เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 16:30:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สำรวจความคิดเห็น เรื่องที่จอดรถ และการจราจรในเซ็นทรัล
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน สำรวจความคิดเห็น เรื่องที่จอดรถ และการจราจรในเซ็นทรัล  (อ่าน 16298 ครั้ง)
boondham
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 20:47:10 »

วันหลังต้องส่งสายสืบ.. ยิงฟันยิ้ม

ว่าออกจากบ้านกี่โมง

จะได้จัดที่จอดรถไว้ให้พิเศษ ยิงฟันยิ้ม

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
Rainyday
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 22:04:51 »

วันหลังต้องส่งสายสืบ.. ยิงฟันยิ้ม

จะได้จัดที่จอดรถไว้ให้พิเศษ ยิงฟันยิ้ม

555
Rainyday
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 23:13:53 »

บ่ายนี้ขะเจ้า วนที่ลานจอดรถ
เห็นที่จอดว่าง 1 ที่ ...ดีใจแทบกรี๊ดสลบ..
แต่มันย้อนศร ...แป่ว....

จะวนออกจากเซ็นทรัลก็ไม่ได้ ต้องติดแหง็ก ๆๆๆๆๆๆ

ในที่สุดต้องไปจอดสะพานลอยบิ๊กซี
แล้วเดินมาเซ็นทรัล.....น้ำตาร่วง...
หมดเวลาอันมีค่าไปเกือบครึ่งชั่วโมง

ได้โปรดมีรถเมล์ในเชียงรายด้วยเถอะพระเจ้าข้า
ขะเจ้าไม่อยากขับรถมาทำง๊าน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 เมษายน 2011, 00:16:33 โดย Rainyday » IP : บันทึกการเข้า
Rainyday
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 00:15:34 »

วันศุกร์ 8 เม.ย.
เวลาก่อน 5 โมงเย็น นิดหน่อย

ที่จอดรถในเซ็นทรัลจอดได้สบายเลยจ้า
มาจากเส้นป่าก่อ เลี้ยวเข้าเซ็นทรัล ถนนว่างโล่ง สบายคร่า

แต่อีกสักพัก เห็นเพื่อนบอกว่ารถติดมากอีกรอบ กว่าจะเข้ามาได้

คงเป็นช่วงเลิกงานกันมาพอดีเนอะ
nueng2712
มัธยม
**

ชีวิตนี้เพื่อครอบครัวและตัวกู

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:21:17 »

วันนั้นไปดูหนังเลิกสี่ทุ่มครึ่งครับ เดินหาทางออกครึ่งชั่วโมง ขึ้นลงๆ จนมึนเลยครับ สุดท้ายต้องเดินตามพนักงานเอ็มเคไปออกลิฟท์ส่งของของพนักงาน หลายคนคงเป็นเหมือนผม ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องครับจะต้องใช้ลิฟทางโหลดดิ่ง EM หลังศูนย์ปิดบริการออกจุดเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 เมษายน 2011, 13:13:45 โดย nueng2712 » IP : บันทึกการเข้า
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:26:15 »

อยากให้จอดรถตรงตามช่องจอด จอดตรงตามจุดที่เค้าให้จอดน่ะครับ

ไปมา 2 ครั้ง ส่วนใหญ่ได้จอดใต้อาคารเสมอ แต่ มักจะเห็นการจอดที่ไม่ตรงช่องจอดมากมาย อยากให้ จนท ดูแลนิดนึงครับ

บางครังจำนวนรถลูกค้ามากเป็นบ้างครั้งจะต้องให้ลูกค้าจอดซ้อนคัน (ขอความรวมมือลูกค้ากรณีจอดซ้อนคันกรุณาปลดเบรคปลดเกียร์ว่าล้อตรงด้วยนะครับ) กรณีลานจอด G เต็มกรุณาขอความรวมมือจอดลานดิน 1และ 2  เป็นที่จอดสำรองครับ 
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:26:51 »

แถมค่ะ อย่าย้อนศร ลักไก่ด้วย

ขอบคณุมากที่ให้ความรวมมือครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:30:15 »

แม่บ้านน้อย

ฟูดพาร์ค ช้อน ไม่พอ และพนักงานเก็บน้อย

ประชาสัมพันธ์ตามจุดต่างๆ น้อย..

