เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 20:35:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ว่าด้วยเรื่อง ... ร้านคอมเปิดใหม่ บ้านดู่ ... ซ่อมคอม 60 Notebook 80
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ว่าด้วยเรื่อง ... ร้านคอมเปิดใหม่ บ้านดู่ ... ซ่อมคอม 60 Notebook 80  (อ่าน 11147 ครั้ง)
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 21:39:52 »

ตอนแรก ว่าจะไม่พูดอะไรแล้ว แต่พอได้ PM เลยขอสักหน่อยเถอะ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า มีร้านคอมมาเปิดใหม่ หน้ามอราชภัฏ ชื่อร้าน D com ... อะไรนี่แหละ

เปิดดีดี ไม่ว่า พี่แก ซ่อมคอม 60 บาท notebook 80 แถมไม่พอ เอารถแห่ โฆษณา เปิดซะดังเลย

ทุกท่านคิดว่ายังไงครับ

ส่วนตัวผม ขอแสดงความเห็นตามที่ตอบ PM ท่านนี้ไปนะครับ *ไม่ได้ Edit

ปล. ส่วนตัวผมน่ะ ปกติก็คิดลูกค้าไม่แพงหรอก ตามหน้าตาลูกค้า  แต่อะไรที่เกี่ยวกับของเสริมวินโดวส์ ไม่เคยคิดตังครับ แต่ราคาค่าลงวินโดวส์ ก็คือมาตรฐานของแถวๆนี้แหละ
อ้างถึง
ท่านคิดยังไงกับร้าน Dคอมที่เปิดแถวหน้าม.ราชภัฎ..ขาออก เห็นขับรถติดเครื่องเสียงขนาดใหญ่ป่าวประกาศไปทั่วบ้านดู่ว่าซ่อมคอมฯ60.-  Notebook 80.- เขียนราคาติดป้ายหน้าร้านอีกตะหาก ลูกค้าเต็มร้าน ผ่านหน้าร้านไปหลายรอบชักจะรำคาญ ลืมไป...แล้วท่านคิดเท่าไหร่?  ส่วนตัวแล้วผมคิด200.- มาเจอ60แล้วใจอ่อนวันนี้หงุดหงิดมาก ผมแค่อยากรู้ว่าท่านคิดยังไงแค่นั้น...

ข้างล่างนี่ ที่ผมตอบ

ไม่เห็นต้องเปลี่ยน user มาถามเลยครับ .....

เปิดใจคุยกันดีกว่า ผมไม่เคยคิดว่าใครเป็นศัตรูการค้าครับ

ร้านเปิดติดๆกัน ข้างกัน ผมก็เดินเข้าเดินออกหมดแหละ

ยกเว้นแต่ว่าร้านไหนทำหน้าไม่พอใจที่ผมเข้าไปถามหาอะไหล่ก็ไม่เข้าซะแค่นั้น

แต่ละร้านเก่งไม่เหมือนกันครับ

เหมือนร้านใกล้ๆกัน เค้าก็เอา notebook มาซ่อมที่ผม ผมก็เอาปริ้นไปซ่อมที่เขา

ไอ่ร้านใหม่ที่มาเปิดใหม่ 60 80 ก็ปล่อยเค้าไป ไม่สน ไม่แคร์อยู่แล้ว

เพราะผมก็ทำยอดหน้าร้านผมได้ระดับหนึ่ง ลูกค้าก็เป็นอีกสเตปหนึ่ง

ถ้าร้านถูกแค่ไหน แต่บริการห่วย เป็นผม ผมก็ไม่เข้าอยู่ดี

อีกอย่าง ไอ้ 60 80 มันมีมานานแล้วครับ ประตู 2 น่ะ เยอะแยะ ไม่เห็นต้องไปแข่งกับเขาเลย

