เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:25:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160850 ครั้ง)
i-din
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 16:16:31 »

คืนนี้มีคอนเสิร์ตโลโซ(Sugar beach) ลองมาดูนะคะ  (เข้าไม่ได้แต่ก็ยังมา...เพื่อ?ฮืม)

ชมรมคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว
mn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 17:32:08 »

เฟสบาร์เยอะแยะค่ะ
sumo F9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 17:37:19 »

ร้านเกมส์หลายร้านแถวดอยเขาควาย มีเด็กนักเรียนมารอเล่นเกมส์ตั้งแต่เช้าทุกวันวันจันทร์-ศุกร์ ประมาณ7โมงกว่า8โมง และเจ้าของร้านก็ยังให้เด็กนักเรียนเหล่านั้นเข้าไปเล่นได้ด้วยหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 18:41:27 โดย sumo F9 » IP : บันทึกการเข้า
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 21:35:55 »

คืนนี้มีคอนเสิร์ตโลโซ(Sugar beach) ลองมาดูนะคะ  (เข้าไม่ได้แต่ก็ยังมา...เพื่อ?ฮืม)

รับทราบครับ เดี๋ยวไปดูให้เองเลยครับ

เฟสบาร์เยอะแยะค่ะ

แล้วก็จะแวะที่นี่ต่อครับ

ร้านเกมส์หลายร้านแถวดอยเขาควาย มีเด็กนักเรียนมารอเล่นเกมส์ตั้งแต่เช้าทุกวันวันจันทร์-ศุกร์ ประมาณ7โมงกว่า8โมง และเจ้าของร้านก็ยังให้เด็กนักเรียนเหล่านั้นเข้าไปเล่นได้ด้วยหรือครับ

จริงๆ แล้วเข้าไม่ได้ครับ แต่ต้องรบกวนท่านทั้งหลาย ว่าถ้าเจอ ณ ขณะนั้นแล้วแจ้งทันที จะดีที่สุดครับ เพราะจะให้ลูกชุดไปตรวจสอบแล้วดำเนินการได้ทันทีครับ

ขอบพระคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ ร่วมด้วย ช่วยกัน สรรสร้างสังคมครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
Namzx10
midafXD
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

095-5494590

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 13:19:01 »

อันนี้สำคัญเลย ส่วนมากเด็กเทคนิค เจ้าของร้านยังไม่ทันตื่นเด็กมาเคาะประตูหน้าร้านแล้ว 7 โมงเช้าเลย

ลงตรวจสอบด้วยครับ

ปล.หอพักบริเวณแถวนั้น(หอสีเหลือง)ด้วย กลางคืนมั่วเสพ มั่วสุมชายหญิงมั่วกัน เปิดเพลงเสียงดัง สร้างความรำคาญแก่ชาวบ้าน รบกวนหน่วยงานที่เกี่ยวข้องลงพื้นที่ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 15:50:25 »

อันนี้สำคัญเลย ส่วนมากเด็กเทคนิค เจ้าของร้านยังไม่ทันตื่นเด็กมาเคาะประตูหน้าร้านแล้ว 7 โมงเช้าเลย

ลงตรวจสอบด้วยครับ

ปล.หอพักบริเวณแถวนั้น(หอสีเหลือง)ด้วย กลางคืนมั่วเสพ มั่วสุมชายหญิงมั่วกัน เปิดเพลงเสียงดัง สร้างความรำคาญแก่ชาวบ้าน รบกวนหน่วยงานที่เกี่ยวข้องลงพื้นที่ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับทราบ ครับผม

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
goppy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 12:23:10 »

พี่โด่งครับ ผมก๊อปนะครับ ถ้าเจอหน้ากันพี่คงจำผมได้ แถวๆห้วยสัก ตอนกลางคืนจะมีพวกเด็กวัยรุ่น ทั้งมีพวกที่เรียนอยู่กับพวกที่ไม่เรียนแล้ว มานั่งสุมหัวกันอยู่แถวๆหน้าร้านเกมกับร้านโทรศัพท์ของผม(ร้านบีบีโฟน) บางทีก็มาทำลายป้ายหน้าร้านที่เป็นไวนิลจนร้านข้างๆย้ายออกไป กินเหล้า สูบบุหรี่ มีทั้งผู้ชายและผู้หญิง ส่วนมากจะเป็น ม.ต้น และที่สำคัญคนคุมร้านเกมมาพูดกับผมด้วยว่ามีมาพลอดรักกันด้วยจูบกันอย่างไม่อายใคร อย่างเมื่อคืนกว่าจะได้หลับ ก็เกือบ ตี 3 แฟนผมยังถ่ายวิดีโอไว้ด้วย ช่วยแวะเวียนมาดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 12:25:44 โดย goppy » IP : บันทึกการเข้า

