เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:07:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครกินเหล้าแล้วรู้สึกปวดแข่ง ปวดขาบ้างคับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ใครกินเหล้าแล้วรู้สึกปวดแข่ง ปวดขาบ้างคับ  (อ่าน 48343 ครั้ง)
“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

I Luke MusiC

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2011, 11:53:33 »

ดิ้นเยอะไปป่าวคับ แซวๆ

miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2011, 12:09:03 »

เหล้าปลอมป่าว ระวังตาบอด  เหล้าแม่สายไม่รุเหล้าปลอมป่าว

my_smile
มัธยม
**

ชีวิตปาฏิหาริย์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2011, 22:29:14 »

ท้องเสียค่ะ
ma. Anshop
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2011, 11:47:34 »

เป็นเหมือนกันเวลากินแล้าเต้นเยอะๆ
aodpic
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 16:07:17 »

ตอนนี้เลิกกินปีกไก่แล้วคับ บ่ฮู้แม่ค้าจะว่าจะใดขับรถผ่านหน้าร้านทุกวันเลย แม่ค้าได้แต่เหลียวต๋วย  555+
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 16:12:12 »

ระวังจะเป็นโรคไทรอยด์เป็นพิษ นะครับ

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 16:12:53 »

นั้น สิ แปลกจัง เวลากินเหล้า กินที่ปาก
งัยมันไปมาววว ที่ขานะ เอิ๊ก.. อายจัง อายจัง

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
Golf3530
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 21:56:50 »

ข้าเจ้าก้อเปนเด้อ แต่กิ๋นผาสมโซดา ตื่นเจ้ามาปวดขนาด ปะเดียวนี้มาผสมน้ำเจ้ามาหายปวดละ
N@Chart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 14:02:03 »

ไม่ใช่เก๊าแน่นอนครับ ผมตรวจเลือดระดับยูริคทุกปีและไม่เคยเกิน และไม่เคยปวดข้อเลย แต่ก็มีอาการปวดกล้ามเนื้อโดยเฉพาะตรงน่องหลังดื่มเบียร์ หรือเหล้าไปแล้ว 12-20 ชม. บางปวดมากจนเดินไม่ได้เลย  แต่ก็ไม่ได้เกิดทุกครั้งที่ดื่มนะครับ สังเกตว่าจะเป็นเมื่อดื่มเหล้าหรือเบียร์+นอนดึก+นอนน้อย  ผมเป็นมานานตั้งแต่วัยรุ่น 16 -17 จนตอนนี้ 47 แล้ว  น่าจะมีหมอที่รู้มาตอบนะ  บางทีผมเข้าใจว่าเกิดจากการแซกซ้อนของภาวะโลหิตจางรึเปล่า??  แค่สงสัยนะครับ
ji yoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 14:18:58 »

เหล้าปลอมป่าว ระวังตาบอด  เหล้าแม่สายไม่รุเหล้าปลอมป่าว
นั่นนะสิ+++สงสัยท่าจะเป็นเหล้าปลอม
ไม่งั้นก็เมามากไปหน่อย..ถึงบ้านสลบ ยิ้มเท่ห์
คนที่บ้านก็เลยหักแข้งหักขา..เปิ้นท่าอาศัยช่วงชุลมุนตอนที่เฮาเมา
ฮู้ดี..เพราะทำกับคนที่บ้านบ่อยๆ ตื่นเช้ามาตัวจะเขียวเป็นจ้ำๆ
เฮาก็ทำเป็น..บ่รู้บ่ชี้..สงสัยพี่จะเมานัก เดินไปชนนั่นชนนี่ล่ะก๊ะ
จะมาโทษเมียได้จะใด..อิ ..อิ ขยิบตา
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 15:37:32 »

สงสัยดื่มไม่มากแต่ท่าจะหนักไปทางเต้นเหียก้าครับ อิอิ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
คนบ้านนอก
ชั้นประถม
*

เราชาวนาอยู่กับควาย

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 15:41:50 »

เคยเป็นครั้งนึงครับ กินเหล้าขาวผสมยาคนเฒ่าลืมไม้เท้า อีกวันมาปวดขา รวดไม่สบายเลย หลังๆนี้ไม่แน่ใจเพราะบางวันเราเตี่ยวมั่น
*-*-wat-*-*
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 15:49:04 »

ที่ปวดแข้งปวดขาเพราะเต้นเยอะเกินไปป่าวครับ อิอิ...