ไม่ทำงาานเชิกรุก ..ให้ลูกค้าเดินเข้าให้..เพื่อสอบถาม

ป้าย ที่ชัดเจนบริเวณห้างน้อย

พนักงานน้อยน่าจะจ้างอาสา หรือนักศึกษาฝึกงานมาช่วยประชาสัมพันธ์ภายในห้าง..

ภาษาที่ใช้น่าจะเป็นภาษาท้องถิ่น..ด้วยในประชาสัมพันธ์

ฝุ่น ด้านนอกอาคารเยอะ ฯลฯ

ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณที่แนะนำครับจะนำปัญหาดังกล่าวไปปรับปรุงและแก้ไขครับ ต้องขอภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:35:54 »

ไปทำงาน ตอนเช้า ไม่ให้เข้าทางหลัก ต้องอ้อมเข้า
แลกบัตรเข้าได้ทางเดียว ทางกาดหลวง เพราะ ประตูอื่น ไม่เปิดกัน
ปิดห้างออกได้ทางเดียวเช่นเดิม ทางกาดหลวง เพราะประตูอื่นปิดหมดแล้ว
ระหว่างทำงาน ขับรถไปเอาของ กลับมาอีกทีแทบหาที่จอดไม่ได้แล้ว

เป็นมาตราการรักษาความปลอดภัยครับเป็นกรองบุคคลและรถที่เข้าออก

ก่อนศูนย์เปิด ประตูทางเข้า 1 จะปิด ต้องเข้าประตู 2 หรือ 3 เท่านั้น

ส่วนทางออกจะออกได้ ประตู 2 และ 3

และบุคคลภายนอกหรือกระทั้งพนักงานร้านค้าจะต้องแลกบัตรเข้าศูนย์ฯ ก่อนเวลาศูนย์เปิด-ปิด

ขอความรวมมือทุกท่านปฎิบัติตามกฏระเบียนของศูนย์ฯด้วยครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:47:10 »

ทำไม รปภ คนที่ถืิอลำโพง พูดจาก่อกวนมาก และ ไม่ให้จอดซ้อนคัน ทั้งที่ป้าย ก็บอกว่า จอดได้ กรุณาใส่เกียร์ว่างด้วย
มาทำงานไม่ได้มาเที่ยว ไ่ม่สะดวกเลย-*- ขอตำหนิหน่อยละกัน จุมพิต

ต้องขอโทษแทนด้วยครับถ้า รปภ.พูดจาไม่สุภาพเดียวผมจะอบรมให้ดีกว่านี้ ตอนนี้ยกเลิกการใช้โทรโข่งและนกหวีดบ้างจุดแล้วครับ ส่งสัยน่าจะมาช่วงวันเปิดศูนย์หรือป่าวครับ เพราะว่าสองสามวันแรก ของการเปิดศูนย์ฯ วุ่นวายมากครับที่จอดรถต้องใช้ที่จอดสำรอง เช่น ลาน1 และ 2 สนามบินเก่า ลานจอดโรงสี จึงต้องประชาสมพันธ์ ด้วย โทรโข่ง  ส่วนกรณี  ไม่ให้จอดซ้อนคัน ทั้งที่ป้าย ก็บอกว่า จอดได้ กรุณาใส่เกียร์ว่างด้วย เตรียมไว้สำรองกรณีให้จอดซ้อนคันครับ จะเห็นได้ว่าจะมีป้ายสรับกับป้าย ห้ามจอดซ้อนคัน กรณีถ้าลานจอด G ยังมีช่องจอดได้เราจะยังไม่ให้จอดซ้อนคันครับ  แต่อย่างไรต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับและจะปรับปรุงให้ดีกว่านี้ครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:48:15 »

