เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 10:46:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160840 ครั้ง)
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #200 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 08:13:37 »

ผมได้ข่าวว่า คนดีช่วยสังคมแบบครูโด่ง

มีคนในครอบครัวไปเกิดอุบัติเหตุกับญาติของผู้มีอิทธิพล โดยไม่ได้ตั้งใจ

และต้องเครียดกับเรื่องนี้ไม่ใช่น้อย และไม่รู้ว่าจะโดนข่มขู่อะไรหรือไม่

ผมในฐานะ ผู้ประกอบการร้านเกม ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ ผมเชื่อว่าหากมีอะไร ชาวเชียงรายโฟกัสต้องช่วยครูโด่งแน่นอน

เอาใจช่วยเต็มที่คับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้รอจังหวะที่เหมาะสม ที่จะขอความคิดเห็น ขอความช่วยเหลือ
จากพี่ๆ น้องๆ ในเชียงรายโฟกัสอยู่ครับ ขอเวลา รวบรวมข้อมูล หลักฐานที่ชัดเจนก่อนครับ
ขอบพระคุณในความห่วงใยครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

เอาใจช่วยครับ ครูโด่ง

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #201 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 08:41:04 »

ผมได้ข่าวว่า คนดีช่วยสังคมแบบครูโด่ง

มีคนในครอบครัวไปเกิดอุบัติเหตุกับญาติของผู้มีอิทธิพล โดยไม่ได้ตั้งใจ

และต้องเครียดกับเรื่องนี้ไม่ใช่น้อย และไม่รู้ว่าจะโดนข่มขู่อะไรหรือไม่

ผมในฐานะ ผู้ประกอบการร้านเกม ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ ผมเชื่อว่าหากมีอะไร ชาวเชียงรายโฟกัสต้องช่วยครูโด่งแน่นอน

ขอบคุณครับ ตอนนี้รอจังหวะที่เหมาะสม ที่จะขอความคิดเห็น ขอความช่วยเหลือ
จากพี่ๆ น้องๆ ในเชียงรายโฟกัสอยู่ครับ ขอเวลา รวบรวมข้อมูล หลักฐานที่ชัดเจนก่อนครับ
ขอบพระคุณในความห่วงใยครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

สู้ๆครับ ครูโด่ง

ขอบพระคุณในกำลังใจครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #202 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 08:42:04 »

สู้ๆครับ ครูโด่ง

ขอบพระคุณในกำลังใจครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

เอาใจช่วยครับ ครูโด่ง

ขอบพระคุณในกำลังใจครับ   ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #203 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 08:44:14 »

เป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ  ยิงฟันยิ้ม

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #204 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 09:03:01 »

เป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบพระคุณคร้าบ --/\--
เดี๋ยวก่อนจะเข้าไปเอากล้อง จะโทรฯ แจ้งล่วงหน้านะคร้าบ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

ตั๋วแทนขี้เหล้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #205 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 09:30:57 »

ขอหื้อเจ้าหน้าที่ทุกทานมีความสุขในประเพณีปี๋ใหม๋เมืองกันนะครับ ยิ้ม (เสมารักษ์สายเหนือ)
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #206 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 09:52:00 »

ขอหื้อเจ้าหน้าที่ทุกทานมีความสุขในประเพณีปี๋ใหม๋เมืองกันนะครับ ยิ้ม (เสมารักษ์สายเหนือ)

ขอบพระคุณคร้าบ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
ขอให้มีสุข สดชื่น สมหวัง เช่นเดียวกันนะคร้าบ

คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #207 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 10:08:31 »

สู้สู้ครับครู+1กำลังใจครับ

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #208 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 10:07:40 »

สู้สู้ครับครู+1กำลังใจครับ

ขอบพระคุณครับ ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #209 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2013, 21:56:14 »

ช่วงนี้ใกล้เปิดเทอมแล้วนะครับ
ท่านใดมีความประสงค์ที่จะให้ทางงานสารวัตรนักเรียนของจังหวัดเชียงราย
ดูแล รับทราบ รับข้อมูลต่างๆ สามารถ post ไว้ที่นี่
หรือส่ง sms เข้าที่มือถือผมได้โดยตรงเลยนะครับ
ปกติผมใช้เบอร์ 08 7186 9977 เป็นหลักนะครับ
อีก 2 เบอร์ บางครั้งอาจจะโทรไม่ติด รบกวนใช้เบอร์หลักได้เลยครับ
ยินดีรับใช้ทุกท่าน เพื่อลูกหลานของเราครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #210 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 10:40:14 »

ในช่วงนี้ มีเหตุนักเรียนเกาะกลุ่ม รวมตัวกันหลายที่ หลายแห่ง
ท่านผู้ใด พบเห็น ผ่านเจอ ขอความกรุณา แจ้งเหตุ ได้ทันทีนะครับ
ไม่ว่าจะทาง หมายเลขฉุกเฉิน 191
หรือหมายเลข 1579 # 1
หรือหมาขเลขส่วนตัวผม (ตามลายเซนต์ด้านล่าง) ครับ
ขอบพระคุณทุกท่าน ที่เป็นห่วง อนาคตของชาติครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

น้ำพริกน้ำปู๋
ชั้นประถม
*

« ตอบ #211 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 23:23:21 »

ถ้าเป็นนักศึกษามหาลัยนี่ แจ้งได้มั้ยครับ

ไม่ว่าเจ้าจะเป็นใคร จงเป็นคนดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #212 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2013, 04:44:04 »

ถ้าเป็นนักศึกษามหาลัยนี่ แจ้งได้มั้ยครับ
ได้ครับเพราะอำนาจครอบครุมครับแต่ต้องเป็นความผิดซึ่งอยู่ในชุดของมหาวิทยาลัยครับ

แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย  กูคงอายถ้าเสียทีไพรีครอง
ตั๋วแทนขี้เหล้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #213 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 13:49:25 »

พื้นที่เชียงรายบ้านเรามีแบบนี้ไหมคับ..
http://morning-news.bectero.com/เรื่องเล่าเช้านี้-ข่าวสังคม-อาชญากรรม/ชุดเฉพาะกิจมทลุยตรวจสถานบันเทิง พบเปิดเกินเวลา-2013072925-3-1.html
Drift_Car
มัธยม
**

« ตอบ #214 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 11:23:25 »

เชียงรายบ้านเราก็มีการตรวจสถานบันเทิงครับ น่าจะเดือนละครั้งครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #215 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 16:16:52 »

พื้นที่เชียงรายบ้านเรามีแบบนี้ไหมคับ..
http://morning-news.bectero.com/เรื่องเล่าเช้านี้-ข่าวสังคม-อาชญากรรม/ชุดเฉพาะกิจมทลุยตรวจสถานบันเทิง พบเปิดเกินเวลา-2013072925-3-1.html

ตอบครับ
มีครับ บ่อยด้วยครับ แต่ตามนโยบายของจังหวัดจะไม่แจ้งล่วงหน้านานๆ นะครับ
เกรงว่าข่าวการเข้าตรวจจะรั่วไหล แต่ขนาดแจ้งใกล้ๆ วันตรวจ ข่าวยังรั่วเลยครับ   ยิ้ม  ยิ้มเท่ห์
คือถือว่าเป็นการตรวจเพื่อป้องปรามนะครับ ไม่อยากให้มองว่าตรวจเพื่อปราบปรามครับ
ใช้วิธีการ ขอความร่วมมือจากสถานประกอบการครับ
ขอบคุณ สำหรับคำถามครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

bitthailand2012
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #216 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2013, 10:32:01 »

มีแบบนี้ก้อดีเลย อิอิ

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #217 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 07:09:28 »

วันนี้ ดีใจ และภูมิใจ ในตัวเองอีกเรื่องนึงครับ ได้ติดตามหาเด็กนักเรียนหญิง ม.ต้น โรงเรียนแห่งหนึ่งในเชียงราย ที่หนีออกจากบ้าน ตั้งแต่วันพุธ ที่ 21 ส.ค. 56 ช่วงเย็น จนเจอตัว ว่าขึ้นรถโดยสาร หนีไป จ.ชลบุรีเพียงลำพัง และได้ประสานกับศูนย์เสมารักษ์ ชลบุรี จนได้รับการติดต่อจาก ศูนย์พิทักษ์เด็ก ภูธรภาค 2 ชลบุรี จนได้ตัวเด็กตอน 6 โมงเย็น สรุปใช้เวลาในการตามหา 15:00 น. ของวันที่ 22 ส.ค. ถึง 18:00 น. ของวันที่ 23 ส.ค. รวม 27 ชั่วโมง (ช้ากว่าครั้งก่อน ที่ใช้เวลาเพียง 5 ชั่วโมงครับ สงสัย มือจะตกไปเยอะครับ) แต่ก็ดีละครับ ผู้ปกครองเด็กกำลังเดินทางไปรับ คงถึงพรุ่งนี้เช้า หวังเป็นอย่างยิ่งว่า กลับมาแล้ว ตั้งใจเรียนนะหนูนะ ท้ายที่สุดนี้ ขอขอบพระคุณทุกหน่วยงานที่เอ่ยมา ขอบคุณ พี่ตู่ น้องตั้ม ที่ช่วยอยู่เฝ้า ติดตาม ประสานงาน ขอบคุุณ น้องรุ่ง สำหรับอาหารกลางวันเวลาเกือบบ่าย 3 (อิ อิ) ขอบพระคุณ คณะครูทุกท่านที่คอยชี้แนะแนวทางและ ให้กำลังใจ ขอบคุณ เหตุการณ์ในวันนี้ ที่เป็นประสบการณ์ที่ดี ขอบพระคุณ ครู อาจารย์ทุกท่านที่ได้สั่งสอน อบรม ขัดเกลา ให้ผมมีวันนี้ ขอบคุณคนในครอบครัว สำหรับ กำลังใจ และขอบพระคุณ คุณพ่อ คุณแม่ เป็นอย่างสูงครับ

pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #218 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2013, 08:32:09 »

+1กำลังใจ สุดยอดค่ะ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #219 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 14:06:36 »

วันนี้ เคลียร์ อีก 1 เคสครับ
ครูทำโทษนักเรียนที่ไม่ส่งงาน ด้วยการตี 4 ที
เด็กนักเรียนหญิง ชั้น ป. 3 โรงเรียนแห่งหนึ่ง
โดรครูตีที่ก้น พร้อมเพื่อน รวม 4 คน จนเป็นรอยช้ำ
ผู้ปกครองแจ้งความแล้ว และไปเจรจากับทางโรงเรียนเรียบร้อยแล้วครับ
ลองดูรูปเอาเถอะครับ คิดว่า ถ้าเป็นลูก เป็นหลานของเรา เราจะรู้สึกอย่างไร....
เห็นแล้ว....พูดไม่ออกครับ จุกอก ครับ

* 1.jpg (236.73 KB, 1280x960 - ดู 817 ครั้ง.)

* 2.jpg (243.51 KB, 1280x960 - ดู 1035 ครั้ง.)

* 3.jpg (320.43 KB, 1280x960 - ดู 3373 ครั้ง.)

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 พิมพ์