เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 13:37:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ~DD Car And Wax~ ซักแห้ง/อบโอโซนภายในรถยนต์ฺ ไร้ซึ่งสารเคมี
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ~DD Car And Wax~ ซักแห้ง/อบโอโซนภายในรถยนต์ฺ ไร้ซึ่งสารเคมี  (อ่าน 4151 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2011, 23:49:24 »

ขอบคุณผู้ดูแลบอร์ด กบฏ  ที่ได้มอบความไว้วางใจให้กับ DD Car and Wax  ได้รับใช้ และดูแลรถคู่ใจของท่านค่ะ

วันนี้...  ถึงคิวรถคันโปรดของ แอดมิน กบฏ

ซักแห้งภายในรถยนค์  1,500 บาท   แถมขัด+เคลือบสีรอบคัน   เคลือบ PVC  ล้าง+เคลือบห้องเครื่อง ฆ่าเชื้อโรค กำจัดกลิ่นด้วยระบบไอน้ำให้ฟรีๆ อีกด้วย

50% ของรายได้ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ  มอบให้กิจกรรมสร้างสนามเด็กเ่ล่นให้ ร.ร. บ้านปอเรียง
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=84696.0

ขอบพระคุณแอดมินกบฏ อีกครั้งด้วยค่ะ  หวังว่าคงถูกใจนะคะ ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

* DSCF2687.JPG (164.74 KB, 640x480 - ดู 1320 ครั้ง.)

* DSCF2689.JPG (151.82 KB, 640x480 - ดู 1303 ครั้ง.)

* DSCF2685.JPG (132.7 KB, 640x480 - ดู 1313 ครั้ง.)

* DSCF2688.JPG (146.33 KB, 640x480 - ดู 1310 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2011, 23:57:30 »

กับโปรโมชั่นใหม่มากมาย  ลองไปดูกันก่อนนะคะhttp://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=81791.0

และเฉพาะช่วงนี้  (ก่อนวันที่ 15 พ.ค.)  รายได้ 50% โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ มอบให้ กิจกรรมสร้างสนามเด็กเล่น ร.ร. บ้านปอเรียงค่ะ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=84696.0

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 17:04:32 »

หล่อจริงๆเลยเรา...หรือว่าคุณพี่ถ่ายรูปเก่งนะ...

ขอบคุณสำหรับบริการ ที่ยอดเยี่ยมนะครับ....

สะอาดมากๆ รถคันนี้น้องสาว เอาไปใช้ ตามนิสัย

ของผู้หญิง (บางท่าน) ดูแลรถไม่ค่อยเป็นครับ

มีคราบสกปรก มากมายที่เบาะ ตอนแรกนึกว่าจะ

ซักไม่ออกซะแล้ว แต่ด้วยบริการที่ยอดเยี่ยม คราบ

สกปรกออกไปมากกว่า 90% ครับ เลยประทับใจมากๆ

ที่เหลือคงเป็น คราบฝังแน่นมากมาย คงจะต้องเอา

ไปซักซ้ำบ่อยๆ เพราะปล่อยทิ้งไว้ นานเป็น ปี แล้วครับ...

และที่สำคัญ รายได้ 50% ได้นำไปทำบุญครับ (ขอย้ำข้อนี้เป็นพิเศษ)

พวกเรา ชมรมคนรักรถ....สนับสนุนเต็มที่ครับ...

สำหรับงานบุญแบบนี้ครับ...สุดยอดจริงๆ ไม่รู้ว่า

ร้านอยู่ได้อย่างไร เพราะเอาเงิน รายได้ครึ่งนึง ไปบริจาค

เพื่อการกุศล....งานอย่างนี้ต้องทำด้วยใจ อย่างมากๆ เลยครับ...

ขอย้ำนะครับ..ว่าสุดยอดจริงๆ...ครับ

จากสูงสุด สู่สามัญ
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 20:13:45 »

หล่อจริงๆเลยเรา...หรือว่าคุณพี่ถ่ายรูปเก่งนะ...

ขอบคุณสำหรับบริการ ที่ยอดเยี่ยมนะครับ....

สะอาดมากๆ รถคันนี้น้องสาว เอาไปใช้ ตามนิสัย

ของผู้หญิง (บางท่าน) ดูแลรถไม่ค่อยเป็นครับ

มีคราบสกปรก มากมายที่เบาะ ตอนแรกนึกว่าจะ

ซักไม่ออกซะแล้ว แต่ด้วยบริการที่ยอดเยี่ยม คราบ

สกปรกออกไปมากกว่า 90% ครับ เลยประทับใจมากๆ

ที่เหลือคงเป็น คราบฝังแน่นมากมาย คงจะต้องเอา

ไปซักซ้ำบ่อยๆ เพราะปล่อยทิ้งไว้ นานเป็น ปี แล้วครับ...

และที่สำคัญ รายได้ 50% ได้นำไปทำบุญครับ (ขอย้ำข้อนี้เป็นพิเศษ)

พวกเรา ชมรมคนรักรถ....สนับสนุนเต็มที่ครับ...

