เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 08:17:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ว่าด้วยเรื่อง ... ร้านคอมเปิดใหม่ บ้านดู่ ... ซ่อมคอม 60 Notebook 80
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ว่าด้วยเรื่อง ... ร้านคอมเปิดใหม่ บ้านดู่ ... ซ่อมคอม 60 Notebook 80  (อ่าน 11149 ครั้ง)
คนบ้านนอก
ชั้นประถม
*

เราชาวนาอยู่กับควาย

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2012, 12:59:42 »

มันคุ้มค่าไฟ ค่าแรงรึปล่าวเนี้ย 60 บาท 80 บาท ค่าเช่าเดือนๆจะพอรึปล่าวน่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 20:23:19 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=176364.0

นั่นไง feed back มาแล้ว

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 21:58:33 »

โห เค๊าซ่อมราคานี้จะอยู่ได้หรอคะ ตึกที่เค๊าเปิดอยู่นั่นค่าเช่าเหยียบหมื่นเลยนะนั่น
ถ้าอยู่ได้เนี่ย เจ๋งเป้งไปเลย  ยิงฟันยิ้ม 
armcivic
ชั้นประถม
*

เก่งบ่กลัว กลัวราคาคุย

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 19:09:07 »

จะดิ้นร้นหาเรื่องกันไปทำไม...

ถ้ารู้ว่าร้านตัวเอง ดีจริง สุจริตจริง ไม่ต้องมาโพสให้ทะเลาะกันก็ได้

คนที่ทำอาชีพ สุจริต + คุณภาพ + ซ่อมด้วยใจ มีความมั่นใจในร้านของตัวเองว่ามีคุณภาพ

ทำธุระกิจยังไงก็เจริญอยู่แล้ว

คนที่ไม่สุจริต เด่วก็เจ๊ง ฉะนั้นไม่ต้องไปดิ้นรนเหอะ อย่าไปตามกระแสครับ เด๋วเรื่องจะบานปลาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2012, 19:11:16 โดย armcivic » IP : บันทึกการเข้า
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 18:58:13 »

60 ก็โกสเอาก่ะครับ แปปเดียวได้ ตัดราคากันแบบนี้ก็ตายก่ะครับ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
Silom_notebook
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 10:23:19 »

ตอนแรก ว่าจะไม่พูดอะไรแล้ว แต่พอได้ PM เลยขอสักหน่อยเถอะ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า มีร้านคอมมาเปิดใหม่ หน้ามอราชภัฏ ชื่อร้าน D com ... อะไรนี่แหละ

เปิดดีดี ไม่ว่า พี่แก ซ่อมคอม 60 บาท notebook 80 แถมไม่พอ เอารถแห่ โฆษณา เปิดซะดังเลย

ทุกท่านคิดว่ายังไงครับ

ส่วนตัวผม ขอแสดงความเห็นตามที่ตอบ PM ท่านนี้ไปนะครับ *ไม่ได้ Edit

ปล. ส่วนตัวผมน่ะ ปกติก็คิดลูกค้าไม่แพงหรอก ตามหน้าตาลูกค้า  แต่อะไรที่เกี่ยวกับของเสริมวินโดวส์ ไม่เคยคิดตังครับ แต่ราคาค่าลงวินโดวส์ ก็คือมาตรฐานของแถวๆนี้แหละ
อ้างถึง
ท่านคิดยังไงกับร้าน Dคอมที่เปิดแถวหน้าม.ราชภัฎ..ขาออก เห็นขับรถติดเครื่องเสียงขนาดใหญ่ป่าวประกาศไปทั่วบ้านดู่ว่าซ่อมคอมฯ60.-  Notebook 80.- เขียนราคาติดป้ายหน้าร้านอีกตะหาก ลูกค้าเต็มร้าน ผ่านหน้าร้านไปหลายรอบชักจะรำคาญ ลืมไป...แล้วท่านคิดเท่าไหร่?  ส่วนตัวแล้วผมคิด200.- มาเจอ60แล้วใจอ่อนวันนี้หงุดหงิดมาก ผมแค่อยากรู้ว่าท่านคิดยังไงแค่นั้น...

ข้างล่างนี่ ที่ผมตอบ

ไม่เห็นต้องเปลี่ยน user มาถามเลยครับ .....