จอดตี้อื่นเจ้า แล้วก็เตียวไป สบายใจดี  ยิงฟันยิ้ม

nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:54:15 »

โดนเรื่องนี้เหมือนกันครับ วันนั้นไปได้ไปจอดที่สำรอง ดินแดงๆ หลังโรบินสัน มีที่ว่างฝั่งหนึ่งพอจอดแบบแอบข้างได้ อีกฝั่งหนึ่งเขาจอดเข้าซองเรียบร้อยดี แต่ รปภ. บอกให้ผมจอดเฉียงๆ แบบเข้าซอง ทั้งๆที่ ที่แคบมาก จอดเข้าซองสองฝั่งตูดรถแทบชนกันเลย อีกคันจะถอยออกก็ไม่ได้ทันที

ผมก็บอกยามว่าให้ผมจอดแบบนี้ คันอื่นออกไม่ได้น่ะครับ เขาก็ยืนยันให้ผมจอด  รถคันอื่นที่ตามหลังมาก็โวยวายกันใหญ่ แกก็ทำไม่สนใจซะงั้น

สุดท้ายพอแกเดินไปผมก็เปลี่ยนมาจอดแอบข้างซะเลย หงุดหงิดมาก เป็นครึ่งชั่วโมงกว่าจะได้ที่จอด เจอ รปภ.พูดไม่รู้เรื่องอีก

ปล. รปภ. ท่านนี้พูดไทยไม่ชัดครับ ติดๆ ขัดๆ สื่อสารไม่รู้เรื่อง

ต้องขอโทษแทนด้วยครับจะอบรมเรื่องการจาราจรให้ดีกว่านี้และตักเตือนฟฤติกรรมให้ครับ
ส่วนพูดไม่รู้เรื่อง พูดไม่ชัด น่าจะเป็นคนดอยครับ ไม่มี รปภ.ที่พม่าแน่นอนครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:57:51 »

ห่วยมาก ปล่อยให้จอดซอนคันแบบหน้าหลัง แล้วกรูจะออกยังไงวะเนี๊ยะ
แล้วรปภ.เหมือนนินจา หายตัวตลอดเวลาต้องการตัว  โกรธ

ขอโทษด้วยครับ จะกำชับ รปภ. ให้ดีกว่านี้  แต่อย่างไงต้องขอความร่วมมือกับลูกค้ากรณีจอดซ้อนคัน รบกวนเหลือช่องไว้ดันหรือขยับรถอืนได้ และที่สำคัญ ปลดเบรค เกียร์ด้วยครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 13:01:24 »

ไปมาเมื่อสักครู่นี่เอง ได้ที่จอดรถใต้อาคาร รปภ.บอกให้ถอยอีก..ถอยมาอีก..มาเรื่อยๆ
พอลงรถ อ้าว..ปรากฏว่าจอดเฉียงมากไม่ตรงเส้น ดูแล้วถ้ารถคันด้านข้างออกคงจะเอามาถูกับรถผมแน่ๆ หันไปหายามคนที่บอกถอยรถ หายไปไหนไม่รู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดินมาแล้วรู้สึกไม่มั่นใจ เลยกลับไปถอยให้ตรงๆตามช่องจอดรถ กลัวคนเอากล้องมาถ่ายแล้วมาโพสในเว็บ พอดีมีสติกเกอร์ชื่อเว็บติดรถด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ต้องขอโทษด้วยครับ  จะนำไปปรับปรุงเรื่องระเบียบ จาราจรให้ครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 13:07:09 »

ทางเข้าที่จอดรถใต้อาคาร เข้าได้ทางเดียวหรือเปล่าคะ ไปมาเมื่อบ่าย วนรถตั้งนานกว่าจะเจอทางลง รถเยอะมากค่ะ เห็นที่จอดข้างนอกก็เป็นฝุ่นซะ
ขอบอกว่าที่จอดรถไม่พอ และการเข้าออกก็ไม่สดวกค่ะ

