เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 14:23:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมผิดอะไร????
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ผมผิดอะไร????  (อ่าน 3840 ครั้ง)
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 12:35:13 »

แต่งงานกันมา 5 ปีแล้วมีลูกสาวด้วยกัน 1 คน อยู่กันมาด้วยความรัก มีอะไรก็ช่วยกัน วาดฝันสร้างอนาคตด้วยกัน ชีวิตมาพังตอนนี้คือ เขาสอบติดราชการไปทำงานอีกจังหวัดหนึ่ง ผมก็สอบติดราชการมาทำงานอีกจังหวัดหนึ่ง โดยผมไว้ใจเขาตลอดเพราะว่ามีลูกด้วยกัน 1 คนแล้ว แต่ผมสังเกตมีบางอย่างที่ผิดคือ เขาจะคุยโทรศัพท์สัก 4-5 ทุ่มเกือบทุกวัน ผมโทรไปเขาก็บอกโทรคุยกับเพื่อนไม่มีอะไร และแล้วเรื่องมันก็เกิด เหมือนวิญญาณออกจากร่างคับ เขาบอกเลิกผมคับ เขาบอกว่าลืมคนนั้นไม่ได้ และก็จะเลือกคนนั้น เพราะเขาติดต่อกันตลอดเวลา เขาบอกแอบคบกันมานานแล้วผมก็ขอคำตอบว่าเพราะอะไร เขาบอกว่าถ้าผมรู้คำตอบที่แท้จริงจะเจ็บยิ่งกว่านี้ เจ็บมากเลยคับ ทำไมถึงทำกับผมได้ ผมผิดอะไร เขาบอกแฟนเก่าเขาเป็นทหารอยู่ใต้ ถ้าจะให้ขึ้นมาหาเขา เขาก็จะขึ้นมา แล้วที่แต่งงานกันมา มีลูกด้วยกันหมายความว่างัยคับ ใจสลายคับเขาตัดขาดผมช่วงเวลาไม่กี่นาทีคับ ณ ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้เลยคับ โทรหาเขา เขาก็ไม่รับโทรศัพท์แล้วคับ สงสัยเขาขึ้นมาอยู่ด้วยกันแล้วก็ไม่รู้ เครียดมากคับ กินไม่ได้นอนไม่หลับ ไม่รู้จะทำงัยเหมือนกัน ทำไมทำยังงี้ไม่เข้าใจ ตอนนี้เครียดมาก ๆ
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 13:04:08 »

จะอยู่ด้วยกัน 10 หรือ 20 ปี มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ เราคงไม่ผิด แต่ผิดที่อยู่ไกลกัน  .. อดทน .. เพื่อลูก .. ไม่เครียด ไม่มีเขาเราอยู่ได้ .. สักวันคงมีคนดี ๆ ที่รักคุณสักวัน . สู้ค่ะ

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 13:06:16 »

..ไม่มีคำตอบให้...มีแต่กำลัีงใจครับ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 13:24:03 »

ตัดก็ตัดไม่ขาด วน ๆ เวียนๆ อยู่ในสมอง
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 13:25:45 »

กรณีอย่างนี้ อยู่ที่เวลาครับ
เวลาจะช่วยได้...คิดลึก ๆ คิดไกล ๆ ครับ...
คิดถึงลูกให้มาก...

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 13:27:18 »

ยังคิดอยู่ว่าเขาไม่สงสารลูกเขาเหรอ คนรอบข้างเขาละ
เขาทำร้ายไปหมดเลย
kaonaa2545
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 13:29:29 »

ผมเคยเจอคล้ายคุณ
เป็นข้าราชการทั้งคู่ แยกอยู่คนละจังหวัด สุดท้ายแฟนนอกใจ มีคนใหม่
เลยหย่ากัน  แถมผมโดนฟ้องแบ่งสินสมรสอีก  ผมเลยเอาวินัยข้าราชการไปขู่
สุดท้ายไม่ได้ตังค์ผมไปแม้แต่บาทเดียว

ตอนนี้ผมเลี้ยงลูกชาย 1 คน มีความสุขดีครับ
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 13:53:26 »

แค้นก็แค้น เจ็บก็เจ็บ...........
E22XTR
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 14:05:16 »

อย่าเจ็บ อย่าแคร์ สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านี้คือลูกครับ
geelar
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 14:16:04 »