เปิดใจคุยกันดีกว่า ผมไม่เคยคิดว่าใครเป็นศัตรูการค้าครับ

ร้านเปิดติดๆกัน ข้างกัน ผมก็เดินเข้าเดินออกหมดแหละ

ยกเว้นแต่ว่าร้านไหนทำหน้าไม่พอใจที่ผมเข้าไปถามหาอะไหล่ก็ไม่เข้าซะแค่นั้น

แต่ละร้านเก่งไม่เหมือนกันครับ

เหมือนร้านใกล้ๆกัน เค้าก็เอา notebook มาซ่อมที่ผม ผมก็เอาปริ้นไปซ่อมที่เขา

ไอ่ร้านใหม่ที่มาเปิดใหม่ 60 80 ก็ปล่อยเค้าไป ไม่สน ไม่แคร์อยู่แล้ว

เพราะผมก็ทำยอดหน้าร้านผมได้ระดับหนึ่ง ลูกค้าก็เป็นอีกสเตปหนึ่ง

ถ้าร้านถูกแค่ไหน แต่บริการห่วย เป็นผม ผมก็ไม่เข้าอยู่ดี

อีกอย่าง ไอ้ 60 80 มันมีมานานแล้วครับ ประตู 2 น่ะ เยอะแยะ ไม่เห็นต้องไปแข่งกับเขาเลย

สรุป ผมไม่วอรี่ครับ ยิ่งเปิดถูก ผมยิ่งดีใจ

จะได้รู้ๆกันไปเลย ว่าเขากินอะไรแทนข้าว แกลบ หรือ รำ

อย่างน้อยเขาก็ไม่กล้ามาหาอะไหล่ที่เราหรอก มีหน้าแค่ตัดราคา คงไม่มีหน้าไปคบกะร้านคอมร้านอื่นหรอกครับ

ผมชอบคุณจริงๆ มีให้กดLikeไหมครับ
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 22:04:41 »

ป่ะ 60 บาทก่ะ จะแจ้ง ลิขสิทธิ์ แต้ๆ ไปเอาซักกำหลุ  555+

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 19:42:18 »

ผมก็เข้าใจความรู้สึกของท่านครับ เหมือนเปิดศึกให้เจ็บซ้ำอย่างเห็นได้ชัด อิอิ แต่จะว่าไปมันก็เป็นสิทธืของเขานะครับ ซึ่งทำได้ ใครอยากซ่อมซ่อม ใครอยากตัด ตัด แล้วสุดท้ายใครอยากเจ้ง เจ้งแน่ๆ 555+ ถ้า ราคาคุยแบบนั้น

สำหรับตัวเองแล้วขอบอกว่า 60-80 ไม่ว่า จะ 100 หรือ ทุกอาการ 200 ผมเฉยๆละ ขำๆมากกว่า ถ้าราคา ไม่เกิน 100 แล้วเป็นร้านด้วยแล้ว ผมว่า ดูถูกตัวเองซะมากกว่าครับ มันไม่ใช่แค่ว่าเอาถูกๆแล้วจะเอาอะไรกินนะครับ เพราะบ้านก็ต้องเช่า ข้าวต้องซื้อ นำมันต้องจ่าย พนักงานต้องแปะ อิอิ (รึเปล่า)
ถ้าเขาถูกและดีจริงๆ ก็อยู่ได้นานครับ แต่ที่เข้าใจก็แค่มา กอบโกย ไม่เอาชื่อเสียงครับ คือไม่หวังผลระยะยาวครับ เอาตังอย่างเดียวในระยะสั้น แล้วก็รีบไป ย้านไปเปิดหลอกชาวบ้านที่อื่นต่อเป็นต้น เชื่อมุขนี้ใหม่หละ
ผมเองไม่เคยดูถูกความสามารถตัวเอง แต่ก็รู้ว่าไม่ได้เก่งกว่าคนอื่นมากมาย แต่เก่งกว่าละกัน อิอิ(ขี้โม้จัง) แค่เมื่อก่อน list รายชื่อ karaoke NCN ใช้เอง (Dos) สมัยก่อนไม่มี และไม่มีใครทำได้ เพิ่มเพลงก็ได้ ซ่อมคอมใหม่ ข้อมูลไม่หายมาสมัย 98 แล้ว HD แค่ 20 40Gb เอง Flash USB ก็ยังไม่มีใช้เลย
รวมทั้ง ลงใหม่โดยไม่ต้องโหลด Driver จาก net ด้วยซ้ำ พูดง่ายๆ ทำ Driver ใช้เองละกันพูดง่ายกว่า มาสมัยนี้โหลดเอา ติดตั้งง่ายจัด จนอะไรง่ายไปหมด ราคามันเลยตก ขอโม้แค่นี้ก่อนอิอิ
โอ้ย มากมายความสามารถ แต่ผมก็ยังโง่อยู่นะ อิอิ บัจจุบันที่เท่ๆ ก็ ใส่ Xp กับ win7 แบบเนียนๆก็ภูมิใจละ เฉลยเลยละกัน ปัจจุบันผมก็ยังคิดค่าบริการเป็นมาตราฐาน 300 เช่นเดิม มานานละไม่ขึ้นไม่ลง ถ้านอกสถานที่ก็ +50 ถึง 100+ อีกเป็นต้น
สรุป ง่ายๆว่า ก็ผมมันเก่งนิ อิอิ (น่า ขอโวหน่อยอย่าว่ากัน 55) 200บาทอะ มันถูกไป 300 ครับ ค่าวิชา และลมปาก นี่ยังไม่ดังมากนะครับ ถ้าดังกว่านี้ ไม่คิด 500 ก็ดีแล้ว อิอิ ขอบอกนะว่า 500 ผมไม่ได้โม้จริงๆ ถ้าให้ผมบริการนะครับ ถ้าลูกน้องทำ 300ครับ หัวหน้าอะแพง แต่อนาคตนะ 555+ จบ

