เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:16:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอปิดกระทู้นี้ครับ!!ใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบหัวฉีด,กล่อง ECU ของรถยนต์ เชิญทางนี้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ขอปิดกระทู้นี้ครับ!!ใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบหัวฉีด,กล่อง ECU ของรถยนต์ เชิญทางนี้  (อ่าน 14780 ครั้ง)
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2011, 22:42:16 »

ยิงฟันยิ้ม  แต่ต้องเป็นรถที่มีปลั๊ก/PORT OBD II (ปลั๊ก 16 PIN อยู่แถวใต้พวงมาลัยนะครับ ประมาณว่ารถที่ผลิต ตั้งแต่ ปี 1996 UP ครับ) ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2011, 22:50:45 โดย Mr.Auto mechanics » IP : บันทึกการเข้า
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 08:34:07 »

ผมว่า....กระทู้เริ่มเสนอขาย บริการ มากเกินไปแล้วนะครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 14:32:31 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม กระผมเป็นช่างก็ต้องมีบ้างครับ (เลี้ยงปากท้องและครอบครัวครับ) แค่อยากให้ท่านสมาชิก
ทราบว่าช่างข้างนอกก็ทำได้ไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ฯ อย่างเดียวครับ  ถ้าทำให้ท่านสมาชิกรำคาญใจ
กระผมก็ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 16:34:40 »

กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2554

1.ห้ามโพสล่อลวง หรือซื้อขายสินค้าในห้องนี้ ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ขายของโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

2. ห้ามโพสเรื่องราวหรือความคิดเห็นด้านการเมือง รูปนักการเมือง ข้อความหรือเว็บลิงค์ วีดีโอ youtube ที่เชื่อมโยงไปยังเรื่องของการเมืองระดับประเทศในบอร์ดแห่งนี้

3. ทุกความคิดเห็นจะถูกส่งขึ้นระบบโดยอัตโนมัติ เพื่อการแลกเปลี่ยนโดยอิสระ ดังนั้นหากไม่ถูกต้องหรือเหมาะสมผู้ดูแลบอร์ดมีสิทธิ์ที่จะลบได้ทันที

4. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันฯ อันเป็นที่เคารพของพวกเราทุกคน

5. เมื่อสมาชิกทำผิดกติกา โดยสร้างความเดือดร้อน ปั่นป่วน ล่อเป้า โพสกระทู้ด้วยข้อความเดิมๆซ้ำๆกันหลายห้องบอร์ด ผู้ดูแลมีสิทธิ์ที่จะระงับไม่ให้ท่านเข้าใช้งานระบบสมาชิก รวมทั้งลบกระทู้ที่เคยโพสมาในเว็บทิ้งทั้งหมดได้ทันที

6. ผู้ดูแล เว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอสงวนสิทธิ์ในการลบหรือแก้ไข หรือย้ายกระทู้ทั้งหมด โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

7. เมื่อกระทู้ถูกพาดพิงถึงบุคคลอื่น และมีผู้เสียหายแจ้งให้ลบข้อมูล ทีมงานจำเป็นต้องลบกระทู้นั้นทิ้งทันที เว้นแต่ว่ากระทู้นั้นจะมีปัญหาต้องเคลียร์กันให้เสร็จก่อน

8.การ กล่าวหา ใส่ร้าย ป้ายสี บุคคล องค์กร หน่วยงาน หรือสถานที่ใดๆ มีความผิดตาม พรบ.คอมพิวเตอร์ ท่านจะต้องรับชอบต่อข้อความถ้อยคำที่เขียนทั้งหมด ดังนั้นก่อนจะโพสข้อความใดๆ ให้ไตร่ตรองให้ดี

9.กระทู้ใดมีปัญหา แล้วเจ้าของกระทู้ไม่รับผิดชอบ หรือกลับเข้ามาแ้ก้ไขข้อความให้ผิดเพี้ยนไปจากเดิม เว็บมาสเตอร์ผู้ดูแลบอร์ดมีสิทธิ์ที่จะระงับการใช้งานได้ทุกเวลา

10.ห้าม ตอบกระทู้หรือแสดงความเห็นของกระทู้อื่น ที่ีมีแต่คำว่า อัพๆ upๆ ดันๆ หรือใส่แต่ไอคอนอีโมชั่น หากเจอผู้ดูแลบอร์ดมีสิทธิ์ที่จะลบกระทู้ของท่านทั้งหมดที่เคยโพสมาในเว็บ นี้ออกทั้งหมด

