เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 04:57:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คนอกหักเค้าทำใจได้อย่างไรคะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน คนอกหักเค้าทำใจได้อย่างไรคะ  (อ่าน 4149 ครั้ง)
farmer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2016, 00:16:00 »

อย่าอยู่คนเดียวค่ะ ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ คุยกับญาติพี่น้อง

เวลาจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นค่ะ สำหรับเรา 6 เดือนก็กลับมาเป็นคนเดิมได้แล้วค่ะ (คบกันมา 12 ปีค่ะ)

สู้ๆนะค่ะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ไม่ทราบเจ้าของกระทู้เป็น ญ แท้ ชาย เทียม หรือ ฝักใฝ่ฝ่ายไหนนะ  ยิ้ม อะล้อเล่ง
มองความต้องการของตัวเองก่อนครับ แล้วให้เวลากับสิ่งเหล่านั้นกับตัวเอง อย่ารีบตัดสินใจทำอะไรไวเกินไป ค่อยๆมองหาทางออกให้ตัวเองครับ เวลาท้ออย่ามองคนที่ดีกว่า มองคนที่แย่กว่าเราบ้าง คนที่มีลูกแต่งงานยังเลิกกันได้เลยครับ เรื่องพวกนี้ได้เจอกันทุกคนครับ ลองมองหาข้อดีก่อน ตั้งแต่คบกันมา แล้วมามองหาข้อเสีย จดไว้เลยเทียบกัน คนเราคบกันอยู่ด้วยกัน ต้องพากันเจริญก้าวหน้า ช่วยกันทำให้ดีขึ้นจากที่มี  ช่วยแก้ปัญหา รับฟัง แบ่งเบา และต้องพัฒนาขึ้น หากคบกันแล้ว ยังย่ำอยู่ที่เดิมสภาพเดิมๆก็ลาจากกันด้วยดีเถอะครับ ดีกว่าที่ต้องหาเหตุผลมาทะเลาะตบตีแล้วอ้างโน่นนี่นั่นเพื่อเลิกกัน
   อย่าอยู่ลำพัง หากิจกรรมที่มีประโยชน์ ที่มันทำเงินได้ เช่น ใน 7 ยังไม่มีอะไรขาย ถ้าคุณหาและนำไปเสนอได้คุณก็เป็นคนรวยข้ามคืนได้ หาเพื่อนที่จริงใจ พยายามมีเพื่อนต่างวัยบ้าง ถามและฟังคนอื่นให้มาก แต่ไม่ใช่พูดมากอย่างผมนะ  ถ้าอยากฟังผมโม้ก็ว่ามาจัดให้  ยิ้ม
เม้นบนหน้ารัก เม้นล่างหน้ารักป่าว
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 17:12:25 »

ทำไม่ได้ครับจนกว่าจะมีแฟนใหม่ถึงจะทำใจได้ อิอิ
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 16:52:19 »

คิดซ่ะว่า คุณซื้อของแล้วของดันหมด ร้านอื่นก็ไม่มีขาย ประมาณนี้
October_jib
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 16:55:55 »

เจอเหมือนกันเลยคะ  สงกรานต์กลับบ้าน ไปงานเลี้ยงรุ่น เจอเพื่อนเก่าจีบกัน ทิ้งเราเฉยเลยคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
compk006
แสงจันทร์
ชั้นประถม
*

FANMANU THAILAND

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 23:36:58 »

สิ่งที่ผมทำหลังจากอกหักคือ ดื่มๆๆๆๆ แล้วก็หลับ 555
เป็นคนไม่ชอบดื่มทำไงดี

หัดเอาครับ เมื่อก่อนผมก็ไม่ชอบดื่ม แต่พออกหักแค่นั้นแหละ ดื่มเป็นทุกอย่าง
sodaice1982
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 15:50:08 »

หาเพื่อนคุยครับ ไม่ก็ไปเดินเที่ยวแก้เครียดครับ
พยายามอย่าฟังเพลงเศร้า ครับ
Dutch
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 20:07:51 »

