เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:33:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สำรวจความคิดเห็น เรื่องที่จอดรถ และการจราจรในเซ็นทรัล
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน สำรวจความคิดเห็น เรื่องที่จอดรถ และการจราจรในเซ็นทรัล  (อ่าน 16272 ครั้ง)
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 13:12:20 »

ไม่อยากจะพลาดผิงใคร แต่สังเกตว่า ส่วนใหญ่จะถอยจอดเข้าซองกันไม่ค่อยเป็น

เด็กชายมังคุด ฆ่าตุ๊ดด้วยมือเปล่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 21:44:40 »

อยากได้ที่จอด มอเตอร์ไซค์  ที่ราคาสูงๆบ้างอ่ะครับ

ไปจอดที่ รถยนต์หรือทางเข้าก็เกรงใจคนอื่นเขาอ่ะครับ

ไปจอดที่จอดมอไซค์ ก็เด็กวัยรุ่นบ้าง ฯลฯ

ตอนนี้อยู่ระหว่างประเมินจำนวนรถมอไซค์ เพื่อทำที่จอดมอเตอร์ไซค์เพิ่มคาดว่าน่าจะทำบริเวณข้างบีควิก (แบบมีหลังคา)  อีกไม่นานครับเพราะมอเตอรไซค์เยอะมาก

**และขอประชาสัมพันธ์ไปในตัวนะครับห้ามจอดมอเตอร์ไซค์หน้าลานกาสะลองเด็ดขาดหากฝ่าฝืนจะถูกล็อคล้อนะครับ**

-ส่วนรถมอเตอร์ไซค์ที่มีราคาสูงๆถ้าลูกค้ากลัวไม่ปลอดภัยต่อทรัพย์สินให้แจ้งกับทาง จนท.ฝ่ายอาคารหรือ รปภ.ก็ได้ครับ เดียวทางเราจะจัดหาสถานที่ให้จอดครับเป็นบ้างกรณีนะครับต้องดูความเหมาะสมด้วยครับ
ขอบคุณ มากครับ ตอนนี้ทุกครั้ง ผมก็จะเข้าที่จอดรถ ใต้อาคาร อ่ะครับ

แต่ไม่เคยจอด นาน เลย ครับ

บางครั้งไป ทั้งหมวก ทั้งถุงมือ วางไว้กับรถ ใครก็หยิบไปได้ 

ยิ่งถ้าเป็น AGV - SHOEI  ล่อไป ใบละหมื่นกว่า จะเดินถือไปในห้าง คนจะหา ว่าบ้า

วางไว้ักับรถ ก็ ทิ้งไว้ แปบๆ  ก็ต้องรีบกลับมา ไปไหนไกลไม่ได้

ยังไงก็ขอบคุณ ที่ยังเห็นความสำคัญ กับลูกค้า กลุ่ม เล็กๆกลุ่มนี้นะครับ

ยังไงฝากบอก รปภ ด้วยนะครับ เรื่อง มอเตอร์ไซค์ประเภท นี้นะครับ ขอบคุณมากครับ
nueng2712
มัธยม
**

ชีวิตนี้เพื่อครอบครัวและตัวกู

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 00:44:44 »

เพิ่งได้ไปสัมผัสเมื่อวานกับลานจอดรถชั้นใต้ดินครับ สมคำล่ำลือจริงๆมีรถหรูๆทั้งนั้น BMW เบนต์ แคมรี่ เทียน่า แอคคอร์ด แต่มาสะดุดอยู่คันหนึ่งเป็น อันติสสีบรอน โอ๊..ท่านจอดได้่ยอดเยี่ยมมากช่องระหว่างเสาทางห้างจัดให้จอดได้่ 3 คันแต่อันติสคันนี้จอดคันเดียวเลยครับท่านสุดยอดมาก เสียดายไม่มีกล้องถ่ายรูปมาให้ดู เอาไว้คราวหน้าจะไปถ่ายรูปลานจอดรถมาวิจาร์ณครับ

เดียวจะกำชับ รปภ.ให้ดูแลเรื่องการจอดรถลูกค้าให้นะครับ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 00:47:20 »

สร้างตึกสำหรับเป็นลานจอดรถ จะดีกว่า เหมือนเซ็นทรัลแอร์พอร์ต

มาช่วยกันซื้อของภายในศูนย์กันเยอะๆนะครับ  จะได้เงินมาสร้างอาคารจอดรถ
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 00:48:16 »

ไม่อยากจะพลาดผิงใคร แต่สังเกตว่า ส่วนใหญ่จะถอยจอดเข้าซองกันไม่ค่อยเป็น

โยก 4 ครั้ง
nueng2712
มัธยม
**

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 00:56:41 »