เอางี้ แต่ถ้าคุณๆยังไม่สบายใจละก็หรือเจ็บใจอยู่ และอยากจะเอาคืนเกทับมั่ง ผมก็มีน้ำใจจัดให้ได้นา เห็นว่า 60-80 ราคาคุย ถ้าอย่างนั้นเป็นพวกเราทำ Free ไปเลยยังจะดูดีกว่าใช่ใหม่ครับ อย่างที่บางท่านพูดเลยผมก็คิดเช่นกันว่าแล้วแต่จะอุปถัมภ์หรือทำบุญใส่ตู้ยังจะดีกว่าอีก อันนี้เห็นด้วยเลย 55555+ สรุปสุดท้ายจบเกมได้ว่า ผมจะซ้อม Frree .ให้ละกันทุกคนเลยดีปะ ช่วยประกาศไปเลยว่า JAMESCOM ซ่อม Free 60-80 ไม่รับเพราะมันดูถูกกันเกินไป (ของดีถูก ของถูกแล้วดี หาได้ยาก ยกเว้นน้ำใจครับที่มากมี  555+) แค่บอกว่า ได้อ่านจากเว็บ เชียงรายโฟกัส จึงมาขอใช้บริการ free ผมจะ บริการให้ free เลย ใครเห็นด้วยมั่ง กด Like เลย (ถ้าทุกคนร้านคอมไม่ว่านะ จะจัดให้ อิอิ แต่ต้องมาเองในเมืองนะ) Bye

สนใจผม อ่านต่อ..
http://blog.chiangraifocus.com/?id=871
แถม
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=179686.0

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
สุดใจ
คนโง่กับคนฉลาดต่างกันที่คนโง่จะทำตัวฉลาดอยู่ตลอดเวลาแต่คนฉลาดจะรู้ว่าเวลาไหนควรโง่เวล
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 00:34:33 »

ลงวินโดว์ ปลอม ระวังลิขสิทธิ์ เด้อ

คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด คนฉลาด ย่อมทำตัวเป็นคนโง่ เข้าในสังคมใด จะไม่เกิดปัญหาให้แก่ตัวเองและคนอื่น
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 16:57:36 »

ลงจากของจริงแล้วครับ อิอิ ไม่มีใครใช้ win ปลอมกันดอก ก็แค่ละเมิดลิขสิทธ์ถูกต้องตามกฎหมายเท่านั้นเอง 555+

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
numniang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 17:28:03 »

ผมว่ามันก้อแค่การขุดบ่อล่อปลาแระครับ เอาเข้าจริงคงมีค่านุ่นค่านี้ตามมาอีก เผลอๆแก้งานไม่จบไม่สิ้น แข่งกันด้านคุณภาพเถอะครับ ใครจะตั้งราคายังไงก้อปล่อยเค้า งานดีไม่ดีลูกค้าเค้าคงคิดได้เอง
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 16:46:43 »

