เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:07:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  จำหน่ายไข่เชื้อไก่โร๊ดไอแลนด์เรดสำหรับนำไปฟัก
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน จำหน่ายไข่เชื้อไก่โร๊ดไอแลนด์เรดสำหรับนำไปฟัก  (อ่าน 1284 ครั้ง)
singha2527
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 12:27:00 »

จำหน่ายไข่เชื้อไก่ไข่โร๊ดไอแลนด์เรดสำหรับนำไปฟักชุดละ 150 บาท 1 ชุด มี 12 ฟอง ส่องเชื้อให้เรียบร้อย และลูกไก่ (ต้องสั่งก่อนล่วงหน้าเพื่อเก็บเข้าตู้ฟัก) สนใจติดต่อ 094-6260699 สิง  (ราคานี้มารับเองนะครับ)

รูปภาพพ่อแม่พันธุ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 17:30:56 โดย singha2527 » IP : บันทึกการเข้า
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 09:49:20 »

ดันๆๆๆๆนะครับ สนใจติดต่อได้นะครับพ่อแม่พันธุ์สมบูรณ์ทุกตัวนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 22:59:11 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2014, 22:02:44 »

ดันๆๆๆนะครับ
nop_ttmcr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 07:26:50 »

มีพ่อพันธุ์แบ่งไหมคะแลกกับอีซ่าตัวเมียก็ได้
koumkik
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 10:28:56 »

สนใจอยู่ครับ...รอตู้ฟักเสร็จก่อนเน้อครับจะสอบถาม..ช่วยดันครับ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 21:24:52 »

ขอบคุณครับติดต่อมาได้นะครับ
taspot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 21:33:38 »

พ่อแม่พันธุ์แบ่งขายไหมคับ ขอราคาเลย
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 21:57:03 »

พ่อแม่พันธุ์แบ่งขายไหมคับ ขอราคาเลย

พ่อแม่พันธุ์ไม่ขายครับขายลูกไก่กับไข่เชื้อสำหรับนำไปฟักเองเท่านั้นครับแต่ถ้าใครมีพ่อพันธุ์โร๊ดไอแลนด์เรดเหมือนกันหรือว่าบราพลีมัธร๊อคต้องการจะแลกเปลี่ยนสายพันธุ์ติดต่อมาได้ครับแต่ขอตัวใหญ่หน่อยนะครับเพราะพ่อพันธุ์ของผม 3 โลกว่า ทุกตัวครับยินดีแลกให้ 1 ตัวครับเพื่อพัฒนาสายพันธุ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 23:55:42 โดย singha2527 » IP : บันทึกการเข้า
taspot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 22:11:01 »

พอดีผมลองเลี้ยงดูคับ ผมมีโร๊ดพ่อพันธุ์ 1 ตัว แม่พันธุ์โร๊ด 3 ตัว แม่ประดู่ 2 ตัว พอจะมีแม่พันธุ์ พลีมัธร๊อคแบ่งไหมคับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 00:21:45 »

ผมเอา พ่อบาร์พลี ไปแลกพ่อโร๊ดได้ไหมครับ ตัวใหญ่ครับ ถ้าท่านจะกรุณาแลกจะชั่งน้ำหนักส่งรูปให้อีกทีครับ

หรือท่านพอจะแบ่งพ่อโร๊ดให้สักตัวสองตัวก็ยังดี อิอิ  ถ้าไม่ได้จริงๆ ขอแม่บาร์พลี ก็ได้ครับ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 00:57:23 »

ผมเอา พ่อบาร์พลี ไปแลกพ่อโร๊ดได้ไหมครับ ตัวใหญ่ครับ ถ้าท่านจะกรุณาแลกจะชั่งน้ำหนักส่งรูปให้อีกทีครับ

หรือท่านพอจะแบ่งพ่อโร๊ดให้สักตัวสองตัวก็ยังดี อิอิ  ถ้าไม่ได้จริงๆ ขอแม่บาร์พลี ก็ได้ครับ

ได้ครับผมกำลังอยากได้พ่อบาร์พลีอยู่พอดีไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับผมอยู่แถวๆหน้าราชมงคลพาน แต่มาทำงานที่พะเยาครับ ติดต่อมาได้ครับ 094-6260699 ยินดีแลกให้ครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 08:50:10 »

