เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:50:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครใช้ Android Phone มั่งครับ รายงานตัวหน่อย
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ใครใช้ Android Phone มั่งครับ รายงานตัวหน่อย  (อ่าน 12490 ครั้ง)
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 18:25:20 »

ใครใช้ Android Phone มั่งครับ รายงานตัวหน่อย

ใช้รุ่นไหน ช่วยระบุด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เผื่อจะได้ปรึกษาเรื่องการติดตั้ง app การลง app และ พรีวิว app เจ๋ง ๆ

ไม่อยากให้ซื้อ Android มาใช้แค่โทรศัพท์กันเฉย ๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 11:21:45 โดย เป็ดเซ็ง » IP : บันทึกการเข้า
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 20:23:06 »

ใช้ Samsung Galaxy Tab P1000 อยู่ครับ หน้าจอค้างไปหนึ่ง
mmm16
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 20:26:38 »

วิธีแก้  กด ปุ่ม  + -  สลับกัน ครับ  หรือ  ถอดซิมออกเลย  เครื่องจะรีสตาร์ทเองครับ...
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 20:56:27 »

วิธีแก้  กด ปุ่ม  + -  สลับกัน ครับ  หรือ  ถอดซิมออกเลย  เครื่องจะรีสตาร์ทเองครับ...

ไม่รู้ tip นี้จะใช้ได้ไหม ลองกันดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 21:05:13 โดย เป็ดเซ็ง » IP : บันทึกการเข้า
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 01:05:16 »

Galaxy S
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 07:33:32 »

วิธีแก้  กด ปุ่ม  + -  สลับกัน ครับ  หรือ  ถอดซิมออกเลย  เครื่องจะรีสตาร์ทเองครับ...

ไม่รู้ tip นี้จะใช้ได้ไหม ลองกันดูนะครับ
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 07:34:42 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 22:35:06 »

Xperia Arc

มีโปรแกรมอะไร เจ๋ง ๆ บอกกันด้วยนะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 16:08:55 »

ผมไม่เคยใช้เลยแต่อยากเล่นลองดูที่นี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.electoday.com/bbs/viewthread.php?tid=11657&extra=page%3D1
kitty9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 22:30:54 »

ใช้ Galaxy551
ยังใช้ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ตอนติดตั้งโปรแกรม  ฮืม
t.tity
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 11:28:47 »

samsung galaxy mini ค่ะ // ใช้ดีมาก ๆ โหลด App ก็ง่าย ราคาเบา ๆ ค่ะ
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 23:04:42 »

Sumsung Galaxy Cooper

จากศูนย์ดีแทค โปรเนต  299 /เดือน นาน 6 เดือน

ใช้ดีค่ะ บอดี้ไม่ใหญ่มากไป ฮี่ๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2011, 23:54:20 »

Galaxi super clear LCD
มันส์ สะใจ จอใหญ่ดี
มีอะไรแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
panar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2011, 22:06:51 »

ใช้ ssg3 ครับ แนะนำเล่นเว็ป droidsans.com ครับ
มีข้อมูลแอป เยอะ แล้วก็ข้อมูลของโทรศัพย์ทุกยี่ห้อที่เป็นแอนดอรย์เลย
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 10:42:26 »

ใช้ Galaxy551
ยังใช้ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ตอนติดตั้งโปรแกรม  ฮืม

มันติดตั้งโปรแกรมได้ 2 วิธีนะครับ

1. ติดตั้งจาก Market
2. ติดตั้งโดยการโหลดไฟล์ apk

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 10:43:57 »

สำหรับคอเกมส์บน iPhone เเล้วคงไม่มีใครไม่รู้จัก Cut the Rope เพราะเเป็นเกมสฺ์ดังไม่เเพ้ Angy Birds เลยทีเดียว ชาว Android ก็ได้นั่งเเต่มองตาปริบๆเพราะว่ายังไม่มีวี่เเววว่าว่าจะมีตัวเต็มมาลงอย่างใด เเต่ก็มีนักพัฒนาชาวจีนนิรนามได้พอร์ทเกมส์ Cut the Rope Lite ลง Android ลองเล่นเเล้วก็พบดูว่าพอเล่นได้เเต่ก็ยังมีบั๊กบางจุด ถ้าใครอยากลองก็โหลดไปดูได้กันเลยครับ : D