ถูก...ต้ม หรือ ถั่ว...ต้ม ดี  ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012, 12:12:03 »

ผมก็เข้าใจความรู้สึกของท่านครับ เหมือนเปิดศึกให้เจ็บซ้ำอย่างเห็นได้ชัด อิอิ แต่จะว่าไปมันก็เป็นสิทธืของเขานะครับ ซึ่งทำได้ ใครอยากซ่อมซ่อม ใครอยากตัด ตัด แล้วสุดท้ายใครอยากเจ้ง เจ้งแน่ๆ 555+ ถ้า ราคาคุยแบบนั้น

สำหรับตัวเองแล้วขอบอกว่า 60-80 ไม่ว่า จะ 100 หรือ ทุกอาการ 200 ผมเฉยๆละ ขำๆมากกว่า ถ้าราคา ไม่เกิน 100 แล้วเป็นร้านด้วยแล้ว ผมว่า ดูถูกตัวเองซะมากกว่าครับ มันไม่ใช่แค่ว่าเอาถูกๆแล้วจะเอาอะไรกินนะครับ เพราะบ้านก็ต้องเช่า ข้าวต้องซื้อ นำมันต้องจ่าย พนักงานต้องแปะ อิอิ (รึเปล่า)
ถ้าเขาถูกและดีจริงๆ ก็อยู่ได้นานครับ แต่ที่เข้าใจก็แค่มา กอบโกย ไม่เอาชื่อเสียงครับ คือไม่หวังผลระยะยาวครับ เอาตังอย่างเดียวในระยะสั้น แล้วก็รีบไป ย้านไปเปิดหลอกชาวบ้านที่อื่นต่อเป็นต้น เชื่อมุขนี้ใหม่หละ
ผมเองไม่เคยดูถูกความสามารถตัวเอง แต่ก็รู้ว่าไม่ได้เก่งกว่าคนอื่นมากมาย แต่เก่งกว่าละกัน อิอิ(ขี้โม้จัง) แค่เมื่อก่อน list รายชื่อ karaoke NCN ใช้เอง (Dos) สมัยก่อนไม่มี และไม่มีใครทำได้ เพิ่มเพลงก็ได้ ซ่อมคอมใหม่ ข้อมูลไม่หายมาสมัย 98 แล้ว HD แค่ 20 40Gb เอง Flash USB ก็ยังไม่มีใช้เลย
รวมทั้ง ลงใหม่โดยไม่ต้องโหลด Driver จาก net ด้วยซ้ำ พูดง่ายๆ ทำ Driver ใช้เองละกันพูดง่ายกว่า มาสมัยนี้โหลดเอา ติดตั้งง่ายจัด จนอะไรง่ายไปหมด ราคามันเลยตก ขอโม้แค่นี้ก่อนอิอิ
โอ้ย มากมายความสามารถ แต่ผมก็ยังโง่อยู่นะ อิอิ บัจจุบันที่เท่ๆ ก็ ใส่ Xp กับ win7 แบบเนียนๆก็ภูมิใจละ เฉลยเลยละกัน ปัจจุบันผมก็ยังคิดค่าบริการเป็นมาตราฐาน 300 เช่นเดิม มานานละไม่ขึ้นไม่ลง ถ้านอกสถานที่ก็ +50 ถึง 100+ อีกเป็นต้น
สรุป ง่ายๆว่า ก็ผมมันเก่งนิ อิอิ (น่า ขอโวหน่อยอย่าว่ากัน 55) 200บาทอะ มันถูกไป 300 ครับ ค่าวิชา และลมปาก นี่ยังไม่ดังมากนะครับ ถ้าดังกว่านี้ ไม่คิด 500 ก็ดีแล้ว อิอิ ขอบอกนะว่า 500 ผมไม่ได้โม้จริงๆ ถ้าให้ผมบริการนะครับ ถ้าลูกน้องทำ 300ครับ หัวหน้าอะแพง แต่อนาคตนะ 555+ จบ