อยากได้ที่จอด มอเตอร์ไซค์  ที่ราคาสูงๆบ้างอ่ะครับ

ไปจอดที่ รถยนต์หรือทางเข้าก็เกรงใจคนอื่นเขาอ่ะครับ

ไปจอดที่จอดมอไซค์ ก็เด็กวัยรุ่นบ้าง ฯลฯ

ตอนนี้อยู่ระหว่างประเมินจำนวนรถมอไซค์ เพื่อทำที่จอดมอเตอร์ไซค์เพิ่มคาดว่าน่าจะทำบริเวณข้างบีควิก (แบบมีหลังคา)  อีกไม่นานครับเพราะมอเตอรไซค์เยอะมาก

**และขอประชาสัมพันธ์ไปในตัวนะครับห้ามจอดมอเตอร์ไซค์หน้าลานกาสะลองเด็ดขาดหากฝ่าฝืนจะถูกล็อคล้อนะครับ**

-ส่วนรถมอเตอร์ไซค์ที่มีราคาสูงๆถ้าลูกค้ากลัวไม่ปลอดภัยต่อทรัพย์สินให้แจ้งกับทาง จนท.ฝ่ายอาคารหรือ รปภ.ก็ได้ครับ เดียวทางเราจะจัดหาสถานที่ให้จอดครับเป็นบ้างกรณีนะครับต้องดูความเหมาะสมด้วยครับ
ขอบคุณ มากครับ ตอนนี้ทุกครั้ง ผมก็จะเข้าที่จอดรถ ใต้อาคาร อ่ะครับ

แต่ไม่เคยจอด นาน เลย ครับ

บางครั้งไป ทั้งหมวก ทั้งถุงมือ วางไว้กับรถ ใครก็หยิบไปได้ 

ยิ่งถ้าเป็น AGV - SHOEI  ล่อไป ใบละหมื่นกว่า จะเดินถือไปในห้าง คนจะหา ว่าบ้า

วางไว้ักับรถ ก็ ทิ้งไว้ แปบๆ  ก็ต้องรีบกลับมา ไปไหนไกลไม่ได้

ยังไงก็ขอบคุณ ที่ยังเห็นความสำคัญ กับลูกค้า กลุ่ม เล็กๆกลุ่มนี้นะครับ

ยังไงฝากบอก รปภ ด้วยนะครับ เรื่อง มอเตอร์ไซค์ประเภท นี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้ากรณีไปไม่นานแล้วทิ้งหมวกหรือทรัพย์สิน(ไม่ค่อยมีค่ามากหนัก)ให้ลองมองหา รปภ.แถวนั้นฝากให้ช่วยๆดูก็ได้ครับ  แต่ทางที่ดีผมว่าอย่าทิ้งทรัพย์สินมีค่าไว้ที่รถดีกว่าครับนำติดตัวไปด้วย
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 22:02:29 »

ยิ้มกว้างๆ..ด้วยคนนะคะ...วันนี้เป็นวันแรกที่ไปแอ่วเซ็นทรัล (ยืนยันว่าวันแรกจริงๆ ค่ะ)
ต้องขอเรียนตามตรงเลยว่า..สับสนมากกับเส้นทางการจราจรที่จอดรถใต้ห้าง..
ป้ายบอกทางว่าที่จอดรถก็เห็นไม่ค่อยชัด  ที่เห็นชัดที่สุดคือ ป้ายที่จอดรถส่งของ
...
..ทำเอางง งง  และก็ งง...ไปชั่วขณะ...กว่าจะตั้งสติได้
เห็นที่ว่างข้างเสา พอจะถอยเข้า..ได้ งง อีกรอบ..
มันแคบ อ่ะค่ะ...แบบว่า เส้นสีที่ตีไว้เป็นแนวที่จอด คร่อมเสาอยู่
(ลืมถ่ายรูปมาให้ดู)  คือ มีเสาอยู่ภายในกรอบที่ตีเส้นไว้..อึ้ง เลย..
แต่ก็แอบขำ เล็ก ๆ...สงสัยว่า เสาลงก่อนเส้น หรือ ตีเส้นไว้ก่อนเสา.. ยิงฟันยิ้ม
...เสาเบ้อเริ่มเลยค่ะ..(เสียดายไม่มีภาพประกอบ)..
เลยได้ย้ายไปจอดตรงที่อื่น.....
..ขากลับ..อยากจะออกสายใน...ดันไปโผล่ออกซุปเปอร์..
อยากให้ปรับปรุงเรื่องป้ายบอกทางภายในบริเวณห้างให้ชัดเจนยิ่งขึ้นน่ะค่ะ
ให้ป้ายตัวใหญ่ ๆ... พร้อมมีไฟประกอบ ถ้าเป็นไปได้...ขอบคุณมากๆ ค่ะ

