เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 13:01:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  CNG/NGV
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน CNG/NGV  (อ่าน 10148 ครั้ง)
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 18:47:31 »

มีใครใช้บ้างครับ ตอนนี้เริ่มเซ็งมากๆ

ไปเติมแต่ละครั้งก็ต้องทำใจ ต้องเก็บอารมณ์ ให้ดี  ไม่เพียงแต่เข้าคิวนะครับ บางคนไม่รู้ว่าเขาเข้าคิว  ก็เลยขับไปจ่อหลังคันที่กำลังเติมอยู่(เห็นมันว่างๆ) เจอเด็กปั้มตะคอกใส่เลยนะครับ
วันนี้ผมก็ไปเข้าคิวเติม แต่พอมาถึงคันเรา เด็กปั้มมันเอากรวยมาตั้งตัดหน้าเลย มันบอกว่า เก็บไว้ให้รถใหญ่  เราก็เลยขอ อีกคันได้ไหม  มันก็ตอบว่า ไม่ได้ ต้องรอรอบ สอง ก็ไม่รู้จะมี gas เหลือหรือเปล่า แล้วใครจะรอ ก็ต้องจำใจขับรถออกจากปั้ม บอกได้คำเดียวว่าเซ็งมากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 พฤษภาคม 2011, 20:05:12 โดย kaewhilow » IP : บันทึกการเข้า
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 23:11:05 »

กำลังหาข้อมูลพอดีเลยครับ เพราะกลางเดือนจะได้รถซีเอ็นจีมาใช้เหมือนกัน
เป็นห่วงเรื่องก๊าซนี่แหละครับ เพราะทั้งเชียงรายมีแค่ 2 ปั๊มเอง คือปั๊มเลยวัดร่องขุ่น
และปั๊มในเมือง  เท่าที่หาข้อมูลมาได้

1.ปั๊มเลยวัดรองขุ่น มีแต่รถพ่วงเต็มไปหมด ซึ่งเป็นรถของบริษัทเดียวกับเจ้าของปั๊ม
ก๊าซมาลงประมาณ ตี 4 - ตี 5  ประมาณไม่เกิน 8 โมงเช้า หมด .. มาอีกรอบประมาณ
บ่ายโมง ไม่เกิน 3 โมง หมด

2.ปั๊มในเมือง ก๊าซมาลงทุกวัน ไม่เกินเที่ยงวันหมด

ไม่ทราบข้อมูลนี้ถูกต้องหรือเปล่า อยากได้ความคิดเห็นจากผู้ใช้ซีเอ็นจีครับ คือ

1.การเติมก๊าซ ควรไปในเวลาใดถึงจะได้คิวเร็วและเหลือก๊าซให้เติม
2.ใช้เวลาในการเติมแต่ละครั้งมากน้อยเพียงใด

ที่ถามแบบนี้เพราะผมเป็นคนที่มีความอดทนกับการรอคอย น้อยมาก
หากข้อมูลที่ได้ไม่ดีพอ .. คงจะขอไปเปลี่ยนการจองรถแล้ว ซื้อมือสอง
ติดตั้ง LPG น่าจะดีกว่า

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 23:33:08 »

ขอ...นิดนึงครับ...

ปั๊มในเมือง เป็นของบริษัท ก.สหกิจ ครับ...(อันนี้ไม่รู้จักเจ้าของ)

ปั๊มร่องขุน เป็นของ แสง หรือ สห ไพบูลย์ นี่แหละครับ...เจ้าของเดียวกับ

พยัฆค์ ขนส่ง ตรงตะเคียนคู่ เจ้าของชื่อ เฮียนาวี (รู้จักกันดี) หากว่า...ปั๊ม ร่องขุน

บริการไม่ดี บอกได้นะครับ ผมจะได้ไปแจ้งกับทางเจ้าของเค้า....

