราอยากได้ หมาสายพันธุ์จริงไม่ได้อยู่ที่ราคานะค่ะ แต่อยู่ที่ คุณลักษณะหมา เอาเป็นว่าเพื่อนๆทั้งหลายควรศึกษาก่อนไปซื้อสักนิดแล้วจะได้ไม่เจอหมาปลอมๆ กันอีกไงค่ะ ถ้าจำไม่ได้จดลักษณะหมาที่ต้องการใส่กระดาษไปด้วยเลยค่ะ ถ้าไม่ได้ตามสเปก ก่อหันหลังกลับมา ใจเดียวเลยค่ะ
E22XYI
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ฝันให้ไกล ไปให้ถึงฝัน

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 23:05:14 »

ขอบคุณมากเลยครับที่ให้คำแนะนำและเตือนภัยที่ดีครับผมก็เกือบตกเป็นเหยื่อเช่นเดียวกันครับ

เวทิน เปาวัลย์
นิว 0801349251
คนรักมิเนเจอร์ ,พระเครื่อง,วิทยุสมัครเล่น,เครื่องเสียงกลางแจ้ง
witter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 13:58:32 »

สวัสดีครับ ชาวเชียงรายทุกท่าน หากคิดจะซื้อหมาสักตัวไว้เลี้ยง ผมแนะนำไปซื้อที่ไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่ ร้านขายหมาที่ตึกแถวฝั่ง AIA บ้านดู่ หากสังเกตดีๆ จะมีอยู่ร้านเดียว คือร้านนี้มันไม่ได้เลี้ยงเอง มันไปรับซื้อหมาจากที่อื่นมา เจ้าของร้าน จะตัวอ้วนๆ เป็นผู้ชาย แล้วเมียเจ้าของร้าน จะหน้าตาดีๆหน่อย เค้ามีลูกแล้ว    ก่อนอื่นผมขอเล่าเรื่องของผมก่อน เมื่อประมาณมิถุนายนปีที่แล้ว ผมได้ซื้อปอมเพศเมีย ไซส์กลาง ที่ร้านนี้ ตอนเล็กๆมันก้อน่ารักอ่ะครับ ซื้อมาหกพัน แต่พอโตขึ้นนี่สิครับ มันเหมือนหมาบ้านยังไงก้อไม่ทราบ    ไม่มีลักษณะของปอมอยู่เลย    ผมกับแฟนจึงอุ้มหมาไปถามถึงร้านเลย เจ้าของร้านคนผู้ชายบอกว่า "ผมดูยังไงก้อปอม" (ในใจผมคิดปอมบ้าน..คุณสิ ขนเรียบแปร้เลยไม่ฟูเลย) แล้วผมบอกอีกว่า หมอที่ฉีดวัคซีนให้หมาผม ยังบอกเลยว่าไม่ใช่ปอมแท้  แล้วคุณๆ รู้กันมั๊ยครับ มันให้คำตอบผมว่าไง มันบอกว่ามันจะไม่คืนเงิน แต่มันจะหาตัวใหม่มาให้แล้วมันยังรับรองอีกว่าตัวใหม่นี่ผมบรี๊ปเอง ยังไงก้อใช่ปอม แล้วมันจะเอาหมาปอม(ปลอม)ที่ผมเลี้ยงคืน  โอ้ววว ให้ตายสิ ใครจะให้ ผมเลี้ยงมาหลายเดือน ถึงมันไม่ใช่ปอมแท้ แต่ผมก้อผูกพันนะ ใครจะให้จริงมั๊ยครับ    ปล. แล้วล่าสุด ผมไปซื้อปอมสีขาวที่ฟาร์ม แถวแม่ข้าวต้มครับ เจ้าของฟาร์มใจดีมาก แล้วหมาเค้าสวยด้วย  เจ้าของแกบอกว่า ไอ้อ้วน (ร้านขายหมาที่บ้านดู่) ชอบเอาหมามาย้อมขายครับ เพื่อนจงระวังด้วยอย่าให้เกิดเหตุการณ์นี้อย่างเช่นผม     ใครเคยมีประสบการณ์โดนร้านนี้หลอกบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ขอเสริมนะครับ เพราะผมก็เลี้ยงหมาเหมือนกัน เคยไปดูที่ร้าน ไม่ได้ซื้อนะครับ แค่ไปดู แค่เห็นครั้งเดียวผรู้เลยว่าไอ้อีสองตัวเจ้าของร้านนั่นน่ะ ไม่มีความรักต่อสัตว์เลย สงสารน้องหมาที่อยู่แต่ในกรงเก่าๆเหม็นๆครับ อย่าไปซื้อร้านนั้นเด็ดขาด ให้มันปิดไปซะ ขายหมาต้องรักหมาครับ แต่อันนี้นี่ผมเห็นแล้วรับไม่ได้เลย สงสารมากๆ ทั้งที่อยู่ อาหารการกิน ไม่มีความสะอาดเลย ไม่ใส่ใจ ขอร้องนะครับ อย่าซื้อ ผมสงสารน้องหมา ตอนนี้ผมเลี้ยงพันธ์ปั๊กอยู่ครับ อายุ4เดือน ใครเลี้ยงบ้างแชร์นะครับ
dogforfun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 20:13:23 »

