เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:14:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160837 ครั้ง)
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 21:02:51 »

สู้ ๆ นะครับ ครูโด่ง

:)เป็น กำลังใจ ให้ คนทำงานทุกคนค่ะ
สังคมน่าอยู่ เพราะ คนในสังคมดูแลกันค่ะ
รพี เซอร์วิสมายด์

ขอบคุณ สำหรับกำลังใจครับ ;>

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
SamHuang08
ชั้นประถม
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 23:02:08 »

อ.โด่งครับ แนะนำเพิ่มเติมนิดนึงครับ
อยากให้ ใส่ เบอร์โทร ติดต่อ หรือ เฟสบุ๊ค ไว้ที่ลายเซ็นด้วย ครับ มันจะได้ขึ้นทุกหน้า
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 09:39:09 »

อ.โด่งครับ แนะนำเพิ่มเติมนิดนึงครับ
อยากให้ ใส่ เบอร์โทร ติดต่อ หรือ เฟสบุ๊ค ไว้ที่ลายเซ็นด้วย ครับ มันจะได้ขึ้นทุกหน้า

รับทราบครับ 08 เดี๋ยวจะลองดูครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 09:43:36 »

ทดสอบครับ

denny
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 18:27:17 »

จะสมัครเป็นสารวัตรนักเรียนจะต้องทำอย่างไรครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 12:52:45 »

จะสมัครเป็นสารวัตรนักเรียนจะต้องทำอย่างไรครับ

รายละเอียดเยอะครับ
รบกวนโทรฯ มาคุยกันได้เลยครับ

กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 14:48:17 »

ผมเจอกลุ่มเด็กแว๊น ท่าทางติดยา ตั้งแก๊งป่วนแถวบ้านดู่ เดี๋ยวเจออีกทีจะโทรเรียกคับ

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 08:31:51 »

ระวังมันยิงเอานา

ควบคุมปริมาณนก และสัตว์รบกวน บริเวณ โรงสี ไซโล ไร่องุ่น โรงงาน ฯลฯ ปรึกษา
uthai2511
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 20:16:09 »

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ
ขออนุญาตเปิดกระทู้เกี่ยวกับการรับเรื่องร้องเรียน การแจ้งเบาะแส การแจ้งเหตุ
หรือพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมของนักเรียนและนักศึกษาในจังหวัดเชียงรายครับ
เน้นย้ำว่าทั่วทั้งจังหวัดเชียงรายครับ เพราะงานสารวัตรนักเรียน
หรือ "พนักงานเจ้าหน้าที่ ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา"
ของจังหวัดเชียงรายเรา มีเครือข่ายการประสานงานอยู่ครับ
หรือจะเป็นพื้นที่อื่นๆ ก็แจ้งมาได้ครับเราจะประสานงานให้ครับ
ช่วยๆ กันนะครับ เพื่อสังคมที่น่าอยู่ เพื่อเยาวชน "ส่วนใหญ่"
ที่จะเป็นอนาคตของชาติครับ

ขอเพิ่มเติมหมายเลขโทรศัพท์ที่ใช้ติดต่อครับ
08 7186 9977 = ais
08 9899 2519 = ais
08 3515 1976 = true
ครับ

รบกวนท่านผู้ดูแลบอร์ด กรุณาปักหมุดกระทู้ให้ด้วยครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 22:49:50 »

ผมเจอกลุ่มเด็กแว๊น ท่าทางติดยา ตั้งแก๊งป่วนแถวบ้านดู่ เดี๋ยวเจออีกทีจะโทรเรียกคับ

รับทราบครับ โทรแจ้งได้ตลอดครับ

พอมแพม
2 Stroke Chiang Rai @ MOTO GP
มัธยม
**

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 17:55:05 »

วอ เรียกได้ไหม .....
ขอความถี่ วอดำหน่อย
jirapongtor007
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2012, 08:31:06 »

147.325 อะอ้ายพอม
morepower
ชั้นประถม
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 11:38:40 »

เซเว่น ตรงข้าม ร้านธนะพิริยะ ตอนค่ำๆซัก 2-3 ทุ่ม เห็นเด็กนักเรียน(เพราะยังใส่ชุดนักเรียนอยู่) นั่งกินเบียร์ สูบบุรี่ บ่อยมาก รบกวนช่วยไปตรวจสอบด้วยนะครับ
~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 11:40:54 »

เสี่ยงเน้อ ระวังตัวกันด้วย ( จาก ครูฝ่ายปกครอง  ยิงฟันยิ้ม)

ซาลาเปา ติ่มซำ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 18:01:46 »

เซเว่น ตรงข้าม ร้านธนะพิริยะ ตอนค่ำๆซัก 2-3 ทุ่ม เห็นเด็กนักเรียน(เพราะยังใส่ชุดนักเรียนอยู่) นั่งกินเบียร์ สูบบุรี่ บ่อยมาก รบกวนช่วยไปตรวจสอบด้วยนะครับ

รับทราบครับ จะดำเนินการต่อไปครับ

เสี่ยงเน้อ ระวังตัวกันด้วย ( จาก ครูฝ่ายปกครอง  ยิงฟันยิ้ม)

ขอบพระคุณในความห่วงใยครับ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 18:19:19 »

