เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 15:23:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมผิดอะไร????
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ผมผิดอะไร????  (อ่าน 3841 ครั้ง)
aung m
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 17:28:17 »

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะพี่ คิดเสียว่าทำบุญร่วมกันมาแค่นี้ หรือไม่ก็ชาติที่แล้วเราคงทำกับเขาไว้ ชาตินี้เค้าเลยมาเอาคืน (คิดให้ตัวเองสบายใจก็พอค่ะ)

อีกช่องทางในการติดต่อ
https://www.facebook.com/ChiangraiGiveaway2558
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 17:32:42 »

เฮ่ออ ผู้หญิงสมัยนี้.......... ที่ดีๆก็มีเยอะหรือเปล่าครับ?? 
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 18:33:03 »

ยิงฟันยิ้ม ง่ายๆ จดทะเบียนสมรสไหม ถ้าจดหาหลักฐานให้ได้ว่าเป็นชู้กับทหาร (ราชการ) แล้วฟ้องเรียกค่าเสียหายทั้ง2คน เอาให้ออกจากราชการ ได้เงินมา เอาเงินไปหาเมียใหม่

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 18:47:41 »

สู้เพื่อลูกสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
sing-ya-dong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 19:45:01 »

ไม่ต้องไปห่วงหาอาทร อะไรเลยครับ เมื่อเขาหมดรักเรา แล้วเราจะไปรักเขาอีกทำไม  ปล่อยเขาไป แล้วขอลูกมาอยู่กับเรา

ผู้หญิงกากี ปล่อยไปเถอะ อย่าไปจมปลักอยู่กับขยะเน่าอีกเลย 

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 19:46:34 »

chattasai
แค้นก็แค้น เจ็บก็เจ็บ...........

สวัสดี ครับ

ผม  เห็นใจ ในความรู้สึก ใคร่ขอเอาข้อความ จาก ป้ายธัมมะ ในวัดสลกบาตร อำเภอขาณุฯ กำแพงเพชร ติดไว้ ว่า

บุญคุณ ต้อง ทดแทน     แค้น ต้อง  อภัย  

ส่วน พระอาจารย์ใหญ่กัณหา  สุขกาโม อยู่วัดป่าทรัพย์ทวี วังน้ำเขียว โคราช เป็นเจ้าอาวาสวัดแพร่ธรรมาราม เด่นชัย แพร่ เป็น พระหลานชายหลวงปู่ชา วัดหนองป่าพง ผู้ศิษย์หลวงปู่มั่น

ท่านสอน ธัมมะ พระพุทธเจ้า   ให้รู้จัก ขอบคุณ ใน ทุกสิ่งอย่าง  ประมาณ ดังนี้ ว่า

เจ๋ง       ใคร ทำอะไร ให้เรา           ไม่ว่า เขา       ชอบเรา  ชังเรา   เกลียดเรา        

เรา จง ขอบคุณเขา               ที่ทำให้ เรา  ได้สติ  ได้ปัญญา        ยิ้มกว้างๆ     เจ๋ง     ยิงฟันยิ้ม

หนานเอาธัมมะ พระพุทธองค์ ที่ครูบาอาจารย์ กล่าวสอน มาฝาก

ไม่ได้ หวังแค่ ให้คุณอ่าน แค่ใช้ สายตา ไปหา สมอง  อันเป็น  ส่วนของ กาย  กายกัมม์
 หรือ จะอ่านออกเสียง ได้  วจีกัมม์ ไปด้วย     
เป็น แค่ กัมม์สองอย่าง เท่านี้นะ

แต่  ต้องการให้ท่าน เอาจิต เอาใจ  ของตน ตัวเก่า
สื่อผ่านตัวอักษรสมมุติ นี้           เอาไป ให้ถึง    พระพุทธเจ้า  พระธัมมเจ้า พระสังฆเจ้า ครูบาอาจารย์

ให้ ท่าน  จงได้อ่านหลาย ๆ ครั้ง  หลาย ๆ หน    เอาจน  ถึงจิต  ถึงใจ  ให้คลายทุกข์ได้  ไปตามลําดับ

