เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 16:35:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160848 ครั้ง)
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 13:30:55 »

ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กันยายน 2012, 15:50:36 โดย beauty1833 » IP : บันทึกการเข้า
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 13:38:33 »

ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กันยายน 2012, 15:50:48 โดย beauty1833 » IP : บันทึกการเข้า
~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 13:40:05 »

ผมกำลังทำโครงการอยู่เหมือนกันครับ เกี่ยวกับการออกตรวจ

ซาลาเปา ติ่มซำ
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 13:42:56 »

ลบความเห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กันยายน 2012, 15:51:08 โดย beauty1833 » IP : บันทึกการเข้า
Yammy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 19:18:39 »

ใช่ ๆ เฟสบาร์, ชูก้าบีท, มะเก่า, โวลุ่ม(หน้าราชภัฏ), ฮาร์ดคอ
เด็ก ม.ปลาย เยอะมากกก.. 
ลงตรวจหน่อยก็ดีนะคะ
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 19:21:45 »

จากที่ได้ฟังมา ร้านเหล่านี้จดทะเบียนเป็นร้านอาหารไม่ใช่ผับ เด็กอายุต่ำกว่า 18 จึงไปใช้บริการได้ ไม่มีความผิด จริงเท็จประการใด มาแจ้งด้วยนะจ้าววววววววววววว

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 22:06:28 »

ลบความเห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กันยายน 2012, 15:51:22 โดย beauty1833 » IP : บันทึกการเข้า
adrenaline85
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 22:07:45 »

สะพานใหม่ ;Dเพียบ
poypang
มัธยม
**

โอ้ววว !!! พระเจ้า เชียงรายโฟกัส มันดีมากเลย

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 22:30:37 »

ต่างอำเภอก็เพียบเหมือนกันค่ะ
มันไม่ได้อยู่ที่สถานอยู่ที่ตัวเด็ก+ผู้ใหญ่ที่ไม่มีความรับผิดชอบ
ปัญหาอย่างนี้แก้ยังไงก็ไม่หมด

ทุกหย่อมหญ้าของเชียงรายมีทุกที่

สารวัตรนักเรียนลองเข้าไปเป็นเพื่อนนักเรียน

เล้วเช็คดูซิค่ะ งานคงเข้าอีกเพียบ

อยู่อย่างคนธรรมดา แต่จงใช้ปัญญาเยี่ยงนักปราชญ์ : ท่าน ว.วริชเมธี
Unya
ชั้นประถม
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2012, 21:33:50 »

มาให้กำลังใจค่ะ

--- Beautiful Never Mind ---
kon-muang
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 13:41:48 »