ครูโด่งครับ ครูขึ้นตรงกับหน่วยงานไหนครับ ผมเห็นในแฟสบาร์ มีแต่เด็กนักเรียนเพียบเลยครับ ว่างๆลองไปตรวจดูนะครับ ไปแบบเงียบๆนะครับ ประสานกับทาง ปดส.ก็ดีครับ ไม่ต้องบอกทางตำรวจเชียงรายนะครับ เดี๋ยวข่าวจะรั่วครับ จับแล้วก็ส่งชื่อไปทางฝ่ายปกครองของแต่ละโรงเรียนเรียนก็พอครับ บอก ปดส. ไม่ต้องปรับตังนะครับ สงสารเด็ก เงิน 200 ให้เด็กเขาเก็บไว้เถอะครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 07:15:54 »

ครูโด่งครับ ครูขึ้นตรงกับหน่วยงานไหนครับ ผมเห็นในแฟสบาร์ มีแต่เด็กนักเรียนเพียบเลยครับ ว่างๆลองไปตรวจดูนะครับ ไปแบบเงียบๆนะครับ ประสานกับทาง ปดส.ก็ดีครับ ไม่ต้องบอกทางตำรวจเชียงรายนะครับ เดี๋ยวข่าวจะรั่วครับ จับแล้วก็ส่งชื่อไปทางฝ่ายปกครองของแต่ละโรงเรียนเรียนก็พอครับ บอก ปดส. ไม่ต้องปรับตังนะครับ สงสารเด็ก เงิน 200 ให้เด็กเขาเก็บไว้เถอะครับ

ต้นสังกัดงานสารวัตรนักเรียนคือ สำนักปลัดกระทรวงศึกษาธิการครับ
ส่วนในพื้นที่แต่ละจังหวัดจะดูแลโดย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาแต่ละแห่งครับ
ในเชียงราย ดูแลโดยสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เชียงราย เขต1
ร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ที่ 36 เชียงราย-พะเยา ครับ
สำหรับข้อมูลที่ให้มา ขอบพระคุณมากครับ จะประสานงานและดำเนินการโดยเร่งด่วนครับ

mr.jingky
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 15:35:21 »

ขอบคุณสิ่งดีๆ สำหรับคนเชียงรายครับ^^»«^^
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2012, 22:03:58 »

ท่าน พอมแพมครับ
ถามว่า วอ เรียก ได้ไหม....
ขอตอบว่า เรียกให้ไปทันที..... คงไม่ได้ครับ
แต่ถ้าจะแจ้งเหตุ หรือแจ้งเบาะแส ต่างๆ.... ได้ครับ
แต่ต้องขอความกรุณา รักษาไว้ซึ่ง "มารยาท" ในการใช้ความถี่วิทยุสื่อสาร
และขอความกรุณา "คิด" "ตรึกตรอง" และ "กลั่นกรอง" ทุกคำพูด และทุกตัวอักษร
ก่อนที่ท่านจะพูด หรือจะพิมพ์ ข้อความใดๆ สู่ที่สาธารณะ นะครับ
เพราะเท่าที่ตรวจสอบดู ข้อความที่ท่านเคยพิมพ์ไว้ในอดีต ที่เกี่ยวข้องกับเจ้าหน้าที่ของรัฐ ไม่ค่อยจะเหมาะสมนะครับ
ไม่ว่าจะเป็นเจ้าหน้าที่สรรพสามิต ในกระทู้การตรวจจับรถจักรยานยนต์นำเข้า
หรือแม้แต่เจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) ในกระทู้อื่นๆ
เช่น ท่านมีรุ่นน้องเป็นสารวัตรนักเรียน ขอเรียนว่า ถ้านับอายุแล้ว ไม่มีสารวัตรนักเรียนคนใด อายุน้อยกว่า 25 ปี คงไม่มีใครเป็นรุ่นน้องท่านหรอกนะครับ ที่ท่าน "อ้าง" ว่ามีรุ่นน้องเป็นสารวัตรนักเรียน ขอเรียนเพิ่มเติมว่า เด็กเหล่านั้นเป็นกลุ่มคนที่ มี "จิตอาสา" และมี "ปัญญา" ที่จะแก้ปัญหาด้วยความเข้าใจ และด้วยการใช้สมองและพร้อมที่จะเข้ามาทำงานในลักษณะ "อาสาสมัคร" ที่ผ่าน "หลักสูตร"การอบรม เสมือนหนึ่งเจ้าพนักงานครับ แต่ในการปฏิบัติงานจะอยู่ในตำแหน่ง "ผู้ช่วยเหลือเจ้าพนักงาน" ครับ
หรือในกระทู้ที่ท่านกล่าวหาว่า สารวัตรนักเรียนไม่ทำงาน "จะสมัครมาทำไมวะ" เป็นต้น
ผมพิมพ์อย่างนี้ ถ้าท่าน พอมแพมจะโกรธ ด้วยความ ไม่เข้าใจ หรือไม่พยายามที่จะเข้าใจ ก็สุดแล้วแต่นะครับ แต่ขอเรียนทิ้งท้ายไว้สักนิด ว่า ถ้าท่านจะกล่าว พาดพิง ถึง เจ้าหน้าที่ของรัฐ  ในครั้งต่อๆ ไป ขอความกรุณา ระมัด ระวัง ให้จงหนักครับ  เพราะตอนนี้สิ่งที่ท่านพิมพ์เคยไปนั้น ทำให้ "เจ้าพนักงานตามประมวลกฏหมายอาญา" รู้สึก "ไม่ค่อยจะ" พอใจครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ตุลาคม 2012, 22:06:10 โดย krudong » IP : บันทึกการเข้า

Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 09:45:49 »

ชุดนักเรียนคอซองเดินเกลื่อน.. ยิงฟันยิ้ม..โดยตเฉพาะโรงหนัง.......น้องบ่าเกี่ยวเน้อ

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์