เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 19:57:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  มารยาทการขับรถ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน มารยาทการขับรถ  (อ่าน 10423 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 12:46:38 »

สงสัย..ต้องหนีไปขี่เรือดำดินแล้วแบบนี้..
มีแต่จ้องจะยิง..จ้องจะชน..สงสัยต้องขับรถหุ้มเกราะ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปัญหาทั้งหมด..มันอยู่ที่รากฐานของการศึกษาครับ..พี่ๆทั้งหลาย
มันต้องปลูกฝังที่รุ่นลูกของเราๆ..ลูกๆพี่ทั้งหลายในอนาคตนี่แหละ
ไอ้รุ่นอายุ..20 กว่าขึ้นไป..ไม่ต้องไปฝันว่าจะแก้กันได้..มีโอกาสแก้ไขได้..แต่ก็ยากพอตัว
ยังไง..พี่ๆทุกคน..ก็เว้นให้ผมสักคันนะครับ..
เพราะผมชอบปาดเข้าหัวยูเทร์นหน้า เซ็นทรัลประจำ..แต่ปาดแบบมีมารยามเด้อ..
วันละไม่ต่ำกว่า 5 ครั้ง..
ถ้ารถต่อแถวไม่เกิน 10 คันก็จะต่อแถวตามคิว
แต่ถ้าเกิน 10 คัน..ขออภัย..ต้องขอปาดเข้าหัว..
ถ้าไปพอดีจังหวะกำลังอ้อมใส่รถพี่ๆคันใหนในเวปนี้..ผมก็ต้องขออภัยไว้ก่อนเด้อ..
ผมเองก็มีข้อเดียว..อย่างอื่น..ม่ายมีในสันดานเลยจริงๆ..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
hell boyz
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 14:30:19 »

สงสัย..ต้องหนีไปขี่เรือดำดินแล้วแบบนี้..
มีแต่จ้องจะยิง..จ้องจะชน..สงสัยต้องขับรถหุ้มเกราะ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปัญหาทั้งหมด..มันอยู่ที่รากฐานของการศึกษาครับ..พี่ๆทั้งหลาย
มันต้องปลูกฝังที่รุ่นลูกของเราๆ..ลูกๆพี่ทั้งหลายในอนาคตนี่แหละ
ไอ้รุ่นอายุ..20 กว่าขึ้นไป..ไม่ต้องไปฝันว่าจะแก้กันได้..มีโอกาสแก้ไขได้..แต่ก็ยากพอตัว
ยังไง..พี่ๆทุกคน..ก็เว้นให้ผมสักคันนะครับ..
เพราะผมชอบปาดเข้าหัวยูเทร์นหน้า เซ็นทรัลประจำ..แต่ปาดแบบมีมารยามเด้อ..
ถ้ารถต่อแถวไม่เกิน 10 คันก็จะต่อแถวตามคิว
แต่ถ้าเกิน 10 คัน..ขออภัย..ต้องขอปาดเข้าหัว..
ถ้าไปพอดีจังหวะกำลังอ้อมใส่รถพี่ๆคันใหนในเวปนี้..ผมก็ต้องขออภัยไว้ก่อนเด้อ..
ผมเองก็มีข้อเดียว..อย่างอื่น..ม่ายมีในสันดานเลยจริงๆ..

+1 ผมยอมรับ..บบางครั้งผมก็ต้องมีบ้างละคับ
ผมเคยรอบ่อยนะ..มะก่อน เรารอคิวอยู่ไกลๆ แล้วข้างหน้ารถโล่งพอไปได้..มันก็ยังไม่ออกไป อืดอาด.มาก
รู้มะ..พอผมขับแซงไปข้างๆมัน. แมร่งคุยโทรศัพ อยู่อย่างหนุกๆอะ ผมเบื่อพวกนี้มากกว่า..สังเกตุดีๆนะ เจอบ่อย..

hell boyz
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 14:43:13 »

รออีกนิดนะคับ ถ้าถนนเสร็จ อะไรๆคงจะดีขึ้นเอง..

เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 18:31:12 »

+1 ผมยอมรับ..บบางครั้งผมก็ต้องมีบ้างละคับ
ผมเคยรอบ่อยนะ..มะก่อน เรารอคิวอยู่ไกลๆ แล้วข้างหน้ารถโล่งพอไปได้..มันก็ยังไม่ออกไป อืดอาด.มาก
รู้มะ..พอผมขับแซงไปข้างๆมัน. แมร่งคุยโทรศัพ อยู่อย่างหนุกๆอะ ผมเบื่อพวกนี้มากกว่า..สังเกตุดีๆนะ เจอบ่อย..

งั้น อนุโลม ดีไหมคับ ปาดกันได้ทุกคันเรย เดวจะได้ทำบ้างคับ

รีบเหมือนกัน แต่ ต่อคิวมานาน คงไม่ยุติธรรมกะพี่ๆ ที่ ต่อคิวมา

แต่ไม่เปนไรคับ ความจำเปนของแต่ละคัน ไม่เหมือนกัน

^^

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 09:02:12 »

เกินไปพี่...ผมไม่โหดขนาดนั้นหรอกครับ...ไม่ต้องขี่รถหุ้มเกราะก็ได้...

เรื่องที่พี่ขับปาด ยูเทินร์...ออกมายอมรับถือว่า แมนมากๆ...ขอกันอย่างนี้

ยกให้แล้วกัน...เพราะผมคงไม่กล้ายิงพี่ เพราะกลัวแก๊สระเบิดอ่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากสูงสุด สู่สามัญ
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 09:16:24 »

ถ้าคนที่ปาดหัวอยู่เทิร์นมีมารยาทบ้าง ไม่โผล่หน้ารถออกไปมากจนทำให้รถที่อยู่วงในมองรถที่มาจากสี่แยกแม่กรณ์ไม่เห็น ผมไม่ว่า แต่ที่โผล่หน้าออกไปจนหน้าเกลียดนี่ดิ มันทำให้เรามองรถไม่เห็น มันน่า.....นัก ก็อย่างว่าแหละครับ ความจำเป็นของแต่ละคนมันต่างกัน คนที่มีมารยาทเราคงไม่ว่ากัน  ขับรถแบบเอื้อเฟื้อกันน่ะแหละดีที่สุด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
kimsaki
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 09:22:10 »

มารยาทเดียวนี้คนเราสะกดไม่ค่อยเป็นแล้วละครับ
เข้าใจ ว่าชีวิตเร่งและรีบ แต่คุณๆๆๆๆ ที่ไม่มีมารยาทเค้าเคยคิดไหมนะว่า คนอื่น ก็ เร่งและรีบในชีวิตของตัวเองเหมือนกัน
ขับรถปาดหน้าระยะใกล้
แซงทางโค้ง
เปิดไฟสูง สาดหน้า
ขับรถเบียดเลน
ตัดหน้า
จี้ตูด
เปิดไฟเลี้ยวกระทันหัน
แซงกันทุกทาง โดยเฉพาะ ขอขวด
เบียนเลนส์หน้าเซน (มารยาทที่ต่ำมากๆ )
ทุกอย่างที่ว่า มา ทำไม คนเชียงราย ถึงได้ขับรถ มารยาท ต่ำลงไปทุกวัน นะ (ไม่ได้ว่าใครอย่าร้อนตัวนะครับผม )

แบง่ปันน้ำใจเพื่อสร้างสังคมที่ดีกว่าไหมครับ ถนนไม่ใช้ของใคร ร่วมแบ่ง ร่วมกันใช้ รอสักนิดเพื่อการจราจรที่รวมเร็วขึ้น แค่นี้สังคม คงน่าอยู่มากขึ้น