ถึงครูโด่งและสารวัตรนักเรียนทุกท่าน
แต่ก่อนเคยช่วยงานสารวัตรนักเรียนมาระยะหนึ่ง แต่ทิ้งช่วงไปเพราะหลายสาเหตุทั้งส่วนตัวและส่วนราชการ อยากจะขอพูดด้วยคนเกี่ยวกับงาน-หน้าที่-ภาระที่หนัก แต่....
1. บัตรประจำตัวที่ออกให้จากจังหวัด เขต สนง. ผู้ว่า ฯลฯ ยังมีอีกหรือไม่ ใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างเวลาออกปฏิบัติหน้าที่
2. การเข้าตรวจเช็คสถานที่ต่าง ๆ เช่น หอพัก ไม่สามารถดำเนินการได้ ยกเว้นต้องมีเจ้าหน้าที่ตำรวจไปด้วย หรือคำสั่ง หมายค้น ฯลฯ พรบ.หอพักก็มีนะ หากจะไปตามลำพัง เสี่ยงมากกับผู้ที่เช่าห้อง หอพัก และเจ้าของหอพักที่ไม่ค่อยให้ความร่วมมือ อวดอ้างว่าจ่ายค่าเจ้าที่ไปแล้ว ?? ไม่รู้ว่า สภ.ไหนรับ ??
3. สารวัตรนักเรียน สมัครใจมาทำด้วยใจรัก แต่ไม่มีอะไรที่รับประกันได้ว่าปลอดภัยเมื่อออกปฏิบัติงาน เพราะวัยรุ่นเดี๋ยวนี้ทั้งมีด ปืน แต่พวกเราไม่มีสิทธิ์พกอะไรได้เลย ยิ่งช่วงที่เข้าตรวจตราหอพัก เคยเจอทั้งวัยรุ่นเอาปืนมาขู่ เจ้าของหอพักร่วมด้วย
4. นอกจากหอพักที่นิยมอยู่กันเป็นคู่ ๆ ยังมีสถานบริการที่มั่วกันอย่างเปิดเผย ที่ว่า ๆ กันมาทั้งหมดตั้งแต่กระทู้แรกถึงวันนี้ ทุกแห่งผิดกฏหมาย ผู้ใช้บริการที่เป็นเยาวชนก็ผิด ถามว่าใครจะมีอำนาจในการตัดสิน ลงโทษ ในเมื่อเจ้าหน้าที่ของรัฐที่รับผิดชอบโดยตรง (ตำรวจ) ยังหูหนวก ตาบอด ส่วนเจ้าของสถานบริการก็ขาดความรับผิดชอบ ไม่มีจิตสำนึก เอาแต่เงินโดยไม่คำนึงถึงปัญหา ข้อห้าม กฏหมาย รวมแล้วโง่ทั้งหมด
5. รถรับส่งนักเรียนปัจจุบัน เป็นสื่อล่อแหลมให้เกิดปัญหามาก แต่ขาดการดูแลรับผิดชอบ กฏหมายทำอะไรไม่ได้ เช่น บรรทุกเกิน เบียดเสียด ส่อให้เกิดพฤติกรรมเสี่ยงทางเพศ บางคันเปิดเพลงดังลั่นถนน บางคันจอดในที่ที่เสี่ยงต่อการทำให้เกิดพฤติกรรมทางเพศสูง มุมมืด ที่เห็นชัดคือดื่มเหล้าในรถกันทั้งชายหญิงช่วงเลิกเรียน ระหว่างทางกลับบ้าน และอื่น ๆ เห็นบ่อยเวลารถที่จอดรอรับคนแล้วเปิดเพลงดัง ๆ
6. ย้อนไปที่สถานบันเทิงในเชียงราย ร้อยละเก้าสิบเปิดรับนักเรียน นักศึกษา เข้าได้หมด ขายเหล้า ปิดเกินเวลา ยันสว่างก็มี ถามอีกว่า สภ.ไหนรับทรัพย์ ฮืม?
7. ร้านเกมส์เปิดยันสว่าง เอาไงดี

ช่วยกันคิด และขอให้คนที่รับผิดชอบตอบคำถามหน่อย

กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 14:24:26 »