สำหรับงานบุญแบบนี้ครับ...สุดยอดจริงๆ ไม่รู้ว่า

ร้านอยู่ได้อย่างไร เพราะเอาเงิน รายได้ครึ่งนึง ไปบริจาค

เพื่อการกุศล....งานอย่างนี้ต้องทำด้วยใจ อย่างมากๆ เลยครับ...

ขอย้ำนะครับ..ว่าสุดยอดจริงๆ...ครับ

ผมต้องขอขอบคุณที่ให้โอกาศผมได้รับใช้ครับคุณกบฏ
สำหรับตัวผมแล้วการที่เราพอมีพอกิน
แล้วแบ่งปันให้คนอื่นบ้างโดยที่เราไม่เดือดร้อน
ยังดีกว่ารอตอนเรามีเงินมากๆและให้เป็นทานครับ
ผมโชคดีที่ได้รู้จักแต่คนดีๆจากเวปนี้
ดังนั้นผมต้องตอบแทนบุญคุณกับคนในสังชมเชียงรายโฟกัสครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณกบฏ
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 21:32:56 »

ร้านอยู่ทางไหนครับเดียวรถทำสีเสร็จจะไปใช้บริการครับ
รายละเอียดรถ เป็นรถตู้เบาะกำมะหยี่ ครับ(รถตู้ยี้ห้อเกีย)
พอจะประเมินราคาก่อนใช้บริการได้ไหมครับ
-ซักแห้งเบาะและเพดาน
-ฆ่าเชื้อโรค กำจัดกลิ่นด้วยระบบไอน้ำ
ต้องการทำ  2 รายการนี้อ่ะครับ
รบกวนช่วยประเมินราคาให้หน่อนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 22:16:53 »

ต้องไปอุดหนุนบ้างละ มีกี่คัน จัดให้หมดเลย

ปล.อ้ายบ่าวก็ หล่อเหมือนกันนะเนี่ยยยย55+

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
b'ngo-nga

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 22:35:16 »

แล้วร้านอยู่ตรงไหนนี่
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 08:08:46 »

ผมต้องขอขอบคุณที่ให้โอกาศผมได้รับใช้ครับคุณกบฏ
สำหรับตัวผมแล้วการที่เราพอมีพอกิน
แล้วแบ่งปันให้คนอื่นบ้างโดยที่เราไม่เดือดร้อน
ยังดีกว่ารอตอนเรามีเงินมากๆและให้เป็นทานครับ
ผมโชคดีที่ได้รู้จักแต่คนดีๆจากเวปนี้
ดังนั้นผมต้องตอบแทนบุญคุณกับคนในสังชมเชียงรายโฟกัสครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณกบฏ

ผมต่างหากที่ต้องขอบคุณ พี่มนูญ

ที่ให้บริการแบบเป็นกันเอง มากๆ ครับ...

และทำให้ผมได้ ร่วมทำบุญ ด้วยครับ...

ร้านอยู่ทางไหนครับเดียวรถทำสีเสร็จจะไปใช้บริการครับ
รายละเอียดรถ เป็นรถตู้เบาะกำมะหยี่ ครับ(รถตู้ยี้ห้อเกีย)
พอจะประเมินราคาก่อนใช้บริการได้ไหมครับ
-ฆ่าเชื้อโรค กำจัดกลิ่นด้วยระบบไอน้ำ
ต้องการทำ  2 รายการนี้อ่ะครับ
รบกวนช่วยประเมินราคาให้หน่อนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ประมาณว่า...ผมก็จะซักแค่เบาะ เหมือนกันครับ เอก...

แต่พี่มนูณ เค้าแถม ล้างห้องเครื่อง ล้างตู้แอร์ อบโอโซน

ขัดเครือบสี...ให้หมดเลย ในราคา 1500 บาท และในราคานี้

พี่เค้ายังหักเงิน 750 บาท ไปร่วมทำบุญด้วยครับ....ผมไม่

รู้นะครับ...ว่าที่เหลืออีก 750 บาทจะพอค่าน้ำยาหรือเปล่า

แต่คิดว่า คงไม่พอแน่ๆเลย สุดยอด ทำด้วยใจจริงๆ ครับ

งานนี้...

ต้องไปอุดหนุนบ้างละ มีกี่คัน จัดให้หมดเลย

ปล.อ้ายบ่าวก็ หล่อเหมือนกันนะเนี่ยยยย55+

ไม่หล่อขนาดท่านเมฆ....หรอก..คนเฒ่า ละ..30 ป๋าย..ละเน้อ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แล้วร้านอยู่ตรงไหนนี่

ฝ้ายทองซักแห้งครับ...เชิญมาร่วมกันทำบุญด้วยนะครับ...