เคยเป็นเหมือนคุณเข้าใจเลยว่าเจ็บมากขนาดไหน คำว่าเจ็บจนแทบใจจะขาดมันเป็นยังไง ไม่กินข้าวเป็นอาทิตย์แต่ก็ผ่านสิ่งที่เลวร้ายที่สุดมาได้ทุกวันนี้แข็งแรงขึ้นเยอะเจออะไรก็ไม่ค่อยสะทกสะท้านเพราะเราได้ผ่านบททดสอบอันเลวร้ายมาแล้ว.....สู้ๆนะค่ะกำลังใจจากลูกเท่านั้นคิดถึงลูกเยอะๆไม่มีเค้าเราก็ไม่ตาย ค่ะ
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 14:23:37 »

แล้วทำไมเขาไม่คิดว่าผู้ชายที่เขาจะร่วมชีวิตด้วย
จะไม่มีลูกมีเมีย แล้วเขาจะรับได้เหรอว่ามีลูกมีผัว
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 14:28:04 »

มันเรื่องละเอียดอ่อน ตอบยากครับ
ทำใจๆๆๆๆ
ช่างเหน่ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 14:30:29 »

ามกฎหมาย คุณสามารถเอาทั้งทหารและภรรยาคุณออกจากราชการได้ครับ ผิดวินัยร้ายแรง และสามารถฟ้องทหารคนนั้นทางเเพ่งได้อีกครับ
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 14:32:29 »

ตอนนี้ไม่มีหลักฐานคับ ต้องให้เขาเปิดตัวก่อนคับ
แต่ยังงัยเขายังคาทะเบียนสมรสอยู่
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 15:08:18 »

จิตใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว ทำงานก็ไม่ได้
ใครก็ได้ช่วยทีคับ
หมูอ้วนน่ารัก
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 15:36:49 »

รักตัวเองให้มากขึ้น คุณต้องให้กำลังใจตัวเองด้วยเพราะตอนนี้แค่กำลังใจจากคนอื่นคงช่วยอะไรได้ไม่มากนัก ฉันรู้เวลาแห่งความปวดร้าวมันช่างแสนยาวไกลแต่เชื่อเถอะว่าคุณจะต้องผ่านมันไปจะช้าหรือเร็วก็ขึ้นอยู่ที่ตัวคุณนะ
Sinjai Iyui
ความสำเร็จ เกิดจาก "เวลา" "โอกาส" และ "ความพร้อม"
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 15:57:26 »

ไม่รู้จะพูดยังไง เป็นกำลังใจให้คะ

"ความไว้ใจ"อยู่ใต้มหาสมุทร แม้พยายามดำดิ่งลึกลงไปแค่ไหน ต่อให้จมน้ำตาย ยังไงก็หาไม่เจอ
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 16:05:28 »

ตอนนี้ไม่มีหลักฐานคับ ต้องให้เขาเปิดตัวก่อนคับ
แต่ยังงัยเขายังคาทะเบียนสมรสอยู่
ถ้ารักเขาปล่อยเขาไปครับ อย่าไปเอาผิดเขาเลย เดี๋ยวเขาก็เจอกรรมตามทันเองแหละครับ

ที่เขาบอกว่าแฟนใหม่เป็นทหารอยู่้ใต้ก็สงสัยต้องการขู่ ให้รู้ว่ามัน ดุมั้งครับ แต่ก็อย่างว่าครับ สนใจลูกเราดีกว่าครับ แล้วก็ไม่ต้องให้เขามายุ่งกับลูกเราครับ  ยังไงเราก็ต้องเลี้ยงลูกครับ สำคัญกว่าคนที่คิดจะทิ้งเราไปครับ

^-^KIJ_KUNG^-^
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 16:58:54 »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้ สู้เพื่อลูก ลูกคือทุกสิ่งทุกอย่างของเราแล้ว ยิ้ม
gomga
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 17:07:41 »

คุณบ่าได้ผิดตรงไหน แต่ใจเขามันบ่าดี คนมันจะไปรั้งไว้ก็จะเจ็บ สู้เพื่อลูกแก้วตาดวงใจตาดำๆของคุณ เข้าใจว่าเจ็บปวด เพื่อนในเว็บเป็นกำลังใจหื้อ เป็นคนดี ตั้งใจทำมาหากิน สักวันคุณต้องเจอคนที่ดี ฮักคุณแน่นอน
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์