โอ้ดีเลยครับ เช้านี้ ฝนตกอยู่ เดี๋ยวฝนหยุดแล้วผมไปถ่ายรูปให้ท่านดูอีกทีครับ พร้อมกับชั่งน้ำหนักด้วย
ตอนนี้ผมเอาผสมกับโร๊ดแดง ไข่เอาเข้าตู้ฟักออกปกติครับ

พอดีอยากได้โร๊ดพันธุ์แท้เพิ่มนะครับ ก็เลยหาแลก

ผมอยู่ทาง บ้านสบบง อ.ภูซาง ครับ (ห่างจาก อ.เชียงคำ 5 ก.ม.) ท่านได้ผ่านมาทางนี้บ้างไหมครับ?

นับถือ
เฉลิมพล คมวัฒน์วรโชติ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 10:59:32 »

โอ้ดีเลยครับ เช้านี้ ฝนตกอยู่ เดี๋ยวฝนหยุดแล้วผมไปถ่ายรูปให้ท่านดูอีกทีครับ พร้อมกับชั่งน้ำหนักด้วย
ตอนนี้ผมเอาผสมกับโร๊ดแดง ไข่เอาเข้าตู้ฟักออกปกติครับ

พอดีอยากได้โร๊ดพันธุ์แท้เพิ่มนะครับ ก็เลยหาแลก

ผมอยู่ทาง บ้านสบบง อ.ภูซาง ครับ (ห่างจาก อ.เชียงคำ 5 ก.ม.) ท่านได้ผ่านมาทางนี้บ้างไหมครับ?

นับถือ

ผมทำงานอยู่ในเมืองพะเยาครับนัดแลกกันในตัวเมืองพะเยานี่ได้ก่อบ่ค่อยได้ไปทางภูซางครับ ขอเบอร์ติดต่อไว้ตวยเลยเน้อครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 12:09:38 »

ครับถ้าตกลงแลก ก็นัดวันเวลา ลงไปแลกกันที่พะเยาก็ได้ครับ ข้อมูลไก่ตามนี้นะครับ

+ อายุไม่แน่ชัด แต่เป็นพันธุ์แท้แน่นอน ตอนได้มาจากนครศรีธรรมราชพร้อมไก่เบตง ก็ไม่ทราบอายุเหมือนกัน
+ ปัจจุบันผสมพันธุ์ดับไก่โร๊ด ฟักเครื่องได้ปกติครับ
+ ตำหนิ ที่นิ้วจะงอ (เป็นมาแต่เดิมตั้งแต่ได้จากนครศรีธรรมราชครับ) แต่ไม่มีปัญหาเรื่องผสมพันธุ์
+ เดือย ส่วนที่แหลมผมตัดออกแล้ว เพราะขึ้นไก่ตัวเมียหลังถลอกหมดครับ ก็เลยจำเป็น
+ น้ำหนัก 2.9 กก. ตามภาพ (อาหารหลักข้าวโพดเมล็ดแตกของโรงสีข้าวโพด+รำละเอียด)

ให้ท่านพิจารณาก่อน แล้วค่อยแลกกัน จะได้สบายใจทั้งสองฝ่ายครับ คนรักไก่เหมือนกัน จะได้ไม่เสียความรู้สึกต่อกัน เพราะมือใหม่อย่างผมคงจะต้องพึ่งพิงท่านอีกมากครับ

ถ้าท่านตกลงแลก หรือไม่อย่างไร ก็รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ ทางกระทู้ก็สะดวกดีครับ ผมใช้คอมตลอด
ส่วนนี่เบอร์โทรผมครับ 091-298-3125

อ๋อ ลืมถามไป ว่านอกจากแลก 1 ตัวแล้ว มีตัวผู้แบ่งขายให้อีกสักตัวใหมครับ เมียอีก 1 
(สรุปถ้าเป็นไปได้นะครับ ผมจะขอดูแลไก่โร๊ดของท่านต่อ ตัวผู้ 2 ตัวเมีย 1 ครับ)

นับถือ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 12:33:59 »