ร้าน บีบี โฟน หน้าโรงเรียนอนุบาลห้วยสัก ขายปลีก-ส่งอุปกรณ์มือถือ ตำแหน่ง ลูกจ้างเมียครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 19:53:44 »

พี่โด่งครับ ผมก๊อปนะครับ ถ้าเจอหน้ากันพี่คงจำผมได้ แถวๆห้วยสัก ตอนกลางคืนจะมีพวกเด็กวัยรุ่น ทั้งมีพวกที่เรียนอยู่กับพวกที่ไม่เรียนแล้ว มานั่งสุมหัวกันอยู่แถวๆหน้าร้านเกมกับร้านโทรศัพท์ของผม(ร้านบีบีโฟน) บางทีก็มาทำลายป้ายหน้าร้านที่เป็นไวนิลจนร้านข้างๆย้ายออกไป กินเหล้า สูบบุหรี่ มีทั้งผู้ชายและผู้หญิง ส่วนมากจะเป็น ม.ต้น และที่สำคัญคนคุมร้านเกมมาพูดกับผมด้วยว่ามีมาพลอดรักกันด้วยจูบกันอย่างไม่อายใคร อย่างเมื่อคืนกว่าจะได้หลับ ก็เกือบ ตี 3 แฟนผมยังถ่ายวิดีโอไว้ด้วย ช่วยแวะเวียนมาดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
รับทราบครับผม โซนห้วยสักนี่ต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งเลยนะครับ
นานๆ ได้ออกมาทีนึง แต่จากนี้ไปจะแวะเวียนมาบ่อยๆครับ

Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 20:47:00 »

ผมชื่นใจครับที่มีสารวัตรนักเรียน(ครู)ดีดีแบบท่าน....ผมเองก็สารวัตรนักเรียนแถว เขต 4 (หรือที่เรียกแบบปัจจุบันว่า"พนักงานเจ้าหน้าที่ ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา"แต่ผมชอบแบบเดิมนะ)  ....ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนะครับเพราะแถวเขตเมืองน่าจะหนักมากกว่าแถวบ้านผม..ผมเป็นครูฝ่ายปกครองมา 14 ปี แต่พึ่งอบรม "พนักงานเจ้าหน้าที่ ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา" ที่เชียงของเมื่อปี 52 (ทั้งๆที่แอบชมชอบตราสารวัตรนักเรียนกรมพละมานานตั้งแต่สมัยมีไม้เรียว )และพึ่งประชุมเติ่มเชื้อไฟสารวัตรนักเรียนที่ ร.ร.อนุบาลบ้านพระเนตรเมื่อ 28  มิ.ย 55 ที่ผ่านมา.......สู้ๆครับพี่เพื่อเด็กที่หลงทาง ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 20:51:41 โดย Moo Mengkato » IP : บันทึกการเข้า
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 09:17:33 »

ผมชื่นใจครับที่มีสารวัตรนักเรียน(ครู)ดีดีแบบท่าน....ผมเองก็สารวัตรนักเรียนแถว เขต 4 (หรือที่เรียกแบบปัจจุบันว่า"พนักงานเจ้าหน้าที่ ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา"แต่ผมชอบแบบเดิมนะ)  ....ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนะครับเพราะแถวเขตเมืองน่าจะหนักมากกว่าแถวบ้านผม..ผมเป็นครูฝ่ายปกครองมา 14 ปี แต่พึ่งอบรม "พนักงานเจ้าหน้าที่ ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา" ที่เชียงของเมื่อปี 52 (ทั้งๆที่แอบชมชอบตราสารวัตรนักเรียนกรมพละมานานตั้งแต่สมัยมีไม้เรียว )และพึ่งประชุมเติ่มเชื้อไฟสารวัตรนักเรียนที่ ร.ร.อนุบาลบ้านพระเนตรเมื่อ 28  มิ.ย 55 ที่ผ่านมา.......สู้ๆครับพี่เพื่อเด็กที่หลงทาง ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ อบรมที่เชียงของ ปีไหนครับ ถ้าเดือนกันยายน 2551 น่าจะเป็นที่เดียวกันครับ ที่ teacher  center เชียงของครับ ว่างเว้น เรียนเชิญ ว. 4 ร่วมกันได้ครับ ในเขตตัวเมืองเชียงรายเราปฏิบัติหน้าที่กันตลอดครับ   ยิ้ม

- jirawoot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 19:17:37 »

ร้องเรียนสารวัตรนักเรียนบ้างได้ไหม

บางทีก็ทำตัวแบบ .... นะ ยังไม่เป็นตัวอย่างให้เด็กอ่ะ(บางคน)