สรุป ผมไม่วอรี่ครับ ยิ่งเปิดถูก ผมยิ่งดีใจ

จะได้รู้ๆกันไปเลย ว่าเขากินอะไรแทนข้าว แกลบ หรือ รำ

อย่างน้อยเขาก็ไม่กล้ามาหาอะไหล่ที่เราหรอก มีหน้าแค่ตัดราคา คงไม่มีหน้าไปคบกะร้านคอมร้านอื่นหรอกครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
saethao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 21:58:26 »

ใช่ครับ
มันขับรถประกาศผ่านมาร้านผม เปิดเสียงโครตดัง แห่มาซัก2-3วันแล้วล่ะ
ลูกค้าผมกำลังเอาคอมฯมาซ่อม2เครื่อง
รถมันแห่มาพอดี ลูกค้าได้ยินว่าซ่อม60.- 80.-
แล้วผมเซ็นใบรับงานเสร็จ...ลูกค้าถามผมว่าลงเท่าไหร่
ผมบอก200.-ครับ จบข่าวเลยที่นี้...เขาคงคิด?ฮืม แล้วเขาก็บอกว่า...
...พอดีจะเอาไปใช้งานก่อน...เดี๋ยวเอามาใหม่ค่ะ...แล้วหายไปเลย

มันไม่มีไรหรอกครับ แต่มันเจ็บใจมากๆ ตอนนั้นผมน้ำตาตกใน...เต็มไปด้วยความอ่่อนใจ
อีกใจก้แค้นไม่หาย

อีกหน่อยแถวๆนี้เขาคงจะ60 80 กันหมดเพรามีหลายร้าน ผมสงสารร้านตรงข้ามกับหมอนั่น..
อยู่ไกล้กัน...ผมว่าเขาคงแค้นไม่น้อยกว่าผม ที่ได้แต่ยืนดูลูกค้าตัวเองไปเข้าร้านนั้นหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 22:09:22 โดย บ้านดู่ » IP : บันทึกการเข้า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 22:04:55 »

ใช่ครับ
มันขับรถประกาศผ่านมาร้านผม เปิดเสียงโครตดัง
ลูกค้าผมกำลังเอาคอมฯมาซ่อม2เครื่อง
รถมันแห่มาพอดี ลูกค้าได้ยินว่าซ่อม60.- 80.-
แล้วผมเซ็นใบรับงานเสร็จ...ลูกค้าถามผมว่าลงเท่าไหร่
ผมบอก200.-ครับ จบข่าวเลยที่นี้...เขาคงคิด?ฮืม แล้วเขาก็บอกว่า...
...พอดีจะเอาไปใช้งานก่อน...เดี๋ยวเอามาใหม่ค่ะ...แล้วหายไปเลย

มันไม่มีไรหรอกครับ แต่มันเจ็บใจมากๆ ตอนนั้นผมน้ำตาตกใน...เต็มไปด้วยความอ่่อนใจ
อีกใจก้แค้นไม่หาย

อีกหน่อยแถวๆนี้เขาคงจะ60 80 กันหมดเพรามีหลายร้าน ผมสงสารร้านตรงข้ามกับหมอนั่น..
อยู่ไกล้กัน...ผมว่าเขาคงแค้นไม่น้อยกว่าผม

มันก็แค่ มุขหลอกให้เข้าร้านน่ะ ... .. .

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
saethao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 22:20:25 »

มันก็แค่ มุขหลอกให้เข้าร้านน่ะ ... .. .

ทำป้ายอย่างดีใหญ่ๆ เขียนติดว่า

ซ่อมคอมฯ ทุกอาการPC 60.-
Notebook 80.-  ปริ้นเตอร์....(จำไม่ได้)
ซ่อมถูกที่สุด ซ่อมไม่ได้ไม่คิดตังค์
ขายอุปการณ์คอมพิวเตอร์ราคาถูก
โทร.053-776065

ซึ่งร้านอ๊อฟชั่นตรงข้ามกันนั้นคิด200.-
มันหักหน้ากันเกินไปแบบนี้..มาเปิดใหม่แล้วไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 23:49:53 โดย บ้านดู่ » IP : บันทึกการเข้า
SR Computer
SR Computer & Electronic (หน้า ม.แม่ฟ้าหลวง)
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 22:26:15 »

