เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 10:33:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ว่าด้วยเรื่อง ... ร้านคอมเปิดใหม่ บ้านดู่ ... ซ่อมคอม 60 Notebook 80
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ว่าด้วยเรื่อง ... ร้านคอมเปิดใหม่ บ้านดู่ ... ซ่อมคอม 60 Notebook 80  (อ่าน 11150 ครั้ง)
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2011, 14:53:37 »

มันแห่มาอีกแล้ว

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2011, 01:04:57 »

เมื่อเช้าก็พึ่งเห็นรถแห่ ยิ้ม

รถแห่อะไรครับ....  มีเพลงด้วยก่อ...

รถแห่ร้าน DCOM นี้แหละครับ - -*
OPTION Computer
magdafVE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2011, 12:40:20 »

เข้าร้านเก่า ๆ บริการดีประทับใจคุยกันรู้เรื่องราคาไม่เกี่ยงเจ้าของร้านเป็นกันเอง ดีกว่า ส่วนร้านใหม่ ๆ ถ้าเป็นลูกน้องบริการไม่อยากจะเข้า ตัดสินใจเองไม่ได้ต้องถามเจ้าของร้านหรือผู้บริหารถึงแม้ราคาจะถูกบริการไม่ประทับใจก็ไม่อยากเข้าเหมือนกันจ้า

ถูกต้อง ผมลองเอาไปที่ร้านมันดู ไปถามเปลี่ยนเมนบอร์ด ราคายังแพงกว่าผมอีก สงสัย 60-80 นี่เอาป้ายมาดึงลูกค้าแน่ๆๆ

อีกอย่างชื่อ ดี คอมพิวเตอร์ มันเลียนแบบ DCOM ที่จริงไม่ใช่หรอก DCOM อะไร มาเปิดร้านนิดเดียว ถ้า DCOM จริงคงไปเปิดในเมืองแล้วนะ  ผมว่า

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2011, 15:48:08 »

DCOM ของแท้ ไม่มานั่งหากินกะซ่อมคอม 60 บาทหรอก ... . .

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
LoveYou2
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2011, 17:10:14 »

ถ้าลูกค้าเข้าร้านเยอะๆ  ซ่อมไม่ทัน  บริการไม่ดี
ซักวันก็แพ้ภัยตัวเองแหละครับ  เอาใจช่วยร้านคอมแถวนั้นครับครับ
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2011, 17:23:24 »

ปล่อยให้เขาลองดูเถอะครับ...ถ้าคิดว่าราคานี้สู้ค่าเช่า..ค่าจ้าง.ค่าน้ำ...ค่าไฟ..แถมด้วยค่าเหล้า..ได้...ไผบ่ลองบ่ฮู้...สายป่านยาวขนาดไหนมันก็มีวันตึ๊กอยู่หนา... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
Onewayjesus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2011, 18:31:56 »

ของผม200.-ลูกค้าแน่นมาก ร้านไกล้ๆกัน60.-
ลูกค้ายกมาที่ผมหมด ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
"คุณภาพและความเที่ยงตรง" คือ นโยบาย
OPTION Computer
magdafVE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 01:37:22 »

ของผม200.-ลูกค้าแน่นมาก ร้านไกล้ๆกัน60.-
ลูกค้ายกมาที่ผมหมด ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
"คุณภาพและความเที่ยงตรง" คือ นโยบาย

ถูกต้อง เน้นคุณภาพ ไม่เน้นราคาครับ บริการ การเอาใจใส่ คือที่ 1 ครับ

ผมก็รอดูเหมือนกันว่ามันจะทำ 60 ได้อีกนานมั้ย  แต่ผมว่า 60 เนี่ยมันต้องมีข้อแม้แน่ๆๆ   

เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2011, 13:09:45 »

ถูกต้อง เน้นคุณภาพ ไม่เน้นราคาครับ บริการ การเอาใจใส่ คือที่ 1 ครับ

ผมก็รอดูเหมือนกันว่ามันจะทำ 60 ได้อีกนานมั้ย  แต่ผมว่า 60 เนี่ยมันต้องมีข้อแม้แน่ๆๆ   

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2011, 13:14:07 »

1 สัปดาห์ที่ผ่านมา ... ได้แก้งานจากร้านนี้ ประมาณ 4 - 5 เครื่องละครับ

ลูกค้าบ่น .. . . .