ทุกอย่างเริ่มที่ตัวเรา  ถ้าคิดดี ขับรถดี คงไม่มีคำว่าสายไปหรอกนะครับ

เรียนที่ท่านที่เข้ามาอ่าน เราเข้าใจปัญหากันดีก็ ช่วยกันดูแลด้วยละกันเนาะ

น้ำหอมดอกไม้ + ครีม สมุนไพรชัญกาญน์
เบ้น 089-237-7706
Line Benzce2

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 09:33:40 »

ถ้าคนที่ปาดหัวอยู่เทิร์นมีมารยาทบ้าง ไม่โผล่หน้ารถออกไปมากจนทำให้รถที่อยู่วงในมองรถที่มาจากสี่แยกแม่กรณ์ไม่เห็น ผมไม่ว่า แต่ที่โผล่หน้าออกไปจนหน้าเกลียดนี่ดิ มันทำให้เรามองรถไม่เห็น มันน่า.....นัก ก็อย่างว่าแหละครับ ความจำเป็นของแต่ละคนมันต่างกัน คนที่มีมารยาทเราคงไม่ว่ากัน  ขับรถแบบเอื้อเฟื้อกันน่ะแหละดีที่สุด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มันเปนไปไม่ได้อ่ะคับ สำหรับ สังคมสมัยนี้

มารยาทเดียวนี้คนเราสะกดไม่ค่อยเป็นแล้วละครับ
เข้าใจ ว่าชีวิตเร่งและรีบ แต่คุณๆๆๆๆ ที่ไม่มีมารยาทเค้าเคยคิดไหมนะว่า คนอื่น ก็ เร่งและรีบในชีวิตของตัวเองเหมือนกัน
ขับรถปาดหน้าระยะใกล้
แซงทางโค้ง
เปิดไฟสูง สาดหน้า
ขับรถเบียดเลน
ตัดหน้า
จี้ตูด
เปิดไฟเลี้ยวกระทันหัน
แซงกันทุกทาง โดยเฉพาะ ขอขวด
เบียนเลนส์หน้าเซน (มารยาทที่ต่ำมากๆ )
ทุกอย่างที่ว่า มา ทำไม คนเชียงราย ถึงได้ขับรถ มารยาท ต่ำลงไปทุกวัน นะ (ไม่ได้ว่าใครอย่าร้อนตัวนะครับผม )

แบง่ปันน้ำใจเพื่อสร้างสังคมที่ดีกว่าไหมครับ ถนนไม่ใช้ของใคร ร่วมแบ่ง ร่วมกันใช้ รอสักนิดเพื่อการจราจรที่รวมเร็วขึ้น แค่นี้สังคม คงน่าอยู่มากขึ้น

ทุกอย่างเริ่มที่ตัวเรา  ถ้าคิดดี ขับรถดี คงไม่มีคำว่าสายไปหรอกนะครับ

เรียนที่ท่านที่เข้ามาอ่าน เราเข้าใจปัญหากันดีก็ ช่วยกันดูแลด้วยละกันเนาะ

+450 ความคิดดีคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 09:45:21 »

ควรได้ถ่ายทอดให้ได้อ่าน ได้ซึมซับลงในความคิดของทุกๆคน
ผมก็เคยทำบ้าง เช่น ออกจาก บซ  เพื่อยู กลับไปทาง เซน
แต่ผมดูกระแสจราจรครับ รถมาทางตรงจากหน้า บซ ไม่มี
รถสวนมาจาก รร เป็ดเล็ก ก็น้อย ผมก็เบี่ยงซ้าย มารอ ยูเทิร์น สองแถว
เป็นการลดปริมาณรถต่อแถว และช่วยระบายการจราจร ไม่ได้ตัดหน้ารถหัวยูประการใด
นี่คือแนวทางที่ให้ทุกคนที่ขับรถต้องมองใกล้ มองไกล มองข้างเคียง ก่อนตัิดสินใจทำครับ
ไม่ใช่ เอาตนเองเป็นที่ตั้ง ไม่สนใจความรู้สึก หรือทำให้คนอื่นเสียโอกาส เสียความรู้สึกดีๆ
การยอมรับ ก็โอเค  แต่ส่วนที่ควรเว้น ควรหยุดประพฤติ เปลี่ยนพฤติกรรม ต้องทำครับ
เริ่มจากหนึ่งคน เป็นหมื่นคน แค่สมาชิกเวปนี้ ก็คงเพียงพอแล้ว สำหรับ การจราจรที่ดีใน ช.ร.