ถึงครูโด่งและสารวัตรนักเรียนทุกท่าน
แต่ก่อนเคยช่วยงานสารวัตรนักเรียนมาระยะหนึ่ง แต่ทิ้งช่วงไปเพราะหลายสาเหตุทั้งส่วนตัวและส่วนราชการ อยากจะขอพูดด้วยคนเกี่ยวกับงาน-หน้าที่-ภาระที่หนัก แต่....
1. บัตรประจำตัวที่ออกให้จากจังหวัด เขต สนง. ผู้ว่า ฯลฯ ยังมีอีกหรือไม่ ใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างเวลาออกปฏิบัติหน้าที่
2. การเข้าตรวจเช็คสถานที่ต่าง ๆ เช่น หอพัก ไม่สามารถดำเนินการได้ ยกเว้นต้องมีเจ้าหน้าที่ตำรวจไปด้วย หรือคำสั่ง หมายค้น ฯลฯ พรบ.หอพักก็มีนะ หากจะไปตามลำพัง เสี่ยงมากกับผู้ที่เช่าห้อง หอพัก และเจ้าของหอพักที่ไม่ค่อยให้ความร่วมมือ อวดอ้างว่าจ่ายค่าเจ้าที่ไปแล้ว ?? ไม่รู้ว่า สภ.ไหนรับ ??
3. สารวัตรนักเรียน สมัครใจมาทำด้วยใจรัก แต่ไม่มีอะไรที่รับประกันได้ว่าปลอดภัยเมื่อออกปฏิบัติงาน เพราะวัยรุ่นเดี๋ยวนี้ทั้งมีด ปืน แต่พวกเราไม่มีสิทธิ์พกอะไรได้เลย ยิ่งช่วงที่เข้าตรวจตราหอพัก เคยเจอทั้งวัยรุ่นเอาปืนมาขู่ เจ้าของหอพักร่วมด้วย
4. นอกจากหอพักที่นิยมอยู่กันเป็นคู่ ๆ ยังมีสถานบริการที่มั่วกันอย่างเปิดเผย ที่ว่า ๆ กันมาทั้งหมดตั้งแต่กระทู้แรกถึงวันนี้ ทุกแห่งผิดกฏหมาย ผู้ใช้บริการที่เป็นเยาวชนก็ผิด ถามว่าใครจะมีอำนาจในการตัดสิน ลงโทษ ในเมื่อเจ้าหน้าที่ของรัฐที่รับผิดชอบโดยตรง (ตำรวจ) ยังหูหนวก ตาบอด ส่วนเจ้าของสถานบริการก็ขาดความรับผิดชอบ ไม่มีจิตสำนึก เอาแต่เงินโดยไม่คำนึงถึงปัญหา ข้อห้าม กฏหมาย รวมแล้วโง่ทั้งหมด
5. รถรับส่งนักเรียนปัจจุบัน เป็นสื่อล่อแหลมให้เกิดปัญหามาก แต่ขาดการดูแลรับผิดชอบ กฏหมายทำอะไรไม่ได้ เช่น บรรทุกเกิน เบียดเสียด ส่อให้เกิดพฤติกรรมเสี่ยงทางเพศ บางคันเปิดเพลงดังลั่นถนน บางคันจอดในที่ที่เสี่ยงต่อการทำให้เกิดพฤติกรรมทางเพศสูง มุมมืด ที่เห็นชัดคือดื่มเหล้าในรถกันทั้งชายหญิงช่วงเลิกเรียน ระหว่างทางกลับบ้าน และอื่น ๆ เห็นบ่อยเวลารถที่จอดรอรับคนแล้วเปิดเพลงดัง ๆ
6. ย้อนไปที่สถานบันเทิงในเชียงราย ร้อยละเก้าสิบเปิดรับนักเรียน นักศึกษา เข้าได้หมด ขายเหล้า ปิดเกินเวลา ยันสว่างก็มี ถามอีกว่า สภ.ไหนรับทรัพย์ ฮืม?
7. ร้านเกมส์เปิดยันสว่าง เอาไงดี

ช่วยกันคิด และขอให้คนที่รับผิดชอบตอบคำถามหน่อย

ทุกข้อผมเห็นด้วย ยกเว้น ข้อ 7.

ร้านเกมเปิดได้ 24 ชม.ตาม "กฎหมาย" จะจับผิดเอาให้เจ๊งกันเลยรึงัย

และร้านเกมไม่ใช่ แหล่งมั่วสุม เสพยา เสียตัว หรือเสพของมึนเมา

ผมว่าคุณ อย่า อคติกับร้านเกมให้มากเลย เฟสบาร์ ซุกาบีช ผับโชว์เปลือยมีเยอะแยะ

กล้าไปจับมั้ยคับ ถ้าไม่กล้าเดี๋ยวจะไปส่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 14:26:59 โดย กลัวที่ไหน » IP : บันทึกการเข้า

krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 10:15:29 »