ผมก็พึ่งเลิกกับแฟนมาวันนี้ คบกันมา8ปีมีลูกด้วยกันหนึ่งคน ลูกติดเขามาอีก2คนสุดท้ายก็จบกับคำว่าเข้ากันไม่ได้สุดท้ายก็เหลือแต่ผมเพียงผู้เดียวบอกตัวเองต้องอดทนชีวิตต้องเดินต่อไปที่เหลือก็ทำเพื่อลูกละครับเราจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันจบ
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 22:20:45 »

จำไม่ค่อยได้แล้วมันนาน ม๊ากมาก

ถ้าแน่นหน้าอก ก็พยายามหายใจเข้าลึกๆ

พยายามดึงความคิดไปสนใจเรื่องอื่นแทน

ท้ายสุดอยู่ที่ใจเราจะเข้มแข็งแค่ไหน

ยังไงผู้เข้มแข็งก็ต้องผ่านจุดนี้ได้   .... แล้วมาร่วมสมาคมเคิ้นด้วยกัน ☺

แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 13:38:31 »

สูดลมหายใจเข้าลึกๆ แล้วเดินต่อไปข้างหน้า
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2016, 21:31:50 »

ร้องไห้

* น้ำตาจะไหล.jpg (6.15 KB, 224x224 - ดู 158 ครั้ง.)

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
IGG2U
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 22:32:44 »

ชินแล้วครับ "คิดเสียว่าอกหักดีกว่ารักไม่เป็นครับ หรือ ยังมีคนที่เหมาะสมกับเรากำลังรอเราอยู่" แค่นั้นอย่าไปคิดมากครับ

pongpiya55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2016, 15:51:55 »

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2016, 20:40:29 »

สูดลมหายใจเข้าลึกๆ แล้วเดินต่อไปข้างหน้า
เชื่อป้าแมวนะหนูนะ 
LoveYou2
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2016, 23:24:10 »

ทำความเข้าใจมันครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก็แค่เลิกกัน  ชีวิตเราก็ต้องเดินต่อไป เราเกิดมาคนเดียว ตายไปก็คนเดียว จะไปยึดติดอะไรกับคนๆเดียว

jeabjen
กว่าจะหาใครซักคนจนเจอ.....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2016, 11:16:21 »