เหนื่อยใจกะพวกนี้จริงๆ
ไม่มีจรรยาบรรณของความเป็นช่างเสียเลย
ทุกวันนี้คนดีไม่มีที่อยู่เพราะความเห็นแก่ตัวของบางคน
200 บาท นั่งทำ 3-4 ชั่วโมง แทบจะไม่ได้อะไรเลยมานั่งหั่นราคากันอีก
ทุกวันนี้ไม่ซ่อมมันเลย  หันไปทำระบบแทน ทำอะไรก็ได้ที่ต่างจากที่พวกเขาทำ
ทั้งๆ ที่เป็นอาชีพที่เรียนมาเสียเงินไปหลายบาท หวังว่าจะทำให้มีอนาคตที่ดี
แต่ถูกทำลายด้วยอาชีพเดียวกัน เป็นงานที่รักและชอบไม่อยากทิ้งอาชีพนี้จริงๆ
ยังไงๆ ก็จะลองสู้กะพวกนี้ดูซักตั้ง ตกลงว่าคนดีๆ จะไม่มีที่อยู่จริงหรือ....ฮืม

ปล.อนาคตอยากจะให้มีชมรมคอมพิวเตอร์ของเชียงราย จะไดู้รับรู้สารสุขสุกข์ดิบของคนหัวใจไอทีทุกท่านน่ะครับ ร่วมกันต่อสู้ไปด้วยกันค้รับ เป็นกำลังใจให้ร้านคอมฯที่มีจรรยาบรรณทุกร้านครับ

รับซ่อม Notebook,Printer,มือถือ,กล้องวงจรปิด,ดูแลระบบ Network
Internet,Fiber Optic,จานดาวเทียม,ไฟฟ้าในอาคาร
พร้อมให้คำปรึกษา
โทร.089-2639959,095-7106880
babeloon
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 22:58:14 »

มันเกินไปครับซ่อมคอม60 บ. ไม่ทำเป็นตู้บริจาคหน้าร้านไปเลยละครับ แบบซ่อมเสร็จแล้วแต่จะศรัธาจะให้เท่าไหร่  เห็นใจคนทำอาชีพเดี่ยวกันบ้างครับ ผมไม่เข้าใจบ้านเรามันเป็นแบบนี้ ทำไม่ กทม. ถามตรงไหนก็ 300-500 ไม่เห็นเค้าตัดราคากันเลย ทั้งทีร้านก็เยอะกว่า
 ถ้าไม่อยากให้หน้าเกลียดร้าน 60-80 (ผมตั้งชื่อให้ใหม่) ก็ควรกำหนดเวลานะครับ เข้าใจว่าจะโปรโมทร้าน แต่ถ้าท่านไม่เขียนเวลาเลย เพื่อนๆร้านในระแวกเดี่ยวกัน จะพาเกลียดท่านหมดนะครับ
  เหมือน ร้านผมปกติ ใกล้ปีใหม่ ผมจะมีโปรโมชั่นรับลมหนาว คอมครบชุด 2xxx- 
เลยปีใหม่ก็เหมือนเดิม พวกกันมาเอาก็ตัดให้ตำกว่าที่ขายหน้าร้านอยู่แล้ว เพราะเค้าไปเอากำไรต่อ แบ่งๆช่วยกันครับ อาชีพเดี่ยวกัน

*** อยู่พานแต่เห็นใจครับ***

vr.วอลเปเปอร์ จำหน่านติดตั้ง วอลเปเปอร์.ผ้าม่าน.มูลี่.พรม.กระเบื้องยาง.หญ้าเทียม 099-824-1294 หรือ 082-454-3369  id:line.vr.wallpaper
facebook/vr.วอลเปเปอร์
saethao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 23:40:00 »

ผมว่านะที่ผมไม่พอใจมีอยู่แค่2อย่าง
1.เอารถมาแห่เปิดเสียงลำโพงซะดังลั่น
2.เขียนราคาค่าบริการติดหน้าร้านซะใหญ่โต

