เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 17:13:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สำรวจความคิดเห็น เรื่องที่จอดรถ และการจราจรในเซ็นทรัล
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน สำรวจความคิดเห็น เรื่องที่จอดรถ และการจราจรในเซ็นทรัล  (อ่าน 16271 ครั้ง)
witoonaha
มัธยม
**

ทำงานเพื่อลูก

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 12:18:43 »

ทางเข้า-ออกด้านถนนพหลโยธิน อยากให้ทำสามเหลี่ยมปากทางและบังคับเลี้ยว อย่าให้รถที่จะเข้าหรือออกเลี้ยวตัดเลน เพราะใกล้ๆกันเป็นสามแยกถ้าเลี้ยวตัดเลนกันจะทำให้การจราจรติดขัดร้านค้าและชาวบ้านที่อยู่บริเวณนั้นและใช้เส้นทางด้านนี้เดือดร้อน ขอให้ช่วยพิจารณาด้วยน่ะครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 12:28:20 »

กระทู้นี้กลายเป็นบอร์ดถามตอบของห้างเซ็นทรัลไปแล้ว
ผมว่าน่าจะมีทุกเรื่องก็มาระบายลง และให้ตอบรับกัน แก้ไขตรงจุด
ผู้บริหาร ซี พี เอ็น  น่าเข้ามาอ่าน และเอาบางเรื่องไปปรับแก้บ้างนะครับ
หรือจะเปิดเวป ชร โฟกัส ที่โต๊ะทำงานของท่าน
ไว้อัพเดทข้อมูลใหม่ๆที่จะมีมวลหมู่สมาชิกโพสต์มาต่อว่าได้ตลอดเวลา
ท่าน  วม น่าจะได้อะไรตอบแทนจากห้างนี้บ้างนะครับ
ได้ประโยชน์  สมประโยชน์ซึ่งกันและกัน

n801
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 15:33:38 »

อิอิ.....คุณเอ๋.....จอมพีอาอมังเวทย์........อิอิ
Anan
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 23:38:10 »

ตอนที่จะสร้าง ไม่เห็นมีใครคัดค้าน  หรือมาสำรวจความเห็น  ทั้งการจราจร (รถติด ควันจากท่อไอเสีย) บ้านเรือนที่อยู่ใกล้เคียงจะเข้า-ออกบ้านตัวเองลำบาก  ระบบบำบัดน้ำเสียน้ำเสีย มีหรือไม่ (ในชั้นจอดรถมีกลิ่นแล้ว)  รถที่เข้า-ออก ไม่เกรงใจรถที่วิ่งมาทางตรง (รปภ  จะเบรกรถทางตรงเพื่อความสะดวกของห้าง)   ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ จากสี่แยกแม่กรณ์ ช่องในถูกทางห้าง เอากรวยมา ปิด  จนรถผ่านได้คันเดียว.......    ทุกคนคิดแต่จะสบายมีห้างให้เดินซื้อ-ช็อป โดยลืมนึกถึงสิ่งที่เป็นปัญหาจะตามมาในอนาคต  ......      ฝ่ายราชการให้สร้างได้ด้วยเหตุใดไม่รู้ (ตอนเรียกประชุมชาวบ้าน เกี่ยวกับผังเมือง มักจะอวดอ้างเสมอว่า ไปดูงานต่างประเทศมา ในประเทศที่เจริญแล้วจะให้ห้างสร้างนอกเมืองป้องกันรถติด   แต่ดันปล่อยให้ห้างมาสร้างกระจุกอยู่ที่เดียว   มันใช้หัวอะไรคิดวะ)แทนที่จะให้สร้างไกลจากชุมชนอีกหน่อย เช่นออกไปอีก 5-10 กม.เนื่องจากห้างพวกนี้มีความสามารถไปสร้างความเจริญ ให้เมืองขยายต่อไปได้  ไม่กระจุกตัวอยู่ที่ใดที่หนึ่ง......     หอการค้าไปหลับอยู่ที่ใหนก็ไม่รู้     ไม่ได้ต่อต้านห้างนะครับถึงเวลาจะต้องมี   แต่ควรจะอยู่ในที่ควรจะอยู่ (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)
nueng2712
มัธยม
**

ชีวิตนี้เพื่อครอบครัวและตัวกู

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 13:07:01 »

