เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:00:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านฟรีสไตล์ ขอเชิญทุกท่านสมาชิกครับ พร้อมสร้างสรรค์สังคมเชียงรายด้วยกัน
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 21 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านฟรีสไตล์ ขอเชิญทุกท่านสมาชิกครับ พร้อมสร้างสรรค์สังคมเชียงรายด้วยกัน  (อ่าน 30291 ครั้ง)
gigza
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 14:31:25 »

หลายครั้งที่ได้ยินข่าวว่า กลุ่มแมงโม้ เชียงรายโฟกัส แวะไปเยี่ยมเยียนร้านฟรีสไตล์ และทุกครั้งก็คลาดกันทุกที เสียดายจริง ๆ ทุกครั้งพอรู้ว่าไปสนุกกันที่ร้าน และปลื้มใจทุกครั้งที่มีรูปติดไม้ติดมือมาให้ดูแบบอิจฉากัน อิอิ

เลยขอประเดิมกับกลุ่มแมงโม้สักที เผื่อได้มีอะไรพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเพือสังคมเชียงรายนี้ 2 ทุ่มตรงครับ วันที่ 1 ตุลาคม ร้านฟรีสไตล์ ศรีเกิด ท่านที่ลิ้มชิมรสชาติของเหล้าปั่นสไตล์สเลอปี้คงได้รู้ถึงความอร่อยได้อย่างสะใจ ผมมีเมนูพิเศษสำหรับกลุ่มแมงโม้โดยเฉพาะครับ อุ๊บไว้ก่อนเผยไต๋ไปเดี๋ยวไม่สนุก
  ย้ำ!! ศุกร์ที่ 1 ตุลาคม นะครับ 2 ทุ่มตรง ผมเปิดฟอร์ต้อนรับอย่างเต็มที่ ลงชื่อไว้เลยนะครับ มีของติดไม้ติดมือกลับบ้านทุกคนครับ

หมายเหตุ งานนี้ยังอ้าแขนต้อนรับทุกกลุ่มด้วยนะครับ และสมาชิกใหม่ ๆทุก ๆท่านที่อยากมาเป็นแมงโม้ หรือกลุ่มไหนที่อยากร่วมแจม ยินดีเป็นอย่างยิ่ง

----------------------------------------
บอกได้คำเดียวครับ ว่ามันส์ มาวววววว สะใจ ได้เจอเพื่อนพี่น้องเยอะครับ

เพิ่มเติมครับ
ตากล้องจัดภาพให้หน่อยครับ

..สำหรับสมาชิกเชียงรายโฟกัสที่ร่วมงานมินิมีตติ้งพรุ่งนี้ครับ (24 ก.ย.) 1 ทุ่มตรง รับฟรีครับ เสื้อร้านฟรีสไตล์ เก๋ ๆ ลงชื่อด่วนเลยครับ 10 ท่านแรกเท่านั้น

24 นี้นะครับ ขอเชิญสมาชิกใหม่ เก่า เก๋ากึ๊กที่ว่าง ร่วมมิติมีตติ้กันได้นะครับที่ ร้านฟรีสไตล์ ศรีเกิด ตอนี้ ร้านฟรีสไตล์จัดโครงการปันน้ำใจเพื่อคนด้อยโอกาส โดยรับบริจาคสิ่งของมือสองทั้ง เสื้อผ้า เครื่องนุ่งห่ม หนังสือ และอื่น ๆ ที่เป็นประโยชน์ โดยทั้งหมดจะส่งต่อไปยังชมรมกระดกแก้วเพื่อสาธารณกุศลตามพื้นที่ที่ต้องการต่อไป

งานนนี้มีหนุกแน่นอนครับ แลกเปลี่ยน พูดคุย พร้อมรับรอยยิ้มแบบอ้าไม่หุบกลับบ้านไปอย่างมากมาย

1 ทุ่มตรงครับ ใครมีสิ่งของเหลือใช้ที่ดี มีประโยชน์ ติดไม้ติดมือกันเข้ามาได้เลยครับ

เจอกันนะครับ!