ส่วนตัวเกมส์สามารถโหลดได้ที่นี่

ที่มา : droid-life
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 15:45:01 โดย เป็ดเซ็ง » IP : บันทึกการเข้า
kitty9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 11:08:37 »

ตั้งค่ายังไงให้มัน ติดตั้งลงการ์ดเลยคับ

โดยที่ไม่ลงที่เครื่องก่อน  ทุกทีลงเครื่องแล้วผมต้องมาย้ายลงเมมทีหลัง

รู้ช่วยบอกทีคับ   เมนูมันดูเเล้วเมาหัว งงง  ฮืม
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 11:14:17 »

มาถ่ายรูป แบบ lomo กับ โปรแกรม ฟรี ๆ ผมใช้ตัวนี้อยู่ สบายใจไม่กวนกับ กล้องมือถือ

โหลดได้จาก market หาคำว่า Joyeye รับรองเจอแน่นอน   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Joyeye Lite

เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 11:21:23 »

ตั้งค่ายังไงให้มัน ติดตั้งลงการ์ดเลยคับ

โดยที่ไม่ลงที่เครื่องก่อน  ทุกทีลงเครื่องแล้วผมต้องมาย้ายลงเมมทีหลัง

รู้ช่วยบอกทีคับ   เมนูมันดูเเล้วเมาหัว งงง  ฮืม

สำหรับการติดตั้งโปรแกรม บนการ์ดเลยนะครับ

เราต้องไปหา ไฟล์โปรแกรม จากแหล่งต่าง ๆ เช่น pdamobiz.com โดยไฟล์ที่ได้จะเป็นนามสกุล apk

ให้คุณโหลดไฟล์มาแล้ว ย้ายไฟล์ apk เข้าไปในการ์ดได้เลย

หลังจากนั้นเราก็ทำการติดตั้งไฟล์ apk (โดยคุณต้องเตรียม app  ที่ชื่อ App Installer หาโหลดได้ใน market หรือมือถือบางรุ่นมีอยู่แล้ว)

เปิด App Installer ค้นหาตำแหน่ง ไฟล์ apk บนการ์ด กดแแล้วเลือกให้มันติดตั้งโปรแกรม

หลังจากติดตั้งโปรแกรมก็จัดการลบไฟล์ apk ออกจากเครื่อง (ลบออกถ้าอยากให้พื้นที่บนการ์ดไม่รกหรือเต็ม)

ลองดูนะครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kitty9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 16:40:08 »

สำหรับการติดตั้งโปรแกรม บนการ์ดเลยนะครับ

เราต้องไปหา ไฟล์โปรแกรม จากแหล่งต่าง ๆ เช่น pdamobiz.com โดยไฟล์ที่ได้จะเป็นนามสกุล apk

ให้คุณโหลดไฟล์มาแล้ว ย้ายไฟล์ apk เข้าไปในการ์ดได้เลย

หลังจากนั้นเราก็ทำการติดตั้งไฟล์ apk (โดยคุณต้องเตรียม app  ที่ชื่อ App Installer หาโหลดได้ใน market หรือมือถือบางรุ่นมีอยู่แล้ว)

เปิด App Installer ค้นหาตำแหน่ง ไฟล์ apk บนการ์ด กดแแล้วเลือกให้มันติดตั้งโปรแกรม

หลังจากติดตั้งโปรแกรมก็จัดการลบไฟล์ apk ออกจากเครื่อง (ลบออกถ้าอยากให้พื้นที่บนการ์ดไม่รกหรือเต็ม)

ลองดูนะครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากคับ ได้ความรู้อีกแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์