เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:53:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  จริงหรือไม่..ครู เทศบาล .7 ลาออกไป 13 คน..ท่านใดทราบบ้าง
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 พิมพ์
ผู้เขียน จริงหรือไม่..ครู เทศบาล .7 ลาออกไป 13 คน..ท่านใดทราบบ้าง  (อ่าน 38106 ครั้ง)
MAXS17
ชั้นประถม
*

« ตอบ #400 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 21:19:54 »

้เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่จะร่วมประชุมนอกรอบ  น่าจะมีสิ่งดีดีเกิดขึ้น  ส่วนตัวย้ายลูกเรียบร้อย  แต่ยังคงเชียร์ ท 7 เหมือนเดิม  เพราะยังคิดว่าน่าจะดีขึ้น...
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #401 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 21:24:32 »

ผมสะดวกวันเสาร์อาทิตย์ครับ
tateto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #402 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 21:30:05 »

คิดว่าส่วนใหญ่ ตัวแทนผู้ปกครองน่าจะสะดวกวันเสาร์อาทิตย์  ขอเวลาหาข้อมูลก่อนนะครับ 
tateto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #403 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 21:52:04 »

คิดว่าส่วนใหญ่ ตัวแทนผู้ปกครองน่าจะสะดวกวันเสาร์อาทิตย์  ขอเวลาหาข้อมูลก่อนนะครับ 

นอกจากตัวแทนผู้ปกครองของแต่ละห้อง/ชั้นแล้ว เชิญท่านผู้ปกครองที่มีข้อคับข้องใจ หรือมีความสนใจอยากมีส่วนร่วม ไปร่วมประชุมด้วยนะครับ  หลากหลายความคิด หลากหลายมุมมอง จะได้รายละเอียดที่ครบถ้วนสมบูรณ์มากขึ้น
sati
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #404 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 21:57:29 »

นอกจากตัวแทนผู้ปกครองของแต่ละห้อง/ชั้นแล้ว เชิญท่านผู้ปกครองที่มีข้อคับข้องใจ หรือมีความสนใจอยากมีส่วนร่วม ไปร่วมประชุมด้วยนะครับ  หลากหลายความคิด หลากหลายมุมมอง จะได้รายละเอียดที่ครบถ้วนสมบูรณ์มากขึ้น

เห็นด้วยกับแนวทางนี้ครับ
คุยกันก่อนระหว่างตัวแทนผู้ปกครอง หรือผู้ที่มีข้อสงสัย
เพื่อให้ได้ประเด็นที่ชัดเจน
moojangjang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #405 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:00:31 »

อาทิตย์ที่ 27 กพ. 54

เวลา สถานที่ ไม่ค่อยถนัดครับ ที่ไหนก็ได้ครับ

นานไปไหมเอ่ย
tateto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #406 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:06:19 »

เวลา สถานที่ ไม่ค่อยถนัดครับ ที่ไหนก็ได้ครับ

น่าจะเหมาะสม และไม่นานเกินไปหรอกครับ ระหว่างนี้ให้แต่ละท่านลองทบทวนเรื่องราวต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นแล้วเก็บรายละเอียดที่ต้องการคำตอบเอาไว้ (แบบสร้างสรรค์พัฒนานะครับ)  สำหรับสถานที่ ไหน ๆ ก็เป็นเรื่องของโรงเรียนแล้ว ประชุมกันที่โรงเรียนเลย  คิดว่า ผอ.โรงเรียนคงไม่ขัดข้องหรอกครับ เวลาก็น่าจะซัก 10.00 น.  ดีไหมครับ ??
moojangjang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #407 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:15:31 »

เวลา 10.00 น. โดยประมาณ

ขาดสถานที่ครับผม
tateto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #408 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:17:44 »

น่าจะเหมาะสม และไม่นานเกินไปหรอกครับ ระหว่างนี้ให้แต่ละท่านลองทบทวนเรื่องราวต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นแล้วเก็บรายละเอียดที่ต้องการคำตอบเอาไว้ (แบบสร้างสรรค์พัฒนานะครับ)  สำหรับสถานที่ ไหน ๆ ก็เป็นเรื่องของโรงเรียนแล้ว ประชุมกันที่โรงเรียนเลย  คิดว่า ผอ.โรงเรียนคงไม่ขัดข้องหรอกครับ เวลาก็น่าจะซัก 10.00 น.  ดีไหมครับ ??
moojangjang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #409 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:22:21 »

อาทิตย์ที่ 27 กพ 54

เวลา 10.00 น.