ปล.ผมว่าจะติด LPG เพราะเบื่อกับการรอแก๊ส...อ่ะครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 23:41:01 »

ถ้าเป็นรถ TATA /TRITON  เบื่อกับการรอเติม CNG
ปรึกษาผมได้นะครับ..
สำเร็จโทษไปร่วมๆ 10 คันแล้วครับ
แต่..CNG= chiangrai  no   gas
      NGV= no gas for vehicle
คิดได้ไงครับ..อื่ม..นับถือ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 07:33:55 »

ใช้ triton  อยู่ครับ เมื่อวานไปถามร้าน ว่าอยากเพิ่มถังอีก หนึ่งใบ  แต่เขาแนะนำให้ติด อีกระบบเลย lpg ถามเลยนะครับ
-การรับประกันเครื่องจากบริษัท ก็คงสิ้นสุดลง
-แต่ถ้าเราติด lpg ก็มีรับประกันเครื่อง/มีประกันภัยให้ด้วย แต่ต้องจ่ายอีก สามหมื่นกว่า
ก็หนัก ถ้ามีผ่อนได้ น่าสนครับ
lpg=
@blue
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 08:29:00 »

CNG= chiangrai  no   gas
NGV= no gas for vehicle

ชอบจังค่ะ  ไม่ค่อยมีจริงๆ ด้วย  บางวันต่อแุถวเป็นชั่วโมงก็มีนะคะ

เอาเป็นเล่าประสบการณ์ละกันนะคะ

แรกก็ งงๆ อยู่ค่ะ สำหรับการเติมแก๊ส  แต่ตอนนี้เริ่มชินล่ะ

ปตท.ที่ในเมือง เคยคุยกับคนที่เติมแก๊ส เค้าบอกว่า ตามปกติแล้ว แก๊จะมาถึงประมาณเที่ยงคืน

แล้วเปิดให้เติม 7 โมงเช้าวันถัดไป  ให้รถเล็กเติม 40 คัน  ที่เหลือจะให้รถใหญ่ค่ะ

เพราะรถใหญ่รอมาทั้งวันทั้งคืน  ถ้ารถใหญ่หมด ก็จะให้รถเล็กเิติมต่อได้ค่ะ

บางวันถ้าไปสายๆ แก๊สหมด ก็ทำใจค่ะ เติม e20 แทน

//

* 1.jpg (175.33 KB, 500x375 - ดู 3111 ครั้ง.)
@blue
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 08:46:09 »

เมื่อเดือนที่แล้ว เดินทางไปต่างจังหวัด
- เติมที่เชียงราย  ประมาณ 7.00 น.
- ผ่านพะเยา       ประมาณ 9.00 น.  แก๊ส หมด  มาประมาณ เที่ยง
- เข้าแพร่           ประมาณ 11.00 น. แก๊ส หมด มาประมาณเที่ยง  รอเติม 1 ชม. พอแก๊สใกล้จะมา
                                               เห็นรถเล็กๆ มาจากไหนกันไม่รู้พรึบ เหมือนที่นี่เขาจะรู้เวลา

- เข้าอุตรดิตถ์   ไม่ได้เติม ปั๊มอยู่ไหนไม่รู้
- เข้าพิษณุโลก  ไม่ได้เติม  คิวยาวมาก
- นครสวรรค์      จะอยู่แุถว อ.โกรกพระ  มี ปตท. 2 ปั๊ม อยู่ตรงข้ามกัน รอประมาณครึ่งชม.
                      ที่นี่น่าจะมีให้เติมตลอด

แต่ตามทางก็มีปั๊มเฉพาะ ngv ตั้งใหม่ หลายปั๊มนะคะ แต่ยังไม่เปิดให้บริการ

แต่ที่ประทับใจสุดๆ ก็คือที่สุพรรณบุรีค่ะ  มีปั๊มเฉพาะ ngv แทบทุกอำเภอเลย 

ราคาก็ประมาณ กิโลกรัมละ 9 บาท นิดๆ

ส่วนขากลับเชียงราย มาทางสายเอเชียค่ะ

เติมที่ นครสวรรค์ได้ที่เดียว หลังจากนั้นมา ผ่านกำแพงเพชร  (มีโรงงานแท้ๆ) ยังไม่มีใ้ห้เติมเลยค่ะ

เติมครั้งสุดท้ายที่ อ.แม่พริก ลำปาง (อันนี้โชคดีสุดๆ  เพราะเป็นกลางคืน ติดป้ายว่าแก๊สหมด แต่เห็นรถใหญ่อยู่เต็ม เลยเสี่ยงเข้าไปถาม เค้าก็ให้เติมค่ะ น่ารักมาก )

