เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 00:41:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คนอกหักเค้าทำใจได้อย่างไรคะ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน คนอกหักเค้าทำใจได้อย่างไรคะ  (อ่าน 4146 ครั้ง)
foeyeiei
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2016, 13:18:01 »

ตอนกำลังช้ำมากไม่รู้จะทำไงดีไม่เคยผ่านมาก่อนด้วยเราคบกับมา5กว่าแล้วคะอยู่ด้วกันตลอดทะเลาะกันก้บ่อยอยู่แต่ล่าสุดนี้เค้ากลับบ้านไปสามวันแล้วก้อมาบอกเลิกเราบอกว่าไม่อยากมีแฟนแล้วอยากเป็นอิสระไม่อยากผูกมัดกับใครและเราก้จับได้ว่าเค้าแอบคุยกับผู้หญิงหลายคนเลยในเวลาที่กลับบ้านไปไม่กี่วันเค้าก้เปลี่ยนไปเลยจนไม่รู้ระทำยังไงแล้วคะเค้าตัดเราได้แต่ทำไมเราถึงรักเค้ามากไม่อยากเสียเค้าไปตอนนี้ก้ได้แต่ร้องไห้
   เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการหน่อยคะ
alive
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2016, 13:24:39 »

มีคนใหม่จะทำใจได้เร็วสุด แต่ไม่แนะนำเพราะกลัวคุณถูกหลอกอีก
เราแนะนำให้ตัดใจค่ะ ถ้าเขาไม่ซื่อสัตย์ มันก็ต้องมีเรื่องเข้ามาอยู่เรื่อยๆ จะเจ็บอย่างนี้ไปอีก
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2016, 14:16:44 »

ตอนกำลังช้ำมากไม่รู้จะทำไงดีไม่เคยผ่านมาก่อนด้วยเราคบกับมา5กว่าแล้วคะอยู่ด้วกันตลอดทะเลาะกันก้บ่อยอยู่แต่ล่าสุดนี้เค้ากลับบ้านไปสามวันแล้วก้อมาบอกเลิกเราบอกว่าไม่อยากมีแฟนแล้วอยากเป็นอิสระไม่อยากผูกมัดกับใครและเราก้จับได้ว่าเค้าแอบคุยกับผู้หญิงหลายคนเลยในเวลาที่กลับบ้านไปไม่กี่วันเค้าก้เปลี่ยนไปเลยจนไม่รู้ระทำยังไงแล้วคะเค้าตัดเราได้แต่ทำไมเราถึงรักเค้ามากไม่อยากเสียเค้าไปตอนนี้ก้ได้แต่ร้องไห้
   เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการหน่อยคะ

ทำใจให้สบายคับ ถ้าผ่านจุดนั้นมาได้ แล้วจะรู้เอง ที่ในโลกนี้มีอะไรที่เยอะ ก่าวคำว่า แฟน༪༪༪༪༪༪

ตัวคนเดียวเพียวก่าวเยอะคับ สู้ๆๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 เมษายน 2016, 14:18:48 โดย @@beem@@ » IP : บันทึกการเข้า
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2016, 15:58:11 »

เซาะเอาใหม่หล้า เจื่ออาวเต้อะ จุมพิต

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
compk006
แสงจันทร์
ชั้นประถม
*

FANMANU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2016, 22:25:51 »

สิ่งที่ผมทำหลังจากอกหักคือ ดื่มๆๆๆๆ แล้วก็หลับ 555
ฮอยไม้แส้
CharlesJesOB
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 09:25:01 »

กาลเวลาและเพื่อนฝูง จะช่วยเยียวยาได้ครับ อยู่กับเพื่อนให้มาก ๆ อย่าอยู่คนเดียว

katoot
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 09:26:51 »

ทำใจค่ะ  อดทนหน่อย เดี๋ยวก็ผ่านไปได้  เวลาเยียวยาทุกสิ่งเสมอ สู้สู้
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 17:41:58 »