เอางี้ แต่ถ้าคุณๆยังไม่สบายใจละก็หรือเจ็บใจอยู่ และอยากจะเอาคืนเกทับมั่ง ผมก็มีน้ำใจจัดให้ได้นา เห็นว่า 60-80 ราคาคุย ถ้าอย่างนั้นเป็นพวกเราทำ Free ไปเลยยังจะดูดีกว่าใช่ใหม่ครับ อย่างที่บางท่านพูดเลยผมก็คิดเช่นกันว่าแล้วแต่จะอุปถัมภ์หรือทำบุญใส่ตู้ยังจะดีกว่าอีก อันนี้เห็นด้วยเลย 55555+ สรุปสุดท้ายจบเกมได้ว่า ผมจะซ้อม Frree .ให้ละกันทุกคนเลยดีปะ ช่วยประกาศไปเลยว่า JAMESCOM ซ่อม Free 60-80 ไม่รับเพราะมันดูถูกกันเกินไป (ของดีถูก ของถูกแล้วดี หาได้ยาก ยกเว้นน้ำใจครับที่มากมี  555+) แค่บอกว่า ได้อ่านจากเว็บ เชียงรายโฟกัส จึงมาขอใช้บริการ free ผมจะ บริการให้ free เลย ใครเห็นด้วยมั่ง กด Like เลย (ถ้าทุกคนร้านคอมไม่ว่านะ จะจัดให้ อิอิ แต่ต้องมาเองในเมืองนะ) Bye

สนใจผม อ่านต่อ..
http://blog.chiangraifocus.com/?id=871
แถม
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=179686.0

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012, 14:09:13 »

พอเหอะครับเรื่องแบบนี้ ตึก ITD เจ๊ง ก็เพราะเรื่องแบบนี้แหละ
ผมว่า รอให้เค้าจัดโปรไปอีกสักพัก เพราะเค้าอาจจะเปิดร้านใหม่
ต้องการโปรโมทร์ร้าน ก็ปล่อยเขาไป แต่พอสักพัก ถ้าเค้ายังไม่ปรับราคา
ท่านๆพี่ๆ ลองเข้าไปคุยตรงๆกับเจ้าของร้านเลย ว่า ขอราคามาตราฐานได้ใหม
เพราะ ทำแบบนี้ มันเสียราคากลาง ซึ่งมันจะส่งผลให้ ตลาดคอมบ้านเราเจ๊ง
แต่ถ้าเค้า ไม่ปรับ หรือ ไม่ได้เดือดร้อนรายได้ ท่านๆ ก็ขึ้นป้ายซ่อมฟรีไปเลย

แต่สวนตัว ไม่แนะนำให้ซ่อมฟรีน่ะครับ คนเรากินหมู กินไก่ ไม่ได้กินเห็ด กินหน่ออย่างเดียว
ถ้าเจ้าของร้านดังกล่าว เค้ายังยืนยัน ว่าจะคงราคานั้นไว้ ท่านๆ ก็จัดโปรแพ๊คเกจแทน
แบบว่า ราคานี้ ทำอะไรบ้าง ราคานั้น ทำอะไรบ้าง ให้ลูกค้าเลือกเลย ว่าต้องการแค่ใหน
เฉพาะตัวโปรแกรม+โปรแกรมเริ่มต้นใช้งานเท่านั้น เท่านี้ ถ้าทำความสะอาดเครื่องด้วยเพิ่มเท่าไหร่
รับงานเป็นจ๊อบๆ ตามความต้องการลูกค้าแทน เพราะปกติ เห็น 200 บาท ทำให้ทุกอย่าง
ทีนี้เราก็มาดูกัน ว่าใครหนังเหนียว กว่ากัน ร้ายเปิดใหม่ ยังไม่คืนทุน หรือยังไม่มีฐานลูกค้า
งานเข้าเยอะ ทำไม่ทัน ก็ทำแบบลวกๆ แล้วผลงานที่ออกมา มันจะชี้วัดตัวเค้าเอง
เวลาเท่านั้นที่เป้นตัวตัดสิน.....สู้ๆครับ พี่ๆร้านคอมทุกท่าน อย่าได้กลัวการเปลี่ยนแปลง..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
dak rob wiang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 00:26:17 »

ถูกไปป่ะ ราคาเนีย  ฮืม ฮืม ฮืม

งานหนักไม่เคยฆ่าคน
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 16:51:49 »

โกรธ โกรธ โกรธ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 21:21:37 »