เดี๋ยวรอเจ้กลับมา เดี๋ยวถ่ายรูปลง

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Panuchit1995
มัธยม
**

รักนะ จุ๊บ จุ๊บ

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2011, 22:46:14 »

ทำไรก็รีบทำ อย่ามัวอิจฉาตาร้อน อีกไม่กี่วันก็  2012  แล้ว  เตรียมตัวกันรึยัง ?

เวลาฅนเราเหลือน้อยลงไปทุก ๆ วินาที โปรดคิดสร้างสรรค์และทำในสิ่งที่ดี ๆ
acmilan777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2011, 15:17:21 »

โค๊ะ กำลังกึ๊ดว่าจะไปเปิดร้าน น้อยๆ บ้านดู่ซักร้านน เอาซ่ะท้ออ 55+

สงสัยจะได้เป็นลูกน้องเปิ้ลอย่างเก่า  ยิงฟันยิ้ม

เก็บทุกความสุข ให้เหมือนวันสุดท้าย
Onewayjesus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 13:24:08 »

โค๊ะ กำลังกึ๊ดว่าจะไปเปิดร้าน น้อยๆ บ้านดู่ซักร้านน เอาซ่ะท้ออ 55+

สงสัยจะได้เป็นลูกน้องเปิ้ลอย่างเก่า  ยิงฟันยิ้ม

5555+ เปลี่ยนใจได้เลย ตอนนี้อะไรมันก็แข่งขันกันทั้งนั้น
ผมได้แก้งานจากร้านนี้หลายรายแล้ว ไม่ไหวเลย
เขาบอก80.- ถ้ารู้แต่แรกว่าโห่ยกว่าเดิม มาร้านพี่แต่แรกแล้วล่ะ ก่อนซ่อมยังดีกว่าหลังซ่อมอีก
เอามาเล่นแล้วป๊อบอัพเต็มเลย อืดมาก แถมจอดำ ยังไม่ทันใช้งานเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 17:57:25 โดย Onewayjesus » IP : บันทึกการเข้า
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 15:53:39 »

มันก็แค่ มุขหลอกให้เข้าร้านน่ะ ... .. .

ทำป้ายอย่างดีใหญ่ๆ เขียนติดว่า

ซ่อมคอมฯ ทุกอาการPC 60.-
Notebook 80.-  ปริ้นเตอร์....(จำไม่ได้)
ซ่อมถูกที่สุด ซ่อมไม่ได้ไม่คิดตังค์
ขายอุปการณ์คอมพิวเตอร์ราคาถูก
โทร.053-776065

ซึ่งร้านอ๊อฟชั่นตรงข้ามกันนั้นคิด200.-
มันหักหน้ากันเกินไปแบบนี้..มาเปิดใหม่แล้วไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

ถูกต้องคร๊าบบ มันหักหน้ากันเต็มๆๆ  โกรธ โกรธ >:(ตอนนี้เลยต้องเปลี่ยน แผนใหม่ เพื่อสู้กะเค้า เหนื่อยใจจริงๆๆ เจอ ร้านแบบนี้ ไม่เค้าก้อเรา คงตายกันไปข้างนึง ร้องไห้ ร้องไห้ เปิดร้านมา เพื่อฆ่า อาชีพเดียวกัน
aoaow
อ๊อพชั่น คอมพิวเตอร์
ชั้นประถม
*

ร้าน อ๊อพชั่นคอมพิวเตอร์ รับซ่อมโน๊คบุ๊คทุกอาการ ทุกยี่ห้อ

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 16:52:26 »

ตอนนี้ทางร้านก็เจอลูกค้าที่เอาคอมไปลงโปรแกรมร้านดี...แล้วก้กลับมาแก้งานที่ร้านหลายคนเลยค่ะ
และรวมทั้งเครื่องปริ้น ป้ายหน้าร้านบอกว่าซ่อมได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ แต่พอลูกค้ายกปริ้นไปซ่อมกลับบอกว่าซ่อมไม่ได้ แล้วจะขึ้นป้ายอย่างนั้นทำไม (อันนี้ถามจากลูกค้าที่เคยไปใช้บริการร้านดี...มาแล้วยกกลับมาให้ที่ร้านเราซ่อมค่ะ)  ฮืม ฮืม ฮืม