ขออนุญาต ตอบเป็น ข้อๆ นะครับ ยาวหน่อย ต้องขออภัยนะครับ

ข้อ 1. บัตรประจำตัวพนักงานเจ้าหน้าที่ฯ ตอนนี้กำลังอยู่ในระหว่างการรวบรวมครับ ซึ่งดำเนินการโดย สพป. ชร. 1 และ สพม. 36 ได้สอบถามไปยังโรงเรียนต่างๆ ในสังกัด เรีบยร้อยแล้วครับ ตอนนี้รอนำเสนอท่านผู้ว่าราชการจังหวัดลงนามเท่านั้นครับ
สำหรับประโยชน์ของบัตร ในตอนที่เข้ารับการอบรมนั้น ผู้เข้ารับการอบรมทุกท่าน รับทราบและตระหนักเป็นอย่างดีครับว่า สำคัญและจำเป็นอย่างยิ่งในการปฏิบัติหน้าที่ครับ เหมือนคำโฆษณาเลือกตั้ง นานมาแล้วครับ ที่ว่า "ไม่มีบัตร ก็ไม่มีสิทธิ์" ครับ
ข้อ 2. ผิดครับ พนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา มีอำนาจหน้าที่ตาม หมวด 7 ของพระราชบัญญัติคุ้มครองเด็ก ปี 2546 โดยเฉพาะ มาตรา 67  ครับ ที่บอกไว้ว่า
"มาตรา ๖๗  ในกรณีมีเหตุอันควรสงสัยว่ามีการฝ่าฝืนกฎหมายหรือระเบียบเกี่ยวกับความประพฤติ
ของนักเรียนหรือนักศึกษา ให้พนักงานเจ้าหน้าที่มีอํานาจเข้าไปในเคหสถาน สถานที่ หรือยานพาหนะใดๆ ใน
ระหว่างเวลาพระอาทิตย์ขึ้นถึงพระอาทิตย์ตก หรือในระหว่างเวลาทำการ เพื่อทำการตรวจสอบการฝ่าฝืนดังกล่าวได้
ในการปฏิบัติหน้าที่ตามวรรคหนึ่ง พนักงานเจ้าหน้าที่ต้องแสดงบัตรประจําตัวก่อน และให้บุคคลที่เกี่ยวข้องอำนวยความสะดวกตามสมควร" ครับ
ข้อ 3. แต่ละท่านที่สมัครใจมาทำหน้าที่ตรงนี้ ท่านต้องทราบและตระหนักดีครับ ว่านี่คือการเสียสละ เพื่อเด็กและเยาวชนในสังคมครับ ความเสี่ยงต้องมีเป็นเรื่องธรรมดาครับ แต่เวลาปฏิบัติหน้าที่ ผมผูกมิตร มากกว่าสร้างศัตรูครับ
ข้อ 4. ข้อนี้ต้องอาศัยพลังประชาชนในชุมชนครับ ร่วมด้วยช่วยกันในการสอดส่องดูแลครับ
ข้อ 5. รถรับ-ส่งนักเรียน มีคนดูแลครับ มีชมรมหรือสมาคมรถรับส่งนักเรียนครับ  ที่ดูแลจุดนี้อยู่ครับ และก็เช่นเดียวกันกับ ข้อ 4 ครับ เห็นอะไรที่ไม่เหมาะสม ประชาชนต้องช่วยกันดูแลครับ
ข้อ 6. เช่นเดียวกับข้อ 4 ครับ
ข้อ 7. ตามที่ท่าน "กลัวที่ไหน" ระบุไว้ครับ ร้านเกมส์เปิดให้บริการได้ 24 ชั่วโมงครับ แต่มีข้อกำหนดในการให้บริการแก่ผู้ที่เป็นเด็กอยู่ครับ เช่นมีการกำหนดช่วงเวลาครับ และอย่างที่ผมบอกไปในตอนท้ายของข้อ 3 ครับ ผมผูกมิตร มากกว่าสร้างศัตรูครับ เราสามารถดึงผู้ประกอบการต่างๆ มาเป็นแนวร่วมของเราในการดูแลเด็กและเยาวชนครับ ซึ่งที่ผ่านมา มีหลายที่ หลายแห่งให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีเยี่ยมครับ เช่นเค้าเห็นว่ามีเด็กนักเรียนมาใช้บริการร้านของเค้าในช่วงเวลาที่ไม่สมควร เค้าแจ้งผมครับ ผมก็ไปดำเนินการกับเด็ก และก็ขอบคุณเค้า เพราะเราต้องทราบว่า เด็กยุคนี้ สมัยนี้ แรงครับ ร้านบอกไม่ให้เข้า ก็บอกว่า "ทำไมจะเข้าไม่ได้ มีเงินซะอย่าง" อย่าโทษกันไปมาครับ ร่วมด้วยช่วยกันดีกว่าครับ
คำตอบอาจทำให้บางท่าน ไม่ประทับใจ แต่เป็นคำตอบจากใจ ที่มุ่งหวังให้สังคมเชียงราย น่าอยู่ขึ้นครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
STAR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 13:00:34 »