รับจัดไฟแนนซ์ รีไฟแนนซ์ ที่ดิน รถจักรยานยนต์ รถยนต์ฯ
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 16:08:33 »

ผมกินเหล้าแล้วปวดบ่าสองข้างครับ ถ้าเหล้าบ่าเติงจะปวดขนาดคับ

บ่าได้มุกเด้อ อู้แต้ๆหนานิ มีไผเป็นพ่องคับ
Bhon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 16:10:30 »

ผมคันปาก คันมือ คันเท้า...รู้ตัวเลย เลิกกิน หันมากินนมแทน อิอิ
ND~Evolution
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 17:18:53 »

ลองกินยาดองดูครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 19:43:20 »

ปรกติผมเป็นคนไม่ค่อยดื่มเหล้าคับ นานๆ จะดื่มทีคับแต่สักเหตุเห็นว่าเวลาที่ดื่มเหล้าได้สักพัก รู้สึกจะมีอาการปวดขา ปวดกระดูกนะคับเป็นแบบนี้ทุกๆ ครั้งเลยถ้าไม่ดื่มก็จะไม่รู้สึกแบบนี้เลยคับ

อยากทราบว่าใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ  แนะนำท่านไหนรู้ ทราบสาเหตุช่วยแนะนำหน่อยคับ

เป็นครับ โดยเฉพาะเบียร์

ถ้าดื่มมาก ๆ จะปวดทั้งตัวลุกไม่ขึ้นเลย

โดยเฉพาะขาจะปวดเหมือนปวดเมื่อยฝังใน
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 19:46:50 »

ไม่ใช่เก๊าแน่นอนครับ ผมตรวจเลือดระดับยูริคทุกปีและไม่เคยเกิน และไม่เคยปวดข้อเลย แต่ก็มีอาการปวดกล้ามเนื้อโดยเฉพาะตรงน่องหลังดื่มเบียร์ หรือเหล้าไปแล้ว 12-20 ชม. บางปวดมากจนเดินไม่ได้เลย  แต่ก็ไม่ได้เกิดทุกครั้งที่ดื่มนะครับ สังเกตว่าจะเป็นเมื่อดื่มเหล้าหรือเบียร์+นอนดึก+นอนน้อย  ผมเป็นมานานตั้งแต่วัยรุ่น 16 -17 จนตอนนี้ 47 แล้ว  น่าจะมีหมอที่รู้มาตอบนะ  บางทีผมเข้าใจว่าเกิดจากการแซกซ้อนของภาวะโลหิตจางรึเปล่า??  แค่สงสัยนะครับ

ผมก็สงสัยอยู่ว่าอาจจะมีความเกี่ยวข้องอะไรกันบางอย่าง เพราะผมก็มีภาวะโลหิตจางแบบแฝง
เวลากินเหล้าแล้ว จะแดงทั้งตัว เป็นจ้ำ ๆ ปื้น ๆ เหมือนเลือดแตกตัว

เมื่อก่อนก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะแข็งแรงอยู่ แต่ตอนนี้ต้องระวังตัวมากขึ้น
เพราะเคยไปกินเหล้า แล้วหมดสติ ล้มในห้องน้ำตอนฉี่ แบบไม่รู้ตัว 2 ครั้งแล้ว
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 20:10:36 »

ปัญหาของคุณก็คือ ดื่มเหล้าแล้วปวดเข่า

ก็มาแก้ไขปัญหาที่ต้นเหตุ

แทนที่จะแก้ไขที่ปลายเหตุโดยการไปรักษา

ก็แก้โดย เลิกดื่มเหล้าสิครับ

ดีต่อสุขภาพและเงินในกระเป๋า

–•“IdD”•–
มัธยม
**

นานา จิตตัง

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2011, 00:46:34 »

ผมกินผสมโค๊ก แป็ปซี่ จะเจ็บหลังครับ แล้ว ถ้ากินนิดๆๆหน่อยก็เป็น
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์