เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 00:45:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  มารยาทการขับรถ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน มารยาทการขับรถ  (อ่าน 10421 ครั้ง)
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 10:03:17 »

เย้...ดีใจจัง พี่bigmum แก้ไขยูเทรินหน้าเซ็นทรัลแล้วครับ....

เยี่ยมคร้าบบบบบ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
fooloo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 15:28:03 »

ข้อ 11 ครับ
เลนขวาครับ
ถนนใหญ่ เลนขวาเค้าให้วิ่งเร็ว ถ้าวิ่งช้ากรุณาชิดซ้าย
หรือถ้าเห็นว่าคันหลังมาเร็วกรุณาชิดซ้ายครับ
เพื่อคันหลังจะไม่ได้แซงซ้ายแล้วปาดหน้ากัน
แซงซ้ายอันตรายครับ
ทางร่วมทางแยก จะเลี้ยวขวาให้ชิดขวาแล้วให้สัญญานไฟขวา
อย่าไปชิดซ้ายเพื่อที่จะเลี้ยวขวา
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 08:29:51 »

ข้อ 11 ครับ
เลนขวาครับ
ถนนใหญ่ เลนขวาเค้าให้วิ่งเร็ว ถ้าวิ่งช้ากรุณาชิดซ้าย
หรือถ้าเห็นว่าคันหลังมาเร็วกรุณาชิดซ้ายครับ
เพื่อคันหลังจะไม่ได้แซงซ้ายแล้วปาดหน้ากัน
แซงซ้ายอันตรายครับ
ทางร่วมทางแยก จะเลี้ยวขวาให้ชิดขวาแล้วให้สัญญานไฟขวา
อย่าไปชิดซ้ายเพื่อที่จะเลี้ยวขวา

ถูกใจสิ่งนี้... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากสูงสุด สู่สามัญ
tonsatit
สมาชิกลงทะเบียน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2011, 22:21:27 »

เพิ่งโดนมาเมื่อวันอังคาร ตรงไฟแดงห้าแยกครับเส้นด้านกำแพง
ขับมาอยู่ดีๆ รถกระบะไม่เปิดไฟเลี้ยวขับออกซ้ายปาดหน้าเฉยเลย
เกือบชนแล้วครับดีว่าปาดออกซ้ายก่อน ไม่งั้นตูมแน่ๆครับ

บริการรถตู้และรถบัส2ชั้น โดยทีมงานคุณภาพ ทีมงานบุษยมาส ทีมงานรักเชียงราย และทีมงานหมูหวาน ออก กลาง อีสาน เหนือ ใต้ ยินดีให้บริการ 083-5156967 สาธิต ทวีไทย
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 09:56:15 »

เพิ่งโดนมาเมื่อวันอังคาร ตรงไฟแดงห้าแยกครับเส้นด้านกำแพง
ขับมาอยู่ดีๆ รถกระบะไม่เปิดไฟเลี้ยวขับออกซ้ายปาดหน้าเฉยเลย
เกือบชนแล้วครับดีว่าปาดออกซ้ายก่อน ไม่งั้นตูมแน่ๆครับ

รถคันเป็นแสน ไม่แถมไฟเลี้ยวอีกแระ...

ไม่รู้ว่าโง่ซื้อมาใช้ได้ยังไง...

จากสูงสุด สู่สามัญ
ironman
มัธยม
**

จุ๊ก กรู..!วันละนิด จิตแจ่มใส

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 23:01:51 »

น่าจะตั้งชมรมเพื่อนกกันบนท้องถนนเชียงรายนะครับ ยิ้มกว้างๆ

การย่ำอยู่กับที่ "ก็คือการเดินถอยหลัง"
หนึ่ง T100
ชั้นประถม
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 23:53:17 »