ทางเข้า-ออกด้านถนนพหลโยธิน อยากให้ทำสามเหลี่ยมปากทางและบังคับเลี้ยว อย่าให้รถที่จะเข้าหรือออกเลี้ยวตัดเลน เพราะใกล้ๆกันเป็นสามแยกถ้าเลี้ยวตัดเลนกันจะทำให้การจราจรติดขัดร้านค้าและชาวบ้านที่อยู่บริเวณนั้นและใช้เส้นทางด้านนี้เดือดร้อน ขอให้ช่วยพิจารณาด้วยน่ะครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

อยู่ระหว่างโครงการออกแบบงานจาราจรเพิ่มเติมครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 13:08:57 »

กระทู้นี้กลายเป็นบอร์ดถามตอบของห้างเซ็นทรัลไปแล้ว
ผมว่าน่าจะมีทุกเรื่องก็มาระบายลง และให้ตอบรับกัน แก้ไขตรงจุด
ผู้บริหาร ซี พี เอ็น  น่าเข้ามาอ่าน และเอาบางเรื่องไปปรับแก้บ้างนะครับ
หรือจะเปิดเวป ชร โฟกัส ที่โต๊ะทำงานของท่าน
ไว้อัพเดทข้อมูลใหม่ๆที่จะมีมวลหมู่สมาชิกโพสต์มาต่อว่าได้ตลอดเวลา
ท่าน  วม น่าจะได้อะไรตอบแทนจากห้างนี้บ้างนะครับ
ได้ประโยชน์  สมประโยชน์ซึ่งกันและกัน

ยินดีรับฟังความคิดเห็นทุกท่านครับเพื่อจะได้นำไปปรับปรุงและพัฒนาให้ดียิ่งขึ้น
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 13:19:43 »

ตอนที่จะสร้าง ไม่เห็นมีใครคัดค้าน  หรือมาสำรวจความเห็น  ทั้งการจราจร (รถติด ควันจากท่อไอเสีย) บ้านเรือนที่อยู่ใกล้เคียงจะเข้า-ออกบ้านตัวเองลำบาก  ระบบบำบัดน้ำเสียน้ำเสีย มีหรือไม่ (ในชั้นจอดรถมีกลิ่นแล้ว)  รถที่เข้า-ออก ไม่เกรงใจรถที่วิ่งมาทางตรง (รปภ  จะเบรกรถทางตรงเพื่อความสะดวกของห้าง)   ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ จากสี่แยกแม่กรณ์ ช่องในถูกทางห้าง เอากรวยมา ปิด  จนรถผ่านได้คันเดียว.......    ทุกคนคิดแต่จะสบายมีห้างให้เดินซื้อ-ช็อป โดยลืมนึกถึงสิ่งที่เป็นปัญหาจะตามมาในอนาคต  ......      ฝ่ายราชการให้สร้างได้ด้วยเหตุใดไม่รู้ (ตอนเรียกประชุมชาวบ้าน เกี่ยวกับผังเมือง มักจะอวดอ้างเสมอว่า ไปดูงานต่างประเทศมา ในประเทศที่เจริญแล้วจะให้ห้างสร้างนอกเมืองป้องกันรถติด   แต่ดันปล่อยให้ห้างมาสร้างกระจุกอยู่ที่เดียว   มันใช้หัวอะไรคิดวะ)แทนที่จะให้สร้างไกลจากชุมชนอีกหน่อย เช่นออกไปอีก 5-10 กม.เนื่องจากห้างพวกนี้มีความสามารถไปสร้างความเจริญ ให้เมืองขยายต่อไปได้  ไม่กระจุกตัวอยู่ที่ใดที่หนึ่ง......     หอการค้าไปหลับอยู่ที่ใหนก็ไม่รู้     ไม่ได้ต่อต้านห้างนะครับถึงเวลาจะต้องมี   แต่ควรจะอยู่ในที่ควรจะอยู่ (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

มีบ่อบำบัดน้ำเสียครับอยู่ใต้ที่จอดรถมอไซค์  กรวยที่วางหน้าห้างเป็นการวางชั่วคราวในระยะหนึ่งกันรถลูกค้าจอดครับเป็นเส้นขาวแดงถ้าลูกค้าจอดทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจออกใบสั้งครับ ส่วนการบีบช่องทางเข้า-ออกปัจจุบันขยายออกมา 0.5 ต่อ 2  เพื่อป้องกันอุบัติเหตุ รถทางตรงกับรถที่จะออกจากห้าง  แต่อย่างไรต้องขอภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

* P1000468.JPG (21.56 KB, 380x285 - ดู 619 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2011, 13:28:29 โดย nueng2712 » IP : บันทึกการเข้า
Rainyday
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2011, 22:19:36 »

