เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:19:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครใช้ Android Phone มั่งครับ รายงานตัวหน่อย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ใครใช้ Android Phone มั่งครับ รายงานตัวหน่อย  (อ่าน 12489 ครั้ง)
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 00:19:15 »

เอารูปจากกล้อง ซัมซุง กาแลคซี่ คูเปอร์ มาให้ดูค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลุงหนานจะลงโปรแกรมไอแพดเมื่อ ฮ้องกั๋นโตยเน่อเจ้า จะไปดู เผื่อได้ซื้อ อิอิ ยิ้มกว้างๆ

* 2011-06-15 12.19.31.1.jpg (165.14 KB, 800x600 - ดู 927 ครั้ง.)

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 10:53:45 »

เอารูปจากกล้อง ซัมซุง กาแลคซี่ คูเปอร์ มาให้ดูค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลุงหนานจะลงโปรแกรมไอแพดเมื่อ ฮ้องกั๋นโตยเน่อเจ้า จะไปดู เผื่อได้ซื้อ อิอิ ยิ้มกว้างๆ

รอลุงชัยออกเทียบเชิญอยู่เนี่ยยยย ....
ว่าแต่ก๋วยเตี๋ยวร้านไหนนิ น่ากินจัง .. ยิงฟันยิ้ม

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 21:34:13 »

รอลุงชัยออกเทียบเชิญอยู่เนี่ยยยย ....
ว่าแต่ก๋วยเตี๋ยวร้านไหนนิ น่ากินจัง .. ยิงฟันยิ้ม

ร้านอยู่หน้าอภิสแควร์เจ้า ติดกะที่สถาบันสอนภาษาญี่ปุ่น

มีทั้งข้าว ก๋วยเตี๋ยว สปาเก็ตตี้ กาแฟสดก็มีเน่อเจ้า

ว่าแต่ไปเมื่อใดเอิ้นกั๋นโตยเน่อเจ้าชวนป้าเกิ้มก็ดี   ฮี่ๆ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
☼นุ้งนิ้งหนุ่งหนิ่งVSหนุ่งหนิ่งนุ้งนิ้ง☼
ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 23:29:08 »

ใช้ defy อยู่ครับ

สิ่งที่คุณทำ  จะพิสูจน์สิ่งที่คุณเป็น
numniang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 12:21:32 »

ยิงฟันยิ้ม แนะนำโปรแกรมปิด-เปิดจีพีอาร์เอสครับครับม่ายงั้นมันคอยจะทำงานเองตลอด 

TOGGLE DATA
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 18:13:46 »

ยิงฟันยิ้ม แนะนำโปรแกรมปิด-เปิดจีพีอาร์เอสครับครับม่ายงั้นมันคอยจะทำงานเองตลอด 

TOGGLE DATA

เบื่อตรงต้องเปิดปิด ผมก็งบน้อยจะใช้ unlimited ก็ไม่มีตัง ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 12:30:36 »

ลุงหนานเลี้ยงกาแฟไปแล้ว วันหลังน้องจะเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเน่อเจ้า

กาแฟมันแพงอ่ะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 21:08:28 »

สิ่งที่ได้มา ดีและคุ้มค่ากว่าสิ่งที่เสียไปครับ .. อย่าคิดมาก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
T Nakamura
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 14:13:46 »

ขอเข้าร่วมด้วยคนนะครับ
ใช้ Samsung Galaxy 3 ครับ  ยิงฟันยิ้ม
☼นุ้งนิ้งหนุ่งหนิ่งVSหนุ่งหนิ่งนุ้งนิ้ง☼
ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 14:16:59 »

แนะนำแอปดิก จีนไทย-ไทยจีนให้หน่อยครับ

สิ่งที่คุณทำ  จะพิสูจน์สิ่งที่คุณเป็น
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 20:03:24 »

แนะนำแอปดิก จีนไทย-ไทยจีนให้หน่อยครับ

แนะนำโปรแกรมชื่อ ColorDist Dictionary ครับ ตัวนี้สามารถหาโหลดได้จาก market

https://market.android.com/details?id=com.socialnmobile.colordict&feature=search_result

