เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 13:03:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านฟรีสไตล์ ขอเชิญทุกท่านสมาชิกครับ พร้อมสร้างสรรค์สังคมเชียงรายด้วยกัน
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านฟรีสไตล์ ขอเชิญทุกท่านสมาชิกครับ พร้อมสร้างสรรค์สังคมเชียงรายด้วยกัน  (อ่าน 30292 ครั้ง)
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #400 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:09:20 »

แต่ถ้าดันกระทู้ และเชียร์ร้านตัวเองเกินงาม มันก็ดูไม่ค่อยจะดีนะ

ตรงนี้ไม่ได้ว่าคุณอาร์ทนะคะ สิ่งที่คุณทำไปอาจจะไม่ได้มีจุดประสงค์แบบนั้น อาจจะมองข้ามจุดนี้ไป ยังไงก็ลองนึกย้อนดูสักหน่อยค่ะ

อันนี้เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

(ตะกี้พิมพ์สั้นไป อาจจะทำให้ความหมายเปลี่ยน ก็เลยเพิ่มคำอธิบายลงไปด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:24:18 โดย aunpang » IP : บันทึกการเข้า

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
ALON
ชั้นประถม
*

ร้านครูไทย ไอที

« ตอบ #401 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:13:11 »

มิตติ้งกันทุกศุกร์เลยดีมั้ยครับ 555 ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ มันไม่ถี่ไปหรอครับ  มิตติ้งกันกันบ่อยเกินไปบางทีมันก็ไม่สนุกตื่นเต้นนะครับ จริงๆผมก็ไม่เคยไปนะครับได้แต่ติดตามอ่านบรรยากาศในนี้เอา จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดชวนกันเมาซะงั้น กิจกรรมเช่นไปถ่ายรูปก็มีประโยชน์ ไปทำบุญ ไปหาความรู้เพิ่มอะไรก็ได้ครับ เป็นต้น ชวนเมากันทุกศุกร์แบบนี้ไม่เห็นด้วยครับ

ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ เป็นแค่เสียงหนึ่งนะครับ อย่าด่าอย่าว่ากันเลย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ขวางโลก...
มือไม่พายยังเอาเท้าราน้ำ..
พวกหลังเขาไม่รู้แล้วยังอวดรู้อีก..
...มิตติ้งเป็นการพบปะสังสรรค์ พี่ๆหลายคนเค้าพาครอบครัวมาสังสรรค์กันไม่ได้มาดื่ม
ไม่มีใครบังคับ เค้ามาให้ประสบการณ์ชีวิตประสบการณ์การทำงาน ถ้าพี่ๆเค้าว่างเค้าก้อแวะมาพูดคุยกัน 2-3 ชมแยกย้ายกันกลับ
...ทำไมผมถึงไปมิตติ้งทุกครั้ง เหตผลง่ายๆมันทำให้สังคมผมกว้างขึ้นได้ประสบการณ์หลายอยากจากพี่ๆหลายๆคน บางครั้งได้งานทำด้วยไปในตัว
...ผมอยากให้สมองน้อยๆอย่างคุณว่างๆก้อมารับฟังบ้างน่ะคับ เผื่อความคิดจะดีขึ้น
...กิจกรรมดีๆมีเยอะคุณตามดูในบอร์ดได้เรยทางWMเค้าเตรียมกิจกรรมไว้แล้ว
...สุดท้ายหวังว่าเวลามีกิจกรรมดีๆจะได้เจอตัวเป็นๆของคุณนะคับเราจะได้แลกเปลี่ยนความคิดกันไม่ใช่สักแต่วิจารณ์เหมือนสุภาษิตที่ว่า "กบในกะลา" ยิงฟันยิ้ม

นายฉัตรชัย ประกิระนะ ครูไทยไอที  246 ม.10 ต.ยางสีสุราช อ.ยางสีสุราช จ.มหาสารคาม 44210
<< Tel 1-2 call 083-3447384 True  082-0440765>>      เมล์ chatchai.pr@hotmail.com
Jajae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #402 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:19:40 »