ครับถ้าตกลงแลก ก็นัดวันเวลา ลงไปแลกกันที่พะเยาก็ได้ครับ ข้อมูลไก่ตามนี้นะครับ

+ อายุไม่แน่ชัด แต่เป็นพันธุ์แท้แน่นอน ตอนได้มาจากนครศรีธรรมราชพร้อมไก่เบตง ก็ไม่ทราบอายุเหมือนกัน
+ ปัจจุบันผสมพันธุ์ดับไก่โร๊ด ฟักเครื่องได้ปกติครับ
+ ตำหนิ ที่นิ้วจะงอ (เป็นมาแต่เดิมตั้งแต่ได้จากนครศรีธรรมราชครับ) แต่ไม่มีปัญหาเรื่องผสมพันธุ์
+ เดือย ส่วนที่แหลมผมตัดออกแล้ว เพราะขึ้นไก่ตัวเมียหลังถลอกหมดครับ ก็เลยจำเป็น
+ น้ำหนัก 2.9 กก. ตามภาพ (อาหารหลักข้าวโพดเมล็ดแตกของโรงสีข้าวโพด+รำละเอียด)

ให้ท่านพิจารณาก่อน แล้วค่อยแลกกัน จะได้สบายใจทั้งสองฝ่ายครับ คนรักไก่เหมือนกัน จะได้ไม่เสียความรู้สึกต่อกัน เพราะมือใหม่อย่างผมคงจะต้องพึ่งพิงท่านอีกมากครับ

ถ้าท่านตกลงแลก หรือไม่อย่างไร ก็รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ ทางกระทู้ก็สะดวกดีครับ ผมใช้คอมตลอด
ส่วนนี่เบอร์โทรผมครับ 091-298-3125

อ๋อ ลืมถามไป ว่านอกจากแลก 1 ตัวแล้ว มีตัวผู้แบ่งขายให้อีกสักตัวใหมครับ เมียอีก 1 
(สรุปถ้าเป็นไปได้นะครับ ผมจะขอดูแลไก่โร๊ดของท่านต่อ ตัวผู้ 2 ตัวเมีย 1 ครับ)

นับถือ

งั้นตกลงแลกกันวันศุกร์นี้บ่ายๆได้มั๊ยครับสะดวกหรือป่าวผมยินดีแลกพ่อพันธุ์ให้ 1 ตัว และมีไก่รุ่นโร๊ดแท้ตัวผู้อายุ 4 เดือนขายให้ไปทำพ่อพันธุ์ 1 ตัว แม่พันธุ์โร๊ดแท้อีก 1 ตัว รวม 400 บาท ไม่ทราบว่าท่านตกลงตามนี้มั๊ยครับช่วยยืนยันหน่อยนะครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 12:53:37 »

ยินดีครับ ตกลงตามนั้น สถานที่ กับเวลา ท่านแจ้งได้เลย ทางผมจะได้กะเวลาเดินทางได้สะดวกครับ จะได้ไม่กระทบงานท่าน (ผมเปิดร้านของชำไปเมื่อไหร่ก็ได้ครับ)

เวลาเดินทางลงจากเชียงคำจะไปโผล่พะเยาตรงแยกแม่ต๋ำนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 12:59:12 โดย mr.yentafo » IP : บันทึกการเข้า
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 13:09:49 »

ยินดีครับ ตกลงตามนั้น สถานที่ กับเวลา ท่านแจ้งได้เลย ทางผมจะได้กะเวลาเดินทางได้สะดวกครับ จะได้ไม่กระทบงานท่าน (ผมเปิดร้านของชำไปเมื่อไหร่ก็ได้ครับ)

เวลาเดินทางลงจากเชียงคำจะไปโผล่พะเยาตรงแยกแม่ต๋ำนะครับ

ท่านมาหาผมตรงปั๊มน้ำมัน PT ตรงเลยไฟแดงตลาดมณีรัตน์กะได้ครับประมาณช่วงบ่ายโมงกะได้ถ้ามาถึงแล้วโทรหาผมตามเบอร์เลยครับเพราะช่วงเช้าผมจะกลับเชียงรายไปเอาไก่ครับช่วงเย็นกะต้องเอาไก่กลับบ้านอีกผมว่างครับวันศุกร์พาเด็กออกบริการชุมชนแว๊บไปหาได้ช่วงบ่ายครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 13:28:06 »

ดีเลยครับท่าน ตกลงตามนั้นเลยครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 13:43:48 »

ตอนคุยโทรศัพท์ก็ดันลืมถามชื่ออาจารย์ นะครับ จะได้เรียกได้ถูก ยิ้ม

ผม เฉลิมพล ครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์