ตามที่คูรโด่งให้คำตอบมานั้นแหละครับ จะทำให้ถูกใจทุกคนมันยากครับร่วมด้วยช่วยกันดีที่สุดครับ จากผู้เข้าร่วมอบรมจากเคเทคครับ

kon-muang
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 22:41:19 »

ขอตอบให้ชัดเจนเลยว่า "ไม่ได้หมายถึงร้านเกมส์ทุกร้าน"
ขอเน้นว่า "เฉพาะร้านเกมส์บางร้าน"
เพราะท่านก็รู้อยู่แล้วเรื่องกฏหมาย ความถูกต้อง ความเหมาะสม และจิตสำนึก
แต่ที่เด็กอายุไม่ถึง และเยาวชนนั่งแช่อยู่ในร้านทั้งวัน ทั้งคืน นั่นคืออะไร?
ตัวอย่างมีเยอะแยะ ทั้งตายคาร้าน(ช้อค) เสียคน หนีเรียน เสียตัว ฯลฯ
ผมเคยไปตามเด็กพร้อมกับผู้ปกครอง ที่เป็นลูกของเขาคาร้านเกมส์เลย
หลังจากหนีเรียนไปเป็นอาทิตย์ เงินให้เท่าไรก็หมด แถมด้วยขโมยเงินพ่อแม่มาอีก

ปัญหามันอาจจะแค่ 10 ใน 100 ของปัญหาเยาวชน แต่ถ้าช่วยกันก็น่าจะดีขึ้นไม่ใช่หรือ

ขอบคุณครูโด่งที่เข้าใจ ผมเคยร่วมตรวจตรากับครูโด่งในสมัยแรก ๆ
เอาไว้มีโอกาสก็คงได้ร่วมงานกันอีกครั้ง เพื่อช่วยกันดูแลเด็ก ๆ ลูกหลานชาวเชียงรายครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 22:44:02 โดย kon-muang » IP : บันทึกการเข้า
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 08:48:56 »

ขอตอบให้ชัดเจนเลยว่า "ไม่ได้หมายถึงร้านเกมส์ทุกร้าน"
ขอเน้นว่า "เฉพาะร้านเกมส์บางร้าน"
เพราะท่านก็รู้อยู่แล้วเรื่องกฏหมาย ความถูกต้อง ความเหมาะสม และจิตสำนึก
แต่ที่เด็กอายุไม่ถึง และเยาวชนนั่งแช่อยู่ในร้านทั้งวัน ทั้งคืน นั่นคืออะไร?
ตัวอย่างมีเยอะแยะ ทั้งตายคาร้าน(ช้อค) เสียคน หนีเรียน เสียตัว ฯลฯ
ผมเคยไปตามเด็กพร้อมกับผู้ปกครอง ที่เป็นลูกของเขาคาร้านเกมส์เลย
หลังจากหนีเรียนไปเป็นอาทิตย์ เงินให้เท่าไรก็หมด แถมด้วยขโมยเงินพ่อแม่มาอีก

ปัญหามันอาจจะแค่ 10 ใน 100 ของปัญหาเยาวชน แต่ถ้าช่วยกันก็น่าจะดีขึ้นไม่ใช่หรือ

ขอบคุณครูโด่งที่เข้าใจ ผมเคยร่วมตรวจตรากับครูโด่งในสมัยแรก ๆ
เอาไว้มีโอกาสก็คงได้ร่วมงานกันอีกครั้ง เพื่อช่วยกันดูแลเด็ก ๆ ลูกหลานชาวเชียงรายครับผม

เรียนเชิญ ด้วยความยินดีครับ
ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้ครับ อยู่ที่ว่าเราจะใชวิธีไหนเท่านั้นครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
yonok
*

เจ้านายตัวเอง 0813663304

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2012, 06:59:26 »