กรณีถ้า ลานจอด G เต็ม 100% (รวมถึงซ้อนคันแล้ว) ทางเราจะปิดทางเข้า G เป็นช่วงๆ เมือมีช่องจอดหรือที่ว่าง ก็จะเปิดให้ลงครับ กรณีไปจังหวะปิดจะมีแผงกั้นมีป้าย(ขอภัยลานจอดเต็ม )ทางเราจะปัดรถให้จอดในที่จอดสำรอง ลานดิน 1และ 2
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 13:09:16 »

เดียวให้เด็กดูแลเป็นพิเศษ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 13:12:45 »

วันศุกร์ 8 เม.ย.
เวลาก่อน 5 โมงเย็น นิดหน่อย

ที่จอดรถในเซ็นทรัลจอดได้สบายเลยจ้า
มาจากเส้นป่าก่อ เลี้ยวเข้าเซ็นทรัล ถนนว่างโล่ง สบายคร่า

แต่อีกสักพัก เห็นเพื่อนบอกว่ารถติดมากอีกรอบ กว่าจะเข้ามาได้

คงเป็นช่วงเลิกงานกันมาพอดีเนอะ

ผมเตรียมใจรอรับวันสงการต์ คาดว่าสถานการณ์ น่าจะเหมือนวันเปิดศูนย์ ขอให้ลูกค้าเตรียมใจมาไว้ล่วงหน้าแต่ทางเราได้แผนรองรับไว้แล้วครับสบายใจได้ ยิงฟันยิ้ม
dry-ice
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 19:09:33 »

วันนั้นไปดูหนังเลิกสี่ทุ่มครึ่งครับ เดินหาทางออกครึ่งชั่วโมง ขึ้นลงๆ จนมึนเลยครับ สุดท้ายต้องเดินตามพนักงานเอ็มเคไปออกลิฟท์ส่งของของพนักงาน หลายคนคงเป็นเหมือนผม ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องครับจะต้องใช้ลิฟทางโหลดดิ่ง EM หลังศูนย์ปิดบริการออกจุดเดียว

น่าจะทำป้ายบอกทางให้ลูกค้าดีกว่านะคะ
เพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่ลูกค้า

ไม่มีลูกค้าทราบว่าอะไรคือโหลดดิ่ง อะไรคือ EM

แล้วลูกค้าก็ไม่ทราบว่าเมื่อศูนย์ปิดออกได้จุดเดียวนั้น คือจุดไหน
เห็นลูกค้าเดิน งงกันไปมา ดูสงสารลูกค้าค่ะ ยิ่งถ้าสุงอายุด้วย เค้าลำบากนะคะ

ทำแบบป้ายทางออกที่จอดรถ ก็ง่าย ๆ และก็ชัดเจนดีน่่ะค่ะ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 08:55:27 »

น่าจะทำป้ายบอกทางให้ลูกค้าดีกว่านะคะ
เพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่ลูกค้า

ไม่มีลูกค้าทราบว่าอะไรคือโหลดดิ่ง อะไรคือ EM

แล้วลูกค้าก็ไม่ทราบว่าเมื่อศูนย์ปิดออกได้จุดเดียวนั้น คือจุดไหน
เห็นลูกค้าเดิน งงกันไปมา ดูสงสารลูกค้าค่ะ ยิ่งถ้าสุงอายุด้วย เค้าลำบากนะคะ

ทำแบบป้ายทางออกที่จอดรถ ก็ง่าย ๆ และก็ชัดเจนดีน่่ะค่ะ

รับทราบครับจำนำไปปรับปรุงครับ
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 11:10:55 »

โห เข้ามาเคลียร์ทุกคำถาม ขอบคุณเจ้า จ่มละมีคนฟังค่อยยังชั่วน่อ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์