เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 01:01:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมผิดอะไร????
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ผมผิดอะไร????  (อ่าน 3842 ครั้ง)
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 14:58:28 »

chattasai  & หนานธง

ขอคุณคับทุกกำลังใจ ณ ขณะนี้ผม                
      พยายามต่อสู้กับอาการนี้อย่างทรมาน         ไม่รู้เหมือนกันว่ามันจะหายเมื่อไหร่    

ยิงฟันยิ้ม     นี่แสดงว่า ท่านเห็นทุกขื  จึงถึงธัมม์

เรื่องจัดการเขาสองคน ผมคงไม่ทำคับ     สงสารลูก    ยิงฟันยิ้ม   นี่ คือ เมตตาธัมม์ เกิด   พ่อ คือ พรหม ของ ลูก  มีพรหมวิหารธัมม์ เครื่องอยู่ ของ พรหมผู้เป็นใหญ่ เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา    

ผมอโหสิกรรมให้      ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  สุดยอด น่ายินดี อนุโมทนาบุญ ห้อยโหนกับกระแสบุญ ของ คุณ  อโหสิกัมม์ คือ ขอยกเลิก แคนเซิล  cancel ในการจองเวรกันต่อไป ไม่ผูกพยาบาท คู่กรณี  อภัยอโหสิ          

แล้วแต่เวรแต่กรรมของเขา ตอนนี้    
  กัมมุนา  วัตตตี  โลโก   โลก เป็น ไปตามการกระทำ  ทำเหตุ เช่นไร  ย่อม มีผลฉันนั้น  รอให้ผลอยู่ ดี หรือ ชั่ว หรือ เป็น กลางๆ ก็ตาม  

ถือว่าผมใช้กรรมของผมก็แล้วกันคับ
ผล หรือ อานิสงส์ ที่ เราได้รับ มาแต่ เหตุ(ต้นเรื่อง ที่มา)  ปัจจัย(สิ่งหนุนนำ)  
 ผลดี มาจากการ ทำดี เราได้เป็น เจ้าบุญ  นายคุณ ฯ
แก่ สัพพสัตว์  คือ ต่อ ทุกดวงจิต      แก่ สัพพสิ่ง คือ ทุกวัตถุ สิ่งของ ที่ไม่มีจิตใจ อย่าง การสร้างวิหาร ศาลา ถนน หนทาง เก็บขยะ  ลดโลกร้อน แบบต่าง ๆ ก็เป็นบุญ

ความดีงาม ฉลาด ภาษาธัมมะ ว่า บุญ(ดี) กุศล(ฉลาด)

การยอมรับกัมม์ โดย ไม่เอาไปปรุงต่อ ให้เป็นเดีือดแค้น ให้จบ ยอมเจ็บปวด  เป็น อัพพยากตาธัมม์ การรับผลกัมม์ดี หรือ ชั่ว

เป็น การดึงพรหมวิหารธัมม์ มาใช้ ข้อ อุเบกขา  ปลงวาง เฉย      

ผมผิด อะไร ?      เหมือนคำถาม  เหมือนการไม่ยอมรับ  ไม่ฉุกคิดโทษตน  

ตอนนี้ คุณ กำลัง พยายามมองเข้ามาในตน แบบคนฉลาด  ชาติบัณฑิต  ว่า ต้องมี      มีอะไร ?ที่ ผมผิด    ผมยอมรับผล ของ มัน  ร้องไห้   ร้องไห้    ร้องไห้    ไม่ว่า สุข  ทุกข์  ไม่สุขไม่ทุกข์  ครบ 3 รูปแบบ

อะไร ที่ได้ ที่เป็น ที่มี       คือ ผล                ก็มาจาก อะไร ๆ เป็น    เหตุ     

ไก่ เกิดจาก ไข่      ไข่ เกิดจาก ไก่         

หาก ไม่ทำเหตุ ต่อไป ก็เป็นดั่ง   ไก่ไม่มีไข่ ไม่ผสมพันธุ์   ไก่ตาย ไข่ไม่เกิด  ไข่ตาย ไข่ลม ไข่ไม่มีเชื้อ   