ตอนนี้เลยไม่ค่อยซีเรียส กับการเติมแก๊สค่ะ มีก็เติม ไม่มีก็เติมน้ำมัน

จะเดินทางไปไหนต้องวางแผนก่อนค่ะ ว่าเส้นทางที่จะไปมีปั๊มแก๊สหรือเปล่า

แล้วต้องเสี่ยงด้วยค่ะ มีปั๊มแต่ไม่มีแก๊ส หรือมีแก๊ส ต้องรอคิวเป็นชั่วโมงๆ

สุดท้่าย ย้อนกลับไปได้.... จะซื้อรถใหม่ เอาไปติด lpg ค่า
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 08:58:56 »

เมื่อเดือนที่แล้ว เดินทางไปต่างจังหวัด
- เติมที่เชียงราย  ประมาณ 7.00 น.
- ผ่านพะเยา       ประมาณ 9.00 น.  แก๊ส หมด  มาประมาณ เที่ยง
- เข้าแพร่           ประมาณ 11.00 น. แก๊ส หมด มาประมาณเที่ยง  รอเติม 1 ชม. พอแก๊สใกล้จะมา
                                               เห็นรถเล็กๆ มาจากไหนกันไม่รู้พรึบ เหมือนที่นี่เขาจะรู้เวลา

- เข้าอุตรดิตถ์   ไม่ได้เติม ปั๊มอยู่ไหนไม่รู้
- เข้าพิษณุโลก  ไม่ได้เติม  คิวยาวมาก
- นครสวรรค์      จะอยู่แุถว อ.โกรกพระ  มี ปตท. 2 ปั๊ม อยู่ตรงข้ามกัน รอประมาณครึ่งชม.
                      ที่นี่น่าจะมีให้เติมตลอด

แต่ตามทางก็มีปั๊มเฉพาะ ngv ตั้งใหม่ หลายปั๊มนะคะ แต่ยังไม่เปิดให้บริการ

แต่ที่ประทับใจสุดๆ ก็คือที่สุพรรณบุรีค่ะ  มีปั๊มเฉพาะ ngv แทบทุกอำเภอเลย  

ราคาก็ประมาณ กิโลกรัมละ 9 บาท นิดๆ

ส่วนขากลับเชียงราย มาทางสายเอเชียค่ะ

เติมที่ นครสวรรค์ได้ที่เดียว หลังจากนั้นมา ผ่านกำแพงเพชร  (มีโรงงานแท้ๆ) ยังไม่มีใ้ห้เติมเลยค่ะ

เติมครั้งสุดท้ายที่ อ.แม่พริก ลำปาง (อันนี้โชคดีสุดๆ  เพราะเป็นกลางคืน ติดป้ายว่าแก๊สหมด แต่เห็นรถใหญ่อยู่เต็ม เลยเสี่ยงเข้าไปถาม เค้าก็ให้เติมค่ะ น่ารักมาก )

ตอนนี้เลยไม่ค่อยซีเรียส กับการเติมแก๊สค่ะ มีก็เติม ไม่มีก็เติมน้ำมัน

จะเดินทางไปไหนต้องวางแผนก่อนค่ะ ว่าเส้นทางที่จะไปมีปั๊มแก๊สหรือเปล่า

แล้วต้องเสี่ยงด้วยค่ะ มีปั๊มแต่ไม่มีแก๊ส หรือมีแก๊ส ต้องรอคิวเป็นชั่วโมงๆ

สุดท้่าย ย้อนกลับไปได้.... จะซื้อรถใหม่ เอาไปติด lpg ค่า

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่กรุณาแชร์ให้กันฟัง
นึกภาพออกเลยครับ เพราะเคยเห็นรถเข้าแถวเติมก๊าซยาวววววววววมาก
จนนึกว่าเขาคงมีรายการเติมก๊าซแถมทองอะไรทำนองนี้ ..

ผมคงเปลี่ยนใจแล้วละครับ
เพราะเป็นคนที่มีความอดทนกับการรอคอยน้อยมาก
ยอมเสียเงินจอง 3,000 บาท เดียวลองหามือสองสภาพดี ๆ
เอาไปติดแก๊ส LPG แทนดีกว่า เซฟเงินไปอีกเยอะ .... สบายใจหายห่วง ไม่ต้องรอ ..