2อย่างนี้แหละที่ทำให้คนอื่นไม่พอใจ อันแรกก็ทำเกินไป จะทำให้ร้านอื่นเค้าไม่พอใจ
อันที่2 << ทำไมไม่เขียนค่าบริการไว้ในร้าน จะคิดค่าบริการ60.-ก็ไม่มีใครว่า
ทำไมต้องแสดงอัตราค่าบริการด้วย
2อย่างนี้เข้าข่ายฆ่าอาชีพตัวเองและฆ่าเพื่อนร่วมอาชีพด้วยกัน

มีท่านที่PMมาหาผมหลังไมค์
แบบนี้เค้าเรียกว่า ฆ่าตัวตายครับ ฆ่าอาชีพของตัวเองมากกว่า ร้านผมซ่อม pc 200
โน๊ตบุค 300 เราเน้นคุณภาพงานซ่อมรับประกันงานซ่อม 1 เดือน
ร้านที่ซ่อมถูกๆ ส่วนมากจะไม่เน้นเรื่องนี้ครับ

ผมคิด 200 อย่างต่ำ

เห็นใจร้านแถวนั้นนะครับ....ก็อย่างที่ท่านว่ามันหักหน้ากันชัดๆ ... ตัดราคาโดยไม่แคร์ผู้ร่วมอาชีพ...

Onewayjesus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 23:45:02 »

โกรธ โกรธ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 00:01:38 โดย Onewayjesus » IP : บันทึกการเข้า
じ☆ve MAINBOARD ✿☆卐
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 00:04:43 »

อันเดียวกันก่อหา...

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=152166.msg1832471#msg1832471

ใครเคยเอาไปซ่อมร้าน ดี...แล้ว  ซ่อมดีไม่ดียังไงแจ้งให้ทราบด้วยเด้อ...

บ้านโน๊คบุ๊ค....
ระดับ ป.ตรี

Toy..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 01:32:23 »

อาจจะเป็นค่าบริการตรวจเช็คก็ได้ครับ หรือว่ามันลงโปรแกรม 60-80 บาทหว่า ถ้าเป็นแบบนี้จริงก็คง ghost เอานั้นแหละ อีกไม่นานก็พังอีก อันนี้ก็ต้องให้ทางผู้บริโภคตัดสินใจ อ่ะครับว่า 60 บาท กับ 200 อันไหนจะดีกว่ากัน ด้วยส่วนตัวที่ร้านตรวจเช็คฟรี ครับผม ^ ^
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 09:21:39 »

ตอนแรก ว่าจะไม่พูดอะไรแล้ว แต่พอได้ PM เลยขอสักหน่อยเถอะ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า มีร้านคอมมาเปิดใหม่ หน้ามอราชภัฏ ชื่อร้าน D com ... อะไรนี่แหละ

เปิดดีดี ไม่ว่า พี่แก ซ่อมคอม 60 บาท notebook 80 แถมไม่พอ เอารถแห่ โฆษณา เปิดซะดังเลย

ทุกท่านคิดว่ายังไงครับ

ส่วนตัวผม ขอแสดงความเห็นตามที่ตอบ PM ท่านนี้ไปนะครับ *ไม่ได้ Edit

ปล. ส่วนตัวผมน่ะ ปกติก็คิดลูกค้าไม่แพงหรอก ตามหน้าตาลูกค้า  แต่อะไรที่เกี่ยวกับของเสริมวินโดวส์ ไม่เคยคิดตังครับ แต่ราคาค่าลงวินโดวส์ ก็คือมาตรฐานของแถวๆนี้แหละ
อ้างถึง
ท่านคิดยังไงกับร้าน Dคอมที่เปิดแถวหน้าม.ราชภัฎ..ขาออก เห็นขับรถติดเครื่องเสียงขนาดใหญ่ป่าวประกาศไปทั่วบ้านดู่ว่าซ่อมคอมฯ60.-  Notebook 80.- เขียนราคาติดป้ายหน้าร้านอีกตะหาก ลูกค้าเต็มร้าน ผ่านหน้าร้านไปหลายรอบชักจะรำคาญ ลืมไป...แล้วท่านคิดเท่าไหร่?  ส่วนตัวแล้วผมคิด200.- มาเจอ60แล้วใจอ่อนวันนี้หงุดหงิดมาก ผมแค่อยากรู้ว่าท่านคิดยังไงแค่นั้น...