11 . คำตัดสินของผู้ดูแลเว็บไซต์ ถือเป็นที่สิ้นสุด

อ้างจาก http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=59268.0

จากสูงสุด สู่สามัญ
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 19:59:50 »

ยิงฟันยิ้ม ทราบแล้ว  เปลื่ยน  ยิงฟันยิ้ม
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 20:12:28 »

่แล้วมีใครมีปัญหาเรื่อง ไฟ Check  engine โชว์มั่งเปล่าครับ?

รถที่บ้านเป็นบ่อยๆ kia carnival
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 07:32:22 »

ยิงฟันยิ้ม คุณ SPOON ผม PM ไปแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 18:29:45 »

ของผมก็มีตัว มันอ่านได้เฉพาะบางตัวอย่างความเร็ซรอบ ความร้อนประมาณนั้น โปรแกรมสงสัย DEMO  ยิงฟันยิ้ม  อยากได้ของแท้ใครมีสกิดด้วยนะครับซื้อก็เอาแต่ขอเวลาเก็บตังหน่อย   ยิงฟันยิ้ม

* DSC03127.jpg (86.01 KB, 800x600 - ดู 1181 ครั้ง.)
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 20:53:08 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ตอบทาง PM แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
boy p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 14:48:48 »

ท่านครับ ผมยกเครื่องใหม่ เป็นเครื่องหัวฉีด a5 1500cc รู้ไหมผมเติมน้ำมันจากแม่ขะจานไปในเมืองเชียงราย1000บาท ขากลับมาหมดเอาที่สะพานแม่สวยต้องเติมอีก500 ท่านครับมันแปลกๆครับ เปลืองยิ่งกว่าขับเครื่องบินอีก มันเป็นอะไรของมันครับท่าน
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 11:46:04 »

ยิงฟันยิ้ม;Dกินน้ำมันแบบนี้ ผิดปรกติแล้วครับ เข้าใจว่ารถของคุณเป็นรถ TOYOTA รุ่น AE110 เครื่องยนต์ 5A-FE  1500 CC. ใช่เปล่าครับ? ทีนี้ก่อนจะให้ข้อมูลอะไรไปคงต้องขอสอบถามข้อมูลก่อนนะครับ(ตอบเป็นข้อ ๆเลยนะครับ จะได้วิเคราะห์ถูกครับ)
1.ก่อนยกเครื่องรถท่านบริโภคน้ำมันแบบนี้เปล่าครับ?
2.สาเหตุที่ต้องยกเครื่องครับ?
3.รายละเอียดของการเปลื่ยนอะไหล่และงานที่ทำทั้งหมดครับ?
4.เวลาขับมีไฟเครื่องโชว์ที่หน้าปัทม์หรือเปล่าครับ?
5.เครื่องเดินเรียบมั๊ย ความร้อนปรกติหรือเปล่า?
6.เวลาขับปรกติเปล่า อืดมั๊ย อัตราการเร่งเป็นอย่างไรครับ?
  ลองดูหลายรอบหรือยัง(ลองเติมน้ำมันแล้ววิ่งแล้วคำนวณระยะทางกับปริมาณน้ำมันที่ใช้ไป) ลองเช็คดูให้แน่ใจนะครับ อย่าเพิ่งฟันธงจนกว่าจะแน่ใจครับ (เปิด PM ครับผม)ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
samorai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 16:26:07 »

รถผมเครื่องอีซูชุ3000 120แรงม้าวิ่งๆไปแล้วดับถามช่างว่ากล่องที่คุมปั้มหัวฉีดไฟฟ้าที่อยู่ข้างเครื่องเสียของเปลี่ยนเป็นหมื่นหรือหากล่องที่เซียงกงมาเปลี่ยนหรือดัดแปลงเปลี่ยนปั้มหัวฉีดเป็นของเครื่อง2800แทนแ้ล้วตัดระบบกล่องออกแต่ก็แพงเป็นหมื่นกลัวไม่จบอยากขอคำแนะนำจากช่างด้วย
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 20:26:41 »