ฟังความเดือดร้อนแต่ละคนไว้คับ แล้วนำไปแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเองที่บกพร่อง ในเรื่องมารยาทการขับรถคับ ตั้งแต่มีกระทู้นี้มาผมเปลี่ยนตัวเองหลายเรื่องเลย และได้ความรู้และความเดือดร้อนของแต่ละท่านด้วยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สารภาพครับ..หน้าเซน ชอบแซงคิวกลับรถ ไม่อยากต่อคิว เพราะส่วนตัวหงุกหงิดที่รถข้างหน้าไม่ยอมไป บางท่านต้องรอให้รถตรงข้ามมาจอดสนิทถึงจะยอมกลับ ไม่รอจังหวะ ทั้งๆที่ถนนก็ว่าง... ต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว เพราะตั้งกรวย ที่ไม่พอ  ยิงฟันยิ้ม

สารภาพครับ..แยกมฟล แยกท่าข้าวเปลือก แยกบ้านดู่  แยกสนามบิน  ผมชอบรอจังหวะไฟแดงเหลือ 10วินาที  แล้วแซงซ้าย  ขยิบตา แล้วเข้าขวา  ต้องขอโทษนะครับ แต่ผมไม่เคยปีบแตร ไม่ชอบ   ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ  ทะเบียน กจ3757 ครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 09:51:02 »

ฟังความเดือดร้อนแต่ละคนไว้คับ แล้วนำไปแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเองที่บกพร่อง ในเรื่องมารยาทการขับรถคับ ตั้งแต่มีกระทู้นี้มาผมเปลี่ยนตัวเองหลายเรื่องเลย และได้ความรู้และความเดือดร้อนของแต่ละท่านด้วยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สารภาพครับ..หน้าเซน ชอบแซงคิวกลับรถ ไม่อยากต่อคิว เพราะส่วนตัวหงุกหงิดที่รถข้างหน้าไม่ยอมไป บางท่านต้องรอให้รถตรงข้ามมาจอดสนิทถึงจะยอมกลับ ไม่รอจังหวะ ทั้งๆที่ถนนก็ว่าง... ต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว เพราะตั้งกรวย ที่ไม่พอ  ยิงฟันยิ้ม

สารภาพครับ..แยกมฟล แยกท่าข้าวเปลือก แยกบ้านดู่  แยกสนามบิน  ผมชอบรอจังหวะไฟแดงเหลือ 10วินาที  แล้วแซงซ้าย  ขยิบตา แล้วเข้าขวา  ต้องขอโทษนะครับ แต่ผมไม่เคยปีบแตร ไม่ชอบ   ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ  ทะเบียน กจ3757 ครับ

ลูกผู้ชายตัวจิงคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
squallaw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 12:45:26 »

วันนั้นเจอ เส้นทางจากแม่สรวยมาเชียงราย

เปิดไฟสูงมาแต่ไกล

ผมขับ 120 +- 10 ทางโค้งแถวนั้นถือว่าเร็ว แต่มาเจอสิบล้อข้างหน้าเลยชะลอ รอจังหว่ะแซง

ซักพัก รถที่เปิดไฟสูงมาแต่ไกล ขับมาตามรถผมและจี้ตูดเลย เปิดไฟสูงด้วย ในรถสว่างไปหมด

ผมชลอจอดรถข้างทาง

ให้ vios คันนั้นไปก่อน สีดำ

แล้วขับตามไป ซึ้งยอมรับตอนนั้นโมโหแล้วคับ มีดปืนไม่มี แต่ยอมแลกเป็นไงเป็นกัน

ขับรถตามไปเปิดไฟสูง 10 วิเห็นจะได้ เขาให้ไฟเลี้ยงซ้าย ชลอ ผมแซงพรวดทีเดียวสองคันซ้อน ( vios กับ สิบล้อ ไม่แนะนำให้ทำตาม อัตรายถ้ามีรถสวน และอีกอย่างผมจะไม่ทำอีกเพราะอัตรายกับเพื่อนร่วมทางที่สวนมา )