ข้างล่างนี่ ที่ผมตอบ

ไม่เห็นต้องเปลี่ยน user มาถามเลยครับ .....

เปิดใจคุยกันดีกว่า ผมไม่เคยคิดว่าใครเป็นศัตรูการค้าครับ

ร้านเปิดติดๆกัน ข้างกัน ผมก็เดินเข้าเดินออกหมดแหละ

ยกเว้นแต่ว่าร้านไหนทำหน้าไม่พอใจที่ผมเข้าไปถามหาอะไหล่ก็ไม่เข้าซะแค่นั้น

แต่ละร้านเก่งไม่เหมือนกันครับ

เหมือนร้านใกล้ๆกัน เค้าก็เอา notebook มาซ่อมที่ผม ผมก็เอาปริ้นไปซ่อมที่เขา

ไอ่ร้านใหม่ที่มาเปิดใหม่ 60 80 ก็ปล่อยเค้าไป ไม่สน ไม่แคร์อยู่แล้ว

เพราะผมก็ทำยอดหน้าร้านผมได้ระดับหนึ่ง ลูกค้าก็เป็นอีกสเตปหนึ่ง

ถ้าร้านถูกแค่ไหน แต่บริการห่วย เป็นผม ผมก็ไม่เข้าอยู่ดี

อีกอย่าง ไอ้ 60 80 มันมีมานานแล้วครับ ประตู 2 น่ะ เยอะแยะ ไม่เห็นต้องไปแข่งกับเขาเลย

สรุป ผมไม่วอรี่ครับ ยิ่งเปิดถูก ผมยิ่งดีใจ

จะได้รู้ๆกันไปเลย ว่าเขากินอะไรแทนข้าว แกลบ หรือ รำ

อย่างน้อยเขาก็ไม่กล้ามาหาอะไหล่ที่เราหรอก มีหน้าแค่ตัดราคา คงไม่มีหน้าไปคบกะร้านคอมร้านอื่นหรอกครับ

จ้างมันเตอะครับจะซ่อม60บาทกะว่าฟรีก่อช่างมัน ผมบ่เกยแคร์ แต่ขออย่าเอารถหาเสียงมากวนใจผมแล้วกั๋น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2011, 13:33:35 โดย BC COMPUTER(สามัคคีประเทศไทย) » IP : บันทึกการเข้า

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
Archavin
ชั้นประถม
*

089-999-4438

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 09:31:05 »

พี่น้องทั้งหลาย ไม่ว่าที่ไหน ก็แข่งขันกันทั้งนั้นแหละครับ
ขอให้ท่าน คงความดี ความมีฝีมือ และ การบริการที่ดี ของท่านไว้เถอะครับ
อย่าท้อ สู้ต่อไปครับ สู้ สู้

ขาย-ซ่อม มือถือ แท็บเล็ท โน๊ตบุ๊ค เดสท๊อป จอคอมพิวเตอร์
ประกอบคอมพิวเตอร์ อัพเกรต แลกเปลี่ยนอะไหล่
แฟลชโปรแกรมมือถือ Nokia Samsung Imobile Chaina
ปลดล็อกไทย-พม่า-จีน
Schematic and Software repair
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 14:00:28 »

พี่น้องทั้งหลาย ไม่ว่าที่ไหน ก็แข่งขันกันทั้งนั้นแหละครับ
ขอให้ท่าน คงความดี ความมีฝีมือ และ การบริการที่ดี ของท่านไว้เถอะครับ