คนทำคอมรุ่นเก่า ๆ เขาหันไปทำอย่างอื่นกันหมดแล้วครับ ก็เพราะตัดราคากันเละนี่แหล่ะ ก็รู้ ๆ กันอยู่ ต้นทุนมันอยู่ที่เท่าไหร่ มีภาระอะไรบ้าง (fix cost) น่าจะแข่งกันที่คุณภาพ และราคายุติธรรม คุณอยู่ได้ คนอื่นก็อยู่ได้ ไม่ใช่ว่าสักแต่ว่าถูก ซักพักก็ไปครับ เห็นมาหลายคนแล้ว  ยิ้ม

Namzx10
midafXD
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

095-5494590

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 23:10:27 »

ป๊าด ธรุกิจบะเดี่ยวผุดออกยังดอกเห็ดครับ การแข่งขันย่อมมีมากขึ้น ความเห็นแก่ตัวก็มากหลาย

ผมขอเป๋นกำลังใจ๋ฮื้อโตยครับผมกะเจอเหมือนกัน อยู่ตี๊ใจ๋ฮักครับ

นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 01:43:32 »

ฆ่าตัวตายชัดๆ  ไปซ่อมร้านราคา 200 ดีกว่า มั้นใจดี  มีประกัน ลงโปรอื่นๆให้อีก ถ้าไม่ดีจริงไม่อยู่จนถึงวันนี้หรอก  อิอิ คุ้มกว่ากันเยอะ^^
****ถูกและดี มีที่ไหน  ****

เรียนมาแทบตาย ไหนจะค่านู้น ค่านี้ ค่านั้น อีก เฮ้ออออ.....เห็นแก่ตัว........!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 01:54:37 โดย นางมารขี้สวก^^ » IP : บันทึกการเข้า

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 12:40:41 »

พอเหอะครับเรื่องแบบนี้ ตึก ITD เจ๊ง ก็เพราะเรื่องแบบนี้แหละ
ผมว่า รอให้เค้าจัดโปรไปอีกสักพัก เพราะเค้าอาจจะเปิดร้านใหม่
ต้องการโปรโมทร์ร้าน ก็ปล่อยเขาไป แต่พอสักพัก ถ้าเค้ายังไม่ปรับราคา
ท่านๆพี่ๆ ลองเข้าไปคุยตรงๆกับเจ้าของร้านเลย ว่า ขอราคามาตราฐานได้ใหม
เพราะ ทำแบบนี้ มันเสียราคากลาง ซึ่งมันจะส่งผลให้ ตลาดคอมบ้านเราเจ๊ง
แต่ถ้าเค้า ไม่ปรับ หรือ ไม่ได้เดือดร้อนรายได้ ท่านๆ ก็ขึ้นป้ายซ่อมฟรีไปเลย

แต่สวนตัว ไม่แนะนำให้ซ่อมฟรีน่ะครับ คนเรากินหมู กินไก่ ไม่ได้กินเห็ด กินหน่ออย่างเดียว
ถ้าเจ้าของร้านดังกล่าว เค้ายังยืนยัน ว่าจะคงราคานั้นไว้ ท่านๆ ก็จัดโปรแพ๊คเกจแทน
แบบว่า ราคานี้ ทำอะไรบ้าง ราคานั้น ทำอะไรบ้าง ให้ลูกค้าเลือกเลย ว่าต้องการแค่ใหน
เฉพาะตัวโปรแกรม+โปรแกรมเริ่มต้นใช้งานเท่านั้น เท่านี้ ถ้าทำความสะอาดเครื่องด้วยเพิ่มเท่าไหร่
รับงานเป็นจ๊อบๆ ตามความต้องการลูกค้าแทน เพราะปกติ เห็น 200 บาท ทำให้ทุกอย่าง
ทีนี้เราก็มาดูกัน ว่าใครหนังเหนียว กว่ากัน ร้ายเปิดใหม่ ยังไม่คืนทุน หรือยังไม่มีฐานลูกค้า
งานเข้าเยอะ ทำไม่ทัน ก็ทำแบบลวกๆ แล้วผลงานที่ออกมา มันจะชี้วัดตัวเค้าเอง
เวลาเท่านั้นที่เป้นตัวตัดสิน.....สู้ๆครับ พี่ๆร้านคอมทุกท่าน อย่าได้กลัวการเปลี่ยนแปลง..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณเอกเมื่อก่อนผมลงเครื่อง300น่ะคร๊าฟฟ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์