vios คันนั้นขับตามมา ไฟสูงก็ไม่ปิด

ปล. เหมือนจะขับแข่งกับผม จนมาถึงเส้นทางเข้าเชียงราย ถนนพหลโยธิน

ผมลากไป 150+ ทิ้งห่าง แต่ยังเห็นไฟสูงลิ้บๆ กระจกหลัง

ในใจผมคิด

1. รถมันไฟต่ำเสียหรือเปล่า ไม่เคยลดไฟต่ำ
2. ไอ่รถคันอื่นที่ขับด้วยกันบนท้องถนน เขาจะเคืองเหมือนผมไหม
3. ช่างหัว พระบิดา พระมารดา โคตรเหง้า สักกะราด viosสีดำ คันนั้นเถอะคับ

ไอ่ข้อที่ 3 นี้ละทำให้ผมทำใจสงบได้

ข้อมารยาทอีกข้อนะคับ ผมขับรถไกลบ่อย คือรถแต่งใส่ไฟสว่างๆ กัน ขอปรับระดับไฟต่ำให้ปกติหรือต่ำกว่าปกติเล็กน้อยนะคับ หลายครั้งเข้าใจว่าเปิดไฟสูง เพราะเมื่อคุณกระพริบไฟสูง สิ่งที่ผมเห็นมันไม่ต่างกับเปิดไฟต่ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 12:51:42 โดย squallaw » IP : บันทึกการเข้า

ไม่ได้ต่อรองเล่นๆ ถ้าได้ราคาที่ต่อไว้ก็ซื้อครับ
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 18:04:41 »

เหล่านี้คือ พฤติกรรมที่ผมรังเกียจสุดๆ
1. ชอบมุดแล้วปาด ไม่เปิดไฟขอเข้าช่้องทางด้วย พวกนี้ไม่ว่าทางเข้าห้าง ยูเทิร์นหรือแม้แ่ต่ทางเบี่ยง มีป้ายเตือนว่าทางแคบแทนที่จะต่อคันยังมุดมาเบียดคนอืนอีก ถ้าหลงมาหยุดเปิดไฟเลี้ยวขอกันดีๆ ใครๆก็ให้
2. เพิ่งได้ไฟเขียวรถกำลังทยอยออก มันมาข้างหลังจี้ บางทีก็กดแตรหรือตบไฟไล่ ไม่ก็พุ่งออกขวาไปเบียดเอาตรงขอขวดที่เกาะกลางข้างหน้า เจอบ่อย แยกทรายมูลทั้งฝั่งขาขึ้นและล่อง
3. ได้ไฟเขียวจากแยกนี้ แยกหน้าไม่ห่างเท่าไหร่ อย่างแยกประสพสุขไปแยกทรายมูลซึ่งกำลังเป็นไฟแดง มันจะรีบไปติดไฟแดงทำไม งง พฤติกรรมเดิมๆเหมือนข้อ 2 (ก็รถกรูกะลังได้ไฟเขียวเพิ่งออกตัวแล้วรถมรึงมาก็เจอไฟเขียวเลย การเร่งความเร็วมันต่างกันมั๊ย)
4. ได้ไฟเขียวไม่ตามคันหลังไม่พอ ไปวิ่งช่องจราจรตรงข้ามเต็มๆช่องเลย ไม่คิดบ้างเหรอว่าเกิดมีรถไม่ปฎิบัติตามสัญญาณเลี้ยวซ้ายรอสัญญาณไฟสวนมาจะเป็นไง นี่เจอบ่อยแยกประตูสลี แยกทรายมูลฝั่งสันคอกช้างขาออก