เด็ก เทิง
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 09:58:25 »

เบื่อมากครับ เจอบ่อยมากๆๆๆๆ เบื่อที่สุดคือ เวลาติดไฟแดง พอไฟเขียวบิบแตรไล้ ไม่รู้ว่าจะรีบไปไหน
THANAPUT

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 13:45:31 »

เบื่อมากครับ เจอบ่อยมากๆๆๆๆ เบื่อที่สุดคือ เวลาติดไฟแดง พอไฟเขียวบิบแตรไล้ ไม่รู้ว่าจะรีบไปไหน
ถ้าบีบแตรไล่ก้น..ก็คงต้องลงรถหล่ะครับงานนี้..
ลงไปเปิดฝาประโปรงหน้า..แล้วทำเฉย..ข้ามไปอยู่อีกฝั่งถนน..
แล้วชี้โบ้..ชี้เบ้..ทำเนียน..
คนที่บีบแตรใส่..คงเจ็บตับตัวเองเป็น 2 เท่า..
แค่คิดเท่านั้น..ยังไม่เคยทำจริงๆสักที..เพราะถือว่าเพื่อนร่วมทางกัน..แบ่งๆกันไป..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 13:49:56 »

เกินไปพี่...ผมไม่โหดขนาดนั้นหรอกครับ...ไม่ต้องขี่รถหุ้มเกราะก็ได้...

เรื่องที่พี่ขับปาด ยูเทินร์...ออกมายอมรับถือว่า แมนมากๆ...ขอกันอย่างนี้

ยกให้แล้วกัน...เพราะผมคงไม่กล้ายิงพี่ เพราะกลัวแก๊สระเบิดอ่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ของน้อง..ก็ไม่น้อยหน้าพี่ร๊อก..555..ถ้าโดนก็โดนแบบ แพ๊คคู่..5555

SpeirHan
เตรียมอนุบาล
*

ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 15:11:53 »

เห็นด้วยกับทุกความเห็นเลยครับ
ขอร้องอย่าเอาความห่ามความบ้าระห่ำ ไม่ว่าจะโชว์เก๋า จะเมา หรือเป็นที่บุพการีสั่งสอนมาน้อยเกินไป มาทำให้คนใช้รถใช้ถนน ตามปกติเค้าต้องเดือดร้อนกับการเห็นแก่ตัวของพวกคุณเลย..

-คืนก่อนไปเยี่ยมแม่ที่เชียงใหม่ครับ เพิ่งขับรถขึ้นลงเขากลางคืนครั้งแรก ไม่น่าเชื่อว่าคนไทยเราจะเห็นแก่ตัวกันขนาดนี้ ไฟสูงครับ คือเจอเยอะมาก เข้าใจครับว่าในป่าในเขาถนนไม่มีไฟ ทางคดเคี้ยว แต่เวลาเจอรถสวนมา ช่วยกรุณาหรี่ไฟลงสักนิด ไม่ใช่คุณคนเดียวที่ใช้ถนนอยู่นะครับ!!