ตอนนี้หมาป่วย ไม่นานคงไป
sabb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 19:26:37 »

:)โดนเหมือนกันค่ะ.....ไปซื้อแมวเค้ามาตัวนึง เค้าบอกเปอร์เซีย
เราก็เชื่อเค้าเพราะตอนเค้าเล็กๆ ก็น่ารักจ่ำม่ำ ดูไม่ค่อยออกค่ะ
พอเริ่มโตแววออกค่ะ ว่าไม่ใช่ หมอที่ทำวัคซีนให้ก็บอกไม่ใช่
เปอร์เซีย แต่อย่างว่าเราเลี้ยงมาแล้วรักเค้าหมดตัวหมดใจ
ไปบอกเค้าว่าแมวไม่แท้นะ เค้าก็ก็บอกไม่รู้เหมือนกันเค้าก็รับ
มาขายอีกที ไม่เห็นพ่อแม่ เฮ้อ...ตอนจะขายเราไม่เห็นบอกอย่างนี้เลย
แต่คิดในแง่ดีๆให้สบายใจ...ก็ขอบคุณที่หลอกขายเราให้เราได้เป็นเจ้าของ
เค้าเพราะเค้าได้เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวและชีวิตเราไปแล้ว
ปล.เจ้าตัวโตนี่แหละค่ะที่ไปซื้อเค้ามา ใครๆเห็นก็บอกว่าดูยังไงๆก็แมวบ้าน555 ยิ้มกว้างๆ
sabb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 19:43:46 »

art_conan    

ไม่ทราบว่าน้องหมาตัวที่พูดถึง  คนขายเค้าอยู่แถวไหนอะครับ    เหมือนจะเป็นตัวที่เค้ามาหลอกขายให้ผมเลย
[/quote] อยู่บ้านดู่ค่ะ   ร้านอยู่ตรง Utern ฝั่งอนามัยค่ะ หน้าร้านมีกรงวางอยู่หลายกรง
ร้านปิดๆเปิด ข้างร้านเค้าเป็นร้านขายปลาหรือตู้ปลาค่ะ ล่าสุดเค้าก็มาลงขายแมวในเชียงรายค่ะ เพราะเค้าโทรมาหาเราให้ไปดู เราจำแมวได้ ทั้งๆที่เพิ่งหลอกขายเรามาเอง ใช้ชื่อ yuwadee แมวสีขาวเค้าบอกเปอร์เซียอีกล่ะ แต่ที่แน่ๆเค้าไม่ได้รักสัตว์แน่นอน เพราะสภาพเด็กๆ เบียดกันอยู่ในกรง ตอนกลางวันร้านเค้าแดดส่องเข้าร้านเราเห็นเด็กๆนอนตากแดด น่าสงสารมากเลย แต่ก็ทำไรไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กันยายน 2011, 19:55:06 โดย sabb » IP : บันทึกการเข้า
sัaกlเรkwบ
ชั้นประถม
*

ต่างคนต่างมีหน้าที่

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 23:18:45 »

เป็นคนขายสัตว์เลี้ยง แทนที่จะมีจิตใจเมตตา (ถึงจะบอกว่าคนเราไม่เหมือนกันก็เถอะ) แต่สัตว์ที่คุณขายนั้นน่ะ คุณให้ข้าวให้น้ำมันทุกวัน มันไม่ช่วยให้คุณ"มีใจเอื้ออาทร"บ้างเลยเหรอไง

-ตามนี้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์