เวลาจะช่วยทำไห้เราดีขึ้นและเข็มแข็งขึ้นคับ แต่อย่าทำร้ายตัวเองด้วยการเมาน่ะคับ เพราะนั่นไม่ใช่วิธีแก้ปัญหา  ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
CK SPEED PART

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 19:01:07 »

หาเพื่อนชายคุยด่วนเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
johnoconers@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 19:05:15 »

หาไรทำ อยู่กับครอบครัง เพื่อน ไม่แนะนำให้ดื่มเพราะตอนเมาเสียใจยิงกว่าตอนไม่เมาอีก อาจทำในสิ่งที่ไม่น่าทำได้
foeyeiei
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 20:06:23 »

ขอบคุณทุกคนนะคะแต่มันก็ยังทำใจไม่ได้ชอบอยู่คนเดียวด้วยสิเหล้านี้แทบจะไม่แตะเลยเพราะไม่เที่ยวไม่ดื่มแต่ก็จะพยายามคะ
foeyeiei
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 20:07:16 »

หาเพื่อนชายคุยด่วนเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เพื่อนชายนิหายากจังคะ
foeyeiei
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 20:08:41 »

สิ่งที่ผมทำหลังจากอกหักคือ ดื่มๆๆๆๆ แล้วก็หลับ 555
เป็นคนไม่ชอบดื่มทำไงดี
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 20:18:03 »

ผมว่างๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 20:30:20 »

ทำศัลยกรรมเสริมจมูกเหลาคางทำผิวขาว ถ่ายภาพตนเองโชว์ จากนั้นขายเครื่องสำอางออนไลท์ รวยแล้วบ่าวมาจีบไม่มีอกหัก เชื่อซิ.
foeyeiei
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 20:32:26 »

ทำศัลยกรรมเสริมจมูกเหลาคางทำผิวขาว ถ่ายภาพตนเองโชว์ จากนั้นขายเครื่องสำอางออนไลท์ รวยแล้วบ่าวมาจีบไม่มีอกหัก เชื่อซิ.

โอ้โห้5555
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 21:47:59 »

ผมจะขี่รถแอ่วอย่างเดียว ค่ำไหนนอนฮั่น อิสระ ครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
hoyaboy01
`♥ Siberian Husky@Chiang Rai
ระดับ ป.ตรี

♥ Mid - Nigh`t •Angel

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 21:56:34 »

ผมกับแฟนคบกันมา 5 ปีเหมือนกันครับ
เค้าไปมีแฟนใหม่ ตอนได้งานใหม่

เลิกกันปุ๊ปผมก็เมาตลอด ดีที่มีเพื่อนมีฝูงช่วย ไม่งั้นคงแย่
ตอนนี้ก็ผ่านมาได้ปีกว่าแล้ว ไม่เคยลืมครับ จำขึ้นใจว่าเคยผ่านเรื่องแย่ๆมา 555 55555

แลบลิ้น แลบลิ้น
Callfool Coolfall
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2016, 10:04:16 »

ให้เวลากับตัวเองอีกนิด
Open your eyes,
Open your mind,
Open your soul.
แล้วจะรู้โลกนี้มีอะไรอีกเยอะ
โดดเดี่ยวผู้น่ารัก

สั่งซื้อ Line : success13

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2016, 22:24:18 »

อย่าอยู่คนเดียวค่ะ ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ คุยกับญาติพี่น้อง

เวลาจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นค่ะ สำหรับเรา 6 เดือนก็กลับมาเป็นคนเดิมได้แล้วค่ะ (คบกันมา 12 ปีค่ะ)

สู้ๆนะค่ะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ติดต่อสั่งซื้อและสอบถามได้ที่
❥สั่งซื้อ Line : success13
❥โทร.064-340-1636
❥หรือคลิกแอดไลน์คลิก http://line.me/ti/p/Z9Co0DWw7u
❥หรือ www.facebook.com/theneonlineone
❥IG : Neonline_Shop
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์