5. รถข้างหน้ากำลังจะแซง พอเค้าแซงพ้นก็จะหลบให้แซง แต่ยังไปจี้และไล่รถคันที่กำลังแซงคันอื่น
6. ในซอยแคบๆชอบขับรถเร็ว
7. ฝนตกขับรถไม่ระวังรถที่อยู่ไหล่ทางหรือบ้านเรือนที่อยู่ิริมถนน เหยียบน้ำกระเด็นใส่เต็มๆ
8. ถนนที่มีสภาพเป็นฝุ่น ใส่ไม่ยั้งหยั่งกะแข่งแรลลี่ ไม่สนคนเดินถนน รถมอไซค์หรือบ้านเรือนที่อยู่ริมถนน
9. กลางคืนไม่เปิดไฟหน้า แต่เปิดไฟหรี่กะไฟตัดหมอก บางคันแถมไฟตัดหมอกหลังอีก พิลึกคน
10. กลางคืนเหมือนกัน ไฟหน้าไม่เปิด แต่เปิดเฉพาะหลอดแต่งแสงสีโชว์ เอากะมันดิ
11. ไอ้นี่ยิ่งบ้า โคมไฟหน้าไปพ่นสีแดง มองไกลๆหยั่งกะรถวิ่งถอยหลังมาหาเรา
... อีกแยะครับ รอท่านๆมา่ต่อ

วันนี้ผมก็เพิ่งเจอแบบที่ท่านว่า ตั้งแต่แยกสนามบิน จนถึงแยกแม่กรณ์ ได้แต่หงุดหงิด แล้วบอกตัวเองว่า เขาคงรีบ

อีกอย่างนะครับ ตรงแยกไฟแดงวัดฝั่งหมิ่นชอบแซงซ้าย แต่ไม่ได้แซงว้ายเพื่อเข้าแยกฝั่งหมิ่น แต่แซงซ้ายมา เพื่อมาเบียดแซงรถที่อยู่ในเลนปกติ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
ironman
มัธยม
**

จุ๊ก กรู..!วันละนิด จิตแจ่มใส

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 20:57:01 »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบพวกไร้มารยาทในการใช้ถนน แต่ถ้าเราทั้งหลายคิดซะว่าพวกที่ไร้มารยาทขาดการอบรมที่ดีมาเป็นพวกบกพร่องทางจิต ไม่มีมารยาททางสังคมไห้อภัยพวกเขาเถิดจะได้ไม่มีเรื่องร้ายๆเกิดขึ้น เพราะในถนนทุกวันนี้มีแต่คนไม่มีเพื่อนเห็นคนอื่นคือศัตรู(ไม่รู้จะรีบแข่งกันไปตายที่ไหน)ขอเชิญบุคลที่ไม่บกพร่องทางจิตเรามาเป็นเพื่อนกันบนท้องถนนดีกว่าด้วยความปราถดีจากironman ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

การย่ำอยู่กับที่ "ก็คือการเดินถอยหลัง"
peterket
ชั้นประถม
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 16:19:46 »

ผมขอข้อ 12.

เวลารถออกจากซอย เลนที่ติดกับซอยเขาชะลอให้รถในซอยออก
แล้วเลนฝั่งตรงข้ามช่วยหยุดให้รถที่จะออกจากซอยได้ไปก่อนเถอะครับ
ไม่งั้นรถที่ออกจากซอยมันจะคาอยู่เลนแรกที่ขอทาง
เจอประจำตรงหน้าร้านฮักเชียงราย
champzaa09
ชั้นประถม
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 16:22:48 »

หน้าเซ็นผมไม่ชอบต่อแถวคับ  ยิ้มกว้างๆ   เลยขับไปยูเทินเเยกแม่กรณ์ แทน อิอิ

zzeuss
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2011, 17:51:57 »

เคยเจอมาทั้งหมดแหละครับ
และเคยงี่เง่าทำบางอย่างไปเหมือนกัน ยอมรับครับ แต่น้อยมาก ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ  แลบลิ้น

Baan Khun Mae Coffee
มัธยม
**

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2011, 16:42:15 »