เจอประจำเลยครับ....เรื่องเปิดไฟสูงใส่ตา..ถ้าขับมาไม่เร็วมาก

และมีระยะห่างพอตัว ผมแกล้งหักใส่กินเลนส์ไปเลยครับ...พอตกใจ

ไอ้คนเปิดไฟสูงมัน...ก็จะพยายามตบไฟใส่เรา แต่มันตบไม่ได้เพราะ

เป็นไฟสูงอยู่แล้ว...(อันหลังนี่เดาเอา)..แล้วมันก็จะรู้ว่ามันเเปิดไฟสูง... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมก็อยากจะทำอย่างนี้นะ แต่คงต้องข้ามเกาะกลางไปก่อน ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 15:22:01 โดย SpeirHan » IP : บันทึกการเข้า
SpeirHan
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 15:18:54 »

บางทีเรื่องอย่างนี้ผู้ปกครองก็มีส่วนมากเลยครับ ผมสังเกตุจากตัวผมเองตอนเด็กนั้งรถกับพ่อกับแม่  พ่อแม่ผมขับยังไงมาตอนนี้ผมรู้ตัวเองเลยว่าได้นิสัยมาจากใคร

เวลาขับรถให้เด็กๆนั่งก็เลือกเอานะครับว่าอยากให้ลูกหลานเราโตมาโดนเขามาด่าแบบนี้ หรือเป็นคนที่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อให้คนอื่นเขาพูดขอบคุณในใจ
คอปเตอร์ไม้ไผ่
*

มุ ม ที่ ลื ม ม อ ง ...

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 16:45:58 »

บางทีเรื่องอย่างนี้ผู้ปกครองก็มีส่วนมากเลยครับ ผมสังเกตุจากตัวผมเองตอนเด็กนั้งรถกับพ่อกับแม่  พ่อแม่ผมขับยังไงมาตอนนี้ผมรู้ตัวเองเลยว่าได้นิสัยมาจากใคร

เวลาขับรถให้เด็กๆนั่งก็เลือกเอานะครับว่าอยากให้ลูกหลานเราโตมาโดนเขามาด่าแบบนี้ หรือเป็นคนที่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อให้คนอื่นเขาพูดขอบคุณในใจ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 22:20:05 »

ณ เวลา ราวๆ 22.00 เส้น ถ. พ่อขุน ปะมานทางเข้า สนามกีฬากลาง ที่ทำถนนใหม่ สองเลน

ได้มีฮอนด้าซิตี้ สีทอง รุ่น ปี 41 เครื่อง I-dsi ทะเบียนจำไม่ได้แค่รู้ว่า ทะเบียนกราฟฟิค จากลำพูน

ไม่รู้ มีปัญหากะผมไหม แต่ที่ผม จี้รถคันดังกล่าว เพราะ รถ คันนี้ ความเร็วน้อยกว่ารถผมเยอะ

และ ไม่ชิดซ้ายเพื่อหลบให้รถผม  ไม่ทราบว่า จะขวางไว้ไปงานศพ ใครหรอคับ  รุจักไหมว่า

ขับช้าชิดซ้าย และทำมาเป็นพอผมจี้ ก็ เหยียบเบรคแรงๆ  นี่ถ้าเมียผมไม่ห้าม กะหาแมกปืนเจอ

ผมกดหมดนะคับ ไม่ได้มาเกรียน แต่วันนี้ เจ้าของรถคันดังกล่าว โชคดีมากก ที่ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อาจจะเพราะดวง หรือ เมียผมห้ามไว้   

ยังไงก็ช้ากว่า เปิดไฟหลบซ้ายให้ก็ดีคับ เพราะ มันไม่ใช่สิ่งที่ทำยากเลย แค่ ขยับข้อมือนิดเดียว

คนอื่นอาจจะแย้งว่า รีบไปตายที่ไหน แต่ ถ้า คุนมาที่ ความเร็ว ระดับ 100 ขึ้น แล้ว

ต้องกระทืบเบรคเต็มแรง ซึ่งไม่รู้ว่าจะอยู่หรือไม่ คุณ จะ ยิ้มได้ไหม

ปล. คนแรงกว่าผมก็มี ขับรถ อย่าโชว์เก๋าเลยคับ ขอร้อง เพราะ ถ้า เจอคนจิง เค้าจัดให้เต็มๆเลยคับ

THANAPUT

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 23:15:30 »