Onewayjesus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 17:34:12 »

ร้านมาจากเชียงใหม่ ก็ควรรู้จักเคารพเจ้าถิ่นร้านคนเชียงรายด้วยนะครับ
ผมเปิดมาหลายปีแล้วยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย
แบบว่าเอารถมาเปิดโฆษณาซะดังไปทั่ว
แถมเอาป้ายมาติดตามข้างถนนซึ่งร้านคนอื่นเขาก็อยู่ไกล้ๆกับป้ายที่มันเอามาติด
ร้านผมซ่อม200.- แล้วเอาป้ายมาติดไกล้ๆร้านผมว่าซ่อม60 แบบนี้มันทำเกินไปป่าว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 17:58:47 โดย Onewayjesus » IP : บันทึกการเข้า
aoaow
ชั้นประถม
*

ร้าน อ๊อพชั่นคอมพิวเตอร์ รับซ่อมโน๊คบุ๊คทุกอาการ ทุกยี่ห้อ

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 18:24:45 »

ร้านมาจากเชียงใหม่ ก็ควรรู้จักเคารพเจ้าถิ่นร้านคนเชียงรายด้วยนะครับ
ผมเปิดมาหลายปีแล้วยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย
แบบว่าเอารถมาเปิดโฆษณาซะดังไปทั่ว
แถมเอาป้ายมาติดตามข้างถนนซึ่งร้านคนอื่นเขาก็อยู่ไกล้ๆกับป้ายที่มันเอามาติด
ร้านผมซ่อม200.- แล้วเอาป้ายมาติดไกล้ๆร้านผมว่าซ่อม60 แบบนี้มันทำเกินไปป่าว

มาเปิดร้านตรงกันข้าม เห็นว่าเพิ่งจะเปิดใหม่ถึงได้ขายสินค้าราคาถูกอาจจะเป็นช่วงโปรโมชั่นเพื่อเรียกลูกค้า
ก็เข้าใจนะคะและไม่ได้ว่าอะไร แต่ก็ขออย่าให้มันถูกมากจนเกินไป
ที่เห็นๆนะคะสินค้าบางตัวในร้านคุณขายถูกกว่าร้านอื่นตั้งเท่าตัว
แล้วอย่างนี้ร้านอื่นเขาจะอยู่กันได้อย่างไร ยังไงก็ขอให้เห็นใจกันบ้างคนทำมาหากินเหมือนกันค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 18:28:04 โดย aoaow » IP : บันทึกการเข้า

aoaow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 18:30:56 »

สงสัยจะได้เป็นลูกน้องเปิ้ลอย่างเก่า  ยิงฟันยิ้ม

5555+ เปลี่ยนใจได้เลย ตอนนี้อะไรมันก็แข่งขันกันทั้งนั้น
ผมได้แก้งานจากร้านนี้หลายรายแล้ว ไม่ไหวเลย
เขาบอก80.- ถ้ารู้แต่แรกว่าโห่ยกว่าเดิม มาร้านพี่แต่แรกแล้วล่ะ ก่อนซ่อมยังดีกว่าหลังซ่อมอีก
เอามาเล่นแล้วป๊อบอัพเต็มเลย อืดมาก แถมจอดำ ยังไม่ทันใช้งานเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ที่ร้านก็เจอมาเหมือนกันค่ะ

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:34:27 »

แก้งานเยอะแล้วครับ ร้านนี้ ไม่มายด์  รูดซิบปาก

earb
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2012, 12:53:21 »

+1 ร้านตรงข้ามบริการดีกว่าเยอะ แถมให้ข้อมูลลูกค้าดีกว่าด้วย

!!!เหตุผลของคนๆ หนึ่ง อาจจะไม่ใช่เหตุผลของคนอีกคนหนึ่ง!!!
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์