เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:08:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอปิดกระทู้นี้ครับ!!ใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบหัวฉีด,กล่อง ECU ของรถยนต์ เชิญทางนี้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ขอปิดกระทู้นี้ครับ!!ใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบหัวฉีด,กล่อง ECU ของรถยนต์ เชิญทางนี้  (อ่าน 14778 ครั้ง)
HomdanG
มัธยม
**

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 21:41:26 »

ขอบคุณครับที่แนะนำ ;Dแล้วจะไปหาซื้อมาอ่านครับ ว่าแต่หนังสือชื่ออะไรหรอ ฮืม

jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 08:22:21 »

ขอบคุณครับที่แนะนำ ;Dแล้วจะไปหาซื้อมาอ่านครับ ว่าแต่หนังสือชื่ออะไรหรอ ฮืม
;Dไม่แน่ใจครับ มีหลายเล่ม น่าจะเป็น ระบบฉีดเชื้อเพลิงควบคุมด้วยอิเล็คทรอนิคส์ และหรือ เครื่องยนต์หัวฉีดแก๊สโซลีนอิเล็คทรอนิคส์เบื้องต้น อะไรประมาณนี้ครับ เดินเข้าร้านเลี้ยวซ้าย อยู่ใกล้ ๆหนังสือ พวกคอมพิวเตอร์ต่าง ๆ นั่นแหละครับ ยิงฟันยิ้ม
สิงห์ปืนไว หัวใจอ่อนแอ
ระดับ ป.ตรี

เปลี่ยนemailเป็น jatupongbandu96@gmail.comครับ

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 11:03:47 »

แล้วจะติดต่อเจ้าของกะทู้ได้ยังไงละครับ อยากคุยด้วย

ไม่ซื้อ-ขาย ก่อนเห็นสินค้าจริงครับ
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2011, 07:36:53 »

แล้วจะติดต่อเจ้าของกะทู้ได้ยังไงละครับ อยากคุยด้วย
ยิงฟันยิ้ม โพสต์ผ่านกระทู้ได้เลยครับ  ผมเข้ามาตอบทุกวันครับ ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

เปลี่ยนemailเป็น jatupongbandu96@gmail.comครับ

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2011, 12:22:51 »

ยิงฟันยิ้ม โพสต์ผ่านกระทู้ได้เลยครับ  ผมเข้ามาตอบทุกวันครับ ;Dแล้วจะเอารถไปเข้าเครื่องเทคคุณที่ไหนละครับ

ไม่ซื้อ-ขาย ก่อนเห็นสินค้าจริงครับ
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 09:04:12 »

ยิงฟันยิ้ม โพสต์ผ่านกระทู้ได้เลยครับ  ผมเข้ามาตอบทุกวันครับ ;Dแล้วจะเอารถไปเข้าเครื่องเทคคุณที่ไหนละครับ
ยิงฟันยิ้ม รถมีปัญหาอะไรหรือครับ.  รถยนต์รุ่นใหน ปีใหนครับ. ยิงฟันยิ้ม
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 09:18:25 »

ยิงฟันยิ้ม คุณ OLYGON ใจเย็น ๆนะครับ กำลังค้นข้อมูลอยู่   ตอนนี้รถของท่าน กล่องมันสั่งฉีดน้ำมันเยอะและรหัสที่มันขึ้นมามันฟ้องว่า P 0125 อุณหภูมิของน้ำหล่อเย็นไม่เพียงพอต่อการปิดวงจรน้ำมัน นั่นหมายความว่า รถของท่านจะฉีดน้ำมันหนาตลอดทำให้ท่านได้กลิ่นน้ำมันและกลิ่นไอเสียแปลกสัญญาณ ECT ที่ส่งเข้ากล่องอาจมีปัญหาหรืออีกอย่าง เซ็นเซอร์ O2 เบอร์ 1 /2 ไม่ทำงานอาจจะต้องเช็ค O2 ทั้ง 2 ตัว ระบบสายไฟ และตรวจเช็คเซ็นเซอร์ของ ECT และวาล์วน้ำด้วย
          ปัญหาแบบนี้ต้องใจเย็น ๆครับ บางทีต้องใช้เวลา ถ้าจะเข้ามาโทรนัดก่อนก็ดีครับ พอดีผมทำเบอร์หายครับ ขอโทษด้วยครับ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 09:20:34 โดย Mr.Auto mechanics » IP : บันทึกการเข้า
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 18:18:12 »

ยิงฟันยิ้ม คุณ OLYGON ใจเย็น ๆนะครับ กำลังค้นข้อมูลอยู่   ตอนนี้รถของท่าน กล่องมันสั่งฉีดน้ำมันเยอะและรหัสที่มันขึ้นมามันฟ้องว่า P 0125 อุณหภูมิของน้ำหล่อเย็นไม่เพียงพอต่อการปิดวงจรน้ำมัน นั่นหมายความว่า รถของท่านจะฉีดน้ำมันหนาตลอดทำให้ท่านได้กลิ่นน้ำมันและกลิ่นไอเสียแปลกสัญญาณ ECT ที่ส่งเข้ากล่องอาจมีปัญหาหรืออีกอย่าง เซ็นเซอร์ O2 เบอร์ 1 /2 ไม่ทำงานอาจจะต้องเช็ค O2 ทั้ง 2 ตัว ระบบสายไฟ และตรวจเช็คเซ็นเซอร์ของ ECT และวาล์วน้ำด้วย
          ปัญหาแบบนี้ต้องใจเย็น ๆครับ บางทีต้องใช้เวลา ถ้าจะเข้ามาโทรนัดก่อนก็ดีครับ พอดีผมทำเบอร์หายครับ ขอโทษด้วยครับ;D