..แหม...สมคำร่ำลือจริงๆ ...อุตส่าห์ไม่เชื่อคนง่ายแล้วนะเนี่ย
ไปเจอกับตัวเอง...ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ...ประมาณว่าคงยังไม่ค่อยเข้าที่
..แต่เชื่อว่ามืออาชีพอย่างเซ็นทรัล..แก้ไขปัญหาได้ค่ะ..
(..เค้าว่ากันว่า.."ปัญหา" มีไว้ให้.. "แก้ไข"..นะคะ) เชื่อมือค่ะ  ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
๋๋P

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 22:08:02 »

ยิ้มกว้างๆ..ด้วยคนนะคะ...วันนี้เป็นวันแรกที่ไปแอ่วเซ็นทรัล (ยืนยันว่าวันแรกจริงๆ ค่ะ)
ต้องขอเรียนตามตรงเลยว่า..สับสนมากกับเส้นทางการจราจรที่จอดรถใต้ห้าง..
ป้ายบอกทางว่าที่จอดรถก็เห็นไม่ค่อยชัด  ที่เห็นชัดที่สุดคือ ป้ายที่จอดรถส่งของ
...
..ทำเอางง งง  และก็ งง...ไปชั่วขณะ...กว่าจะตั้งสติได้
เห็นที่ว่างข้างเสา พอจะถอยเข้า..ได้ งง อีกรอบ..
มันแคบ อ่ะค่ะ...แบบว่า เส้นสีที่ตีไว้เป็นแนวที่จอด คร่อมเสาอยู่
(ลืมถ่ายรูปมาให้ดู)  คือ มีเสาอยู่ภายในกรอบที่ตีเส้นไว้..อึ้ง เลย..
แต่ก็แอบขำ เล็ก ๆ...สงสัยว่า เสาลงก่อนเส้น หรือ ตีเส้นไว้ก่อนเสา.. ยิงฟันยิ้ม
...เสาเบ้อเริ่มเลยค่ะ..(เสียดายไม่มีภาพประกอบ)..
เลยได้ย้ายไปจอดตรงที่อื่น.....
..ขากลับ..อยากจะออกสายใน...ดันไปโผล่ออกซุปเปอร์..
อยากให้ปรับปรุงเรื่องป้ายบอกทางภายในบริเวณห้างให้ชัดเจนยิ่งขึ้นน่ะค่ะ
ให้ป้ายตัวใหญ่ ๆ... พร้อมมีไฟประกอบ ถ้าเป็นไปได้...ขอบคุณมากๆ ค่ะ

..แหม...สมคำร่ำลือจริงๆ ...อุตส่าห์ไม่เชื่อคนง่ายแล้วนะเนี่ย
ไปเจอกับตัวเอง...ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ...ประมาณว่าคงยังไม่ค่อยเข้าที่
..แต่เชื่อว่ามืออาชีพอย่างเซ็นทรัล..แก้ไขปัญหาได้ค่ะ..
(..เค้าว่ากันว่า.."ปัญหา" มีไว้ให้.. "แก้ไข"..นะคะ) เชื่อมือค่ะ  ยิ้มเท่ห์

ยิ้มกว้างๆ เหมือนกันเลยครับ ตอนไปครั้งแรก
ขากลับอยากจะกลับสายใน ดันไปโผล่ซุปเปอร์ซะงั้น หลงทิศ
เพราะเข้าทาง แล้วออกอีกทาง เพราะไม่มีป้ายบอกทางตรงนั้นจริงๆ

* 547.gif (17.32 KB, 50x50 - ดู 1728 ครั้ง.)
wiichy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 22:12:27 »

...

ลักษณะอาคารเป็นแบบโค้งๆ ไงครับ ทำให้จะมีช่องว่างบางส่วนที่ไม่สามารถจอดรถได้ตามแปลนน่ะครับ

ไม่ได้เกิดจากความผิดพลาดในการก่อสร้าง หรือเก็บรายละเอียดครับ

ขอบคุณภาพจากคุณ Boondham ครับ
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 22:32:25 »

o.k. ..รับทราบค่า..
แค่แอบ ขำ เล็ก ๆ เท่านั้นเอง
อันที่จริง..ตรงที่เสาคร่อมอยู่ ไม่ต้องตีเส้นก็ได้นี่คะ..อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2011, 22:40:06 »

หุ หุ ห้ามบอกใครนะ ผมยังไม่เคยไปเลย

กลับบ้านสงกรานต์ชวนน้องไปมันบอกไม่ไป ของแพง พาไปเอดิสันซะงั้น ได้กางเกงมาซะ 3 ตัว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์