เมื่อ 10 ปีที่แล้วคิดว่าคงทำใจไม่ได้เหมือนกัน  เคยนะกับคำว่าอกหัก  ไปเดินห้างก็ยิ่งมีแต่ความหดหู่เห็นคนอื่นเค้าเดินเป็นคู่ๆ ทำไมคู่เราไม่มีวะ....แล้วไอ้คนที่มันเลิกกะเราไปก็ดันโปรไฟล์ดีด้วยสิ..เอาล่ะสิจะหาใหม่ก็กลัวได้ไม่ดีเท่าเก่า(ความคิดส่วนตัว โกรธ)  แต่จนแล้วจนแรดดดดดดดด....ก็ไม่ได้หา....มีคนเข้ามาเยอะซะด้วยสิ(แบบว่าไม่สวย ไม่ขี้เหร่  แต่เลือกได้คร่า ขยิบตา ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม)   แต่ไอ้ที่เข้าๆมาก็ไม่ถูกใจ บังเอิญเป็นคนข้อแม้เยอะจัด  ไม่ใช่ต้องการรวยนะ แต่ต้องการคนที่ดีจริงๆ แบบเหล้าดื่มได้แต่อย่ามาก  บุหรี่นี่ห้ามสูบเพราะเป็นภูมิแพ้(แพ้ใจตัวเอง 55)  เรื่องเที่ยวนี่ไม่ห้าม แต่ต้องไปเที่ยวตอนกลางวันนะเพราะปกติชอบเที่ยวต่างจังหวัด  ที่สำคัญคือ....เคยตามใจเราตั้งแต่เริ่มคบกันก็ต้องตามใจจนจบ......
      สรุป...ทุกวันนี้แต่งงานแล้วคร่า  ได้สามีมาไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า แต่ไม่ตามใจเหมือนเดิมนะคะ  เหล้านี่ตอนนี้เค้าไม่ดื่มเลย บุหรี่ไม่สูบ  ไม่เที่ยวกลางคืน ต่างจังหวัดมีไปกันบ่อยๆ ทุกวันทำกับข้าวให้ทาน  บางวันเค้าล้างจานบ้าง(อย่างวันนี้)  ซักผ้าถ้าเรายุ่งเค้าก็เอาผ้าไปตากให้  แต่......ทะเลาะกันทุกวันเรื่องเล็กน้อย เรื่องผู้หญิงไม่มีให้กวนใจเลือกเพราะเค้าฉลาดเรื่องผู้หญิงนี่แหละ 
       เอาใจช่วย จขกท.นะคะขอให้ผ่านไปได้แล้วเดี๋ยวจะกลับมารักตัวเราเองค่ะ  ลองมองดูพ่อกะแม่เราสิ เวลาเราเจ็บพ่อกะแม่เจ็บยิ่งกว่าเรานะ  อย่าเอาชีวิตไปผูกกะคนที่ไม่เห็นค่าของเราเลยค่ะ  สู้ สู้นะคร้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจสินค้าต่อต่อ เจี๊ยบ 093-297-9195 , 081-694-5589
คอมต้นไม้
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2016, 06:22:24 »

เจ้าของโพสตอนนี้เป็นไงบ้างครับ แชร์ประสบการให้หน่อยครับว่าตอนนี้เป็นยังไง เพราะผมพึ่งโดนทิ้งครับ รวมตั้งแต่คบกันแต่งงานกัน ก็,,6ปีกว่า ตลอดเวลา ที่คบกันก็มีทะเลาะกันบ้าง มามีปัญหากันตอนที่ผมลาออกจากงานมาค้าขาย ลาออกงานมายังไม่ถึงครึ่งเดือนช่วงกำลังหาลู่ทางใหม่ เขาก็พยายามมีปัญหาตลอด จนเขาหนีออกบ้านโดยที่เราก็ไม่รู้ว่าเขาไปใหน ตามหาอยู่สองวันก็ไม่เจอ ได้ข่าววันที่4 ที่เขาหายไปเขาไปที่บ้านพ่อแม่เขา อีกวันพ่อเขาก็โทรมาหาผม แล้วบอกว่าจะมาคุยกันที่บ้านผม  แล้ววันนั้นก็มาถึง เขาเอาพ่อแม่มาขอเลิกผมที่บ้านโดยที่ผมจะถามอะไรก็ไม่ได้ พ่อเขาบอกว่าไม่ต้องพูดละเรื่องมันจบไปแล้วแค่อยากขอลูกคืน. ทั้งๆที่เราไม่ได้ทำผิดอะไร มารู้ที่หยัง เขาอยากได้ลูกเขยรวย ไม่อยากลูกเขยที่เป็นแค่ช่างคอมกระจอก ตอนนี้ผ่านมา5วันแล้วยังทำใจไม่ได้

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2016, 12:49:47 »