สาธุ ๆ ๆ  อนุโมทามิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 15:10:59 โดย nantong » IP : บันทึกการเข้า

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 11:36:23 »

ขอบคุณทุครับทุก ๆ กำลังใจ
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 16:06:03 »

จะต้องชนะมันให้ได้คับ อาการนี้
Nikomeak
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 18:47:43 »

ผมก็เคยครับ  รักและไว้ใจเขาทุกอย่าง แต่วันเลาเลาก็ทำให้อะไรเปลียน 
แต่ก็ดีครับ มันทำให้เรารู้ ตาสวางครับ
al2zoh
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 19:37:44 »

เลี้ยงลูกให้ดีที่สุดครับ ยังไงลูกก็เป็น "สายเลืิอด" เรา
ส่วนเมีย ถ้าเลิกกับเราแล้วก็เป็นแค่ "คนอื่น" ครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

นานาจิตตัง

ติดต่อด่วน 093-2917319 ครับ
9phon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 20:56:09 »

ผมคนหนึ่งที่ผิดหวังกับความรักแต่ก็พยายามทำตัวให้ชินเวลาเท่านั้นที่จะทำให้เราดีขึ้นเพียงแต่ว่าท่านอาจจะหนักกว่าผมตรงที่ท่านมีลูกแต่ผมไม่มีลูกด้วยกัน ยังไงก็ทำใจสู้ๆครับ

ถึงไม่ใช่คนดี แต่ขอทำความดี ให้ได้มากที่สุด เท่าที่เราทำได้
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 09:59:59 »

ตอนนี้ผมก็เริ่มทำใจได้ละคับ
แต่ก็มีบางครั้งที่คิดไปบ้าง
ซึ่งเวลาคิดแต่ละที มันเจ็บ
และทรมานมาก พยายามจะไม่
คิดคับ อยากหายจากโรคนี้ไว ๆ
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2014, 14:06:30 »

อดทนไม่ติดต่อ
ไม่โทรหาเขา
เงียบไว้ เวลา
คงช่วยให้เราลืม
ทุกสิ่งทุกอย่างได้
mrbiz939
บริการให้เช่าForex VPSราคาถูกคุณภาพดีสำหรับEAเทรดForex - fx56vps.com
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2014, 14:36:21 »

อย่าคิดมากเลยครับ คนเราเกิดมางัยก็ต้องจากกันอยู่ดีครับ
ผมเองลูกสองยังโดนเลยครับ ต้องมีสติชีวิตต้องดำเนินต่อ
งัยก็คิดถึงลูกคุณให้มากๆน่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ...

แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 20:00:50 »

ปวดหัวเนอะ แคร์ความรุ้สึกคนที่เคยรัก แต่กลับไม่เคยรักตัวเอง
^o^__หมูฉึกๆ__^o^
มัธยม
**

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2014, 00:12:48 »

อดทนไม่ติดต่อ
ไม่โทรหาเขา
เงียบไว้ เวลา
คงช่วยให้เราลืม
ทุกสิ่งทุกอย่างได้

ใช่ครับ ถ้าวันหนึ่งวันไหนที่เรา ทำใจได้ แล้วเขาซมซานกลับมาขอคืนดีกับคุณ

วันนั้นแระครับมันจะเป็นวันของคุณบ้าง แต่ในวันนี้ เราต้องดูแลลูกให้ดีที่สุดก่อนน่ะครับ

สู้น่ะครับ

"เลิกกันเพราะความไม่เข้าใจ ดีกว่าเลิกกันไปเพราะมีคนใหม่มาแทน"

chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2014, 14:18:32 »

เริ่มทำใจได้แล้วคับ อยู่เป็นโสดสบายใจดี
แต่ก็มีบางครั้งก็อาจจะเผลอคิดถึงเขาบ้าง
เพราะสงสารลูก แต่ต้องใช้เวลาหน่อย
ถึงจะหายสนิท
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 14:56:42 »