วันนั้นเจอ เส้นทางจากแม่สรวยมาเชียงราย

เปิดไฟสูงมาแต่ไกล

ผมขับ 120 +- 10 ทางโค้งแถวนั้นถือว่าเร็ว แต่มาเจอสิบล้อข้างหน้าเลยชะลอ รอจังหว่ะแซง

ซักพัก รถที่เปิดไฟสูงมาแต่ไกล ขับมาตามรถผมและจี้ตูดเลย เปิดไฟสูงด้วย ในรถสว่างไปหมด

ผมชลอจอดรถข้างทาง

ให้ vios คันนั้นไปก่อน สีดำ

แล้วขับตามไป ซึ้งยอมรับตอนนั้นโมโหแล้วคับ มีดปืนไม่มี แต่ยอมแลกเป็นไงเป็นกัน

ขับรถตามไปเปิดไฟสูง 10 วิเห็นจะได้ เขาให้ไฟเลี้ยงซ้าย ชลอ ผมแซงพรวดทีเดียวสองคันซ้อน ( vios กับ สิบล้อ ไม่แนะนำให้ทำตาม อัตรายถ้ามีรถสวน และอีกอย่างผมจะไม่ทำอีกเพราะอัตรายกับเพื่อนร่วมทางที่สวนมา )

vios คันนั้นขับตามมา ไฟสูงก็ไม่ปิด

ปล. เหมือนจะขับแข่งกับผม จนมาถึงเส้นทางเข้าเชียงราย ถนนพหลโยธิน

ผมลากไป 150+ ทิ้งห่าง แต่ยังเห็นไฟสูงลิ้บๆ กระจกหลัง

ในใจผมคิด

1. รถมันไฟต่ำเสียหรือเปล่า ไม่เคยลดไฟต่ำ
2. ไอ่รถคันอื่นที่ขับด้วยกันบนท้องถนน เขาจะเคืองเหมือนผมไหม
3. ช่างหัว พระบิดา พระมารดา โคตรเหง้า สักกะราด viosสีดำ คันนั้นเถอะคับ

ไอ่ข้อที่ 3 นี้ละทำให้ผมทำใจสงบได้

ข้อมารยาทอีกข้อนะคับ ผมขับรถไกลบ่อย คือรถแต่งใส่ไฟสว่างๆ กัน ขอปรับระดับไฟต่ำให้ปกติหรือต่ำกว่าปกติเล็กน้อยนะคับ หลายครั้งเข้าใจว่าเปิดไฟสูง เพราะเมื่อคุณกระพริบไฟสูง สิ่งที่ผมเห็นมันไม่ต่างกับเปิดไฟต่ำ

อยากแชร์ข้อมูลครับ..รถผมก็วีออสครับเคยเอาพ่อกับแม่นั่งเบาะหลัง2คนเบาะหน้าเราขับคนเดียว+ของหลังรถอีก(กระดาษA4-30รีม)มันทำให้รถหน้าหงายขึ้นเปิดไฟต่ำรถที่สวนทางกระพริบไฟมาตลอดเลยผมก็ไม่รู้ทำไงกระพริบๆไฟไปครั้งหนึ่งเพื่อให้เขารู้ว่าผมเปิดไฟต่ำอยู่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2011, 16:46:29 โดย CenTerPrinT » IP : บันทึกการเข้า
หนึ่ง T100
ชั้นประถม
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2011, 21:10:41 »

ผมว่า มารยาทในการขับรถ..เป็นเรื่องของวิจารณญาณ ส่วนตัวของแต่ละบุคคล.. อย่างผม ขับรถ คนอื่นมองว่า หวาดเสียว..ๆ น่ากลัว  แต่จริงๆปลอดภัยนะครับ  ชอบปาดหน้าบ้าง สำหรับรถวิ่งเลนขวา แต่ขับ 80 ไม่ชอบบีบแตรไล่..ไม่ชอบเปิดไฟสูง จี้หลังใคร   ถ้าว่าขี่รถยนต์/บิ๊กไบท์  เกิน 120 แล้ว ไม่มีมารยาท  จะรีบไป...ไหน  คงมีคนเดือดร้อน หลายคน   ยิงฟันยิ้ม   แชร์ความเห็นครับ
refeat
✯✯✯✯✯✯✯
ระดับ ป.ตรี