เจ้าของโพสตอนนี้เป็นไงบ้างครับ แชร์ประสบการให้หน่อยครับว่าตอนนี้เป็นยังไง เพราะผมพึ่งโดนทิ้งครับ รวมตั้งแต่คบกันแต่งงานกัน ก็,,6ปีกว่า ตลอดเวลา ที่คบกันก็มีทะเลาะกันบ้าง มามีปัญหากันตอนที่ผมลาออกจากงานมาค้าขาย ลาออกงานมายังไม่ถึงครึ่งเดือนช่วงกำลังหาลู่ทางใหม่ เขาก็พยายามมีปัญหาตลอด จนเขาหนีออกบ้านโดยที่เราก็ไม่รู้ว่าเขาไปใหน ตามหาอยู่สองวันก็ไม่เจอ ได้ข่าววันที่4 ที่เขาหายไปเขาไปที่บ้านพ่อแม่เขา อีกวันพ่อเขาก็โทรมาหาผม แล้วบอกว่าจะมาคุยกันที่บ้านผม  แล้ววันนั้นก็มาถึง เขาเอาพ่อแม่มาขอเลิกผมที่บ้านโดยที่ผมจะถามอะไรก็ไม่ได้ พ่อเขาบอกว่าไม่ต้องพูดละเรื่องมันจบไปแล้วแค่อยากขอลูกคืน. ทั้งๆที่เราไม่ได้ทำผิดอะไร มารู้ที่หยัง เขาอยากได้ลูกเขยรวย ไม่อยากลูกเขยที่เป็นแค่ช่างคอมกระจอก ตอนนี้ผ่านมา5วันแล้วยังทำใจไม่ได้
คิดเสียว่าเขาไม่ใช่คู่เรา ใช้เวลาอยู่กับตัวเองสักพัก เวลาจะเยียวยาทุกสิ่ง เราก็เรยมีประสบการณ์นี้มาก่อน คบกันมา8ปีตั้งแต่สมัยเรียนมัธยม ผ่านอะไรด้วยกันมาเยอะมาก คบกันตั้งแต่แม่ไม่ยอมรับจนทำให้แม่ยอมรับในตัวเขาได้ และแล้วก็เลิกกันเมื่อปีที่แล้ว เลิกกันไปไม่กี่เดือนผู้ชายแต่งงานใหม่จ้า มันเป็นอาการเจ็บที่หัวใจพูดไม่ออก บอกไม่ถูก จนถึงตอนนี้ยังลืมไม่ได้เลย มันเหมือนเป็นแผลเป็นในหัวใจ แต่ชีวิตต้องดำเนินต่อไปมัวไปคิดถึงแต่อดีตก็ไม่มีประโยชน์ ต้องอยู่ด้วยตัวเองให้ได้ สู้ๆนะ^^
metro761
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2016, 20:59:11 »

ทำใจครับ

สนใจติดต่อได้ตลอดเวลา

โทร  083-573-5592 dtac
tuanchai
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2016, 23:19:00 »

ผมก็มีวิธีนะ เพราะก็โดนเลิกมา มีอะไรผมช่วยได้ติดต่อมาคับ

ติดต่อสอบถามเพจ เทรนเนอร์ เชียงราย บ้านดู่
รับสอนออกกำลังกาย ลดน้ำหนักกระชับสัดส่วน เพิ่มกล้ามเนื้อ
คอมต้นไม้
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2016, 12:23:18 »

คิดเสียว่าเขาไม่ใช่คู่เรา ใช้เวลาอยู่กับตัวเองสักพัก เวลาจะเยียวยาทุกสิ่ง เราก็เรยมีประสบการณ์นี้มาก่อน คบกันมา8ปีตั้งแต่สมัยเรียนมัธยม ผ่านอะไรด้วยกันมาเยอะมาก คบกันตั้งแต่แม่ไม่ยอมรับจนทำให้แม่ยอมรับในตัวเขาได้ และแล้วก็เลิกกันเมื่อปีที่แล้ว เลิกกันไปไม่กี่เดือนผู้ชายแต่งงานใหม่จ้า มันเป็นอาการเจ็บที่หัวใจพูดไม่ออก บอกไม่ถูก จนถึงตอนนี้ยังลืมไม่ได้เลย มันเหมือนเป็นแผลเป็นในหัวใจ แต่ชีวิตต้องดำเนินต่อไปมัวไปคิดถึงแต่อดีตก็ไม่มีประโยชน์ ต้องอยู่ด้วยตัวเองให้ได้ สู้ๆนะ^^
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำที่ดี จะพยายามครับ

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์