ใจเย็นๆนะค่ะ ไม่ว่าจะไปร้านไหนยังไง จะกลุ่มไหนยังไง ทุกคนที่ไปคิดว่าคงเต็มใจกันไปทุกคน ทำสิ่งดีๆ ไม่ได้ผิดอะไร แค่ได้พบกันแลกเปลี่ยนทำความรู้จักซึ่งกันและกัน คงไม่มีอะไรเลวร้าย เพื่อความสุขและการรวมตัวกันที่เป็นอันหนึ่งอันเดียวคงไม่ต้องคิดอะไรให้มากมายนักให้ด้วยกับคำที่วา "สามัคคีคือพลัง"  แต่ความคิดของคนเรามันห้ามกันไม่ได้ ต่างคนต่างคิดต่างคนต่างใจ ขอให้ทุกคนรักกันนะค่ะ ยังไงเราก็ ชาวเชียงรายโฟกัส ด้วยกัน ไม่ได้ต่างกันเลย ก็เหมือนเราอยู่ ประเทศไทยประเทศเดียวกัน เพียงแต่อยู่คนละจังหวัด คนละอำเภอ แต่ยังไงเราก็มาเจอมาหนึ่งเดียวกันได้

รักกันทุกคนค่ะ
top-of-siam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #403 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:27:05 »

มิตติ้งกันทุกศุกร์เลยดีมั้ยครับ 555 ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ มันไม่ถี่ไปหรอครับ  มิตติ้งกันกันบ่อยเกินไปบางทีมันก็ไม่สนุกตื่นเต้นนะครับ จริงๆผมก็ไม่เคยไปนะครับได้แต่ติดตามอ่านบรรยากาศในนี้เอา จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดชวนกันเมาซะงั้น กิจกรรมเช่นไปถ่ายรูปก็มีประโยชน์ ไปทำบุญ ไปหาความรู้เพิ่มอะไรก็ได้ครับ เป็นต้น ชวนเมากันทุกศุกร์แบบนี้ไม่เห็นด้วยครับ

ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ เป็นแค่เสียงหนึ่งนะครับ อย่าด่าอย่าว่ากันเลย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ขวางโลก...
พวกหลังเขาไม่รู้แล้วยังอวดรู้อีก..
...มิตติ้งเป็นการพบปะสังสรรค์ พี่ๆหลายคนเค้าพาครอบครัวมาสังสรรค์กันไม่ได้มาดื่ม
ไม่มีใครบังคับ เค้ามาให้ประสบการณ์ชีวิตประสบการณ์การทำงาน ถ้าพี่ๆเค้าว่างเค้าก้อแวะมาพูดคุยกัน 2-3 ชมแยกย้ายกันกลับ
...ทำไมผมถึงไปมิตติ้งทุกครั้ง เหตผลง่ายๆมันทำให้สังคมผมกว้างขึ้นได้ประสบการณ์หลายอยากจากพี่ๆหลายๆคน บางครั้งได้งานทำด้วยไปในตัว
...ผมอยากให้สมองน้อยๆอย่างคุณว่างๆก้อมารับฟังบ้างน่ะคับ เผื่อความคิดจะดีขึ้น
...กิจกรรมดีๆมีเยอะคุณตามดูในบอร์ดได้เรยทางWMเค้าเตรียมกิจกรรมไว้แล้ว
...สุดท้ายหวังว่าเวลามีกิจกรรมดีๆจะได้เจอตัวเป็นๆของคุณนะคับเราจะได้แลกเปลี่ยนความคิดกันไม่ใช่สักแต่วิจารณ์เหมือนสุภาษิตที่ว่า "กบในกะลา" ยิงฟันยิ้ม

น้อมรับคำติคำด่าคำว่า นะครับ ไม่ถือโทษโกรธครับเพราะออกตัวไว้ก่อนแล้ว ที่พิมพ์แสดงความคิดเห็นแค่ 1 ความความเห็นของสมาชิกเท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #404 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:33:09 »

ยินดีครับ ทุกความเห็นจะนำไปปรับปรุงต่อไป
ขอบคุณครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #405 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:34:55 »

แต่ถ้าดันกระทู้ และเชียร์ร้านตัวเองเกินงาม มันก็ดูไม่ค่อยจะดีนะ

ตรงนี้ไม่ได้ว่าคุณอาร์ทนะคะ สิ่งที่คุณทำไปอาจจะไม่ได้มีจุดประสงค์แบบนั้น อาจจะมองข้ามจุดนี้ไป ยังไงก็ลองนึกย้อนดูสักหน่อยค่ะ

อันนี้เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

(ตะกี้พิมพ์สั้นไป อาจจะทำให้ความหมายเปลี่ยน ก็เลยเพิ่มคำอธิบายลงไปด้วย)

ยินดีรับฟังครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #406 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:42:03 »

เนื่องจากอาจจะมีความเห็นที่แตกต่างกันออกไป มินิมีตติ้งที่ผ่านมา ถือเนประโยชน์จากหลายท่านเป็นอย่างมาก ทั้งได้รู้จักเพื่อนๆ มากขึ้น ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ด้วยกัน ผมและในนามร้าน ฟรีสไตล์ ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง

ขอแค่กระทู้นี้เป็นการรำลึกถึงใครอยากดูก็ดูบรรยากาศจากรูปและแวะเวียนมาได้นะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยจากใจ

ผมคงต้องขออนุญาต ผู้ดูแลบอร์ดและทางท่านเว็บมาสเตอร์ ช่วยระงับการตอบกระทู้และอ้างถึงการแสดงความคิดเห็นนะครับ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันหลังจากนี้คือ "เราจะร่วมสร้างสรรค์ กิจกรรม เพื่อเป็นประโยชน์ของเชียงรายต่อไป"

รักทุกคนครับ
@พ่อมดไซเบอร์

ปล. ขอความกรุณาคำตอบนี้ของผมเป็นตำตอบสุดท้ายที่ไม่มีใครเขียนต่อแล้วนะครับ
~Oo เบียร์ _ ซ่าส์ oO~
ผลิตและจัดจำหน่ายถ่านอัดแท่งและน้ำส้มควันไม้ 0846103310
มัธยม
**

« ตอบ #407 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:42:22 »

ขวางโลก...

น้อมรับคำติคำด่าคำว่า นะครับ ไม่ถือโทษโกรธครับเพราะออกตัวไว้ก่อนแล้ว ที่พิมพ์แสดงความคิดเห็นแค่ 1 ความความเห็นของสมาชิกเท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

คุณ alon ไม่ใช้คำพูดรุนแรงไปหน่อยเหรอคะ  หากคุณ top of siam เค้าตอบกระทู้ไปด้วยความเข้าใจผิดยังไงน่าจะอธิบายกันดีๆนะคะ  แบบนี้มันดูรุนแรงไปหน่อยอ่ะค่ะ

ขายถ่านไม้ ถ่านอัดแท่ง น้ำส้มควันไม้  โทร 0846103310(เบียร์)
Line ID :  patama.khanthaya
Fb: น้ำส้มควันไม้แม่ลาวถ่านอัด

บัญชีออมทรัพย์เลขที่1542009436 ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี น.ส.ปัทมา ขันธยา
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #408 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:44:07 »

เนื่องจากอาจจะมีความเห็นที่แตกต่างกันออกไป มินิมีตติ้งที่ผ่านมา ถือเนประโยชน์จากหลายท่านเป็นอย่างมาก ทั้งได้รู้จักเพื่อนๆ มากขึ้น ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ด้วยกัน ผมและในนามร้าน ฟรีสไตล์ ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง

ขอแค่กระทู้นี้เป็นการรำลึกถึงใครอยากดูก็ดูบรรยากาศจากรูปและแวะเวียนมาได้นะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยจากใจ

ผมคงต้องขออนุญาต ผู้ดูแลบอร์ดและทางท่านเว็บมาสเตอร์ ช่วยระงับการตอบกระทู้และอ้างถึงการแสดงความคิดเห็นนะครับ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันหลังจากนี้คือ "เราจะร่วมสร้างสรรค์ กิจกรรม เพื่อเป็นประโยชน์ของเชียงรายต่อไป"

รักทุกคนครับ
@พ่อมดไซเบอร์

ปล. ขอความกรุณาคำตอบนี้ของผมเป็นตำตอบสุดท้ายที่ไม่มีใครเขียนต่อแล้วนะครับ

ส่วนของ ALON เดี๋ยวผมจะจัดการลบให้ครับ
ALON
ชั้นประถม
*

ร้านครูไทย ไอที

« ตอบ #409 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:57:16 »

ขวางโลก...