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ
ขออนุญาตเปิดกระทู้เกี่ยวกับการรับเรื่องร้องเรียน การแจ้งเบาะแส การแจ้งเหตุ
หรือพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมของนักเรียนและนักศึกษาในจังหวัดเชียงรายครับ
เน้นย้ำว่าทั่วทั้งจังหวัดเชียงรายครับ เพราะงานสารวัตรนักเรียน
หรือ "พนักงานเจ้าหน้าที่ ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา"
ของจังหวัดเชียงรายเรา มีเครือข่ายการประสานงานอยู่ครับ
หรือจะเป็นพื้นที่อื่นๆ ก็แจ้งมาได้ครับเราจะประสานงานให้ครับ
ช่วยๆ กันนะครับ เพื่อสังคมที่น่าอยู่ เพื่อเยาวชน "ส่วนใหญ่"
ที่จะเป็นอนาคตของชาติครับ

ขอเพิ่มเติมหมายเลขโทรศัพท์ที่ใช้ติดต่อครับ
08 7186 9977 = ais
08 9899 2519 = ais
08 3515 1976 = true
ครับ
รร.ที่อยู่ต่างอำเภอ มีเครื่อข่ายไหม่ครับ
เห็นนักเรียน อยู่กันเป็นกลุ่มๆในที่มืดๆ ถนนคนเดิน
มีแนวทางดูแลจะไดครับ
รบกวนท่านผู้ดูแลบอร์ด กรุณาปักหมุดกระทู้ให้ด้วยครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2012, 08:52:49 »

รร.ที่อยู่ต่างอำเภอ มีเครื่อข่ายไหม่ครับ
เห็นนักเรียน อยู่กันเป็นกลุ่มๆในที่มืดๆ ถนนคนเดิน
มีแนวทางดูแลจะไดครับ
รบกวนท่านผู้ดูแลบอร์ด กรุณาปักหมุดกระทู้ให้ด้วยครับ
[/quote]

ต่างอำเภอ ต่างจังหวัด เรียนเชิญแจ้งมาได้ครับ
แต่ต่างประเทศ ขอไว้ก่อนนะครับ
ไว้เปิดประเทศ เข้าสู่ประชาคมอาเซี่ยนก่อน ไม่แน่ครับ
อาจมีเครือข่ายอยู่ที่ พม่ากับลาว ก็เป็นได้ครับ
 ยิ้ม  ยิ้มเท่ห์

Drift_Car
มัธยม
**

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 09:03:16 »

ใครต้องการแจ้ง เบาะแส ร้องเรียน ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา สามารถแจ้งในกระทู้นี้ได้ หรือที่ facebook http://www.facebook.com/semarukchiangrai จะเป็นเฟสของ ศูนย์เสมารักษ์ เครือข่ายอาสาเสมารักษ์ เชียงราย (สารวัตรนักเรียน) ครับ
เฟืองทอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 20:54:53 »

ทุกข้อผมเห็นด้วย ยกเว้น ข้อ 7.

ร้านเกมเปิดได้ 24 ชม.ตาม "กฎหมาย" จะจับผิดเอาให้เจ๊งกันเลยรึงัย

และร้านเกมไม่ใช่ แหล่งมั่วสุม เสพยา เสียตัว หรือเสพของมึนเมา

ผมว่าคุณ อย่า อคติกับร้านเกมให้มากเลย เฟสบาร์ ซุกาบีช ผับโชว์เปลือยมีเยอะแยะ

กล้าไปจับมั้ยคับ ถ้าไม่กล้าเดี๋ยวจะไปส่ง

จากข้อ3 นะครับ ไครว่าสารวัตรนักเรียนไม่สิทธิ์พกปืน หลายเดือนมาแล้วเห็นน้องผมที่โดนสารวัตรนักเรียนจับข้อหามีปืนปลอม แล้วมีสารวัตรนายหนึ่งเอาปืนที่เน็บอยู่ที่เอวมาโชว์แล้วขู่ แค่เด็ก ม.ปลายเอาปืนปลอมมาเล่นไม่เห็นต้อง มาโชว์ปืนที่เอวหรือข่มขู่แบบนี้ ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ

จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืม ชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์