ช่วงบ่ายนี้ 13,14 เม.ย.
รถไม่ค่อยติดตรงเซ็นทรัลแล้วจ้า
เข้าไปสบายๆ ช่วงบ่ายนะ
จอดรถก็สบายๆจ้า

มีกังหันลมหลากสีสรรให้ถ่ายรูปที่ลานกิจกรรมด้วยล่ะ

wiichy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2011, 22:49:25 »

เชื่อความเป็นมืออาชีพของ CPN ครับ เปิดมาได้สองอาทิตย์ ถึงแม้ว่าจะมีข้อบอกพร่องหลายอย่าง แต่ทุกครั้งที่มีการร้องเรียน ทั้งในนี้ และเฟสบุ๊ค ก็จะได้รับคำตอบจาก CPN เสมอ และก็เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงหลายๆ อย่างในทิศทางที่ดีขึ้น...เห็นใจทุกฝ่ายครับ
เด็กชายมังคุด ฆ่าตุ๊ดด้วยมือเปล่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2011, 23:32:45 »

อยากได้ที่จอด มอเตอร์ไซค์  ที่ราคาสูงๆบ้างอ่ะครับ

ไปจอดที่ รถยนต์หรือทางเข้าก็เกรงใจคนอื่นเขาอ่ะครับ

ไปจอดที่จอดมอไซค์ ก็เด็กวัยรุ่นบ้าง ฯลฯ

nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 00:47:35 »

เชื่อความเป็นมืออาชีพของ CPN ครับ เปิดมาได้สองอาทิตย์ ถึงแม้ว่าจะมีข้อบอกพร่องหลายอย่าง แต่ทุกครั้งที่มีการร้องเรียน ทั้งในนี้ และเฟสบุ๊ค ก็จะได้รับคำตอบจาก CPN เสมอ และก็เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงหลายๆ อย่างในทิศทางที่ดีขึ้น...เห็นใจทุกฝ่ายครับ

ขอบคุณครับเราจะนำคำแนะนำและข้อร้องเรียกของลูกค้าไปปรับปรุงพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 00:59:57 »

อยากได้ที่จอด มอเตอร์ไซค์  ที่ราคาสูงๆบ้างอ่ะครับ

ไปจอดที่ รถยนต์หรือทางเข้าก็เกรงใจคนอื่นเขาอ่ะครับ

ไปจอดที่จอดมอไซค์ ก็เด็กวัยรุ่นบ้าง ฯลฯ

ตอนนี้อยู่ระหว่างประเมินจำนวนรถมอไซค์ เพื่อทำที่จอดมอเตอร์ไซค์เพิ่มคาดว่าน่าจะทำบริเวณข้างบีควิก (แบบมีหลังคา)  อีกไม่นานครับเพราะมอเตอรไซค์เยอะมาก

**และขอประชาสัมพันธ์ไปในตัวนะครับห้ามจอดมอเตอร์ไซค์หน้าลานกาสะลองเด็ดขาดหากฝ่าฝืนจะถูกล็อคล้อนะครับ**

-ส่วนรถมอเตอร์ไซค์ที่มีราคาสูงๆถ้าลูกค้ากลัวไม่ปลอดภัยต่อทรัพย์สินให้แจ้งกับทาง จนท.ฝ่ายอาคารหรือ รปภ.ก็ได้ครับ เดียวทางเราจะจัดหาสถานที่ให้จอดครับเป็นบ้างกรณีนะครับต้องดูความเหมาะสมด้วยครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 16:45:28 »

รายงานสถานการณ์ทั่วไปการจราจรในเซ็นทรัลเชียง วันที่ 17/4/54  เวลา 16.40น.
ลานจอดชั้น G เต็ม 100% ลานจอดหน้ากาสะลอง 90 % ไหล่ทางภายในศูนย์ 70 %
ลานจอดสำรอง(ลานดิน 1) 90% ลานจอดสำรอง (ลานดิน 2) 90 %

ส่วนการเข้าออกยังคล่องตัว ติดเป็นบ้างจังหวะเวลารถเข้า-ออกซอง เหตุการโดยรวมปกติดี
๋๋P
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 18:37:52 »

ยิ้มเท่ห์ ประทับใจครับ จากที่ความคิดประเมินประเมินในการการบริการค่อนข้างต่ำ

แต่ภาพรวมแล้วดีเกินคาดจริงๆ กับห้างที่เปิดใหม่อย่างนี้นะครับ ยิ้มเท่ห์

ยกนิ้วให้ เป็นกำลังใจครับ

* 1205099zhwi7s2bb3.gif (6.64 KB, 50x50 - ดู 538 ครั้ง.)
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 18:52:35 »