จะให้เด็กไปเชื่อได้ไง เด็กมันไม่ต่อยให้ก็ดีล่ะนะ ผมยืนดูยังระอาเลย
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 22:24:24 »

ร้องเรียนสารวัตรนักเรียนบ้างได้ไหม

บางทีก็ทำตัวแบบ .... นะ ยังไม่เป็นตัวอย่างให้เด็กอ่ะ(บางคน)

จะให้เด็กไปเชื่อได้ไง เด็กมันไม่ต่อยให้ก็ดีล่ะนะ ผมยืนดูยังระอาเลย

รบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมครับ จะได้รับไปดำเนินการปรับปรุงแก้ไขครับ
ติเพื่อก่อครับ ขอน้อมรับทุกคำตำหนิครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

- jirawoot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 14:03:36 »

รบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมครับ จะได้รับไปดำเนินการปรับปรุงแก้ไขครับ
ติเพื่อก่อครับ ขอน้อมรับทุกคำตำหนิครับ

ก้แบบว่า เห็นสารวัตร นักเรียนที่สวนตุง

ไปค้นกระเป๋า นร  ที่หน้าห้องน้ำอ่ะนะ

แล้วขอค้นเด็กก็ให้ค้นดีดี  แล้วที่นี้ตอนคืนกระเป๋าให้เด็กอ่ะ

มันโยนคืนให้ แล้วทำหน้า กวนตี.. อิก พูดจาก็แบบ  แห่ม ๆ ๆ ๆ

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 18:12:25 »

ก้แบบว่า เห็นสารวัตร นักเรียนที่สวนตุง

ไปค้นกระเป๋า นร  ที่หน้าห้องน้ำอ่ะนะ

แล้วขอค้นเด็กก็ให้ค้นดีดี  แล้วที่นี้ตอนคืนกระเป๋าให้เด็กอ่ะ

มันโยนคืนให้ แล้วทำหน้า กวนตี.. อิก พูดจาก็แบบ  แห่ม ๆ ๆ ๆ

รับทราบครับ เดี๋ยวขอรับเรื่องไว้ แล้วขอไปตรวจสอบก่อนนะครับ
ถ้าทราบว่าเป็นใครแล้วจะลงโทษตามระเบียบการปฏิบัติงานครับ
ที่สำคัญ ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
ที่คอยเป็นกระจกเงา สะท้อนการทำงานของพวกเราครับ
น้อมรับ ไปปรับปรุงครับ

-*-ฝนใบไม้ผลิ-*-
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 09:22:50 »

ไม่ต้องรอคนมาแจ้งก็ได้มั้งครับผมว่าไปที่ไหนก็เจอแค่สะพานพญามังรายก็แทบไม่ต้องได้ไปตรวจที่ไหนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 09:28:47 โดย -*-ฝนใบไม้ผลิ-*- » IP : บันทึกการเข้า

BenzRacing
m | moto
ระดับ ป.ตรี

Mangology| moto

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 11:46:38 »

ไม่ต้องรอคนมาแจ้งก็ได้มั้งครับผมว่าไปที่ไหนก็เจอแค่สะพานพญามังรายก็แทบไม่ต้องได้ไปตรวจที่ไหนแล้ว
ใช่ครับบ เยอะมาก แต่ไม่เห็นมีใครมาตรวจตราเลย

Mangology Moto เชียงราย
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 10:05:47 »

ใช่ครับบ เยอะมาก แต่ไม่เห็นมีใครมาตรวจตราเลย

รับทราบครับ จะไปตระเวนให้บ่อยขึ้นครับ ขอบคุณครับ

i-din
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 15:47:19 »

เหนื่อยแทน.....ลูกตัวก็ไม่ใช่ต้องมาคอยสอดส่องดูแล....
สู้ๆค่ะ....เอาใจช่วย....
18 นี้  คาราบาว  อีกแล้ว....คงต้องมาดูด้วยตัวเอง....อีกแล้ว ยิงฟันยิ้ม

ชมรมคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว
Suki2536
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 11:06:53 »

ช่วงนี้มี จนท. ไปตรวจตราแทบจะทุกคืนแล้วครับผม  ยิงฟันยิ้ม
นีน่านี
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2012, 10:23:32 »

ปรับปรุงพฤติกรรม ของ จนท.หน่อยก็ดีค่ะ โดยเฉพาะกิริยาและการพูดจา  เพราะบางทีเด็กก็มิใช่เป้าหมายของการตรวจค้น เห็นแล้วอึ้งกับคำพูด
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 16 พิมพ์