สถานที่ โรงเรียนเทศบาล 7
---------------------------------------------------------
ไม่ติดขัดอะไรกัน ยืนยันในกระทู้นะครับ
---------------------------------------------------------
ไม่สดวก ต้องการเปลี่ยน วัน เวลา สถานที่ ก็แจ้งในสถานที่ นะครับ
= =" ค่อยโหวตตามสะดวกนะครับผม = ="
tateto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #410 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:27:55 »

ขอทราบข้อมูลหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าจะติดต่อตัวแทนผู้ปกครองแต่ละห้อง/ชั้น ยังไงครับ หรือว่าต้องไปขอข้อมูลที่โรงเรียน เพราะคิดว่าท่านที่เป็นตัวแทนผู้ปกครองแต่ละห้อง/ชั้น คงไม่ได้มาอ่านรายละเอียดในกระทู้นี้กันครบทุกห้อง/ชั้น  เกรงข่าวสารจะไม่ทั่วถึงครับ

ขออนุญาตสรุปนะครับว่า 
วันอาทิตย์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2554  เวลา 10.00 น.  ขอเชิญท่านที่เป็นตัวแทนผู้ปกครองนักเรียนของแต่ละห้องเรียน / ชั้นเรียน รวมทั้งท่านผู้ปกครองที่มีข้อสงสัย ข้อคับข้องใจ หรือท่านที่อยากมีส่วนร่วม  ได้ไปร่วมแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ประเด็นต่าง ๆ เกี่ยวกับโรงเรียนเทศบาล 7  ณ โรงเรียนเทศบาล 7   ครับ
sati
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #411 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:40:34 »

ยินดีด้วยนะครับ
จะได้มีเวทีคุยกันอย่างจริงจังเสียที

ขอทราบข้อมูลหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าจะติดต่อตัวแทนผู้ปกครองแต่ละห้อง/ชั้น ยังไงครับ หรือว่าต้องไปขอข้อมูลที่โรงเรียน เพราะคิดว่าท่านที่เป็นตัวแทนผู้ปกครองแต่ละห้อง/ชั้น คงไม่ได้มาอ่านรายละเอียดในกระทู้นี้กันครบทุกห้อง/ชั้น  เกรงข่าวสารจะไม่ทั่วถึงครับ

ผมคิดว่า น่าจะติดต่อที่โรงเรียนนะครับ
หรือท่านใดทราบ รบกวนตอบหน่อยครับ
๋๋P

« ตอบ #412 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 23:18:30 »

เก็บภาพประทับใจมาฝากวันมาฆะบูชา
พาลูกชายไปทำบุญที่วัดพระธาตุดอยจอมทอง
เจอท่านนายกเทศบาลฯ แต่ไม่ได้คุยด้วยครับ
คนร่วมงานบุญเยอะ

* 2.jpg (103.62 KB, 500x375 - ดู 506 ครั้ง.)

* 4.jpg (115.54 KB, 500x375 - ดู 514 ครั้ง.)

* 5.jpg (94.15 KB, 500x375 - ดู 503 ครั้ง.)

* 8.jpg (120.4 KB, 500x375 - ดู 500 ครั้ง.)
๋๋P

« ตอบ #413 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 23:26:24 »

มีท่านหนึ่งคุยถึงเรื่องครูต่างชาติกับครูไทยว่า
ท่านจะมั่นใจเพียงใดกับครูต่างชาติว่าจะสามารถสื่อสารกับลูกท่านได้ดี(แนวนี้ครับ)

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอตอบด้วยความมั่นใจว่า   "ได้ครับ" และดีด้วย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เพราะผมดูจากพฤติกรรมลูกชายที่เขาสนิทกับครูหญิงต่างชาติมากจนผมไม่อยากเชื่อตา
ตัวเอง  ทั้งๆ ที่เขาสื่อสารภาษากันไม่น่าจะเข้าใจ

แต่อย่าลืมนะครับว่า ภาษาที่ใช้สื่อสารกันนั้นมีหลายลักษณะ
ใช่ว่าจะเป็นภาษาพูดอย่างเดียว ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ความเมตตากรุณา ความเอาใจใส่ ดูแลของครูต่างชาติไม่แพ้ครูไทย
บางคนถึงขั้นดีกว่าด้วยซ้ำ เด็กเขามองตา และรับรู้ถึงสัมผัสทางภาษากาย ภาษาใจได้

เด็กจึงเกิดความผูกพันได้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ตอนแรกผมก็กังวลเรื่องนี้ ว่าเด็กจะรับได้หรือ ทั้งๆ ที่ภาษาไทยเขายังไม่แข็งแรงเลย
แค่ระดับอนุบาล  แต่พอสังเกตุดูพฤติกรรมตอนไปรับไปส่งแล้ว จึงเชื่อและสนับสนุน
ให้มีครูต่างชาติเหมือนเดิมครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
AIT

« ตอบ #414 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 23:55:14 »

อาทิตย์ที่ 27 กพ 54

เวลา 10.00 น.