ล่าสุดครับ    
ขอเปิดโรงเองเลย อิอิ วันศุกร์ที่ 24 ก.ย.นี้ 1 ทุ่มตรง ผมมีกิจกรรมดีและเมนูแนะนำมาฝากทุกคน พร้อมชุดเหล้าปั่นให้ทุกคนได้มาร่วมกันครับ เป็นมินิเช่นเคยครับ ร่วมวงสังสรรค์เฮฮา พร้อมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ อีกครั้งกับการแนะนำพี่ชายในวงการสื่อสารมวลชนครับ พร้อมเสนอแนวทางและกิจกรรมเพื่อสังคม งานนี้โอเพ่นครับ สมาชิกเก๋ากึ๊ก รุ่นกลาง และรุ่นใหม่ ตบเท้าเข้ามากันได้เลย งานนี้รับรองสนุกแน่นอนครับ ย้ำ สันที่ 24 ก.ย. นี้นะครับ 1 ทุ่มตรง

แก้ไขจากเดิมครับ กะว่าพรุ่งนี้จะเปิดฟอร์สัก 1 ทุ่ม ด้วยเหตุทางกลุ่มชมรมกระดกแก้ว มีนัดประชุมเรื่องมีตติ้งปลายเดือนตุลานี้ จึงเป็นเหตุให้ผู้เริ่มก่อนการกวนไม่ว่าง (เกรงงานกร่อย) จึงขอเป็นแบบรวมพลคนว่าง สมาชิกท่านไหนที่ว่างก็แวะเวียนเข้ามาได้ครับ ผมตั้งรอที่ร้าน 1 ทุ่มเช่นเดิม เอาเป็นครั้งหน้าก่อนวันงานใหญ่ คงได้มินิอีกครั้งนึง เพื่อน ๆเห็นว่าไงบ้างครับ ช่วยเอิ่นบอกมาที

เหมือนเดิมครับ ไม่ได้เป็นทางการไรมาก อยากรู้จักสมาชิกใหม่ ๆ รวมถึงสมาชิกเก๋ากึ๊ก อย่างครั้งที่แล้วครับ ก็มี ตาราบาวพร้อมผู้ติดตาม ,เก่ง พร้อมผู้ติดตาม , แก้วซอมพอ , จิ๊บ และผม (พ่วงผู้ติดตาม) หลังจากนั้นก้อเป็นรุ่นตามมา (ส่งท้ายรุ่นที่ 1) นำทีมโดยท่านกาย่า ไรจัง และ กลุ่มแมงโม้ (เห็นภาพแล้วประทับใจครับ) เลยมากระกดแก้วในครั้งที่ 2 ครับ ฤกษ์งามยามดีครับ วันศุกร์ที่ 17 ก.ย. เวลา 1 ทุ่มตรงครับ ผมจะไปเปิดฟอร์เตรียมชนเลยครับ

งานนี้อยากแนะนำพี่ชายคนนึงให้รู้จักครับ เป็นพี่ผมเองครับ เป็นทหารในสังกัดทหารสื่อสาร ย้ายจากกรุงเทพมาเชียงรายครับ ไม่นานนี้เอง มาเป็น หัวหน้าสถานีวิทยุกระจายเสียง วปถ 10 ค่ายเม็งรายนี่เองครับ อย่างน้อยก็น่าจะเป็นกระบอกเสียงให้เราเหล่าชมรมกระดกแก้วเป็นอย่างดี

เลยขอเชิญชวนทุกคนช่วยกันยกมือร่วมงานมินิเล็ก ๆ ครั้งที่ 2 ครับ ณ ร้านฟรีสไตล์ ศรีเกิด ตามแผนที่เลยครับ

ไม่ได้เป็นทางการมากครับจัดมินิเท่านั้น 5-10 คน นั่งล้อมวงคุยกันเอาม่วน พบปะบรรดาสมาชิก ชร.โฟกัส ผมในฐานะผู้ชวน เปิดให้เลยครับ 1 กลม ใครอยากสมทบตามกำลังครับ เอาเฮ พร้อมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน 5 โมงครึ่งวันนี้เปิดโต๊ะเลย ลงชื่อกันได้ไม่จำกัดคนนะครับ มินิปาร์ตี้แบบไม่เป็นทางการ

* 3.jpg (122.46 KB, 900x447 - ดู 1424 ครั้ง.)

* 286.jpg (68.32 KB, 500x333 - ดู 1423 ครั้ง.)