งานดีมีคุณภาพ ราคาเป็นมิตร ขอบคุณครับ

จงเรียนรู้
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 09:34:17 »

งานดีมีคุณภาพ ราคาเป็นมิตร ขอบคุณครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ     ว่าแต่ผมอยากให้ทดลองใช้รถนาน ๆ หน่อยครับเพื่อจะได้เช็คว่าไฟมันจะกลับมาอีกหรือเปล่า.ถ้ายังไงแล้วแจ้งข่าวด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 09:37:28 »

ยิงฟันยิ้ม ใครทะลวง catalyst ท่อเสียแล้วไฟโชว์ เข้ามาคุยหน่อยเร้ว ยิงฟันยิ้ม
เทพบุตร...สุดตีน
ชั้นประถม
*

ไม่ว่าทุกข์หรือสุข...เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 11:35:30 »

ขอถามหน่อยครับ
ท่านปลดล๊อคกล่อง D15B ได้ป่าวครับ
ถ้าได้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

คนเราจะสิ้นความดีก็ต่อเมื่อเล่นการเมือง
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 12:14:22 »

ยิงฟันยิ้ม ใครทะลวง catalyst ท่อเสียแล้วไฟโชว์ เข้ามาคุยหน่อยเร้ว ยิงฟันยิ้ม

ผมไงครับ...ไฟโชว์ มากมาย

แก้ได้หรือเปล่า ลบโค๊ดไปหลายรอบแล้ว ยังไม่หายเลยครับ..

จากสูงสุด สู่สามัญ
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 08:39:20 »

ท่านปลดล๊อคกล่อง D15B ได้ป่าวครับ
;Dขอโทษที่ตอบช้า ปลดไม่ได้ครับ ไม่มีเครื่องมือและซอร์ฟแวร์จูน ต้องส่ง กทม. ครับ ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

ไม่ว่าทุกข์หรือสุข...เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 08:52:51 »

;Dขอโทษที่ตอบช้า ปลดไม่ได้ครับ ไม่มีเครื่องมือและซอร์ฟแวร์จูน ต้องส่ง กทม. ครับ ยิงฟันยิ้ม

ไม่เป็นไรครับ
ขอบคุณครับ

คนเราจะสิ้นความดีก็ต่อเมื่อเล่นการเมือง
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 09:13:17 »

ผมไงครับ...ไฟโชว์ มากมาย

แก้ได้หรือเปล่า ลบโค๊ดไปหลายรอบแล้ว ยังไม่หายเลยครับ..

ยิงฟันยิ้ม ขอโทษที่ตอบช้า   ผมเคยแก้ของรถวีออสของท่าน OLYGON ครับ แก้ได้ รถอัลตีส ยังไม่เคยลองครับ
แต่วิธีแก้น่าจะคล้าย ๆกัน คือถ้าไม่หา แคทฯ มือสองมาใส่คืน ก็ต้องเพิ่มชุดหลอก กล่อง ECU ครับ
แต่ท่าน OLYGON ท่านเลือก แบบแรก ซื้อแคทฯ มือสองมา(4500-5000)ให้ร้านท่อไอเสียเชื่อมใส่กลับอย่างเดิม ตอนแรกไฟโชว์ก็ยังไม่หาย เลยมาให้ผมเช็คปรากฏว่า O2 เซ็นเซอร์ ตัวหน้าเสีย ต้องเปลื่ยนด้วย
หลังจากเปลื่ยนก็ OK.ครับไม่ทราบว่ามันเสียตอนทะลวงตอนแรกหรือเปล่า. โทรคุยครับ081-7249535 ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 22:47:44 »

ยิงฟันยิ้ม รถมีปัญหาอะไรหรือครับ.  รถยนต์รุ่นใหน ปีใหนครับ. ;Dรถ opel calibra เครื่อง c20ne ปี1994 ปัญหาคือไฟรูปเครื่องโชว์เปนพักๆครับ

jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2011, 09:54:39 »

ยิงฟันยิ้ม ขอรายละเอียดเพิ่มอีกหน่อยครับ ก่อนหน้าที่ไฟจะโชว์ ไปทำ/ไปเช็คอะไรมา หรือรถมีอาการผิดปรกติอะไรหรือเปล่าครับ.  หรือว่าใช้ ๆอยู่ตามปรกติแล้วไฟก็ติดขึ้นเอง ยิงฟันยิ้ม
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2011, 10:10:05 »

ยิงฟันยิ้ม คุณรื่นรมย์ โทรคุยดีกว่าครับ สะดวกดี081-7249535 ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 23:36:46 »

ยิงฟันยิ้ม ขอรายละเอียดเพิ่มอีกหน่อยครับ ก่อนหน้าที่ไฟจะโชว์ ไปทำ/ไปเช็คอะไรมา หรือรถมีอาการผิดปรกติอะไรหรือเปล่าครับ.  หรือว่าใช้ ๆอยู่ตามปรกติแล้วไฟก็ติดขึ้นเอง ;Dขับอยู่ไฟโชว์ขึ้นมาเองครับ เดี๋ยวก้อดับเดี๋ยวก้อติดแต่รถไม่มีอาการผิดปรกตินะแนบรูปรถมาด้วย

* mycar.jpg (80.66 KB, 640x480 - ดู 145 ครั้ง.)

jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 20:02:00 »

ยิงฟันยิ้ม ต้องเอารถมาเช็คดูครับและอีกอย่าง น่าจะเป็นรุ่น OPEL CALIBRA  C20XE หรือเปล่า    ไม่ใช่ C20NE ใช่่มั๊ยครับดูให้อีกทีครับผม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 เมษายน 2011, 20:08:09 โดย Mr.Auto mechanics » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์