ผม  ขอกราบอนุโมทนาบุญ ไว้ใน ที่นี้  ด้วยหวังใจ ว่า    

ท่าน  ต้องทำได้   ไม่น้อย ก็ มาก   อย่างแน่ ๆ  

เรา ได้รับ ทุกขเวทนา เสวยอกุศลวิบาก ถือเสียว่า ได้ใช้หนี้เวรกัมม์ไม่ดีบ้าง  
ทั้งยัง ได้ให้ อภัยทาน  อโหสิกัมม์ ให้  เจ้ากัมม์นายเวร  

สาธุ ๆ ๆ  อนุโมทามิ  ผลบุญนี้ จงมีแด่ ท่าน และ ทุกดวงจิต ในจักรวาล  ฮอด  อนันตจักรวาล

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 20:40:26 »

พระราชา ๑  ไม้เลื้อย ๑  ผู้หญิง ๑  ย่อมรักสิ่งที่อยู่ใกล้   หมายความว่า
               - พระราชา  ย่อมให้ความรักความเอ็นดูสงสาร กับคนที่คอยรับใช้ ใกล้ชิด
               - ไม้เลื้อย เช่นเถาวัลย์ ย่อมเลื้อยพันกับตอไม้ หรือต้นไม้อื่นๆที่อยู่ใกล้ๆ
               - ผู้หญิง(บางคน) ที่ใจไม่หนักแน่น ไม่มีศีลธรรม ยอมพลีกายให้กับชายที่อยู่ใกล้ และหมั่นจีบ คอยเอาอกเอาใจ   ตัดใจเถอะครับผู้หญิงเยี่ยงนี้ไม่เหมาะสมเอามาเป็นภรรยา

Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 20:53:04 »

ผิดที่เขารักเราไม่มากพอ.....
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 22:22:49 »

ผมก่เหมือนคุณ.เกือบซาวปี๋มาละ.....นี้แหละรักแท้แพ้ใกล้ชิด เศร้า เศร้า เศร้า
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 00:29:03 »

อ่านแล้วรู้สึกกลัวขึ้นมาทีนทีเลย

Edit : เพิ่มเติม

อยู่ด้วยกัน มีลูกด้วยกันแต่อายุยังน้อย 22 กับ 20 กำลังศึกษา ความสุขของลูกคือเป้าหมายสูงสุด

เรื่องก็มีประมาณว่า

มีใครที่เคยไว้ใจใครคนนึงมากๆ
แล้วอยู่ๆวันนึง เค้ากลับทำลายความเชื่อมั่นใจที่เรา
แต่เราก็ยังให้อภัย ให้โอกาสเค้ากับความผิดครั้งนั้น
แต่ภาพมันก็ตามหลอกหลอนเราอยู่ใต้จิตสำนึกตลอดเวลา

มันระแวงอยู่ในใจ จนไปรบกวนเค้า จนเค้ารำคาญความระแวงของเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 00:41:19 โดย PumpKinTm » IP : บันทึกการเข้า

<a href="https://lsm99wins.com/">LSM99</a>
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 13:09:31 »

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะหัวอกเดียวกัน สู้ๆๆนะค่ะ  มีคนอีกหลายคนที่เป็นเหมือนเราและอาจจะแย่ก่วาเราชะอีกแต่สุดท้ายทุกอย่างก็จะผ่านไปค่ะ

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 13:25:50 »

หนึ่งกำลังใจสู้ต่อไปเพื่อลูกครับ

noting007
ชั้นประถม
*

ครูคือ...ผู้ชี้นำทางความคิด..ให้รู้ถูกรู้ผิด คิดอ่านเขียน

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 15:36:39 »