การจะลืมความผูกพันกันมา
ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา มันยาก
มากจริง ๆ ยิ่งมีลูกด้วยแล้ว
ทุกวัน ๆ ภาพหลอนของ
เขาก็ยังเข้ามาหลอดจิตของ
เราให้ตัดไม่ขาด สุดยอดจริง ๆ
กับโรคนี้ ใครใจไม่แข็งพอ
คงฆ่าตัวตายไปแล้ว ผมคนหนึ่ง
ขออย่าพบอย่าเจอกับโรคนี้อีกเลย
สาธุ..................
viewlastshot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 16:29:06 »

สู้ๆนะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

BirdDay IT SOLUTION
ดูแลระบบคอมพิวเตอร์ เครือข่าย 098-808-2361
เรารักงานบริการ เราเป็นยิ่งกว่า IT.
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 18:12:23 »

สู้โว้ยด้วยคน
BandenCar
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 21:57:50 »

เป็นกำลังใจให้ครับ เป็นผม ผมคงช๊อค
PhotoMaster
มัธยม
**

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 22:04:39 »

หย่าแล้วเลี้ยงลูกเหิอ หาแฟนใหม่ไปเลย ผู้หญิงสมัยนี้ก็งี้แหละ

จองปากเปล่า ได้ปากแตก
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 11:12:29 »

อีกปัญหาหนึ่งก็คือเรื่องเงิน
เมื่อสู้กันมาแล้วสู้ไม่ถึงที่สุด
พอฝ่ายหนึ่งไม่มีตังค์ก็จะหนี
จะไปเริ่มชีวิตใหม่ ปล่อยอีกฝ่าย
ต้องทุกข์ทรมานเหมือนคนล้ม
ถึงรู้ว่าสมัยนี้..รักแท้ไม่มีในโลก....
พอมีปัญหาก็ทิ้งกันไปหลายคู่แล้ว
ที่เจอแบบนี้
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 13:03:38 »

อีกปัญหาหนึ่งก็คือเรื่องเงิน
เมื่อสู้กันมาแล้วสู้ไม่ถึงที่สุด
พอฝ่ายหนึ่งไม่มีตังค์ก็จะหนี
จะไปเริ่มชีวิตใหม่ ปล่อยอีกฝ่าย
ต้องทุกข์ทรมานเหมือนคนล้ม
ถึงรู้ว่าสมัยนี้..รักแท้ไม่มีในโลก....
พอมีปัญหาก็ทิ้งกันไปหลายคู่แล้ว
ที่เจอแบบนี้
อันนี้ตามความคิดผมนะครับ ในเมื่อเขาทิ้งไปเพราะเรื่องนี้ เราก็ปล่ิยไปเถอะครับ
หาเองก็ได้ หาเอง ใช้เอง เก็บเอง เก็บได้ชัวด้วย ไม่ต้องมากังวลว่า จะมีอะไรแปลกๆมาทำให้เราเก็บตังค์ไม่ได้ ใช้วิธีพอเพียง เราก็สบายครับ

chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 16:19:43 »

ตอนนี้จะให้ลืมสนิท ก็ยังไม่สนิทคับ
ยังมีคิดถึงเขาตลอด เวลาคิดครั้งใด
ทั้งเจ็บและก็ทรมาน นึกถึงเขาคงมี
ชายคนใหม่ เรื่องหย่าก็ยังไม่ได้หย่า
ต่างคนต่างเงียบ ไม่รู้จะเอายังไงกันแน่
หรือจะเงียบไปเรื่อย ๆ ต่างคนต่างอยู่
แล้วลูกละทำยังงัย แต่เขาก็กลับมา
เยี่ยมลูกบ่อยเหมือนกัน อ่านใจเขา
ไม่ออกเหมือนกัน ทำงัยดีคับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์