ณ เวลา ราวๆ 22.00 เส้น ถ. พ่อขุน ปะมานทางเข้า สนามกีฬากลาง ที่ทำถนนใหม่ สองเลน

ได้มีฮอนด้าซิตี้ สีทอง รุ่น ปี 41 เครื่อง I-dsi ทะเบียนจำไม่ได้แค่รู้ว่า ทะเบียนกราฟฟิค จากลำพูน

ไม่รู้ มีปัญหากะผมไหม แต่ที่ผม จี้รถคันดังกล่าว เพราะ รถ คันนี้ ความเร็วน้อยกว่ารถผมเยอะ

และ ไม่ชิดซ้ายเพื่อหลบให้รถผม  ไม่ทราบว่า จะขวางไว้ไปงานศพ ใครหรอคับ  รุจักไหมว่า

ขับช้าชิดซ้าย และทำมาเป็นพอผมจี้ ก็ เหยียบเบรคแรงๆ  นี่ถ้าเมียผมไม่ห้าม กะหาแมกปืนเจอ

ผมกดหมดนะคับ ไม่ได้มาเกรียน แต่วันนี้ เจ้าของรถคันดังกล่าว โชคดีมากก ที่ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อาจจะเพราะดวง หรือ เมียผมห้ามไว้   

ยังไงก็ช้ากว่า เปิดไฟหลบซ้ายให้ก็ดีคับ เพราะ มันไม่ใช่สิ่งที่ทำยากเลย แค่ ขยับข้อมือนิดเดียว

คนอื่นอาจจะแย้งว่า รีบไปตายที่ไหน แต่ ถ้า คุนมาที่ ความเร็ว ระดับ 100 ขึ้น แล้ว

ต้องกระทืบเบรคเต็มแรง ซึ่งไม่รู้ว่าจะอยู่หรือไม่ คุณ จะ ยิ้มได้ไหม

ปล. คนแรงกว่าผมก็มี ขับรถ อย่าโชว์เก๋าเลยคับ ขอร้อง เพราะ ถ้า เจอคนจิง เค้าจัดให้เต็มๆเลยคับ
อย่าเลยท่าน...ไม่คุ้ม..ผมถือว่าท่านโชคดีมากว่านะครับ
เย็นไว้เถอะ...เคลียต์ปัญหาหลังเกิดเหตุ...ตังค์ทั้งนั้น...

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2011, 23:33:20 »

เอาเป็นว่า เรามาแชร์กันในกระทู้นี้กันดีกว่าครับ..

ว่าอยากให้ทำอะไร ไม่ทำอะไร เริ่มจากพวกเราก่อน

แล้วค่อยลามถึงคนในครอบครัว ต่อด้วยเพื่อนฝูง...

และคนรู้จัก...ครับ..

จากสูงสุด สู่สามัญ
SpeirHan
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 01:41:12 »

เอาเป็นว่า เรามาแชร์กันในกระทู้นี้กันดีกว่าครับ..

ว่าอยากให้ทำอะไร ไม่ทำอะไร เริ่มจากพวกเราก่อน

แล้วค่อยลามถึงคนในครอบครัว ต่อด้วยเพื่อนฝูง...

และคนรู้จัก...ครับ..

คงต้องเป็นเช่นนั้นแหล่ะครับ

ต่อคิวรอยูเทิร์นหน้าเซนฯ เพื่อนคนไหนบอกให้ออกปาดไปเลย โดนผมด่ากระจายทุกรายไปสิเออ

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 08:49:28 »

อย่าเลยท่าน...ไม่คุ้ม..ผมถือว่าท่านโชคดีมากว่านะครับ
เย็นไว้เถอะ...เคลียต์ปัญหาหลังเกิดเหตุ...ตังค์ทั้งนั้น...
ขอบคุนมากคับ

ตอนนั้น ยอมรับว่าขาดสติคับ ดีละที่ ไม่ทำอะไรเกรียนๆไป

ไม่งั้น คงทำคนอื่นเสียใจมากก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์