เป็นกำลังใจให้ครับ ปัจจุบันคนนับถือวัตถุมากกว่าจิตใจครับ สังคมก้มหน้า จนลืมไปว่ารากฐานชีวิตที่แท้จริงเรามาจากไหน อยากจะก้าวไปสู้สังคมชั้นสู้ แต่ลืมว่าตัวเองเป็นใคร... มันจึงเกิดการแบ่งแยกนะครับ และอีกอย่างเราเข้าสู่สังคมโซเซียลมีเดียมากเกินไปด้วย สังเกตุง่าย ๆ ดูจากเด็กในสมัยปัจจุบันสิครับ รับเอาวัฒนธรรมตะวันตกมากเกินไป
Muray
เตรียมอนุบาล
*

กิ๋นข้าวลำ ทำงานทุกชนิดบ่ามีจ๋น

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 16:38:21 »

ผมก็เคยโดนเหมือนกันครับ ไปรับใช้ชาติอยู่พิษณุโลก แฟนอยู่บ้านกับลูก แต่เขาเอาอีกคนมานอนด้วยทั้งๆที่คนนั้นก็เป็นญาติผม สนิทกันแบบเร็วมาก ผมรู้ข่าวน้ำตาไหล หนีทหารตามไปกระทืบทั้งสองคนครับ ต้องติดคุกทหารเดือนหนึ่ง ออกมาเพื่อนๆทหารผมชวนผมไปยิงมันถึงบ้านก็เกือบไปหล่ะครับ ถ้าไม่มีลูกมันสองคนไม่ได้เป็นคนแน่นอน เพื่อนๆหลายคนอาสาทำให้เพราะแค้นแทนแค่เลี้ยงเหล้าชุดเดียวเขาสองคนก็จบ

ทำใจเหอะครับเพื่อลูกเรา ใช้กฎหมายดีกว่า ตอนนั้นผมบุ่มบ่ามไปใช้กำลัง ถ้าผมใช้กฎหมายมันสองคนก็โดนผมฟ้องแพ่งได้เงินมาเลี้ยงลูก ตอนนั้นลูกผมแค่สองขวบมันทำได้ลง ที่รู้เพราะลูกผมเข้าไปเล่นใต้เตียงไปคว้าเอาถุงยางอนามัยออกจากใต้เตียง แล้วยังไปคุยกับแม่ผมว่าเมื่อคืนพ่อมาหา ซึ่งผมรับราชการอยู่แล้วใครจะไปนอนกับลูกผมบนเตียงผม ตอนนี้ผมก็ยังโสดครับเพื่อลูกสุดที่รัก และย้ายมาอยู่ออสเตรเลียได้แปดปีแล้ว ทำงานส่งเงินให้ลูก ปีนี้ลูกผมเข้ามหาลัยแล้ว ก็สู้ต่อเพื่อลูกครับ

บ่าวเคิ้นอยู่ออสซี่
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 17:38:31 »

หรือรักแท้ระหว่างชายหญิงมันจะไม่มีจริง ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ สู้ๆ ละกันนะคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2014, 11:03:34 »

หรือรักแท้ระหว่างชายหญิงมันจะไม่มีจริง ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ สู้ๆ ละกันนะคะ
มีครับ แต่บ้างครั้งมันยังไม่ถึงเวลา เวลารีบหา มันมักจะได้แบบฉาบฉวยครับ ใจเย็นๆ

Illjjkkn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2014, 15:13:38 »

เป็นกำลังใจให้
มะระหวาน
ถ้าไม่เริ่มต้นค้นคิดสิ่งใหม่ๆ ก็ ไม่ต่างอะไรจากการเดินย่ำซ้ำที่เก่า
ระดับ ป.ตรี

พึ่งจะเริ่มหัดเดิน ขอเผชิญโลกภายนอกอย่างกล้าแกร่ง

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2014, 16:43:45 »

อย่าเจ็บ อย่าแคร์ สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่านี้คือลูกครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 11:20:18 »

ช่วงนี้ขอเวลาทำใจคับ แต่โคตรทรมานเลย
may222
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 13:51:34 »

คุณคงจะรักเขามากนะครับ...เลยทำใจไม่ได้..ถ้าเป็นผม..ผมคงจะเลี้ยงลูกให้ความรักและหาแม่ใหม่ให้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์