เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:01:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครกินเหล้าแล้วรู้สึกปวดแข่ง ปวดขาบ้างคับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ใครกินเหล้าแล้วรู้สึกปวดแข่ง ปวดขาบ้างคับ  (อ่าน 48341 ครั้ง)
aodpic
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:31:41 »

ปรกติผมเป็นคนไม่ค่อยดื่มเหล้าคับ นานๆ จะดื่มทีคับแต่สักเหตุเห็นว่าเวลาที่ดื่มเหล้าได้สักพัก รู้สึกจะมีอาการปวดขา ปวดกระดูกนะคับเป็นแบบนี้ทุกๆ ครั้งเลยถ้าไม่ดื่มก็จะไม่รู้สึกแบบนี้เลยคับ

อยากทราบว่าใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ  แนะนำท่านไหนรู้ ทราบสาเหตุช่วยแนะนำหน่อยคับ
ToR+
มัธยม
**

++ Art Of Life ++

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:34:14 »

ป่ะเสี่ยอ๊อด

Even the knowledge of my own fallibility cannot keep me from making mistakes. Only when I fall do I get up again.
 : Vincent Willem van Gogh
aodpic
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:38:06 »

เทียวมะคืน มีโคโยตี้ด้วย สาวๆ น่ารักมากๆๆๆ   555+ มานั่งดิ้งด้วย
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:39:39 »

เป็นเหมือนกันคะ ช่วงทำงานใหม่ๆออกสังคมค่อนข้างเยอะ กับรุ่นพี่ที่ทำงาน
แล้วก็ค่อยๆปวดทีละนิดๆ จนทนไม่ไหว เลยเลิกเลยคะตอนนี้ นานๆกินทีก็ปวดนิดๆหน่อยๆ
แต่ไม่มากนะคะ

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:40:04 »

ผมก็เป็นครับนี้คืออาการของโรคเก๊าเริ่มแรกครับกินทีปวดไปหมดเลิกเถอะครับเหล้าเบียร์มันเป็นของหมักดองครับควบคุมอาหารผักยอดออ่นเครื่องในสัตว์ สัตว์ปีกทุกชนิดไปตรวเลือดหากรดยูลิกดูครับจะได้รักษาทัน

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
recycle.j
ชั้นประถม
*

www.legend95.com

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:41:48 »

ผมก็เป็นครับ ปวดตามข้อ ศอก เข่า แต่เฉพาะเหล้าแสงโสมนะครับ คงจะแพ้แสงโสม
อย่างอื่นไม่เป็นไร อีกอย่างก็เบรนมอล์กินแล้วปวดหัวคงจะแพ้เหมือนกันแต่คนละอาการ

ToR+
มัธยม
**

++ Art Of Life ++

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:42:41 »

เทียวมะคืน มีโคโยตี้ด้วย สาวๆ น่ารักมากๆๆๆ   555+ มานั่งดิ้งด้วย

ไปแอ่วบ่าจวนกันผ้องน้อออ....

Even the knowledge of my own fallibility cannot keep me from making mistakes. Only when I fall do I get up again.
 : Vincent Willem van Gogh
aodpic
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:57:06 »

ผมก็เป็นครับนี้คืออาการของโรคเก๊าเริ่มแรกครับกินทีปวดไปหมดเลิกเถอะครับเหล้าเบียร์มันเป็นของหมักดองครับควบคุมอาหารผักยอดออ่นเครื่องในสัตว์ สัตว์ปีกทุกชนิดไปตรวเลือดหากรดยูลิกดูครับจะได้รักษาทัน

ขอบคุณคับ.. สงสัยท่าจะเป็นโรคเก๊าคับเพราะสองเดือนที่ผ่านมา ผมกินปีกไก่ทุกเช้าเลยบางที่อยู่ดี ก็รู้สึกชาตามขา ด้วยก็คิดอยู่นิดๆ ในใจแต่ก็ไม่ไ้ด้ใส่ใจ  ต่อไปจะดูแลตัวเองให้มากกว่านี้คับ
aodpic
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 14:57:54 »

เทียวมะคืน มีโคโยตี้ด้วย สาวๆ น่ารักมากๆๆๆ   555+ มานั่งดิ้งด้วย

ไปแอ่วบ่าจวนกันผ้องน้อออ....

เมื่อคืนไปกะเพื่อน 2 คนคับ
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 17:21:55 »

เป็นตอน2แก้วแรกค่ะ แก้วต่อๆไปขาไม่ปวด แต่ปวด4 อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 19:27:05 »

อืม เป็นเหมือนกัน กินแล้วชอบปวดตับๆๆ

krumax500
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 20:16:21 »

ผมเจ็บเอว ตอนเช้าเจ็บหัว
Rosynk
ชั้นประถม
*

ชีวิตนี้...ที่สุดแล้วคืออะไรกัน???

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 20:23:19 »

เป็นเหมือนกันนะ แต่ตอนนี้เลิกเด็ดขาดละ  ยิ้ม ยิ้ม

เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 20:38:08 »

เวลากินเหล้า ผมชอบปวดตอนเช้าครับ

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
wattna supali
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 21:32:54 »

เหล้ามันตึงเป็นจะอี้แหละ กิ๋นตี้ปากแต่เมาลงแข้งลงขาปัดโซ่งปัดเซ่ง  แต่มันก็ม่วนขนาด.....กิ๋นเหล้ามันนั่งเมินมันตึงจ่างเจ็บแอวเจ็บขา....วันใดเมาแล้วเต้นซ้ำฮ่าย.....สรุป  ปกติของคอสุราครับ...5555555
n.md
มัธยม
**

อดทนเพื่อสองสิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก ~~~~~~~~~

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 21:59:20 »

เป็นบางครั้งที่รู้สึกล้า

>>หนึ่งก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ<<
>>สองก้าวหนึ่งที่พลาดไป   คือก้าวใหม่ที่มั่นคง<<
chat_ck
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2011, 22:00:36 »

มีเพื่อนผมคนคนเป็นครับ ตอนดื่มจะรู้สึกปวดพอตอนเช้าลุกไม่ขึ้นเลย ขาไม่มีแรงอ้มพาดชั่วคราวเลยครับ
สวนริมกก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2011, 10:36:08 »

เลิกเหียเตอะ
@WaSaBi@
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2011, 11:06:56 »

เลิกเหียเตอะ
เลิกกินคนเดืยวมาจวนผมกินตวยดีกว่า..ประมาณว่าแบ่งความเจ็บปวดมาทางนี่ผ่อง....
Chuch
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2011, 11:34:42 »

ขอบคุณคับ.. สงสัยท่าจะเป็นโรคเก๊าคับเพราะสองเดือนที่ผ่านมา ผมกินปีกไก่ทุกเช้าเลยบางที่อยู่ดี ก็รู้สึกชาตามขา ด้วยก็คิดอยู่นิดๆ ในใจแต่ก็ไม่ไ้ด้ใส่ใจ  ต่อไปจะดูแลตัวเองให้มากกว่านี้คับ

=ชัดเลยครับ..ผมว่ารีบไปตรวจดีกว่าครับรู้ตัวเร็วจะได้รักษาทันเป็นโรคนี้ไม่อันตรายครับแต่โรคแทรกซ้อนเยอะมากจะอันตรายตรงนั้นแหละครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์