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 เมษายน 2011, 09:05:46 โดย .•:*☆shiff2007☆*:•. » IP : บันทึกการเข้า

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
@blue
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 08:59:18 »

เพิ่มเติมอีกนิดค่ะ

เราว่า คนเติมแก๊สที่ ปตท.เชียงราย เห็นหน้าตาดุๆ กัน แต่เขาก็นิสัยดีกันนะคะ

แรกๆ ก็คิดว่า จะทำหน้าดุกันไปถึงไหนนี่  แต่ก็คงเป็นบุคลิกของพวกเขาน่ะค่ะ

ไม่ยอมให้รถแซงคิวนะคะ บางทีเรานั่งรออยู่ในรถ อ้าวรถเล็กคันนั้นวิ่งไปจ่อคันที่กำลังเติมอยู่

แต่ด้วยความไม่รู้ ของรถคันนั้นมั้ง คนเติมแก๊สก็จะเขาไปบอก

(เราก็เคยทำค่ะ พอเค้าบอกก็ถึงได้รู้)

เคยมีอยู่กรณีหนึ่ง... เห็นคนเติมแก๊สบ่นกับเพื่อนๆ ว่ามี ตร. คนหนึ่งขับรถส่วนตัวมาเติมแก๊ส

แล้วขอแซงคิว ประมาณว่า "ขอคันนี้ัคันเดียวไม่ได้เหรอ"  คนเิติมแก๊สไม่ให้

ก็น่าเห็นใจนะคะ คนมารอคิวก็ไม่อยากถูกแซงคิว  คนให้บริการก็ไม่อยากให้ลูกค้าแซงคิว

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 09:09:20 »

มันเป็นเรื่องของความฝันที่ตลกแต่น้ำตาไหลเลยครับ สำหรับประเทศไทย
รัฐบาลรณรงค์ให้ประชาชนประหยัดพลังงานเชื้อเพลิง ส่งเสริมให้ใช้พลังงานทดแทน (NGV)
แต่พอลืมตามาดูความเป็นจริง ... กลับหาแหล่งเติมพลังงานทดแทน (NGV) ได้ยากมาก ๆ

เลือกตั้งรอบหน้า ผม โนโหวต ครับ ..

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 10:49:44 »

มันเป็นเรื่องของความฝันที่ตลกแต่น้ำตาไหลเลยครับ สำหรับประเทศไทย
รัฐบาลรณรงค์ให้ประชาชนประหยัดพลังงานเชื้อเพลิง ส่งเสริมให้ใช้พลังงานทดแทน (NGV)
แต่พอลืมตามาดูความเป็นจริง ... กลับหาแหล่งเติมพลังงานทดแทน (NGV) ได้ยากมาก ๆ

เลือกตั้งรอบหน้า ผม โนโหวต ครับ ..

บอกแล้วครับ อี่ลุง....เจื้อผมเตอะ...LPG ละกั๋น... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 23:52:41 »

จองแล้ว ลงสัญญาแล้ว แต่ยังไม่ได้รถ ไม่ได้จ่ายดาวน์ ยกเลิกไปเลยได้ไหมครับ
ยอมเสียเงินจอง ช่วยหน่อยไม่มีประสบการณ็
ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย pm ไปบอกก็ได้ครับ

เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 01:14:27 »

จองแล้ว ลงสัญญาแล้ว แต่ยังไม่ได้รถ ไม่ได้จ่ายดาวน์ ยกเลิกไปเลยได้ไหมครับ
ยอมเสียเงินจอง ช่วยหน่อยไม่มีประสบการณ็
ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย pm ไปบอกก็ได้ครับ

ยกเลิก ได้ แต่เสียเงินจองฟรีๆๆ คับ ลองขายใบจองให้เพื่อนๆที่สนใจไหมละคับ

ลองลงรายละเอียดของแถม หรือ อัตราผ่อน ดอกเบี้ย ไฟแนนซ์ไรก็ว่าไป

หน้าซื้อขายเลยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่างน้อยก็ เจ็บไม่เยอะ เท่ากะ การ เสีย เงินไปฟรีๆ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 09:35:15 »