✯✯✯✯✯✯✯

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2011, 22:43:52 »

อีกเรื่องที่อยากจะฝากครับ...พวกนิสัยเสีย

ที่ชอบปาดซ้าย ยูเทินร์โดยเฉพาะหน้าเซ็นทรัลครับ

มันไม่งามนะครับ คนอื่นเค้าเข้าคิวกัน ตามมารยาท

ท่านมาปาดทำให้เสียจังหวะ รถมาซ้ายมือก็มองลำบาก

เพราะท่านมาบัง...แต่ถ้าท่านรีบ เพราะ บุพการี ท่านเสีย

อันนี้ผมไม่ว่าครับ...แต่ถ้าถ้า ไม่มีอะไรคอขาดบาดตาย

ก็ขอให้เป็นระเบียบกันนิดนึง อายญี่ปุ่นเค้าบ้างครับ บ้านเค้า

เมืองเค้าโดนถล่ม เค้ายังเข้าคิวกันซื้อของเลย บ้านเราเมืองเรา

สงบสุขยังเป็นแบบนี้เลย...ถ้าวิบัติเหมือนบ้านเค้าจะเป็นอย่างไร

วอนขอนะครับผมเห็นแล้วไม่ชอบเลย ทำนิสัย สุนัข อย่างนี้ไม่ดีไม่เอา...

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2011, 10:57:52 »

ผมว่า มารยาทในการขับรถ..เป็นเรื่องของวิจารณญาณ ส่วนตัวของแต่ละบุคคล.. อย่างผม ขับรถ คนอื่นมองว่า หวาดเสียว..ๆ น่ากลัว  แต่จริงๆปลอดภัยนะครับ  ชอบปาดหน้าบ้าง สำหรับรถวิ่งเลนขวา แต่ขับ 80 ไม่ชอบบีบแตรไล่..ไม่ชอบเปิดไฟสูง จี้หลังใคร   ถ้าว่าขี่รถยนต์/บิ๊กไบท์  เกิน 120 แล้ว ไม่มีมารยาท  จะรีบไป...ไหน  คงมีคนเดือดร้อน หลายคน   ยิงฟันยิ้ม   แชร์ความเห็นครับ

ยิ้มกว้างๆ...+ไปครับ....ขับเร็วเหมือนกันครับ......ขับช้าๆไม่ค่อยเป็นครับ...อิอิ.....
 ยิ้มกว้างๆ...ฝากด้วย....รถยนต์เขาทำเบรกทำคันเร่งมาให้....ยังไงก็ผ่อนบ้างเบรกบ้าง....

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
เบียร์นุ่ม><”
Be used to Discouragement. But is never recede.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2011, 18:29:53 »

ขับแบบนี้ตามป้ายกรุงเทพมันปาดแค้นนนนน
http://www.tempf.com/getfile.php?id=1109429&key=4ed21e3cb504b
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2011, 18:33:07 โดย เบียร์นุ่ม^^ » IP : บันทึกการเข้า

บธ.บ ท่องเที่ยว
Line : beernoomm
Zic-Ga-No
ระดับ ป.ตรี

Num Nismo

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2011, 21:21:29 »

เบื่อพวกขับตามหลังตอนกลางคืนเปิดไฟสูงครับ โกรธ โกรธ

" ^________^  Japanese  sports car. จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทํา จะสูงจะตํ่าอยู่ที่ทําตัว  tel.- 083-581-1900  " ^________^ "
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์