ใช่ครับไม่มีไรสู้ความดีและความจริงใจได้หรอกครับ
ส่วนร้าน dcomที่ว่านี้เป็นสาขาของdcom เค้าจำหน่ายสินค้าของdcomครับเหมือน advice
ส่วนเรื่องตัดราคากันนั้นท่านใดข้องใจก็โทรไปที่เบอร์ 053776065 เป็นเบอร์ของdcomหน้าม.ราชภัฎครับหรือใครอยากจะแสดงความคิดเห็นกับร้านเค้าก็ลองโทรไปดูครับ

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 14:46:02 »

มันแห่มาอีกแล้ว  โกรธ โกรธ โกรธ

ลูกค้าหน้าร้านเราก็หัวเราะคิกๆคักๆ แล้วถามเราว่าไม่คิดราคาแบบนี้บ้างหรอ

ผมก็เลยตอบไป ว่า

"นั่นมันราคาขั้นต่ำ ยกเครื่องเข้าร้าน อาการอะไรก็ช่าง เสีย 60 80 เลย

อยากยกไปโน่นก็ตามใจ ปกติร้านผม ถ้าอาการกิ๊กๆก๊อกๆ

แค่เข้าร้าน ขยับแรมเปิดติดเลย พวกนี้ ไม่คิดตังอยู่แล้ว

แต่ถ้าอยากยกเข้าไปให้เค้าขยับแรม แล้วเก็บ 60 บาท ก็ตามใจ"

พูดแค่นี้ลูกค้าก็หัวเราะกันใหญ่เลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ลูกค้าประจำทั้งนั้น

saethao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 17:10:38 »

ใช่ครับไม่มีไรสู้ความดีและความจริงใจได้หรอกครับ
ส่วนร้าน dcomที่ว่านี้เป็นสาขาของdcom เค้าจำหน่ายสินค้าของdcomครับเหมือน advice
ส่วนเรื่องตัดราคากันนั้นท่านใดข้องใจก็โทรไปที่เบอร์ 053776065 เป็นเบอร์ของdcomหน้าม.ราชภัฎครับหรือใครอยากจะแสดงความคิดเห็นกับร้านเค้าก็ลองโทรไปดูครับ

มันไม่ใช่เป็นสาขาของD.COM  มันตั้งชื่อร้านมันเองน่ะครับ
บริษัทD.COM เขาไม่ทำแบบนี้หรอก เขารวยอยู่แล้ว
คนต่าฟ้า(บ่าวลื้อ)
ชั้นประถม
*

SME

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 17:21:40 »

มันก็เหมือนการ หักหน้าราคากันนะคับ ผมว่าน่ะ

ปล่อยลูกค้า เข้าร้านไปซ่อมก่อน กับราคา 60-80 นิ

เดวดี บะดี  เขาตึงว่ากันแหมกำ...ถ้าอะไหล่เสียจิงๆ ก็คงไม่ 60-80หรอก

ถ้าของเสีย อะไหล่เสียเขาคิด 60-80  ก็เป็นเทวดาละ
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 19:53:23 »

เมื่อเช้าก็พึ่งเห็นรถแห่ ยิ้ม
じ☆ve MAINBOARD ✿☆卐
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2011, 23:52:40 »

เมื่อเช้าก็พึ่งเห็นรถแห่ ยิ้ม

รถแห่อะไรครับ....  มีเพลงด้วยก่อ...

Nuimaster
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2011, 00:05:24 »

ยิ่งนานไป ยุคสมัยเปลี่ยนแปลง เฮ้อ ยุด อินเทอร์เน็ต มันตึง เน็ด ขนาด  ยิงฟันยิ้ม
poppop2554
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2011, 08:37:43 »

เข้าร้านเก่า ๆ บริการดีประทับใจคุยกันรู้เรื่องราคาไม่เกี่ยงเจ้าของร้านเป็นกันเอง ดีกว่า ส่วนร้านใหม่ ๆ ถ้าเป็นลูกน้องบริการไม่อยากจะเข้า ตัดสินใจเองไม่ได้ต้องถามเจ้าของร้านหรือผู้บริหารถึงแม้ราคาจะถูกบริการไม่ประทับใจก็ไม่อยากเข้าเหมือนกันจ้า
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์