ยกเลิก ได้ แต่เสียเงินจองฟรีๆๆ คับ ลองขายใบจองให้เพื่อนๆที่สนใจไหมละคับ

ลองลงรายละเอียดของแถม หรือ อัตราผ่อน ดอกเบี้ย ไฟแนนซ์ไรก็ว่าไป

หน้าซื้อขายเลยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่างน้อยก็ เจ็บไม่เยอะ เท่ากะ การ เสีย เงินไปฟรีๆ

ถูกต้องครับ...อย่างน้อยเราขายซัก 2 พัน ก็ยังได้คืนบ้าง

เพื่อนๆ บางท่านอาจจะอยากได้ แต่ยังไม่ได้จอง ก็มาซื้อต่อเราได้ครับ...

triton02
่K-1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 11:13:17 »

เปลี่ยนเป็น LPG ดีกว่าเยอะครับ เติมทีวิ่งได้4-5ร้อยโล ปั๊มก็มีเยอะไม่ต้องเข้าคิว ราคาก๊าชถ้าเทียบต่อกิโลต่างกันนิดเดียว มีให้เติมตลอดทาง 24 ชั่วโมง
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 19:45:09 »

วันนี้ตัดสินใจยกเลิกสัญญา ยกเลิกการจองทั้งหมด
กับมิตซูบิชิ แลนเซอร์ ซีเอ็นจี ไปเรียบร้อยแล้วครับ
ส่วนเงินจอง 3,000 บาท ยอมยกธงให้เซลล์ไปฟรีๆ
เพราะไม่อยากมากเรื่อง จริง ๆ แล้วเสียดายของแถม
เพราะไปขอเขาเอาไว้เยอะทีเดียว

ใครอยากรู้อยากได้บอกมา เดี๋ยวจะพีเอ็มไปบอกว่าได้อะไรบ้าง
แต่รับรองว่าของแถมจุใจแน่นอน .... เอาแค่น้ำจิ้มนะ

เนวิเกเตอร์
สปอยเลอร์หลัง+ไฟท้าย
ปลายท่อโครเมี่ยม
สัญญาณถอย 2 จุด
ไฟตัดหมอก

และ .... ฯลฯ

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 20:04:32 »

ถ้าจะใช้ cng จริง ๆ คงต้องพกหลายถัง จะได้เพิ่มระยะทางอีกหน่อยครับ แต่ยังไง lpg ก็ยังได้เปรียบในเรื่องจำนวนปั๊มในแต่ละจังหวัดอยู่ดีครับ เพิ่งเห็นป้ายโฆษณา vigo 2.7 vvti cng วางอยู่ตามในเมืองครับ ป้ายสีเหลือง ๆ สดดีครับ จะเอามาเติมปั๊มไหนนี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ที่จริงน่าจะมีตัวเลือกให้ตอนจองรถว่าจะใช้ lpg หรือ cng นะครับ

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 20:04:46 »

หน้าซื้อขายเลยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องครับ...อย่างน้อยเราขายซัก 2 พัน ก็ยังได้คืนบ้าง

เพื่อนๆ บางท่านอาจจะอยากได้ แต่ยังไม่ได้จอง ก็มาซื้อต่อเราได้ครับ...

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
เดียวจะลองตีฆ้องร้องป่าวดูสักหน่อย ...
ว่าแต่ไม่สนเหรอ ...  ยิงฟันยิ้ม

triton02
่K-1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 21:29:25 »

ตอนไปงานดูมอเตอร์โชว์ที่แวะถามที่บูทมิตซู เซลล์บอกว่าลูกค้าสามารถเลือกได้ว่าจะเอา NGV หริอ LPG ได้นี่ครับลองถามหัวหน้าเซลล์ดู เผื่อมีทางออกที่ดี เสียดายเงินจองกับของแถมครับเท่าที่ลงมาถ้าซื้อใส่เองหลายตังค์เลย
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 21:52:35 »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
เดียวจะลองตีฆ้องร้องป่าวดูสักหน่อย ...
ว่าแต่ไม่สนเหรอ ...  ยิงฟันยิ้ม

เสียดายเงินแทนอ่าค้าบบบบ ตั้ง 3 พัน

แต่ก็ไม่เปนไรคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์