ลานจอดรถที่เป็นดิน จะลาดยางเมื่อไหร่คับ จะเข้าหน้าฝนละเน้อ

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
wiichy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 19:23:56 »

ลานจอดรถที่เป็นดิน จะลาดยางเมื่อไหร่คับ จะเข้าหน้าฝนละเน้อ

มันเป็นที่จอดรถสำรองครับ เอาเผื่อไว้รองรับช่วงเปิดใหม่ๆ ไม่แน่ใจจะราดยางป่าว รอคนมาตอบ

ความจริงเขาอาจกันที่ดินไว้พัฒนาอย่างอื่นรึป่าว  ยิงฟันยิ้ม

ปล. อยากได้ที่จอดรถอัจฉริยะ แบบเซ็นทรัลพลาซา ปิ่นเกล้าด้วยอ่ะ อิอิ

ถ้าที่จอดรถว่างไฟสีเขียวจะขึ้น พอเอารถไปจอดไฟก็ดับ

ตรงทางเข้าแต่ละช่องจะมี LED บอกเป็นตัวเลข ว่าช่องนี้ยังว่างอีกกี่คัน ถ้าเต็มหมดก็ขึ้นว่า FULL

เครดิตตามภาพครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 12:52:25 »

ยิ้มเท่ห์ ประทับใจครับ จากที่ความคิดประเมินประเมินในการการบริการค่อนข้างต่ำ

แต่ภาพรวมแล้วดีเกินคาดจริงๆ กับห้างที่เปิดใหม่อย่างนี้นะครับ ยิ้มเท่ห์

ยกนิ้วให้ เป็นกำลังใจครับ

ขอบคุณมากครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 12:58:42 »

มันเป็นที่จอดรถสำรองครับ เอาเผื่อไว้รองรับช่วงเปิดใหม่ๆ ไม่แน่ใจจะราดยางป่าว รอคนมาตอบ

ความจริงเขาอาจกันที่ดินไว้พัฒนาอย่างอื่นรึป่าว  ยิงฟันยิ้ม

ปล. อยากได้ที่จอดรถอัจฉริยะ แบบเซ็นทรัลพลาซา ปิ่นเกล้าด้วยอ่ะ อิอิ

ถ้าที่จอดรถว่างไฟสีเขียวจะขึ้น พอเอารถไปจอดไฟก็ดับ

ตรงทางเข้าแต่ละช่องจะมี LED บอกเป็นตัวเลข ว่าช่องนี้ยังว่างอีกกี่คัน ถ้าเต็มหมดก็ขึ้นว่า FULL

เครดิตตามภาพครับ

ถูกต้องแล้วครับ พื้นที่ดังกล่าวอาจจะถูกพัฒนาขยายเป็นรูปแบบอื่น เช่นอาคารจอดรถ
แต่ก็ต้องดูรายได้ของศูนย์ประกอบควบคู่กันไปด้วย แต่กำลังหลักคือลูกค้าต้องเข้ามาช่วยกันมาใช้บริการซื้อกันเยอะๆนะครับอาจเห็นอาคารจอดรถมีระบบแสดงช่องว่างที่จอดแบบปิ่นเกล้าก็ได้ครับ
Jumyut(จอมยุทธแดนเหนือ)
มัธยม
**

มีลูกปั๊ก+แม่พันธุ์ปั๊ก+ชิวาวา+ปอมขาว+รับผสม

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 13:07:45 »

เพิ่งได้ไปสัมผัสเมื่อวานกับลานจอดรถชั้นใต้ดินครับ สมคำล่ำลือจริงๆมีรถหรูๆทั้งนั้น BMW เบนต์ แคมรี่ เทียน่า แอคคอร์ด แต่มาสะดุดอยู่คันหนึ่งเป็น อันติสสีบรอน โอ๊..ท่านจอดได้่ยอดเยี่ยมมากช่องระหว่างเสาทางห้างจัดให้จอดได้่ 3 คันแต่อันติสคันนี้จอดคันเดียวเลยครับท่านสุดยอดมาก เสียดายไม่มีกล้องถ่ายรูปมาให้ดู เอาไว้คราวหน้าจะไปถ่ายรูปลานจอดรถมาวิจาร์ณครับ

ขายและรับซื้อลูกสุนัขทุกสายพันธุ์ ให้ราคาสูง บริการถึงที่ โทร 08-2185-7772 ต้น
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 13:10:05 »

สร้างตึกสำหรับเป็นลานจอดรถ จะดีกว่า เหมือนเซ็นทรัลแอร์พอร์ต

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์