* DSC01514.JPG (233.12 KB, 640x591 - ดู 284 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2010, 11:55:32 โดย @พ่อมดไซเบอร์ (รักเพื่อน ๆ เชียงรายทุกคนครับ!) » IP : บันทึกการเข้า
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 14:33:11 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สักครู่เน้อ  คำตอบกำลัง รอการอนุมัติ อยู่  อิอิอิ

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
tee_aom CRUTD
เตรียมอนุบาล
*

แน่นหนา..ขนาดหนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 14:43:12 »

อากาศแบบนี้...น่าสนอยู่ แต่บ่อกิ๋นเหล้านี้ก่า

ขออนุมัติ.....ก่อนน้อ

"คิด"ทุกสิ่งที่ทำ  แต่อย่าทำทุกสิ่งที่ "คิด"
                         หนทางแห่งความสูขจริง
                       http://www.lightway.in.th
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 14:44:16 »

งานนี้ขอผ่านครับ น้องบ่าวมาแอ่ว  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 14:44:50 »

น่านนนนนนนนนนน   เรื่องคอมกำลังหาให้เน้อ   ใจเย็นๆ     นัดเจอจะคุยงานล่ะสิ 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 14:46:33 »

น่านนนนนนนนนนน   เรื่องคอมกำลังหาให้เน้อ   ใจเย็นๆ     นัดเจอจะคุยงานล่ะสิ 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่าใดเก่งสนก่อหา   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
>> A.P.COMPUTER <<
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 14:48:53 »

เอาแหมแล้ว ............ เห้อ บ่าเห็นใจคนมีน้องเลย หุหุ

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 15:03:28 »

ดันกันเข้าไปอย่าให้ตก อย่างน้อยกินไปคุยไป ชิว ๆ พอเมาฮาก แหะ ๆ
HickGuitar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 15:13:22 »

บรรยากาศให้นะครับ..... ดันครับ ดัน
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 15:23:45 »

บรรยากาศให้นะครับ..... ดันครับ ดัน

ช่ายแล้ว ตกลงยืนยันลงชื่อเปล่าครับนี่ อิอิ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 15:44:15 »

ยิ้ม :)ชิว ๆ

* 290.jpg (71.74 KB, 500x333 - ดู 1344 ครั้ง.)
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 17:07:42 »

ฝนจะตกไหมนิ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 20:41:19 »

โหยยย น่าจะจัดเมื่อวานน่อ เพราะไปมาเมื่อวาน  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 09:50:03 »

โหยยย น่าจะจัดเมื่อวานน่อ เพราะไปมาเมื่อวาน  ยิงฟันยิ้ม

เสียดายเหมือนกันครับ เห็นว่า ท่านกอย่ามาด้วย พร้อมสาว ๆ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 10:30:51 »

เสียดายเหมือนกันครับ เห็นว่า ท่านกอย่ามาด้วย พร้อมสาว ๆ

ถามถึงคุณอาร์ทแล้วค่ะ  แต่น้องสาวที่ร้านบอกว่าวันนี้ไม่เข้าร้าน

โอกาสหน้าว่ากันใหม่เนาะ    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* 08092010703.jpg (158.18 KB, 496x640 - ดู 1250 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 10:32:14 »

ถามถึงคุณอาร์ทแล้วค่ะ  แต่น้องสาวที่ร้านบอกว่าวันนี้ไม่เข้าร้าน

โอกาสหน้าว่ากันใหม่เนาะ    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยินดีครับ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 10:36:37 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  แค่  2  นิ้วเอง......

ปล..อยากรู้ที่มา ถามป้าไลจังได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 12:57:59 »

เหล้าปั่น รสชาดเหมือน สเลอปี้ไหมอ่ะ ไม่เคยกิน อิๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปะๆๆๆๆ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 13:07:48 »

เหล้าปั่น รสชาดเหมือน สเลอปี้ไหมอ่ะ ไม่เคยกิน อิๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปะๆๆๆๆ
พรุ่งนี้สอบไหมอ่ะ เด็กน้อย เดี๋ยวหาว่าเจเจ๊ พาเสียคน แหะๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สอบเสร็จละครับ เย็นนี้กะว่า จะชวนอ้ายกรไปหาแอ่วสาวๆ ดีกว่า

GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2010, 13:12:23 »

ปะๆๆๆๆ
พรุ่งนี้สอบไหมอ่ะ เด็กน้อย เดี๋ยวหาว่าเจเจ๊ พาเสียคน แหะๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สอบเสร็จละครับ เย็นนี้กะว่า จะชวนอ้ายกรไปหาแอ่วสาวๆ ดีกว่า
เขาบ่ว่างหรอก เห็นไปแม่สรวยปู๊น เจ่เจ๊ว่าง ปะปะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไปโตยได้ก่อครับ

อิอิ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 21 พิมพ์