ยิงฟันยิ้ม  เครื่องยนต์รหัสอะไรครับ (หมายเลขเครื่องยนต์ ดูจากคู่มือจดทะเบียนก็ได้) ครับ?
คือผมอยากรู้ว่า ใช่รุ่นที่เป็น คอมมอนเรลหรือเปล่า? มีไฟเครื่องที่หน้าปัทม์โชว์มั๊ย?
(ตอนที่ดับ) ติดเครื่องจอดอยู่เฉย ๆ ดับหรือเปล่า? หลังจากเครื่องดับแล้วนานมั๊ยกว่าจะ
สตาร์ทติดอีก? ขอข้อมูลเยอะ ๆหน่อยนะครับ ยิงฟันยิ้ม
  ;Dและอีกอย่างแน่ใจจริง ๆ นะครับว่า กล่องเสียจริง ๆ ไม่ทราบว่าช่างเช็ค ชัวร์หรือยัง? ลองเอากล่องเปลื่ยนดูแล้วหรือครับ? ชัวร์แน่นะครับ? ยิงฟันยิ้ม
 ยิงฟันยิ้ม ขอรหัสเครื่องยนต์/รุ่น-ปี/เลขตัวถัง ของรถครับ  รหัส 4JA1-T หรือ 4JH1-T และ/หรือ 4JJ1-TC ครับ ยิงฟันยิ้ม    
samorai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 20:35:12 »

ไม่ใช้คอมมอนเรลรหัสเครื่อง4jh1t วิ่งอยู่แล้วดับไปเฉยๆเลยไฟหน้าปัดออกประมาณ5นาทีจึงจะสตาร์ทติดตอนนี้ดับแถวหน้ามชร.แถวบ้านดู่สตาร์ทไม่ติดเลยบิดกุญแจไฟหน้าปัดขึ้นแต่ไม่ติดตอนบ่ายให้ช่างศูนย์เช็คว่ากล่องมีปัญหาควรเปลี่ยน
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 08:36:43 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้รถอยู่ในศูนย์ฯ หรือเปล่าครับ? ถ้ารถอยู่ในศูนย์ฯ ช่างเขาก็คงหากล่อง ลองให้แล้วและฟันธง
แน่นอนแล้วว่า กล่อง module เสีย(ไม่ใช่พวก เซ็นเซอร์,สายไฟ,รีเลย์,สัญญาณ อินพุท-เอาท์พุท และอุปกรณ์ทำงาน ต่าง ๆ)  ทีนี้ก็มีอยู่ 2 ทางเลือก คือ เปลื่ยนใหม่ กับ ซ่อมครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้าสะดวกคุยทางโทรศัพท์ก็จะเร็วกว่านะครับ(เปิดข้อความส่วนตัว PM ครับ) บางทีอาจต้องการความเร็วเพราะว่า
เห็นใจครับ  รถพังอยู่ ย่อมร้อนใจเป็นธรรมดาครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 08:51:54 โดย Mr.Auto mechanics » IP : บันทึกการเข้า
boy p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 09:58:20 »

ว่างๆผมจะไปหาครับ มีอุปกรณ์แต่งไหมครับ
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 13:49:32 »

ไฟ engine โชว์เหมือนกันเลยครับ กะทุ้งแคทมา เข้าเช็คศูนย์พี่ท่านก็ให้เปลี่ยนใหม่ท่าเดียว สองหมื่นกว่า เซ็งเลย ทุกวันนี้เลยวิ่งแบบไฟโชว์อย่างนั้นเอง

จงเรียนรู้
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 14:43:29 »

ยิงฟันยิ้ม คุณ  boy p ของแต่งไม่มีครับ ถ้าว่างก็เชิญครับ  ยิงฟันยิ้ม
 ยิงฟันยิ้ม คุณ O-L-Y-G-O-N  รถรุ่นใหนครับ TOYOTA ALTIS ใช่เปล่าครับ?
bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 00:33:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม กระผมเป็นช่างก็ต้องมีบ้างครับ (เลี้ยงปากท้องและครอบครัวครับ) แค่อยากให้ท่านสมาชิก
ทราบว่าช่างข้างนอกก็ทำได้ไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ฯ อย่างเดียวครับ  ถ้าทำให้ท่านสมาชิกรำคาญใจ
กระผมก็ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเห็นด้วยครับ(เลี้ยงปากท้องและครอบครัวครับ) +100

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:30:56 »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์