หลังจากติดตั้งเสร็จ เมื่อเริ่มใช้งานเราจะต้องไปโหลด ฐานข้อมูล English Chinese Dictionary

https://market.android.com/details?id=com.socialnmobile.dictdata.chinese.stardict&feature=search_result

โปรแกรมก็จะสามารถเป็น dict ไทย-จีน  โดยไปตรง setting บน translate ครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 21:49:59 »

ผมลองใช้ ColorDist Dictionary แปลไทย-จีน

แปลจีนไทย ผลปรากฎตามภาพนะครับ

ส่วนคุณจะพิมพ์จีนได้หรือไม่ได้ขึ้นอยู่กับมือถือครับ สำหรับเครื่องผม มี input ภาษาจีนมาให้แล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* device.png (45.89 KB, 480x854 - ดู 841 ครั้ง.)

* device2.png (39.6 KB, 480x854 - ดู 850 ครั้ง.)

* device3.png (37.34 KB, 480x854 - ดู 833 ครั้ง.)
ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 22:12:53 »

ขอบคุณมากๆครับ

ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 22:30:54 »

แล้วมันต้องใช้แบบออนไลน์ใช่ไหมครับ พอดีต้องใช้ตอนเรียน มีแบบออฟไลน์ไหมครับ

เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 22:47:01 »

แล้วมันต้องใช้แบบออนไลน์ใช่ไหมครับ พอดีต้องใช้ตอนเรียน มีแบบออฟไลน์ไหมครับ

มันจะมีฐานข้อมูลของ ColorDict ครับ
โหลดแล้วมันจะให้ถ่ายโอนข้อมูลไปยัง sd แต่ตัวนี้ผมไม่แน่ใจเลยว่าออฟจะได้ไหม

ลองใช้งานอีกโปรแกรมไหมครับ DroidSlator Offline Thai Dict  ออฟไลแน่นอน แต่ต้องตามหา ฐานข้อมูลพอสมควร เพราะเบื้องต้นมันจะมีฐานข้อมูลแค่ ไทย-อังกฤษ แต่ความสามารถของโปรแกรม สามารถแปลเป็นภาษาจีนได้ แต่ผมไม่ได้ลงลึกในรายละเอียดนะครับ

ดูข้อมูลของโปรแกรม DroidSlator Offline Thai Dict เพิ่มได้ที่

http://www.appstorehq.com/droidslatorofflinethaidict-android-623019/app

http://droidza.com/android/2610/

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 10:50:52 »

ขอบคุณมากๆๆๆครับ

kitty9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 16:47:29 »

ช่วยแนะนำการ ROOT หน่อยคับ พอดีอยากเปลี่ยนฟอนต์สวย ๆ
แต่ทำไม่เป็น เครื่องเป็น galaxy mini กับ galaxy 551 ใครแนะนำได้ช่วยทีคับ
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 19:48:31 »

ช่วยแนะนำการ ROOT หน่อยคับ พอดีอยากเปลี่ยนฟอนต์สวย ๆ
แต่ทำไม่เป็น เครื่องเป็น galaxy mini กับ galaxy 551 ใครแนะนำได้ช่วยทีคับ

ผมยังไม่เคยลอง root เครื่อง android ของผมเลย (ไม่กล้ากับเสียดายประกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

แนะนำให้ลองไปดู link นี้ ช่วยได้มากในการ root เครื่อง galaxy mini

http://www.droidsans.com/node/17117

ขอให้โชคดีนะครับ ทำได้อย่างไงแล้วเอามาอวดกันบ้างนะครับ
ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 00:50:06 »

ของผมซื้อมา3วันแรกเฟลชรอมใหม่เลยครับ รอมโมไวกว่ารอมศูนย์ขี้เกียจรอรอมศูนย์ รูทแล้วหมดประกันแต่เราสามมารถอันรูทได้ครับ

kitty9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 11:57:34 »

ของผมซื้อมา3วันแรกเฟลชรอมใหม่เลยครับ รอมโมไวกว่ารอมศูนย์ขี้เกียจรอรอมศูนย์ รูทแล้วหมดประกันแต่เราสามมารถอันรูทได้ครับ
ทำยังไง ที่ไหนคับ แล้วมันต่างจาก Root ยังไง แนะนำหน่อยคับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์