สถานที่ โรงเรียนเทศบาล 7
ไม่ติดขัดอะไรกัน ยืนยันในกระทู้นะครับ
ไม่สดวก ต้องการเปลี่ยน วัน เวลา สถานที่ ก็แจ้งในสถานที่ นะครับ
= =" ค่อยโหวตตามสะดวกนะครับผม = ="

รับทราบครับ
jj_t01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #415 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 00:10:18 »

ดีดีดีดี ...วันนี้เป็นวันดี วันกตัญญูแห่งชาติ...เราก็ควรตั้งสติ ตั้งจิตให้ดี..หาจุดสมดุลซึ่งกันและกัน ยอมรับแนวคิดของคนอื่นบ้าง..นั้นยอมดีเสมอ...ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ
มดคันไฟ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #416 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 08:43:39 »

ยินดีครับ..ไปร่วมด้วยแน่นอนครับ.. ยิงฟันยิ้ม
tachycardia
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #417 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 16:56:09 »

ไปร่วมด้วยแน่นอนครับ....
ยังไงก็ช่วย confirm วันเวลาและสถานที่ด้วยนะครับ
ที่สำคัญอยากให้มีคนเป็น modulator ด้วยนะครับเพราะเกรงว่าคุยกันเรื่อยๆจะไม่ได้สรุปประเด็นน่ะครับ

อยากให้ทุกอยากจบไปซะทีครับ.... เมื่อประมาณ 1 ปีที่แล้วผมยังรู้สึกมีความสุขอยู่เลยครับที่ลูก 2 คนได้มาเข้าเรียนที่นี่ แต่ตอนนี้มีแต่คนถามครับว่าผมจะย้ายลูกไปเรียนที่อื่นไหม.... แต่ผมยังคิดว่ายังมีความหวังครับจึงให้ลูกเรียนต่อที่นี่
pink11
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #418 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 23:48:30 »

ขอฝากนิดนึงนะคะ จากที่ว่าครู 1 คน ทำหน้าที่สอน อีก 4 คน ทำอะไร  ไม่อยากจะให้ผ่านไปเฉยๆ เท่าที่ทราบมายกตัวอย่างห้องลูกก็แล้วกันค่ะ ครูไทย 2 ครูต่างชาติ 1 พี่เลี้ยง 1 เท่านั้น ไม่มีนักศึกษาฝึกสอน (อย่าใช้คำว่า ครู 5 คนบ่อยนักค่ะ แทบจะไม่มีระดับอนุบาลห้องไหนที่มีครู 5 คนเลย)  ครู 1 คน ทำหน้าที่สอน ต้องมีครู อีก 1 คน ช่วยเก็บตกเจ้าตัวเล็กที่ออกนอกลู่นอกทาง ให้เข้ากลุ่ม นึกภาพออกค่ะ ว่าคงต้องประกบหน้าห้อง กับหลังห้องเลย ไหนจะต้องประกบเป็นรายบุคคลอีก พี่เลี้ยงดูแลความสะอาด ความเรียบร้อยทั่วไป ครูอีก 1 คน ทำอะไรคะ งานเอกสาร งานประเมินนักเรียนที่มีเยอะแยะมากมาย ตรวจการบ้าน เตรียมการบ้าน เตรียมการสอน ทำงานอื่นๆที่ได้รับมอบหมายจากโรงเรียน จะให้ครูเอาเวลาไหนไปทำคะ ทำช่วงนักเรียนหลับ ก็แป๊บเดียว พอตื่นก็จบกัน เด็กเลิกเรียน คุณครูก็อยากกลับบ้าน เพราะคุณครูก็มีครอบครัวที่ต้องดูแลเหมือนกัน ฝากผู้บริหารทั้งหลายช่วยพิจารณาด้วยค่ะ
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #419 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 00:12:22 »

เห็นกระทู้แล้วเหนื่อยใจ แต่หลานเพิ่งสอบเข้าม.1 ได้ที่โรงเรียนนี้

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 พิมพ์