ผม  ก้อเป็นแค่หนึ่งความคิดเห็นคับแต่ถ้าคำพูดของผมแรงไปขอโทษด้วยน่ะคับ ผมคิดยังไงก้อพูดอย่างที่คิดคับ แต่การออกความคิดเห็นถ้าไม่รู้จิงอย่าพูดดีกว่าคับ ผมดื่มเหล้าแต่ไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร ไม่ได้ขอใครกิน ถ้ามีกิจกรรมดีๆผมพร้อมที่จะไปช่วยเหลือ "แล้วคุณละพร้อมที่จะทำกิจกรรมดีๆเพื่อสังคมรึเปล่า"

นายฉัตรชัย ประกิระนะ ครูไทยไอที  246 ม.10 ต.ยางสีสุราช อ.ยางสีสุราช จ.มหาสารคาม 44210
<< Tel 1-2 call 083-3447384 True  082-0440765>>      เมล์ chatchai.pr@hotmail.com
top-of-siam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #410 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:58:46 »

ขออนุญาตคิดต่างจากเจ้าของกระทู้นะครับ ทาง admin ไม่ต้องลบกระทู้นี้หรอกครับเอาไว้แบบนี้ดีแล้วครับ เอาไว้เป็นกรณีศึกษาครับบางทีการที่สมาชิกได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันบ้างเห็นตรงหรือเห็นต่างก็มีประโยชน์ครับเอาไว้ให้เพื่อนๆได้อ่านได้ศึกษากัน เพราะมันสะท้อนว่าในสังคมจริงๆไม่ได้มีแต่เราที่คิดถูกคิดดีเสมอไปครับ อยากให้บอร์ดนี้สะท้อนความเป็นจริงของสังคมมากกว่าที่จะสะท้อนสังคมในฝันเสมอไปผมเห็นหลายๆกระทู้พอมีปัญหากันนิดๆหน่อยก็ลบทิ้งครับ เพราะบางกระทู้มองดูว่าจะทะเราะกันแทบตายแต่สุดท้ายก็จบอย่างสวยงาม แต่ไม่ต้องถึงกับปักหมุดครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #411 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 13:11:46 »

ขออนุญาตคิดต่างจากเจ้าของกระทู้นะครับ ทาง admin ไม่ต้องลบกระทู้นี้หรอกครับเอาไว้แบบนี้ดีแล้วครับ เอาไว้เป็นกรณีศึกษาครับบางทีการที่สมาชิกได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันบ้างเห็นตรงหรือเห็นต่างก็มีประโยชน์ครับเอาไว้ให้เพื่อนๆได้อ่านได้ศึกษากัน เพราะมันสะท้อนว่าในสังคมจริงๆไม่ได้มีแต่เราที่คิดถูกคิดดีเสมอไปครับ อยากให้บอร์ดนี้สะท้อนความเป็นจริงของสังคมมากกว่าที่จะสะท้อนสังคมในฝันเสมอไปผมเห็นหลายๆกระทู้พอมีปัญหากันนิดๆหน่อยก็ลบทิ้งครับ เพราะบางกระทู้มองดูว่าจะทะเราะกันแทบตายแต่สุดท้ายก็จบอย่างสวยงาม แต่ไม่ต้องถึงกับปักหมุดครับ

ไม่ได้หมายถึงลบครับ แค่ให้ระงับการตอบความคิดเห็นครับ เพราะมันเป็นหนทางที่ดีครับ ผมทำหน้าที่แค่ป้องกันเท่านัน เพื่อไม่ให้มีอะไรเกิดขึ้นในทางที่ไม่ดี มันอาจจะไม่มีก็ได้ แต่เมื่อมันเกิดแล้ว คนที่ลำบากใจนอกจากเว็บมาสเตอร์ ผู้ดูแลบอร์ด ก็คือผมเองในฐานะเจ้าของกระทู้นี้

หวังว่าคงเข้าใจตามนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมนะครับ นิดนึง กระทู้นี้ผมไม่ได้หวังเป้นกรณีศึกษาแต่อย่างใด เพราะจุดหมายหลักคือ การรวมกลุ่มกันเพื่อแลกเปลี่ยนคุยกัน ณ ที่แห่งหนึ่งเท่านั้น และหลังจากกระทู้ผมไปแล้ว หวังเป้นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความร่วมมือจากทุกท่านเป็นอย่างดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2010, 13:14:36 โดย @พ่อมดไซเบอร์ (รักเพื่อน ๆ เชียงรายทุกคนครับ!) » IP : บันทึกการเข้า
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #412 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 13:15:49 »

ณ ตอนนี้ ผมได้ล๊อกกระทู้แล้วนะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] พิมพ์