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 08:19:08 »

ต้องการทำ  2 รายการนี้อ่ะครับ

รถตู้คันใหญ่มหึมา  กอย่าตีราคาไม่เป็น  รอคุณมนูญผู้ชำนาญการมาตอบให้ดีกว่านะคะ   จะได้รู้ด้วยว่า  จะแถมอะไรให้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ร้านของเราอยู่ ถนนสนามบินค่ะ  (หัวสนามบินเก่า)  ร้านฝ้ายทองซักแห้ง  ติดกับร้านอาหารมุมบันเิทิงค่ะ

หากสนใจรบกวรโทรหาเราก่อนนะคะ  เพื่อสะดวกในการจัดคิว  081-7061610 , 086-5878006

ขอบพระคุณค่ะ  ยิ้มเท่ห์

เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 20:28:25 »

ขอบคุณครับ
เดียรอรถออกอู่มาก่อนครับจะเข้าไปทำครับแบบว่ารถมันจอดตากแดดตากฝนมา 1 ปีโดยประมาณมันจะมีกลิ่นอับๆๆอะครับ 
  แล้วพอเอากลับมาเชียงรายไปชนแผงกันทางซ่ะงั้นอิอิ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 15:28:06 »

สงสัย ต้้องไปโดนมั่งละคับ เพราะว่า

น้ำหกใส่ เหม็นอับมากมายยยย นัดไว้ละนะคับ

วันจัน 10 โมง ขอบคุณคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 16:25:11 »

สงสัย ต้้องไปโดนมั่งละคับ เพราะว่า

น้ำหกใส่ เหม็นอับมากมายยยย นัดไว้ละนะคับ

ร่วมทำบุญด้วยกัน...ชาติหน้า...เกิดมาเจอกันอีกแน่ๆ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 12:58:16 »

เป็น  วันพุธ ซัก 10 โมง นะคับ

MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 21:36:51 »

ขอบคุณที่ให้ผมได้รับใช้
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 18:21:29 »

เป็น  วันพุธ ซัก 10 โมง นะคับ
ขอบคุณแทนน้องๆโรงเรียนปอเรียง ที่ร่วมบริจาคให้น้องๆ เป็นเงิน 750 บาท
มีข้อติชมในบริการหรือให้ผมรับใช้อะไร   ยินดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 20:26:53 โดย มนูญ » IP : บันทึกการเข้า

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 19:19:46 »

ขอบคุณแทนน้องๆโรงเรียนปิเรียง ที่ร่วมบริจาคให้น้องๆ เป็นเงิน 750 บาท
มีข้อติชมหรือให้ผมรับใช้อะไร ยินดีนะครับ

ผมต้องขอบคุณพี่มากกว่าคับ จัดเต็มให้รถผม ขนาดนั้น

ขอยึดเป็นร้านประจำเลยละกันนะคับ

ของพี่ดีจิง เหมือนขับรถใหม่เลย หอมกิ๊ก ^^

ยังไง ก็ ฝากดูแล น้องๆที่ร.ร.ด้วยนะคับ

Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 09:24:09 »

ถ้าไม่เอาซักภายใน

เอาแค่ขัด เคลือบสี ล้างห้องเครื่อง เท่าไหร่ครับพี่

พอดีหลังคาวงจรไฟฟ้าเยอะเกินอะครับ เสียว ยิงฟันยิ้ม

* Photo-1123 (Small).jpg (47.67 KB, 640x480 - ดู 1180 ครั้ง.)
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 14:12:30 »

แหม...ท่านยิ้น..เค้าไม่รื้อไม่ถอด..อะไรครับ

เค้าใช้ไอน้ำแรงดัน ขจัดคราบ...ครับ..รับรองแจ่มครับ...

ของไม่เสียด้วย..ลองมาแล้ว...

Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 16:27:08 »

แหม...ท่านยิ้น..เค้าไม่รื้อไม่ถอด..อะไรครับ

เค้าใช้ไอน้ำแรงดัน ขจัดคราบ...ครับ..รับรองแจ่มครับ...

ของไม่เสียด้วย..ลองมาแล้ว...

กลัวไอน้ำนั่นแหละครับ 55

ปล.เห็นว่าไปขอลายเซ็น อ.ปูไว้ด้วยนิครับ อิอิ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 18:05:46 »

กลัวไอน้ำนั่นแหละครับ 55

ปล.เห็นว่าไปขอลายเซ็น อ.ปูไว้ด้วยนิครับ อิอิ

ไอน้ำแรงดันสูง...อัดลงเบาะ ครับ...ถ้าไม่ทำเพดานบอกได้ครับ...

แต่สไตล์ วีไอพี. ของท่านยิ้น เด็ดมากๆเลยครับ...

แม่นแล้วครับท่านยิ้น...พอดีผมชื่นชอบผลงานของ อ.ปู มากๆ

ถึงแม้จะอ่านไม่รู้เรื่องก็ตาม...คนอะไรเอา ไอโฟน มาจูนเครื่องเสียงรถได้

เก่งจริงๆ...แล้วใครบอกล่ะครับเนี่ย...เขินจัง เหมือนบ้าดาราเลย...

ปล.IM 10 เจอตัวเจ้าของหรือยังอ่ะครับ...อยากได้มากๆ เลย....

หน้า: [1] 2 พิมพ์